ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

『◈ 1 LINK ISO ◈』➽ SD GUNDAM G GENERATION CROSS RAYS (CODEX-41GB) ➽ [FiLECONDO|MEKAFiLE]

SD Gundam G Generation Cross Rays มันคือเกมแนววางแผนกลยุทธ์แบบผลัดตาเดินที่ผู้เล่นจะได้ควบคุมยูนิตต่างๆ จากจักรวาล Gundam ซึ่งในภาคนี้เกมจะเน้นหนักที่ซีรีส์ Gundam ที่อยู่นอกเหนือไปจากเหตุการณ์ในศักราชอวกาศ ซึ่งเป็นแกนหลักและต้นกำเนิดของซีรีส์ Gundam อย่าง Universal Century ซึ่งจะทำให้มันมาพร้อมกับซีรีส์ Gundam ภาคยอดนิยมสำหรับเด็กรุ่นใหม่มากมายทั้ง Mobile Suit Gundam Wing, Mobile Suit Gundam Seed, Mobile Suit Gundam 00 และ Mobile Suit Iron-Blooded Orphans ซึ่งแน่นอนว่าจะรวมไปถึงภาค Spin-off จากแต่ละภาคที่เข้าร่วมด้วย

Genre: RPG Developer: TOM CREATE Publisher: BANDAI NAMCO Entertainment Release Date: 28 Nov, 2019

FULL - CODEX : 41.7 GB
    41.7 GB (44,818,890,752 bytes)

FiLECONDO 1.LINK
    (สมัครโหลด VIP โหลดเร็ว แรง เต็มสปีด!!)
    MEKAFiLE 1.LINK

# ดาวน์โหลดแบบแบ่งพาทละ 10GB #
    FiLECONDO..: PART.1 - PART.2 - PART.3 - PART.4 - PART.5
    MEKAFiLE.....: PART.1 - PART.2 - PART.3 - PART.4 - PART.5

วิธีติดตั้ง Full Game
    เม้าส์ไฟล์ : ติดตั้งเกม : ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม : เล่น
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!
    ***ถ้าไม่มีแอนติ้ ปิด Windows Defender แทน

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 28th November 2019 เมื่อ 13:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เห็นในกลุ่มบอกมีบัคดาเมจ กับใช้จอยไม่ได้ อันนี้แก้บัครึยังนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eaykeng อ่านกระทู้
    เห็นในกลุ่มบอกมีบัคดาเมจ กับใช้จอยไม่ได้ อันนี้แก้บัครึยังนะ
    ผมว่า ใช้จอยไม่ได้นี่ คงเหมือน SRW V
    ผมนี่เล่นทุกภาคนะ แต่ใช้จอยไม่ได้นี่ เล่นแป๊บๆ เลิกเลย ไม่สนุก
    CPU core i5 8400 6core/6theard : VGA GTX 1070 8Gb : MB Z370 Pro : RAM 16 Gb[8 x 2] BUS 2400 : SSHD FireCUDA 2TB : Monitor BenQ XL2411P 24' 144Hz

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ตัวนี้ยังไม่ได้แก้บั๊คนะครับ ตบกันทีเข้าเป็นแสน 555

กล่าวขอบคุณ
    10
    โดนเบ๊ตบเป็นแสน ใครมีไฟล์ fix bug บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    53
    https://www6.zippyshare.com/v/GSNO3gmE/file.html

เวปนอกมาแล้วครับ ตัวนี้เลย ผมใช้อยู่ แต่ใช้แคร็กของ Codex นะครับ ไม่งั้นบูทเกมส์ไม่ขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mahateb001 อ่านกระทู้
    https://www6.zippyshare.com/v/GSNO3gmE/file.html

เวปนอกมาแล้วครับ ตัวนี้เลย ผมใช้อยู่ แต่ใช้แคร็กของ Codex นะครับ ไม่งั้นบูทเกมส์ไม่ขึ้น
    พ่อพระจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mahateb001 อ่านกระทู้

ใช้จอยไม่ได้เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    53
    แก้แค่ดาเมจเฉยๆแหละครับ จอยคงรอตัวอื่น 555

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theundine อ่านกระทู้
    ผมว่า ใช้จอยไม่ได้นี่ คงเหมือน SRW V
    ผมนี่เล่นทุกภาคนะ แต่ใช้จอยไม่ได้นี่ เล่นแป๊บๆ เลิกเลย ไม่สนุก
    เรื่องใช้จอย นี่แล้วแต่คนเลยครับ SRW V ....ขึ้นกับคอม ลองอัพเดตวินโดว์ DirectX .NET framework
    เพราะผมโหลดเกมจาก igg เหมือนเพื่อน ผมใช้จอยได้ (จอย PC , Xbox One gen3 ใช้สาย หรือบลูทูธได้หมดทุกจอย) แต่เพื่อนผมใช้จอยไม่ได้

ส่วน SD Gundam มันบัคดาเมจ แก้บัคเป็นจอยต่อ ....รอการแก้ไขสถานเดียว

กล่าวขอบคุณ
    67
    มีวิธีแก้ไหมครับ ผมเปิดแล้วจอมืดแต่มีเสียงครับ ขึ้นว่า lnput Signal Out of Range Change Settings to 1600x900-60Hz กด alt+enter ก็ไม่ได้ครับ ปรับหน้าจอมาตำ่สุดแล้วก็ไม่ได้ครับ
    os windows 10 64-bit
    lntel(R) Core (TM) i7 -4770 CPU 3.40GHz
    RAM 14 G
    Graphichs NVIDA GeForce GTX 1050
    จอมอนิเตอร์ LED ขนาด 20 นิ้ว แบบ Wide Screen
    ความละเอียดสูงสุด 1,600 x 900 Pixel @60Hz
    ค่าความสว่างภาพ : 200 nitts (Brightness)
    อัตราความคมชัด 600 : 1 (Static Contrast)
    อัตราความคมชัด 3,000,000 : 1 (Dynamic Contrast)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gaarasai : 30th November 2019 เมื่อ 09:44

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตัวแก้บัคให้ใช้จอยได้มายังครับเนีย คือพยายามลองใช้ เมาส์กะคีย์บอร์ดแล้วนะแต่มันไม่ถนัดอย่างแรงจริงๆ คงต้องรอตัวแก้ถึงจะได้เล่นต่อ

กล่าวขอบคุณ
    5
    *******แก้ จอย วางทุกอย่างทับในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม ****ลองเบื้องต้นใช้งานได้ (จอย PC , Xbox One gen3 ใช้สาย หรือบลูทูธได้หมดทุกจอย)
    ***แต่อาจยังไม่สมบูรณ์นะ ได้ยินว่าปุ่มสลับกับปุ่มที่ควรจะเป็นจริงๆ ลองแชร์ๆไปและใช้ดู
    https://drive.google.com/file/d/1JXm...x6unC7_fb/edit

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคุณครับ ถ้ามีอัพเดท เอามาแบ่งปันกันอีกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pakinai อ่านกระทู้
    *******แก้ จอย วางทุกอย่างทับในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม ****ลองเบื้องต้นใช้งานได้ (จอย PC , Xbox One gen3 ใช้สาย หรือบลูทูธได้หมดทุกจอย)
    ***แต่อาจยังไม่สมบูรณ์นะ ได้ยินว่าปุ่มสลับกับปุ่มที่ควรจะเป็นจริงๆ ลองแชร์ๆไปและใช้ดู
    https://drive.google.com/file/d/1JXm...x6unC7_fb/edit
    ใช้ได้ครับแต่เซฟหายจ้อยเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eaykeng อ่านกระทู้
    ใช้ได้ครับแต่เซฟหายจ้อยเลย
    เซฟหายแค่เล่นใหม่เองครับ ไม่ได้เรื่องใหญ่
    มันคงมีวิธีเก็บเซฟนั่นล่ะ แต่เพิ่งเล่นไปได้ด่านเดียว็ก้ลงทับไป เซฟหายก็แค่เริ่มใหม่ (เล่นไม่ใช้จอย เล่นไม่โอเคอยู่ละ)

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pakinai อ่านกระทู้
    เซฟหายแค่เล่นใหม่เองครับ ไม่ได้เรื่องใหญ่
    มันคงมีวิธีเก็บเซฟนั่นล่ะ แต่เพิ่งเล่นไปได้ด่านเดียว็ก้ลงทับไป เซฟหายก็แค่เริ่มใหม่ (เล่นไม่ใช้จอย เล่นไม่โอเคอยู่ละ)
    เซฟอยู่ตรงไหนครับผมหาไม่เจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gaarasai อ่านกระทู้
    เซฟอยู่ตรงไหนครับผมหาไม่เจอเลย
    C:\Users\Public\Documents\Steam\CODEX\728530\remote\savedata

ไปตามนี้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นผมคนเดียวปะหว่า ที่โหลดช้ามาก ใช้ idm ยังแค่ 1mb เองอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    C:\Users\Public\Documents\Steam\CODEX\728530\remote\savedata

ไปตามนี้เลยครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มีใครแก้บัคดาเมจได้ยังครับ ผมลองโหลดของ https://www6.zippyshare.com/v/GSNO3gmE/file.html มาใส่แล้ว เข้าเกมไม่ได้ครับ หรือผมลงผิดวิธี ยังไงแนะนำหน่อยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มีวิธีแก้ใหมผมเข้าเกมสได้หมดมีเสียงแต่ฟ้อนมันสีดำอะ[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lolicon007 : 3rd January 2020 เมื่อ 08:34

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lolicon007 อ่านกระทู้
    มีวิธีแก้ใหมผมเข้าเกมสได้หมดมีเสียงแต่ฟ้อนมันสีดำอะ[IMG][/IMG]
    แก้ตรงการ์ดจอนะเคยอ่านเจอผ่านๆ จำไม่ได้ว่าแก้ตรงไหน