ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

ฮือฮา! "เรือรบล่องหน" ของรัสเซียไม่ได้มีแต่ในนิยาย

เรือพิฆาตสเตลท์หรือกองเรือพิฆาตล่องหนที่ยากจะตรวจจับด้วยเรดาห์...อีกไม่นานเกินรอที่รัสเซีย

หนังสือพิมพ์ "ปราฟด้า" ของรัสเซียรายงานว่า รัสเซียมีแผนจะสร้างกองเรือพิฆาตสเตลท์หรือกองเรือพิฆาตล่องหนที่ยากจะตรวจจับด้วยเรดาห์เป็นครั้งแรกของประเทศ โดยวิศวกรรัสเซียนกำลังเริ่มดำเนินการสร้างกองเรือรบดังกล่าวซึ่งจะมีจำนวน 16 ลำ พร้อมติดอาวุธขีปนาวุธในช่วงอีกสองทศวรรษข้างหน้า กองเรือดังกล่าวจะกลายเป็นโครงสร้างหลักของระบบแสนยานุภาพด้านกองทัพเรือของรัสเซีย เรือพิฆาตแต่ละลำจะติดขีปนาวุธทางอากาศ ขีปนาวุธป้องกันเรือโจมตี และตอร์ปิโด

ฝากวิศวกรรัสเซียนช่วยคิดต้นแบบเรือหนีภัยธรรมชาติเพื่อช่วยผู้คนบนโลกสักหน่อยจะได้ไหม...เพราะอีกสองทศวรรษข้างหน้ามนุษย์อาจไม่ต้องฆ่าฟันกันเอง อาจต้องเอากำลังมาต่อสู้กับธรรมชาติ

เครดิต Kaboodle.com

ถ้าไร้สาระไปหน่อยก็ขอโทษด้วยนะครับมือใหม่หัดโพส = =
    ความเหงากำลังระบาด

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ขอบคุณครับ

ปล.รัสเซียมีเรือสเตลท์ ไทยเรามีพระอาจารย์ธรรมโชติ
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ไม่มีอะไรจะให้แต่ช่วยรับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    เรือล่องหนหน้าตามันก็ประมาณนี้

ประเทศอื่นก็มีแต่รัสเซียอาจจะเหนือกว่าก็ได้มั้ง (เห็นแว่วๆว่าสิงคโปร์กำลังจะมี!!??)

รัสเซียอาวุธเทพๆก็มีเรือ Kirov นี่แหละ 1 ลำ มีความสามารถทำลายกองเรือบรรทุกเครื่องบินของสหรัฐกองหนึ่งได้ เพราะมันมีขีปณาวุธใช้เป็นหลักได้ชื่อว่าเป็นเรือที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก(แต่เสียดายมีไม่กี่ลำ)

กองเรือบรรทุกเครื่องบิน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    จะมีจิงมั้ยเนี่ย
    PROCESSOR : Intel Haswell i5-4460 3.6GHz VGA : ZOTAC GTX 970 RAM : Hyper X SAVAGE 8GB OS : 7

กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    สุโค้ยนะ ที่คิดของอะไรแบบนี้ได้ แต่ว่าทำไมถึงพยายามสร้างแต่อาวุธ น่าจะสร้างอะไรที่ช่วยเหลือคน คงจะดีกว่านะ
    I LOVE THE KING OF THAILAND

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    รัสเซีย นี่เก่งมากๆๆ พวก นัก วิทยาศาสตร์ กับ วิศวกร เขาเก่งอะ

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    Blog Entries
    1
    รอดจากเรดาร์ แต่ไม่สายตาเนอะ

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mindska1993 อ่านกระทู้
    รอดจากเรดาห์ได้เนี่ยแหละอันตรายครับ แบบว่ายังไม่ทันเห็นในเรดาห์เลย ขีปนาวุธก็ลอยมาซะแล้ว แล้วขีปนาวุธสมัยนี้ยิงไกล(มากๆ)ซะด้วย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    รัสเซีย มี เรือรบ ร่ิงหนตั้งแต่ สงครามเย็นแล้ว ผมโคตรชอบ ค่ายพี่หมี สร้างอะไรทั้งที โคตรยิ่งใหญ่เลย
    SLIPKNOT FAN CLUB

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ถ้ามีจริงก็สุดยอดครับ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ฝากวิศวกรรัสเซียนช่วยคิดต้นแบบเรือหนีภัยธรรมชาติเพื่อช่วยผู้คนบนโลกสักหน่อยจะได้ไหม...เพราะอีกสองทศวรรษข้างหน้ามนุษย์อาจไม่ต้องฆ่าฟันกันเอง อาจต้องเอากำลังมาต่อสู้กับธรรมชาติ
    ถูกเลยครับ น่าจะสร้างอันนี้มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mindska1993 อ่านกระทู้
    รอดจากเรดาห์อ่า ฝ่ายรัสเซียได้เปรียบนะครับ

เพราะรู้ตำแหน่งของข้าศึกห่างออกไปหลายกิโลเมตร (ไม่รู้ว่ากี่กิโลเมตร)

แต่กลับกัน ข้าศึกกลับไม่รู้ว่าอยู่ตำแหน่งไหน จะมองด้วยตาเปล่าก็ไม่ได้

เพราะถ้าเรืออยู่ห่างออกไป 10-100 กิโลเมตร คงมองไม่เห็นหรอกครับ

หรือว่าคนมองเห็นเกิน 10-100 กิโลเมตร 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pankfbi99 : 4th November 2011 เมื่อ 19:58

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เฮ้อถ้ามีเรื่องขึ้นมาจริงๆขออยู่กับพี่หมีดีกว่าอ่ะ "ลุยเลยสหาย" lol

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234

ของสหรัฐ ก็ประมาณนี้ครับ เครื่องบินนะครับ มันคล้ายๆฉนวนหุ้มซะมากกว่า ใช้สะท้อนเรดาห์
    ผมว่าพวกเค้าก็เทคโนโลยีใกล้เคียงกันนั่นแหละ ไม่แน่อาจจะผลิตด้วยกรรมวิธีเดียวกันด้วย

เง้อ..สองประเทศนี้ก็ขยันสร้างอาวุธกันจังเลยนะ ขนาดเกมส์ยังสร้างให้สองชาตินี้ถล่มกันเลย
    เพราะอาวุธมันเยอะเสียจริง

ปล. สงครามในประเทศต่างๆ ผมหมายถึง สงครามเย็น หรือสงครามในพวกอัฟกานิสถาน หรือ
    ในประเทศอื่นๆที่ใกล้เคียง ถ้าคุณลองสังเกตุดูนะครับ มันจะเกิดขึ้นทุกๆ 5 ปีหรือประมาณนี้ จะมีสงคราม
    ในประเทศใหม่ๆ ซึ่งถ้าลองเจาะลึกไปอีกนิด ประเทศไหนหล่ะที่เป็นคนส่งอาวุธไปให้ใช้กัน
    ทั้งเหตุการณ์การโค่นล้มต่างๆ การต่อต้านต่างๆ

ซึ่งถ้าลองคิดดูอีกที อาวุธมันมีแต่สร้างเพิ่มขึ้นมานะครับ มันไม่ได้ขายแต่ถ้าจะเกิดสงครามย่อยๆ
    ก็จะเป็นทางออกที่ดีในการระบายอาวุธสู่ตลาด อันนี้ไม่ใช่ตลาดมืดนะ (เป็นแค่ข้อสันนิษฐานะจ๊ะ)
    -------------------------------------------------------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 4th November 2011 เมื่อ 20:51

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เขาก็สร้างไว้เพื่อถ่วงดุลอำนาจครับ ถ้าอเมริกามีแต่อาวุธทันสมัยประเทศเดียวทีนี้มันก็ทำอะไรไม่เกรงใจใครอีกต่อไปยังไงล่ะครับ ^^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ถ้าทำได้จริงนะ เมกาเต้นแน่... - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    รอกันไปยาวๆอ่านะ
    ถ้าต่อครบ 16 ลำก็น่าจะเพียงพอแล้วที่จะใช้แผ่ขยายอำนาจทางทะเล เพราะรัสเซียก็ไม่ได้มีพื้นที่ชายฝั่งทะเลที่สำคัญอะไรมากอยู่แล้ว เพียงแต่มีทรัพยากรเยอะ(ชายฝั่งส่วนใหญ่ติดทะเลอาร์คติก กับแปซิฟิก ซึ่งมีคนอยู่เบาบาง) กองทัพเรือก็ไม่ได้โหดอะไรมากมายถ้าเทียบกับสหรัฐฯ ซึ่งยอบรับว่ากองทัพเรือสหรัฐฯมีมากทั้งปริมาณและคุณภาพ ที่ทำให้คุมทุกทะเลบนโลก
    ถึงจะมีจำนวนน้อย แต่ถ้ามาทดแทนด้วยขีปนาวุธที่เด่นตรงที่ยิงได้ไกล และยากที่จะตรวจจับ สมมติว่ามีเรือสเตลท์ 16 ลำ โหลดอาวุธเต็มสูบแบบ Kirov แค่นี้ก็โหดมากแล้ว สหรัฐฯก็คงกังวลและต้องระมัดระวังในการดำเนินการใดๆทางทะเลมากขึ้น ซึ่งการมีกองเรือสเตลท์ของหมีน่าจะเป็นการเพิ่มอำนาจทางทะเลบริเวณแปซิฟิกตะวันตกเฉียงเหนือได้ดีในระดับนึง

แต่ก็ดูจะเป็นไปได้ยาก เพราะยังต้องใช้เวลาอีกมาก และยังมีอีกหลายยากที่หมียังต้องปรับปรุง ขึ้นอยู่กับเศรษฐกิจและความจำเป็น(เดาว่ารัสเซียคิดว่าจำเป็นอยู่แล้ว)
    What doesn't kill you makes you strongerStand a little tallerDoesn't mean i'm lonely when i'm alone

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เดวมีเรืออย่างนี่มันก็ทำเรดาที่สามารถตรวจจับ ได้เองเเหละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamzone อ่านกระทู้
    รัสเซีย มี เรือรบ ร่ิงหนตั้งแต่ สงครามเย็นแล้ว ผมโคตรชอบ ค่ายพี่หมี สร้างอะไรทั้งที โคตรยิ่งใหญ่เลย
    เเต่ผมเชียร์ ฝ่ายอินทรีย์

(ไปRedAlertละ)

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เครื่องบินๆ อยู่อาจโดนสอยตกโดยไม่มีสาเหตุได้สิเนี่ย...

โลกเราสร้างแต่ของอันตรายๆกันอีกแล้วสิเนี่ย..

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    รัสเซียอีกแล้ว ^^ ครั้งก่อนก็สร้างข่าวไว้ดีเลย เครื่องบินที่ขึ้นจากพื้นดินโดยตรง สุดท้ายลงแล้วระเบิดก็ยกเลิกให้อเมริกาสร้างไปอีก 555+ จะเอาเรืออีกหรอ โชคดีล่ะกันอย่ามาตีอเมริกาแล้วกันน่ะ Comrade...

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    เจอบั้งไฟไทยดีกว่า555

เรดาห์ก็จับไม่ได้ยิงทีเครื่องบินยังต้องหลบ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    แล้วถ้ามีนี้จะเห็นมั้ย ปล. ล้อเล่นนะ
    NO GOD OR KING ONLY MAN

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KaMeLRo อ่านกระทู้
    เรือล่องหนหน้าตามันก็ประมาณนี้

ประเทศอื่นก็มีแต่รัสเซียอาจจะเหนือกว่าก็ได้มั้ง (เห็นแว่วๆว่าสิงคโปร์กำลังจะมี!!??)

รัสเซียอาวุธเทพๆก็มีเรือ Kirov นี่แหละ 1 ลำ มีความสามารถทำลายกองเรือบรรทุกเครื่องบินของสหรัฐกองหนึ่งได้ เพราะมันมีขีปณาวุธใช้เป็นหลักได้ชื่อว่าเป็นเรือที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก(แต่เสียดายมีไม่กี่ลำ)

กองเรือบรรทุกเครื่องบิน

สิงคโปร์มีเรือชั้น La yette Class ซึ่งสั่งต่อจากฝรั่งเศสครับ มีทั้งหมด 6 ลำ

-RSS Formidable
    -RSS Intrepid-
    -RSS Steadfast
    -RSS Tenacious
    -RSS Stalwart
    -RSS Supreme

------------------------------
    ส่วน ทร.ไทย

ร.ล.ปัตตานี , ร.ล.นาราธิวาส , ร.ล.นเรศวร , ร.ล.ตากสิน และเรือ OPV ลำใหม่ที่กำลังต่ออยู่ก็ Stealth ในระดับหนึ่งเหมือนกันครับ

-----------------------------------

ของรัสเซีย ดูแล้วหนึ่งในนั้นคงจะมีเรือชั้น Steregushchy ด้วยล่ะมั้งเนี่ย

-------------------------
    ของสหรัฐที่กำลังพัฒนาอยู่ก็ชั้น DDG1000 Zumwalt
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 5th November 2011 เมื่อ 00:27
    " Fortune favors the bold.."

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: