ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

ไม่เข้าใจแฟนเลย ยาว<<<<<<

คือผมคบกับแฟนมาแล้ว 2ปี นิสๆ นะครับ ตั้งแต่คบกันมา ก็ทะเลาะกันบ่อยมาก เรื่องผู้ชายทางฝ่ายเค้าเรื่องผู้หญิงทางฝ่ายผม
    เช่น แฟนผมมีเพื่อนผู้ชายในห้อง คนนึง น่าตาดีน่ารักหล่อหน่ะแหละครับ เค้าชมนักชมหนา หล่อยังงู้นหล่อยั่งงี้น่ารักใครๆๆก็ชอบมันทั้งนั้นแหละ - -*
    แต่กับผมอะไม่เห็นเคยชมบ้างเลย คบกันก็ต้องหลบๆ ซ่อนๆ อ้างว่ากลัวแม่รู้กลัวแม่เห็นแม่จะว่า รูปถ่ายคู่กันรูปผม ไม่พกติดไว้บ้างเลย เวลามาเจอก็มักจะเห็นว่า
    เบอร์ที่อยู่ในบันทึกก็มักจะลบหมดไม่มีเหลือ ข้อความถาดเข้าก็ลบหมดแม้แต่ข้อความผม บอกว่าแม่ชอบเปิดโทรศัพท์ดูอะครับ ตอนนี้ก็คบกันมานานจนเรียนจบ
    ม.6แล้ว ก็มีรูปถ่ายหลังเรียนจบใช่ไหมครับ ปรากฏว่า มีรูปที่แฟนผมถ่ายคู่กะผู้ชาย ที่เค้าบอกว่าเป็นเพื่อนนะครับแบบใกล้ชิดกันมากเลย ควงแขน พิงอก ผมทนดูแล้วแสบแล้วคิดว่า ทำไมไม่กลัวแม่เห็นหรอ บางทีเวลาไปเที่ยวกันก็มักจะบอกให้หลบมาทางนี้กลัวคนนั้นคนนี้เห็นอ้างว่า คนข้างบ้าน เพื่อนแถวบ้านบ้าง แต่บางคนที่เค้าหลบผมก็รู้จักเป็นเพื่อนผมเหมือนกัน วันนั้นผมไปหาเค้ารอเค้าทำรายงานกับกลุ่มเพื่อนๆเสร็จ ว่าจะไปเที่ยวด้วย แต่เค้าบอกว่าเดี๊ยววันนี้ไปเที่ยวกับเพื่อนนะผมก็ไม่ค่อยสบายใจนัดกันไว้แล้ว ผมก็บอกไปด้วยได้ไหมเค้าทำสีน่าไม่ดีแล้วบอกว่า กลับไปก่อนเหอะแล้วเดี๊ยวเที่ยวเสร็จแล้วค่อยมาใหม่ผมอึ้งมากแต่ไม่เข้าใจทำไมเขาต้องร้องไห้ผมก็ไปหาเพื่อนแชร์จนเธอเดินห้างเสร็จก็มารับเธอแล้วถามเหตุผล เธอบอกว่า ไม่รู้ดิกลัวเพื่อนมันจะไม่ชอบ ทั้งๆที่เพื่อนเค้าก็บอกว่า ก็ให้เขาไปด้วยสินานๆเจอกันที ก็จริงเพราะไม่ค่อยมีเวลาให้ช่วง ม.6 จนมาเข้ามหาลัยแล้วก็ไกลกันยิ่งกว่าเดิมผมเรียนใน กรุงเทพ เธอเรียน ม.ขอนแก่น ครับ จากที่เคยเรียนในจังหวัดเดียวกัน รู้จักกันผ่าน สมัย hi5 หน่ะครับ ก็ทะเลาะกันมาตลอดเรื่องพวกนี้ ถึง2ปีนิสๆ จนปัจจุบันนี้แปลกกว่าก็คือ มีอยู่วันนึงช่วงรับน้องเธอเลิกดึกมากๆ 4ทุ่มถึง เที่ยงคืนผมก็พยายามเข้าใจ วันนึงเป็นเฟรชชี่ไนท์ หลังจบงานเที่ยงคืนที่เขาบอกมีพี่ชวนไปกินข้าวกินเลี้ยงต่อ กว่าจะเสร็จก็เกือบตี5ครับ- -* แล้วมีวันใกล้สอบ เธอไม่โทรมาผมเลยโทรไป ปรากฎว่าตัดสายทิ้งแล้วปิดเครื่องหนีไปเลย ผมงงมาก มันเกิดอะไรขึ้น นอนไม่หลับพยายามหาทางติดต่อแต่ก็ไม่ได้ผล จนตี 3 เธอเปิดเครื่องแล้วก็บอกผมว่า ติวหนังสือ คลาสสิคสุดๆ ประเด็นคือ ทำไมไม่บอกก่อนว่าจะติวดึกขนาดนี้แล้วโทรไปทำไมไม่รับสายแล้วบอก มันทำให้ผมคิดมากว่าเธอมี... อะครับ ไม่พอเวลาเธอมาหาผมผมก็เสือกถังขยะในโน๊ตบุ๊ก ก็เห็นรูปตำตาตำใจเดิมๆ คือถ่ายรูป ควงแขนกับ ผู้ชายถ่ายรูปแนบชิดไกล้ แม้จะบอกว่าเป็นเกย์เป็นกะเทยแต่ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นจริงหรือปล่าวร่างกายบึกบึนกว่าผมเสียอีก หน้าตาก็โจรชัดๆ T^T แล้วเวลาเธอมาหาผมก็มักจะลบเบอร์ที่บันทึกการโทร ลบข้อความ อยู่เหมือนเดิมทั้งที่ตอนนี้เธออยู่หอ นานมากๆๆถึงจะกลับบ้าน แต่เธอก็มาหาผมนะครับ แล้วล่าสุดเมื่อ 2-3วันเธอก็ทำอีก คือ ตัดสายที่ผมโทรหา ทั้งที่ตอนเย็น ส่งsms มาบอกว่าเดี๊ยวซ้อม สันทนาการ เสร็จ 4ทุ่มแล้วจะโทรไป
    แต่แล้วรอยันเที่ยงคืนเธอก็ไม่โรมาครับ ผมเลยโทรไป เช่นเคย ตัดสายทิ้งแล้วปิดเครื่องหนี ผมก็เอ๊ะ ยังซ้อมไม่เสร็จหรือปล่าว รุ่นพี่ซ้อมผิดเวลาหรือปล่าว
    ซ่อมอะไรรึปล่าวผมก็ว่ามันดึกมากผมก็ เข้าfacebook เธอ เพื่อไปสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆของเธอ รุ่นพี่เธอก็ไม่รู้ เพื่อนเธอก็ไม่รู้ว่าหายไปไหนชักเป็นห่วง จนมีเพื่อนอยู่คน หนึ่ง เดินไปถาม รูมเมจที่อยู่หอ เค้าบอกว่า เธอไปนอนห้องเพื่อนชื่อเก่ง แล้วเก่ง นี่หละเธอบอกว่าเป็นผู้หญิง ผมก็พยายามทำใจเชื่อ เธอไม่ยอมเปิดเครื่องจนตี2ผมก็พอนอนแล้วครับ จนมาถึง 5โมงเย็นของอีกวันนึง เธอถึงเปิดเครื่อง ก็ทะเลาะสิครับตามสูตร แล้วววันนี้ ผมลองแหย่ ใช้เบอร์จากซิมใหม่ส่งข้อความไป รักนะ จุฟๆๆ ฝันดี ปกติครับ แล้วบอกว่าส่งกลับมาด้วยแต่เธอ ดันโทรกลับมาหาที่เบอร์แปลก ไม่ใช่โทรกลับมาเบอร์ผม ทั้งที่โทรฟรี แล้วน่าจะรู้ว่าใครส่งไป เหมือนกับว่าโทรมาเช็คให้แน่ใจว่าใครส่งไป ไม่เข้าใจเลย ตลอดมา ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ เรื่องยาวจนเขียน นิยายได้เลย T^T
    เศร้าและน้อยใจมากครับ แต่เค้าก็ยังโทรหาผมคุยกันปกติแต่การกระทำชอบแปลกๆ ก็อยู่มาได้2ปีหน่ะครับ - -*

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ่านไม่จบแน่ๆหลับคาคอมก่อน ฮ่าๆ
    พรุ่งนี้ผมจะมาอ่าน ฮ่าๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ครับอึดอัดจนนอนไม่หลับแหละครับผม - -*

กล่าวขอบคุณ
    1,373
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

" เมื่อเธอไปหันกลับมาบอกฉันสักคำ "

" ฉันไม่รักคุณ "

" เหมือนเมื่อก่อน "

" อีกแล้ว "

ปล.ให้ฟังอีกคนละกันบรรยายเป็นคำพูดไม่ค่อยเก่ง *--*

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    อืม...อย่าคิดมากครับ คิดไปก็ปวดกบาล บางทีผู้หญิงอ่ะถ้าเราไม่ไปสนใจเค้าเค้าจะเริ่มสนใจเราครับ แต่บางทีพอไม่สนใจ*****บอกเลิกเฉยเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ความรักเนี่ยนะครับ

ถ้าไม่รู้จักเติมมันจะหมดไปนะ

ลองทำอะไรให้เค้าชอบหรือมีความสุขดีกว่านะ อย่าเครียดเลย ถ้าเค้ารู้จะผิดใจกันเปล่าๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เติมเขา ให้ 2 ข้าง กับให้ 2 คำ "เลิกสะ"

หรือไม่ก็ตีตัวห่าง คุณนี้ใจง่ายน่ะ บอกตรงๆเชื่อสะหมด

จะยอมไปถึงเมื่อไหร่ ตัดใจสะก่อนที่จะเสียใจมากกว่านี้

ปล. ไม่เข้าใจกัน ไม่เรียกกันว่าแฟนหรอกครับเป็นแฟนต้องเข้าใจกัน ถึงจะไม่ทุกเรื่องก็เถอะ
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมว่าเค้าออกแนวรําคาญคุณมากเลย และคุณก็เชื่อใจเกินไป ถ้าเป็นตามที่คุณเขียนจริงๆคุณก็ควรทำใจไว้บ้าง บางที่เค้าอาจจะไม่ได้มีคุณเป็นแฟนคนเดียวก็ได้(อาจจะ)
    ว่างๆคุณก็ลองไปหาดูสิ ลองสืบจากเพื่อนแฟนดูดิ ลองหาคนขื่อเก่ง แค่นี้ก็รู้แล้ว ถ้าไปหาคุณคิดว่าลงทุนมาก แต่มันก็คุ้มที่จะลองเสี่ยง
    ปล. ทุกคนก็ได้แค่ช่วยแสดงความคิดเห็น สุดท้ายคนที่ตัดสินใจได้ก็คือคุณ เพราะมันเป็นชีวิตคุณ ไม่มีใครบังคับเราได้100%หรอก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ตามเรปบนเลยครับ
    ถ้าเป็นผมอ่ะน่ะ
    1.ผมจะถามให้รู้เรื่อง ทุกเรื่องที่ผมคาใจเลยล่ะ ผมจะไปสืบด้วยว่าเก่งนี่ใคร?
    2.ผมจะทนคบเเบบนี้ไปเเบบปกติ เเต่ในระหว่างนั้นก็หาทางตัดใจ
    3.เราก็ทำเหมือนเขามั้ง เขาทำได้เราก็ทำได้

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ผมเคยถามเค้าแล้ว เค้าบอกว่า ทีมุงยังทำได้เลย ใช่ครับ ผมเคยทำแค่บางเรื่อง ปิดเครื่องหนี ไม่มีสาเหตุผมไม่เคย ลบข้อความกับ บันทึกการโทรผมก็ไม่เคย
    สำคัญ ผมเคยบอกเลิกแล้วแต่เค้าวี๊ดแตกมากเลย ร้องไห้โทรไปหาเพื่อนผมคนนู้นคนนี้ด้วยเพื่อนผมก็บอกว่า เค้าร้องไห้มาคุยกะกุนะO_O งง??? ผมไม่เข้าใจเลย- -*

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ดัน ขอที่ฟังแล้วสบายใจครับ ไม่อยากเลิกเลย เสียเวลามาตั้ง 2ปีแล้ว แก่แล่ว- -*

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ถ้าอยากฟังแล้วสบายก็มีแต่เรื่องที่ต้องโกหกคุณ่ะแหละครับ

ทางเดียวคือเลิกกันไปเหอะ คนที่ไม่จริงใจกับคุณ ไม่จำเป็นต้องไปเห็นความสำคัญหรอกครับ คุณรักเค้ามาก เค้าทำกับคุณเหมือนไม่มีความสำคัญ แล้วเหตุผลต่างๆ ที่เธอบอกมา มันแค่ข้ออ้าง
    ทางเดียวคือเลิกไปเถอะครับ แล้วซักวันจะเจอคนที่ดีกว่านี้ ถ้าคุณยังจะจมอยู่กับแค่เธอคนนี้ คุณจะไม่ได้เจอคนที่จริงใจจริงๆ หรอกครับ

ถ้าพูดแรงไป ก็ขอโทษนะครับ แค่เป็นห่วง ถึงจะไม่รู้จักกันก็เหอะ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    คำเดียวครับ "เลิก" คบต่อไปก็เสียใจ เปล่าๆ
    เพราะ ผม กะ เพื่อนผมอีกคนเคยเจอมาแล้ว เป็นคล้ายคุณเด่ะ(แทบจะเหมือนกัน)
    ไปๆ มาๆ เขามาบอกเลิก ผมก็เสียใจ ยังไม่หาย
    แต่เพื่อนผมนี่มันซึม เงียบ ยาวๆ เกือบ 2 เดือนเลยแหนะ กว่าจะดึงมันกลับมาได้

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ผมขอถามคำถามเดียวผู้หญิงคนนั้นให้กำเนิกคุณหรือเปล่าเลี้ยงคุณมาหรือเปล่าช่วยชีวิตคุณหรือเปล่าถ้าไม่ก็เลิกไปเลยครับรักพ่อแม่ดีกว่าถ้าผมเจอผู้หญิงแบบนี้เลิกครับโกหกปลิ้นปล้อนคนดีๆมีหลายคนให้คุณเลือกหาคนใหม่เถอะครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    *****ก็ขอขอบคุณนะครับ แต่ มันแปลกตรงที่ เขายังโทรหาผมทุกวันทุกคืน คือบางวันไหนขาดนี่แปลก มาหาผมจากหนองคายมากรุงเทพอะครับ เดือนละครั้งเลยนะ แต่ผมก็ยังไม่เคยไปหาเค้าเลย แต่เค้าชอบทำท่าทางอาการ แปลกๆๆแบบนี้ เวลามีไรที่ผมทำไม่ดีเค้าก็ร้องไห้เสียใจ เช่นผมแอบคุยกะสาวคนอื่น - -* อันนี้มันผิดไปแล้วเลิกทำแล้วครับ^^
    โทรไปสายซ้อนก็ไม่เคยมีนะครับ คือที่ผมเล่าไปนั้นคือประเด็นหลักๆ แต่ระหว่างนั้นมันก็มีช่วงขั้นกลางนะครับผมเองก็ทำไม่ดีแต่ผมก็รู้ว่ารักเขามาก และผมก็อาจรู้ว่าเขารักผมมาก ของขวัญก็มีให้ ทุกอย่างเหมือนแฟน แค่เขาชอบทำอย่างที่ผมเล่าข้างต้นหน่ะครับแค่นั้นเอง*****

(เลิกไม่ลงครับT^T)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

เห็นใจ ท่านมากๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ทะเลาะอีกแล้ว แหม่ม เซ็ง

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    อืม เพื่อนผมก็เป็นคล้ายๆคุณนะ มันมีแฟน แฟนมันเหมือนจะไม่ค่อยสนใจมันเท่าไร แต่พอมีเรื่องกัน เพื่อนผมจะเลิกเค้าก็จะร้องให้เสียใจมากแบบน่าสงสารเลยอะ แล้วก็คบกันต่อมาจนถึงทุกวันนี้ ทะเลาะกันบ่อยมาก ผมบอกให้เลิกๆไป แต่มันบอกมันเลิกไม่ได้ คบกับมาประมาน2-3ปีได้มั้ง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: