ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2

Smile [แนะนำการ์ตูนตลกๆ]Gintama รายระเอียดข้างใน!

เรื่อง : กินทามะ GinTama
    แนวหนัง : ตลก ขำขัน / แอ๊คชั่น
    ลิขสิทธิ์ : TIGA Co., Ltd. / TIGA Entertainment Co., Ltd.
    ข้อมูลโดย : tigatime.com
    บ๊อง ๆ บวม ๆ กวนอารมณ์ไปกับความบ้าเกินพิกัดที่ไม่มีใครเหมือน
    ของเหล่า "นักรับจ้างสารพัด" ที่รับทำทุกอย่างตั้งแต่สากกะเบือยันเรือรบ!

ในยุคสมัยเอโดะ ประเทศญี่ปุ่นได้มีการติดต่อกับชาวต่างชาติมากขึ้น แต่ชาวต่างชาติ หรือที่เรียกว่า "ชาวสวรรค์" เนี่ย ดูยังไงมันก็ "มะนาวต่างดุ๊ด – มนุษย์ต่างดาว" ชัดๆ! เมื่อชาวสวรรค์ได้ลงมาที่ประเทศญี่ปุ่น ยุครุ่งเรืองของเหล่าซามูไรก็ถึงจุดสิ้นสุดลง ในยุคที่เหล่าสายเลือดบูชิโดถูกลดบทบาทลง มีเพียงชายหนุ่มสุดเพี้ยนที่ชื่อซากาตะ กินโทกิ แห่งร้าน "กินจัง รับจ้างสารพัด" เท่านั้นที่ยังจับดาบซามูไรมั่น และเขาคนนี้แหละ ที่จะทำให้ญี่ปุ่น "ป่วน" เหนือคำบรรยาย!

เกร็ดกินทามะ

- กินทามะ แปลได้ว่า “จิตวิญญาณสีเงิน”! (Silver Soul)
    - เห็นบ้า ๆ บอ ๆ แบบนี้ แต่เรื่องราวในกินทามะนั้นดัดแปลงจากประวัติศาสตร์ที่เกิดขึ้นจริงในบางส่วน โดยเอาช่วงที่ญี่ปุ่นถูกกองทัพของสหรัฐอเมริกา นำโดย พลเรือจัตวาแมทธิว ซี เพอร์รี นำเรือมาล้อมอ่าวโตเกียวเพื่อบีบให้ญี่ปุ่นเปิดประเทศ และได้ทำสนธิสัญญาคานางาว่าขึ้น สนธิสัญญาที่ว่านั่นทำให้ญี่ปุ่นต้องตามทำสนธิสัญญากับประเทศอื่นๆอีกด้วย ทำให้เหล่าซามูไรจำนวนมากไม่พอใจกับเรื่องนี้ !
    - กินทามะถือว่าเป็นการ์ตูนที่ดังมากในประเทศญี่ปุ่น ตอนนี้อนิเมชั่นถูกผลิตขึ้นมาแล้ว 4 ซีซั่น 160 กว่าตอน และยังไม่มีทีท่าว่าจะจบ!
    - ความเพี้ยนของการ์ตูนเรื่องนี้ไม่ได้อยู่ที่การทำหน้าตาบ้าบอคอแตก แต่เป็นความตลกแบบหน้าตายที่ยียวนกวนอารมณ์แบบสุดๆ!
    - แต่อย่าเข้าใจว่ากินทามะเป็นเพียงแค่การ์ตูนตลกหน้าตายเท่านั้น เพราะมันยังแฝงด้วยฉากแอ็กชั่น และปรัชญาคติสอนใจเอาไว้ด้วย!

ซากาตะ กินโทกิ
    Sagata Gintoki

พระเอกของเรื่องนี้ ชายหนุ่มผู้มีผมสีเงินหยักศก อดีตเคยเป็นผู้ขับไล่ชาวต่างแดน ปัจจุบันเขาทำงานเป็นนักรับจ้างสารพัดที่ใช้ชีวิตไปวัน ๆ ชอบกินของหวานเป็นพิเศษ (โดยเฉพาะพาร์เฟ่ท์) เขาชอบการขี่สกู้ตเตอร์ และชอบอ่าน C-Kids รายสัปดาห์ (ในภาษาญี่ปุ่นคือนิตยสาร JUMP รายสัปดาห์ซึ่งเป็นนิตยสารการ์ตูนที่กินทามะลงอยู่)

ชิมุระ ชินปาจิ
    Shimura Shinpachi

เขาเป็นลูกเจ้าของโรงฝึกดาบที่ได้ปิดตัวลงไปเรียบวุธ เพราะต้องการเรียนรู้ถึงจิตวิญญาณแห่งซามูไรจึงได้ทำงานกับกินโทกิ ทว่าต่อให้ทำงานมานานแค่ไหน เขาก็ไม่ได้รับค่าจ้างเลย!! นอกจากนี้ยังเป็นผู้นำกลุ่มของผู้คลั่งไคล้ประกาศตัวเป็นผู้พิทักษ์นักร้องไอดอลสาว 'โอซือ' ด้วย

คางุระ
    Kagura

สาวหมวยน่าตาน่ารัก พูดติดสำเนียงจีน (มักลงท้ายคำพูดว่า "น่อ") ชอบกินบ๊วยแผ่น พกร่มติดตัวเสมอ เห็นเธอหน้าใส ๆ แบ๊ว ๆ แต่แท้จริงแล้วเธอเป็นชนเผ่ายาโตะ เผ่านักรบที่แข็งแกร่งที่สุดในจักรวาล มีพละกำลังที่น่ากลัว เธอมาทำงานเป็นนักรับจ้างสารพัดเพื่อทำงานหาเงินช่วยครอบครัว

ซาดะฮารุ
    Sadaharu

หมาสีขาวขนาดยักษ์ที่คางุระรักมาก เธอเก็บมันได้ที่หน้าบ้าน เพราะเหตุนี้มันจึงไม่ค่อยทำอะไรกับคางุระเท่าไหร่ แต่ชอบไปลงกับคนอื่นแทนโดยเฉพาะกินโทกิที่ถูกงับหัวเป็นประจำ!! เห็นหน้าตาน่ารักอย่างนี้ แต่เบื้องหลังยังมีร่างแท้จริงชวนที่ขนลุกซ่อนอยู่!!

อิซาโอะ คอนโด
    Isao Kondo

หัวหน้าหน่วยชินเซ็นกุมิ หลายคนชอบเรียกเขาว่าเป็น กอริลล่า รวมทั้ง โอทาเอะ พี่สาวของชินปาจิที่เขาหลงรักและเฝ้าตามตื้อเธออยู่ แต่ทาเอะ ก็มักจะโต้กลับอย่างไร้ความปราณี จนคอนโดต้องหน้าหงายเป็นประจำ ถึงแม้เขาจะไม่ค่อยมีมาดเป็นผู้นำซักเท่าไหร่ แต่สมาชิกหน่วยชินเซ็นกุมิให้ความนับถือคอนโดในฐานะหัวหน้า

โทชิโร่ ฮิจิคาตะ
    Toshiro Hijikata

รองหัวหน้าของหน่วยชินเซ็นกุมิ คู่ปรับกับกินโทกิ ด้วยนิสัยสุขุม เยือกเย็น เจ้าระเบียบ ไม่เกรงกลัวใคร บวกกับฝีมือดาบที่ไม่เป็นสองรองใคร ทำให้ทุกคนในชินเซ็นกุมิให้ฉายาเขาว่า "ท่านรองฯ ปีศาจ" ฮิจิคาตะคลั่งไคล้ มายองเนส เอามาก ๆ ถึงขนาดใส่มายองเนสในทุกอย่างที่เขากินเลยทีเดียว แถมยังพกติดตัวไปทุกทีด้วย

โซโกะ โอคิตะ
    Souko Okito

หนุ่มหน้ามลหนึ่งในสมาชิกชินเซ็นกุมิ มีฝีมือดาบเป็นเลิศ นิสัยร่าเริง และมักลอบทำร้ายฮิจิคาตะทุกครั้งที่มีโอกาส ด้วยหมายตาตำแหน่ง รองหัวหน้าชินเซ็นกุมิ ของฮิจิคาตะ (แต่ก็ยังนับถือฮิจิคาตะอยู่) ถึงจะเป็นคนของชินเซ็นกุมิ แต่ว่าเข้ากับกลุ่มรับจ้างสารพัดได้ดี โดยเฉพาะกับกินโทกิ แต่กลับเป็นคู่กัดกับ คางุระ ด้วยเหตุผลบางอย่าง

** ชินเซ็นกุมิ : หน่วยกองกำลังติดอาวุธ ทำหน้าที่คล้ายตำรวจ ทำงานขึ้นกับรัฐบาลของบาคุฟุ ซึ่งหน่วยนี้เป็นหน่วยที่มีอยู่จริงในญี่ปุ่นสมัยเอโดะ

คุณโอโทเซะ
    Ms. Otose

เจ้าของร้านสแน็คที่อยู่ชั้นล่างและเป็นเจ้าของชั้นบนที่เปิดให้พวกกินโทกิเช่าเป็นร้านรับจ้างสารพัดด้วย แต่กินโทกิไม่เคยจ่ายค่าเช่าเลย จนเธอต้องคอยทวง (อย่างไร้ประโยชน์) อยู่เสมอ ๆ ถึงภายนอกจะดูเป็นป้าแก่ ๆ ขี้งก แต่ลึก ๆ แล้วเธอจิตใจดีมาก เมื่อตอนสาวโอโทเซะสวยมาก ๆ ด้วย

แคทเทอรีน
    Catherine

ชาวสวรรค์หญิงมีเอกลักษณ์เป็นหูแมวสองข้างบนศีรษะ อดีตเธอเคยเป็นโจรปลอมตัวเข้ามาทำงานและขโมยของในร้านสแน็คไปจนเกลี้ยง แต่ภายหลังถูกจับได้ โอโทเซะให้โอกาสแคทเทอรีนปรับปรุงตัว โดยจ้างทำงานในร้านสแน็คและเป็นลูกน้องคอยรับใช้โอโทเซะเรื่อยมา

ชิมูระ ทาเอะ (โอทาเอะ)
    Tae Shimura (Otae)

พี่สาวคนเดียวของชินปาจิ หากดูผิวเผิน ทาเอะ เป็นหญิงสาวหน้าตาสวยใส ยิ้มง่าย และดูบอบบาง แต่ถ้าหากเมื่อใดโกรธขึ้นมา เธอจะปลดปล่อยนิสัยดิบเถื่อนไร้ความปราณีออกมา ผู้ที่ดึงนิสัยนี้ของเธอออกมาได้บ่อย เห็นจะเป็นคอนโด และ กินโทกิ ของโปรดของเธอคือ 'ฮาเก้นดาซ'

อายาเมะ ซารุโทบิ (ซัทจัง)
    Ayame Sarutobi (Sa-chan)

นินจาสาวนักกวาดล้างของกลุ่มโอนิวะบังชู ผู้ชื่นชอบและใช้ถั่วหมักเป็นอาวุธยึดมั่นในสาย M ชื่นชอบการผูกมัด ตกหลุมรัก กินโทกิ เธอสายตาสั้นมาก ๆ และชอบทำแว่นหายอยู่บ่อย ๆ ซึ่งมักจะทำให้เกิดเรื่องน่ากลัวตามมาเสมอ

โคทาโร่ คาซึระ
    Kotaro Katsura

เพื่อนเก่าของกินโทกิที่เคยร่วมต่อสู้ขับไล่พวกต่างแดนด้วยกันในอดีต มักถูกกินโทกิเรียกสั้น ๆ ว่า "ซึระ" อยู่เสมอ คาซึระยังคงยืนหยัดต่อต้านพวกต่างแดนเรื่อยมา ถือว่าเป็นผู้ก่อการร้ายซึ่งเป็นที่หมายหัวของหน่วยชินเซ็นกุมิ เขาจึงต้องคอยหลบเลี่ยงเหล่าชินเซ็นกุมิ ด้วยการปลอมตัวเป็น กัปตันอวกาศ คาซึระ อยู่บ่อย ๆ อาวุธประจำตัวคือ ลูกระเบิดเวลา

อลิซาเบธ
    Elizabeth

สิ่งมีชีวิตประหลาดที่คาซึระได้รับมาจากเพื่อนเก่า มันเป็นเสมือนทั้งเพื่อนคู่หู และ สัตว์เลี้ยงของคาซึระ ด้วยอลิซาเบธพูดไม่ได้ (หรืออาจจะไม่พูด) มันจึงใช้แผ่นป้ายเขียนบอกแทนคำพูด ยังเป็นที่สงสัยกันอยู่ว่า จริง ๆ แล้ว อลิซาเบธ เป็นเพนกวิน หรือ เป็ดยักษ์ หรือ เป็นคนที่สวมชุดกันแน่?

S A M P L E S H O T S

Credit : http://www.tigatime.com/PageEvent02.php?id=227
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesrogin อ่านกระทู้
    แนวเดียวกับ Sket Dance เปล่าครับจะได้อ่าน
    เหมือนจะใช่นะครับ เพราะ Gintama ตอนนึง (ตอนที่ 227) Sket Dance ได้เข้ามาในเรื่อง Gintama ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 20th November 2011 เมื่อ 21:30

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ผมว่าเรื่อง คู่หูลุยเละ โคตรตลก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แค่รูปก็ฮาแล้ว
    ชอบเล่นเกมแต่ไม่เคยเสียตังค์ซื้อ

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    เรื่องนี้นี่เองเห็นเพื่อนผมบอกว่าสนุกมาก

Barca !! Calunya!!
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ยังไม่เคยอ่านไม่เคยดูเลยเรื่องนี้ แบบนี้ต้องไปหามาดูละ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    SS1 ขอบอกว่า TIGA คัดเลือกนักพากษ์ ได้ลงตัวดีนะ แต่พอมา SS2 แต่ละตัวเสียงพากษ์ไม่ค่อยเข้ากันเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    รับประกันความฮา

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    SS1 ขอบอกว่า TIGA คัดเลือกนักพากษ์ ได้ลงตัวดีนะ แต่พอมา SS2 แต่ละตัวเสียงพากษ์ไม่ค่อยเข้ากันเลย
    ของ True vision รึเปล่าครับ

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    เป็นการ์ตูนอีกเรื่องที่ผมชอบมาก ได้ครบทุกอรรถรส ฮา ซึ้ง มัน

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ปืนใหญ่ นิวอาร์มสตรอไซโคลนเจ็ทอาร์มสตรอง 5555
    SUPERMAN

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ผมเลิกดูตอน ss2 true พากย์ สำหรับผมคิดว่าเสียเลย ทีม tiga พากย์ดีๆอยู่แล้วเชียว T^T ว่าจะหา แบบ ซับ มาดู แทน เหอะๆ

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    พึ่งอ่านเหรอ การ์ตูนโคตรรั่ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ชอบมากเลยเรืองนี้ชือตอนยาวแต่ละตอ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ protroman อ่านกระทู้
    ปืนใหญ่ นิวอาร์มสตรอไซโคลนเจ็ทอาร์มสตรอง 5555
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onepen : 31st October 2011 เมื่อ 01:49

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ขอบอกว่าเรื่องนี้โคตรฮา

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789

เป็นการ์ตูนที่เอาเรื่องของชาวบ้านมาล้อได้ฮาโคตรๆ

ตอนนี้ที่ดูถึง 230 แล้วอะ ที่มันไม่มีท่าทีว่าจะจบก็เพราะเนื้อเรื่องไม่มีเป้าหมายใช้ชีวิตไปเรื่อยๆ ถ้าเป็น วันพีช ก็ ฉันจะเป็นราชาโจรสลัด นารูโตะก็ ฉันจะไม่ยอมตายจนกว่าจะได้เป็นโฮคาเงะ
    แต่กินโทกิ นี่ ละแล้วซึ่งทุกอย่าง ถ้าจะจบคงแนวๆ เล่าเรื่องของแต่ละคนเป็นยังในอนาคต แล้วก็จบ
    อ้างอิง ตอนที่ 176
    ประโยคเด็ดที่สุดของกินทามะที่ได้รับการโหวต
    1.จะเมื่อก่อนหรือตอนนี้....มีสิ่งเดียวที่ฉันปกป้องมีเพียงอย่างเดียว...และมันไม่เคยเปลี่ยนแปลง!!! - กินโทกิ
    2.ฉันก็แค่...อยากจะให้ผู้หญิงที่ตนหลงรักมีความสุขก็เท่านั้นเอง - ฮิจิคาตะ
    3.ถ้ามีเวลาว่างมานึกถึงการตายที่สวยงามล่ะก็....จนกว่าจะถึงวาระสุดท้าย..สู้เรามีชีวิตอยู่อย่างสวยงามไม่ดีกว่ารึ - กินโทกิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 31st October 2011 เมื่อ 04:44

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ battosai2010 อ่านกระทู้
    ผมเลิกดูตอน ss2 true พากย์ สำหรับผมคิดว่าเสียเลย ทีม tiga พากย์ดีๆอยู่แล้วเชียว T^T ว่าจะหา แบบ ซับ มาดู แทน เหอะๆ
    ผมก็ดูอยู่จนถึงทุกวันนี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    ประโยคเด็ดที่สุดของกินทามะที่ได้รับการโหวต
    1.จะเมื่อก่อนหรือตอนนี้....มีสิ่งเดียวที่ฉันปกป้องมีเพียงอย่างเดียว...และมันไม่เคยเปลี่ยนแปลง!!! - กินโทกิ
    2.ฉันก็แค่...อยากจะให้ผู้หญิงที่ตนหลงรักมีความสุขก็เท่านั้นเอง - ฮิจิคาตะ
    3.ถ้ามีเวลาว่างมานึกถึงการตายที่สวยงามล่ะก็....จนกว่าจะถึงวาระสุดท้าย..สู้เรามีชีวิตอยู่อย่างสวยงามไม่ดีกว่ารึ - กินโทกิ
    นั้นมัน!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 31st October 2011 เมื่อ 15:09

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    ขอดันกระทู้แว๊บนึง = ="

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    ชอบยามาซากิอ่ะ ถึงจะไม่ค่อยมีบทเท่าไรก็เถอะ =^=

Max - Nine l Power !

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxninepower อ่านกระทู้
    ชอบยามาซากิอ่ะ ถึงจะไม่ค่อยมีบทเท่าไรก็เถอะ =^=
    ผมก็ชอบครับ แ่ต่ชอบ คุณกินกับซีระ อลิซาเบธ ที่สุดครับ หุหุ

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    กินทามะเคยดู อยู่ มัน กวน Teen ดีน้ะ 555, ผมชอบสัตว์เลี้ยงมันอะ

^

ตัวนี้ล่ะ ชอบตอนมัน งับหัว น่ารัก ดี 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leopan555 : 20th November 2011 เมื่อ 14:32

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    เป็นการ์ตูนที่คลายเครียดได้ดี ดูทีไรได้หัวเราะทุกที +100

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ชอบ ปาจิ แม่ม เครียดได้ฮามาก
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Petchrio~ อ่านกระทู้
    ชอบ ปาจิ แม่ม เครียดได้ฮามาก

นี่มันอะไรฟร่ะเนี่ยะ เงินของเราใกล้จะหมดแล้ว รีบไปหางานทำกันได้แล้วเ้ฟ้ย

ประมาณนั้น = ="

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    แนวเดียวกับ Sket Dance เปล่าครับจะได้อ่าน