ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    808
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

Smile ผมควรเปิด หรือ ปิด v-sync ดีครับ

คือเครื่องผมความแรงไม่ค่อยมากนะครับอยากให้มันเล่นเกมลื่นๆควรปิดหรือเปิดมันดีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ปิดครับ คงไม่เน้น ความสวยงามนักก็ไม่เป็นไร

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    v-sync

มันมีทุกเกมเลยหรอ และปิดยังไงหว่า

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    v-sync

มันมีทุกเกมเลยหรอ และปิดยังไงหว่า
    ไม่ทุกเกมครับบางเกมก็ไม่มี

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจครับ เพราะมันจะล๊อคเฟรมเรตเมื่อเปิดV-Sync
    ถ้าการ์ดจอคุณแรงมากแนะนำปิดV-Syncแต่ถ้ารับเฟรมเรตเยอะๆไม่ไหวก็ให้เปิดครับ
    แต่ถ้าการ์ดจอไม่แรงหรือกำลังพอดีแนะนำให้เปิดครับเพราะจะได้รักษาสมดุลของเฟรมเรตได้
    จะได้ไม่ปวดตา

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    การ์ดจอแรงควรจะเปิด V-Sync ไม่ต้องให้มันทำงานหนักเกินความจำเป็น

FPS 60 หรือ 120 ตามนุษย์แยกไม่ออก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ashur อ่านกระทู้
    การ์ดจอแรงควรจะเปิด V-Sync ไม่ต้องให้มันทำงานหนักเกินความจำเป็น

FPS 60 หรือ 120 ตามนุษย์แยกไม่ออก
    ตามนั้นครับ ถ้าคุณแยกออกจะอยู่ไม่เป็นสุขครับ
    เพราะเมื่อถึงเวลากลางคืน คุณจะมองหลอดไฟกระพริบ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ถ้าใช้จอ 60hz ไม่ใช่จอ3d 120hz นะ
    ควรเปิดเมื่อ fps เกิน 60 เพราะ เช่น fps คุณ 100+ แต่จอคุณ มันก็แสดงได้แค่ 60ภาพต่อวิ มันก็เลยทำให้จอแสดงผลไม่สำพันกับการ์ดจอ พูดง่ายๆคือมันแสดงผลไม่ทัน ทำให้ภาพที่ออกมา เป็นคลื่นๆ ริ้วๆ ภาพมันจะขาดๆอะครับ (เห็นชัดเจนเลยว่าเป็นริ้วๆคลื่นๆ จะเป็นตอนที่เคลื่อนไหวเร็วๆเช่นเดิน วิ่ง หันปืนไปมา จะเกิดขึ้นเมื่อใช้อัตราส่วนภาพใหญ่ด้วยเช่น 1600*900 1920*1080 ) ผมเล่นsim3 เวลาเลือนหน้าจอไปมาเห็นได้ชัดเจนเลย มองผิวเผินจะเหมือนแลค กระตุก
    แต่ถ้าไม่ถึง 60 ควรปิดไปดีกว่าครับ จะได้ใช้งานเฟรมเรทเต็มที่

60Hz ก็แยกไม่ออกแล้ว อย่างหลอดไฟตามบ้านแค่ 50Hz เอง มองออกมั้ยละว่ามันติดๆดับๆไป 50 ครั้ง ต่อ วินาที อะ
    เฟรมเรท 50 Hz ก็ยังดูไม่แลคนะ 40Hz ก็นิดนึง(แทบจะไม่รู้สึกเหมือนกัน) ต่ำกว่า 30 Hz เริ่มเห็นความแลคกับกระตุกแล้วครับ

V-syn ใช้เมื่อ การ์ดจอ คุณมันแรงเกินนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย doraeball20 : 31st October 2011 เมื่อ 02:49

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ผมเปิดนะ บางทีปิดไว้แล้วมันเรนเดอร์พวกฉากอะไรงี้ไม่ทัน (มั้งนะ)