ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603

Talking - 14 ภาพแปลกที่ไม่ใช่ภาพปลอม ....ของจริงต่างหาก ! (1..)

14# กระต่ายใหญ่จริงๆหรอนั้น....?

ภาพนี้เป็นภาพที่ดังเอามากๆใน เยอรมัน ครับผม ผู้ชายที่อุ้มกระต่ายอยู่นั้น จริงๆ มันก็ตัวใหญ่จริงๆล่ะครับผม แต่คนอื่นเชื่อว่ามันแต่ง แต่ถ้าคุณได้เห็นมันจริงๆแล้วล่ะก็ตัวมันใหญ่จริงๆครับผม
    8.5 kg เลยน่ะ !!

13# ดูเหมือนจะปลอม

ขนมจริงครับผม ซึ่งเกิดจากความผิดผลาดทางกระบวนการทำเขาล่ะครับ และมีคนถ่ายภาพมา หลายคนก็หาว่าเป็นภาพปลอมๆ และแต่งเอา เพราะดูจากแสงและ ลักษณะของถุง แต่จริงๆคือมันเป็นอย่างนั้นจริงๆครับผม

12# ภาพของก้อนคริสตันใน เม็กซิโก ที่ไม่ได้ใหญ่ขนาดนั้นน่ะ !!!

ภาพนี้เป็นภาพที่ดังที่สุดในโลกตอนนี้ ภาพข้างบนนั่นคือภาพจริงๆของ The Cave of Crystals คงจำได้กันใช่ไหมครับที่คุณ Speedy-K.O. ในบอร์ดพวกเรานี้ล่ะครับที่นำมาให้ดูกัน ในเรื่องของ ถ้ำคริสตันที่ใหญ่ที่สุดในโลก !
    แต่ภาพอันที่ 2 นั้นคือภาพที่แต่งขึ้นครับ หลายคนคงตกใจและตกแปลกใจสุดๆแน่ๆครับ ทำไมคริสตันมันใหญ่อะไรขนาดนั้น จริงๆแล้วมีคนนำไปแต่งขนาดเจ้าก้อนคริสตันให้ ใหญ่โตถึงขนาดนั้น จริงๆมันเท่าภาพแรกเองครับผม

ฉะนั้นภาพที่ 2 มัน... "FAAKE!!! ... AAKE!! ... AKE!".... (แต่มันก็ใหญ่ที่สุดอยู่ดี 555+)

11# ตึกที่ไม่ได้มีจริงแต่เป็นภาพศิลปะเอามาแปะหน้าตึกต่างหาก -*- ??

ไม่น่าเชื่อคนหลายคนคิดว่าตึกนี้มีจริง จนมีคนในปารีสที่เดียวกับที่อยู่ของตึกนั้นมาบอกว่า "จะบ้าหรอ ใครจะทำตึกอย่างนี้ได้ อีกอย่างในภาพดูกันไม่ออกหรอมันเป็นภาพพิมพ์มาแปะกับตึกต่างหาก"
    ภาพนี้เป็นงานศิลปะของ Salvador Dali ศิลปินผู้โด่งดัง... ซึ่งไปออกแบบให้ตึกดูมีมิติและก็นำภาพมาแปะใส่ไปหน้าตึก มองดีๆก็สวยน่ะ.... หลายคนดันบอกว่ามันปลอม ...

ภาพอีกด้าน

เล่นเอาซะหลายคนงงกันไปเลย 555+

10# มีดที่มีอุปกรณ์เยอะที่สุดในโลก...

เอาจริงๆพวกคุณเชื่อกันไหม... มีดที่ไหนบนโลกจะมีอุปกรณ์ได้เยอะขนาดนี้ ... แต่จริงๆแล้วมันคือ Giant Swiss Army Knife offers 85 tools ที่มีจริงๆครับ มันหนักถึง 2 ปอนด์ 0_o
    เล่นเอาซะพกทีนิ ขวักออกไม่ทันกันเลยล่ะ โจรมาก็เลือกไม่ถูกจะเอาอันไหนดี 555+ ตั้ง 85 ชิ้น ยาวและหนักมากๆ

9# แข็งจริงๆ 555+

เป็นภาพของป้ายโฆษณา เหอะๆ ฟันแข็งแรงจริงๆ... เป็นโฆษณาของ ยาสีฟันยี่ห้อหนึ่งใน อินโดนีเซีย... ซึ่งหลายคน มาบอกว่ามันไม่มีจริง แต่ทุกวันนี้มันก็ตั้งอยู่ที่อินโดอ่ะครับ แค่ทำเนียนเลยเหมือนแต่ง
    แต่จริงๆไม่ใช่ครับผม ^^

8# ชัดเลย FAKE .... นก FAKE !

คงจะดูกันออกง่ายๆเลยน่ะครับสำหรับภาพนี้ แต่หลายคนยังดูไม่ออก และเชื่อว่านกนี้แปลกๆจริงๆ แต่จริงๆเขาแต่งครับภาพนี้ เป็นหางนกที่บานออกและเป็นรูปยิ้ม...
    แต่ความจริง นกชนิดนี้มันทำภาพลักษณัคล้ายๆครับผม และมีคนเอามาแต่งเพิ่มอีก.... ฉะนั้นถ้าพูดว่า นก FAKE ! ก็คงไม่เท่าไรเพราะนกมันก็ทำได้จริงๆ แต่งภาพนี้แต่งครับ

7# ภาพของคนลอยได้ 0_o !!!

ภาพนี้เป็นที่โด่งดันกันอีกภาพสำหรับการท้าทายให้คนลอยค้าง ให้คนผ่านไปมาได้ตะลึ่ง จนดังไปทั่วอินเตอร์เน็ต (ดังไป 5-6 วัน เหอะๆ)ซึ่งเขาก็หาสาเหตุว่าแต่งภาพอย่างไร ให้เนียนขนาดนี้
    แต่สุดท้าย ความจริงก็คือ ภาพข้างล่างเลยครับ.... ไม่ได้แต่งแต่มันกลจริงๆ hah...

6# ไม่มีที่นี้จริงๆบนโลกหรอ !

หลายคนบอกว่านี้คือภาพที่แต่งเนียนมากๆ แต่จริงๆแล้วมันมีจริงๆครับผม เป็นที่อยู่ ที่เขาเรียกกันว่ารถบ้านนั้นเอง แต่สร้างเป็นชั้นๆคล้าย คอนโด ....

5# ธรรมชาติหรือ ภาพที่แต่งขึ้น... ?

ถ้าคุณเป็นคนคิดลึกๆ ... คุณจะรู้ว่าภาพนี้มันคล้ายอะไร แน่นอนคนหลายคนเชื่อว่าภาพนี้แต่งอย่าง ล้านเปอร์เซ็นแต่ความจริงคือ ธรรมชาติสร้างขึ้นมาเองจริงๆ มีแต่คนนี้ล่ะที่คิดลึกกันเอง...

4# ก๊อกน้ำลอยได้ นี้มันแต่งชัดเลยนิ !

จริงๆแล้วภาพนี้ มันไม่ได้แต่ง หรือบิดภาพแต่อย่างใด แต่มันใช้กลไกดันน้ำขึ้นไปต่างหาก ถ้าดูดีๆ ก๊อกไม่ได้ตั้งตรงแล้ว น้ำก็ไม่ได้ไหลลงเลย... มันไหลขึ้นซึ่งทำคล้ายๆน้ำพุล่ะครับ...

3# ภาพจริงอะเปล่า....

ภาพนี้ไม่ได้ถูกแต่งขึ้นแต่อย่างใด มันถูกสร้างขึ้นมาอย่างสวยงาม ซึ่งใช้เวลาหลายวัน ไม่ใช่ภาพที่แต่งแต่อย่างใด... สวยจริงๆครับทำจากขยะ...

2# เขาพลาดจริงๆไม่ได้แต่ง แปลผิดจริงๆ 555+

อันนี้ต้องบอกว่าเป็นความผิดพลาด หรือ โง่ดี หลายคนนึกว่าภาพนี้เอาป้ายชื่อร้านไปแต่ง... แต่ความจริงเลยคือ พี่จีนแปลผิด อิอิ เจ้าของร้านจะแปลชื่อร้านในภาษาอังกฤษแต่ดันเครื่องแปลมีปัญหา
    ก็นึกว่ามันแปลว่าคำนี้เลยดัน... เอาไปใส่ในชื่อร้าน เท่มากเลยครับ 555+ ชื่อร้านที่ไม่ได้ตั้งใจ...

1# แปลผิดอีกแล้ว 555+

เป็นภาพที่นักท่องเที่ยวตะวันตก ไปญี่ปุ่นแล้วถ่ายมาว่า ยี่ห้อ มันน่าตลกดี ก็เลยไปโพสตามอินเตอร์เน็ต จนหลายคนบอกว่าแต่ง โดยเปลี่ยนคำของยี่ห้อเขา แต่ความจริงคือ น้ำนั้นยี่ห้อ Pocari Sweat
    ครับแต่ดันพิมพ์ผิด เหอะๆ จะเป็นยี่ห้อ Pet อยู่แล้ว คนไม่ซื้อกันพอดี.......

ขอบคุณที่อ่านครับผม .... คงไม่ยาวไปน่ะครับผม

ข้อมูลจาก Time แปลให้แล้วรีใหม่ครับ นั่งทำตั้ง 1 ชั่วโมง อิอิ....

...
    กล่าวขอบคุณ
    902
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,437
    สาระแท้ๆ ... ถูกใจก๊อกน้ำอ่ะ
    อย่าเยอะ ......

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ชอบตึกนะ แต่ตาลาย
    พึ่งกลับมาเล่นนนนน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    บางภาพยังงงๆ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ภาพตึกดูแล้วโคตรมึนนน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    เจ๋งดีครับ !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ตึกนี่เจ๋งมากครับ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากครับ

อืม นั่งอ่านหมดทุกอันเลย
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    ชอบภาพที่5 น้ำแข็งสวยดี ยาวด้วย
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ชอบภาพขยะ กับป้ายชื่ออ่ะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ปลอมหลายภาพโดยเฉพาะภาพแรก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Somewhere I belong
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ชอบภาพป้ายตนับ ติดได้ไง เจ๋งจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oadoger อ่านกระทู้
    ปลอมหลายภาพโดยเฉพาะภาพแรก
    ตามนั้นครับ

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    ชอบตึกยวบกับถ้ำคริสตัลมากๆครับ งามจริงๆอยากไปมั่งสักครั้งในชีวิต
    Southside Phuket

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ชอบกองขยะที่เป็นรูปคนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    กองขยะ ที่เป็นรูปคนสวยดี อะ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ก๊อกน้ำของจริงคับ มันเป็นท่อลงมาพร้อมกับน้ำ มันโดนน้ำบังครับ

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    อ่านไปก็นั่งคิดไป

ยิ้มเข้่าไว้โลกสดใส
    กล่าวขอบคุณ
    1,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,362
    ตึกดูเเล้วตาลาย

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ความคิดสร้างสรรค์ของคนเราทำให้หลายๆอย่างดูอาร์ทขึ้นมาทันตา!

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

Kirisaki Chitoge
    กล่าวขอบคุณ
    1,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,635
    ผมชอบรถบ้านอะอิอิ
    กองอวย Kirisaki Chitoge !!!

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เงาคนจากขยะเนียนมากคร้บ ชอบๆ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    บางรูปเหมือนแต่งสุดๆ

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ขอบคุนครับ ชอบทุกอันเลยครับ

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    3# ภาพจริงอะเปล่า....
    ชอบมากครับ ทำจากขยะ ... สวยซะ