ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    1

Yu-gi-oh Pro 277MB lan ฮามาชิ กาดไทย42.72%

ต้องเตรียมอะไรบ้าง ??

1.โปรแกรม YGOPro ซึ่งต้องเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด ย้ำ ! เวอร์ชั่นล่าสุด เท่านั้น !
    2.โปรแกรมจำลองวง Lan ผ่านอินเทอร์เน็ต ในที่นี้เราใช้ Hamachi ครับ

จะหาโหลด YGOPro ได้จากที่ไหน ??

ตอบ:1.)เว็บโหลดตัวเกม https://hotfile.com/dl/179814860/b1f...y-full.7z.html เวอร์ชั่นลาสุด

ตอบ:2.)แปลกาด42.72% โหลดได้ตรงนี้ http://www.mediafire.com/?k3n4osrx5gz8gkh

โหลด2อย่างนี้เส็จ ก็แตกไฟล์อันแรก แล้วเอากาดไทยทับ
    อย่าง2 เตรียมhamachi ไปหาโหลดได้ที่google
    โหลดเส็จเลือกNetwork กดCreatห้อง
    ส่วนคนจอยก็กดjoin
    พอจอยห้องหรือทำไรเส็จในhamachiก็เข้าเกม

โหลดเสร็จทำไง ??

ตอบ:แตกไฟล์ด้วย 7 Zip หรือ WinRar จากนั้นเปิดตัว ygopro_vs ขึ้นมาเลยครับ

จะเจอหน้าต่างแบบนี้ (Background ไม่เหมือนไม่เป็นไรนะ xD)

(1)เวอร์ชั่นของ Cilent ครับ ล่าสุดคือ 1.02F.0 นะ (ในภาพเป็น 102A)
    (2)Mutiplayer ไว้เล่นกับคนอื่นครับ มี 2 โหมดย่อย
    2.1.Online เป็นการเล่นออนไลน์เซพเวอร์จีนครับ ไม่ต้องใช้ฮามาชิ ใช้แค่ตัวเกมนี้ตัวเกมเดียวเล่นได้เลย แต่ต้องเข้าใจว่าเราเล่น
    กับคนประเทศอื่นด้วย(ส่วนใหญ่เป็นจีน) ซึ่งระยะห่างมากพอสมควร การเชื่อมต่ออาจจะไม่ดีเท่าที่ควร(อืดนั่นเอง)
    2.2.Lan ในที่นี้เราเล่นผ่าน Hamachi ครับ
    (3)Single Mode ไว้เล่นคนเดียวกับ Puzzle ครับ ส่วนนี้เราสามารถสร้าง Puzzle ขึ้นมาเองได้ด้วย
    (4)Watch Replay ตอนจบแต่ละเกมจะมีตัวเลือกขึ้นมาว่าจะเซพรีเพล์หรือเปล่า ถ้าเซพก็มาดูได้ที่ส่วนนี้แหละ
    (5)N/A ยังว่างอยู่ ในอนาคตอาจจะมีการเพิ่มเติมส่วนนี้ลงไป
    (6)Deck Edit หัวใจสำคัญของการเล่นการ์ดยูกิเลย ก็คือเด็คนั่นเอง ในส่วนนี้เราสามารถเข้าไปจัดการ
    สร้างเด็ค ปรับเด็คของตนเองได้ตามสะดวก ผมขอพูดถึงส่วนนี้นิดนึงละกัน
    (7)Exit Exit

(1)ตรงนี้เป็นช่องไว้ให้ตั้งชื่อเด็คนะครับ ซึ่งพอเรากด Save As ปุ๊บ เด็คก็จะถูกสร้างขึ้นมาใหม่ทันที
    ตามชื่อที่ตั้งไว้พร้อมรายละเอียดการ์ดต่างๆในเด็คตามที่เห็น ข้อควรระวังคือ ถ้าเราเผลอไปตั้งชื่อซ้ำกับ
    เด็คที่มีอยู่แล้ว มันจะเซพทับของเก่าไปเลยนะครับ หลายๆคนพลาดในส่วนนี้ต้องเสียเวลามาสร้างเด็คใหม่อีก
    (2)ช่องเสิร์ทการ์ดครับ ซึ่งถ้าใครเคยเล่น Dueling Network มาแล้ว มันก็คล้ายๆกันแหละครับ
    ต่างกันตรงที่ ช่องนี่จะเหมารวมทั้งชื่อการ์ด และEffect ในตัวอย่างผมเสิร์ทคำว่า Dark โดยกำหนดว่า
    ต้องเป็น Monster และเป็น Tuner เท่านั้น ลงไป แต่มันก็ค้นไปถึง Sinister Sprocket ด้วย
    เพราะในเอฟเฟคของมันมีคำว่า Dark อยู่

พอๆ อยากเล่นไวๆแล้วอะต้องทำอะไรบ้างบอกมาเร็วๆเซ่ !?
    ครับๆ ยอมแล้วครับ -3-

หลังจากเราจัดเด็คเสร็จแล้ว ก็ให้กลับออกมาหน้าต่างหลัก แล้วเข้าไปที่ Mutiplayer เลยครับ

จะเจอหน้าต่างแบบนี้ ให้เลือก LAN MODE

กระทู้นี้จะพูดถึงแค่วิธีเล่นแบบ Lan นะครับ(เพราะเราเน้นให้เล่นกันที่ห้อง thaicard นั่นเอง )

ฉะนั้นกดเข้าไปตรงส่วน Lan เลยครับ

(1)Host ไว้สร้างห้องครับ
    (2)Refresh ปุ่มนี้ไว้กดเพื่ออัพเดทข้อมูลใหม่ๆ ว่าในตอนนี้มีใครตั้งห้องใหม่หรือยัง
    ซึ่งถ้าเราอยู่ในห้อง Hamachi เดียวกันกับคนที่ตั้งห้อง ก็จะเจอครับโดยไม่ต้องเสียเวลาโพสถาม ip คนอื่น
    ซึ่งถ้าเรากดคลิกที่ชื่อนั้นแล้วกด Join ก็จะเข้าห้องได้เลยครับ (แต่มีคอมบางเครื่องไม่เห็นตรงส่วนนี้ ก็คงต้องใช้การเข้าโดยตรง)
    (3)ไว้สำหรับเข้าห้องโดยตรงครับ โดยเราต้องรู้ ip ของห้องที่จะเข้าก่อน
    เวลามีคนโพสบอกใน hamachi ว่า hosting , โฮสแล้วครับ , สร้างแล้วครับ ประมาณนี้
    ให้ดู ip ของคนนั้นแล้วก็อบมาวางได้เลย (7911 เป็นเลข port ไม่ต้องไปเปลี่ยนอะไรมันนะ)
    อย่างเช่น

ตามภาพ Louise สร้างห้องรออยู่แล้วโพสบอกทาง Hamachi ถ้าใครอยากจะเล่นกับ Louise ให้ก็อบ IP ของเขา(ที่ขีดเส้นแดงไว้) ไปวางตรง Hostip แล้วกด Join ก็จะเข้าไปยังห้องของ Louise ทันที ซึ่งถ้ามีคนชิงเข้าก่อนเรา เราจะกลายเป็นคนดูแทน แต่ถ้าเข้าไม่ได้ แสดงว่าเกมเริ่มไปแล้ว หรือ Louise ยุบห้องนั้นเองครับ
    (4)ปุ่ม Join กดหลังจากที่เราทำตามข้อ 2 หรือ 3 เสร็จ จะเข้าไปยังห้องเตรียมตัวทันvที

***สำคัญมาก !!อย่าลืม ปิด FireWall และ Anti-Virus
    ตัวอื่นๆให้หมดทุกตัวนะครับ ไม่เช่นนั้นจะไม่เห็นห้องคนอื่น***

มาดูตรงส่วน Host กันต่อ

ถ้าจะเล่นกันตามกฏมาตรฐานก็ยึดค่าที่มันเซ็ตไว้ตั้งแต่แรกแบบนี้แหละครับ อาจจะปรับเปลี่ยนได้บ้างตรง
    Duel Mode)(มี 3 โหมดเลือกตามสะดวก)
    Time limit (สำหรับ Match เครียดๆ คิดนานๆ หรือพวกเน็ตช้า ก็ตั้งให้เยอะหน่อย)
    Host Name (ชื่อห้อง)
    Password (รหัสเข้าห้อง)

Duel Mode จะมี 3 โหมดคือ Single(ตาเดียวจบ) Match(ชนะ 2 ใน 3 และมี Side Deck) Tag(เล่นแบบ 2-2 คู่กันตาเดียวจบ)

หลังจากเสร็จสิ้นการสร้างห้องหรือ Join ห้องแล้ว ก็จะเข้าสู่ห้องรอการแข่งครับ หน้าตาเป็นแบบนี้

(X)ถ้าเราเป็นเจ้าของห้อง ปุ่มนี้ไว้ไล่คนที่ช่องนั้นออกไปครับ
    (Spectate)เป็นปุ่มที่ไว้สลับไปเป็นคนดู ไว้สำหรับดูคนอื่น Duel กัน
    (สามารถทำได้แม้เรายังเป็นเจ้าของห้องอยู่ แบบว่า ดูคนอื่นเข้ามาเล่นห้องตัวเองน่ะนะ)
    (ปุ่ม Duel ) นอกจากมีไว้ให้ Spectate กดเพื่อกลับมาอยู่ในห้องรอเหมือนเดิมแล้ว
    ยังมีไว้เพื่อกดย้ายทีมในโหมด Tag อีกด้วย โดยจะย้ายจากบนลงล่างไปยังช่องที่ไม่มีคนอยู่)

Note:1.)ในYGOPro นี้การ์ดยังไม่ครบนะครับ มีบางใบ(ซึ่งอาจจะเก่ามากแล้ว หรือไม่ค่อยมีคนใช้
    เพราะมีการ์ดที่ดีกว่า)ขาดหายไป ในส่วนนี้จะมีเพิ่มมาเรื่อยๆทุกเวอร์ชั่นครับ เพื่อทำให้เกมสมบูรณ์ที่สุด
    2.)การ์ดบางใบอาจเกิดการบัคบางเวลา เช่น Lightsworn Beast โดนโม่จากกองแล้วไม่โดดขึ้นจากหลุม(ตายข้างถนน) ,
    ตระกูล Fabled ทั้งหลายโดนทิ้งจากมือแล้วไม่เกิดเอฟเฟค,เวลาเชนการ์ดหลายๆใบต่อกัน
    บางใบกลับไร้ผลซะงั้น , และอีกกรณีนึงที่ผมเคยเจอ คือ ชุบมอนสเตอร์ในสุสานอีกฝ่ายมา แล้วโดน Juck Archer ของอีก
    ฝ่ายมูฟออกนอกเกมไป จบเทิร์นมันกลับไปอยู่บนฟิลด์อีกฝ่ายเฉยเลย(Y U NO? GUY!) (อันที่จริงมอนสเตอร์ที่ออกไปจาก
    สนามชั่วคราวนั้นเมื่อกลับมาจะมาอยู่ที่เดิมก่อนที่มันจะออกไป สังเกตุ Text อังกฤษจะใช้คำว่า Return ไม่ใช่ Special summon
    กรณีนี้เกิดขึ้นกับ Galaxy-Eyes Photon Dragon เช่นกัน)
    ซึ่งในส่วนนี้ไม่ต้องเป็นกังวลไปครับคนสร้าง YGOPro ไม่ใช่พระเจ้า มันต้องมีผิดพลางทางเทคนิคกันบ้าง
    ซึ่งส่วนนี้ทางเขาเองก็กำลังรีบแก้ไขอยู่ จากที่เห็นมาเวอร์ชั่น 102C บัคเริ่มน้อยลงแล้ว อีกเดี่ยวก็คงจะน้อยลงไป
    เรื่อยๆจนหมดไปในที่สุด(หวังว่าเป็นอย่างนั้นครับ)

เคดิต
    TalosMistake
    จาก YUGIOH THAILAND

ใครยากได้Deck ไรขอไว้

ส่วนท่ายากลองจัดเอง

วิธีจัดเข้าเลือกแก้ไขปรับปรุงเด็ค ต้องลงภาษาไทยก่อนจะเห็นเป็นงี้

เวลาจัดdeckเส็จกดเรียบเรียงแล้วตั้งชื่อdeckบันทึกไว้ข้างบน

ส่วนไครไม่รู้วิธีจัด 1เปิดgoogle 2พิมว่าขอdeck สายไหนก็พิมไปท่าคุณดูyugiohจะรู้

ผมสร้างกลุ่มyugioh ไว้ไครสนใจก็แอดเฟสมา Smokerttg Hotujo

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    1
    ดันหน่อยครับเงียบ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    แล้วเราจะเอาการ์ด ใหม่ มาจากไหนอ่ะ

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ดันให้ครับ น่าเล่นดี

กล่าวขอบคุณ
    28
    1
    ก็มันอัพเดทสุดๆๆเท่านี้ตอนนี้มีเวอร์ชั่นใหม่จะหาให้ส่วนหาdeckได้ในgoogleแล้วมาจัดเอง พิมชื่อในช่องseach