ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบ Man u เป็นชีวิตจิตใจ
    ได้ก็เพราะเธอคนเดียว..^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,853
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,457

<---------->My Center<-------->Dr.dog-------->คู่มือ มือใหม่หัดโหลด

<O══════۩۞۩ My Center [ Dr.dog ] ۩۞۩══════O>

ฟังไปดูไปเเล้วกันนะ

<O══════۩۞۩ My Center [ Dr.dog ] ۩۞۩══════O>

โปรแกรมที่มีหน้าที่เอาไว้ บีบย่อ ไฟล์ (File) เช่นเดียวกับ Winzip นั่นเองนะครับโดยเฉพาะไฟล์ .rar

นี้เลยโปรเเกรมช่วยดาวน์โหลด Internet Download Manager 6.07

โปรแกรม Daemon Tools คือโปรแกรมจำลอง ไดร์ฟ สำหรับใช้เล่นเกมส์ หรือเปิดไฟล์ Image ต่างๆ สกุล .iso

วิธีรวมไฟล์

1.ต้องมี WinRAR ติดตั้งในเครื่องก่อน [ Download WinRAR ]

2.Download File ที่เป็น *.rar ทั้งหมดจากในโพสก่อน ซึ่งจะได้ File ที่มีรูปแบบ

xxxxx.part1.rar
    xxxxx.part2.rar
    ....

3.เมื่อได้ File ทั้งหมดครบแล้ว(อยู่ใน Folder เดียวกัน) ให้ Click ขวาที่ File ทั้งหมดแล้วเลือกเมนู Extract here

การแยก File ด้วย WinRAR

1.ต้องมี WinRAR ติดตั้งในเครื่องก่อน [ Download WinRAR ]

2.เลือก File ที่ต้องการ แล้ว Click ขวา (หลาย File ก็ได้) เลือก Add to archive...

3.จะได้หน้าจอ ดังนี้

4.ในส่วนที่ 1 ตั้งชื่อ File
    5.ในส่วนที่ 2 ส่วนของ Archive format ต้องเป็น rar เท่านั้น
    6.ในส่วนที่ 3 กำหนดขนาดที่ต้องการ ซึ่งมีหน่วยเป็น byte
    7.ส่วนอื่นไม่จำเป็นต้องกำหนด แล้วกด OK เป็นอันเสร็จ

การใส่ Recovery Record

2.เลือก File ที่ต้องการ แล้ว Click ขวาเลือก Add to archive...

3.ทำเคร่องหมาที่ Put recovery record

4. เลือก Advanced เเล้วเลื่อกว่า จะมี recovery record เท่าใด

5.ทำเท่านี้เเล้วกด ตกลง เลยครับ

วิธีซ่อมไฟล์ Recovery Record

1. เปิดไฟล์ .rar ที่มีการใส่ Recovery Record ไว้

2. คลิกที่เครื่องมือ Tools >> Repair archive หรือกดคีย์ลัด ALT+R

3. คลิก OK หรือ ตกลง

4. จะขึ้นโพรเซสการทำงาน

5. การทำงานเสร็จสิ้น Done

6. จะได้ไฟล์ที่มีชื่อ fixed.ตามด้วยชื่อไฟล์เดิม

*** ถ้าไฟล์แบ่งเป็นพาทให้ซ่อมไฟล์ที่เสียแล้วเปลี่ยนชื่อให้เหมือนกัน

ขอบคุณ : seed-movie
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dr.dog : 3rd January 2012 เมื่อ 19:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    ครับสู้ๆนะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    เจิมครับ ดันให้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    สวัสดีครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: