ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,913
    Blog Entries
    1

[PC/Games] Shaun White Skateboarding - เล่นสเก็ตบอร์ดอย่างอิสระด้วยจินตนาการ[Full-Repack/Howto/SS/Multi][2.4GB][ka_jerng]

[PC/Games] Shaun White Skateboarding - เล่นสเก็ตบอร์ดอย่างอิสระด้วยจินตนาการ[Full-Repack/Howto/SS/Multi][2.4GB][ka_jerng]

---------------------------------------------------------------------------------

เกมนี้เล่นได้ ผ่านการทดสอบ

---------------------------------------------------------------------------------

My PC Games Center Link

เกมอีกเยอะมากมาย ให้เลือกชม
    อัพเดทเกมส์ทุกสัปดาห์ เข้าไปดูกันเลย

คลิกที่รูป หรือ ลิงค์ใต้รูปเลยครับ

http://ka-jerng.exteen.com/20110514/...c-games-center

(add favorite เก็บไว้ก็ดีนะฮะ ถ้าชอบ )

My Facebook Page(คลิกที่รูป หรือก็อปลิงค์ด้านล่าง ได้เลยครับ)

http://www.facebook.com/pages/MY-PC-...21546397871636
    มีปัญหาอะไรถ้ามาถาม-ตอบใน facebook มันจะเร็วกว่าครับ เพราะเช็คบ่อย

แหล่งข้อมูลข่าวสาร by Ka_Jerng

>>> วิธีการโหลดไฟล์ จากเว็บ Putlocker ++++คลิก++++
    >>> วิธีการโหลด Putlocker ด้วยความเร็วสูงสุด ++++คลิก++++
    >>> แก้ปัญหา Putlocker ที่กำจัดจำนวนครั้งในแต่ละวัน หรือ ให้สมัคร Premium ++++คลิก++++
    >>> วิธีการ crack เกมส์ เมื่อเข้าเกมส์แล้วมันให้ใส่ CD +++คลิก+++
    >>> วิธีการ เปิดไฟล์สกุล ISO / MDF / BIN +++คลิก+++
    >>> ติดตาม Premium Putlocker แจกทุกเดือน ++++คลิก++++
    >>> วิธีการ resume ดาว์นโหลด putlocker ++++คลิก++++
    >>> แก้ปัญหาการติดตั้งเกม หลังการติดตั้งตั้งเกม เข้าเล่นเกมส์ไม่ได้ ขั้นต้น ++++คลิก++++
    >>> วิธีการตรวจสอบว่าคอมของเราเล่นเกมนี้ได้หรือไม่ พิมพ์ชื่อเกมส์ลงไป ++++คลิก++++
    >>> รวบรวม Crack เกมต่างๆ ถ้าหาไม่เจอ ++++คลิก++++

Shaun White Skateboarding เกมส์สเก็ตบอร์ด ล่าสุดที่คอแนวนี้รอคอย !! เจ้าของแฟรนไชส์??รับรางวัลชนะเลิศในการพัฒนาเกมส์ Skateboard
    โดยความร่วมมือกับ SuperSport+นักกีฬาสเก็ตบอร์ด , ด้วยการพิถีพิถันในการร่วมมือพัฒนานี้ ทำให้ Shaun White Skateboarding
    นำความรู้สึกทั้งหมดของสเก็ตบอร์ดไปยังผู้เล่น ทำให้ความฝัน สเก็ตบอร์ดเป็นไปได้สำหรับทุกคน และช่วยให้ผู้เล่นตื่นเต้นด้วยลีลาท่าทางต่างๆ

สามารถนำสเก็ตบอร์ด ไปเล่นท่า ขูด ถู โดด ได้อย่างอิสระ ในเมืองอันกว้างใหญ่ได้อารมณ์ คุณจะออกลีลาส่วนไหนของเมืองก็ได้ตามจินตนาการ เช่น น้ำพุ บันได ตรอกซอกซอย ท่อน้ำ ราวบันได และอื่น ๆ อีกมากมาย
    มีเทคนิคการเล่นสเก็ตถึง 80 ทริกให้ศึกษา
    ค้นหาหรือสร้างจุดเล่นสเก็ตคุณใฝ่ฝัน

Shaun White Skateboarding System Requirements

Operating system: Windows XP / Windows Vista / Windows 7
    Processor: Intel Pentium D Dual Core@2.6 GHz / AMD Athlon 64 X2 3800
    Memory: 1 Gb
    Video: ATI Radeon HD 2600 / NVIDIA GeForce 8600 GT (256 MB)
    Sound Card: DirectX 9.0 compatible
    Free hard drive space: 8 GB

Game preview in Youtube

http://www.youtube.com/watch?v=ZMqKavxvxag

PLAY PIC 1

PLAY PIC 2

PLAY PIC 3

วิธีการติดตั้ง / Install Instruction

- โหลดมาเสร็จหมดแล้ว ก็ ทำการแตกไฟล์ด้วยโปรแกรม winrar หรือ 7zip
    ดาว์นโหลด winrar ได้ที่นี่ >>> ---Click---
    ดาว์นโหลด 7zip ได้ที่นี่ >>> ---Click---
    ดาว์นโหลด DAEMON Tools ได้ที่นี่ >>> ---Click---

- แตกมาแล้วเราจะได้ไฟล์แบบนี้ (ตามรูปข้างล่าง)

- ให้เราเข้า setup.exe แล้วทำการติดตั้งตามปกติ หรือทำตามรูป animation ข้างล่าง

- เข้าเล่นเกมในโฟลเดอร์ที่เราติดตั้งได้เลย ครับผม

- บาง OS โดยเฉพาะ Windows XP อาจจะมีปัญหาในการเข้าเล่นเกม ให้เราโหลด Crack Fix ตัวนี้ไปครับ แล้วก็ทำการ crack เกมส์ตามปกติ

http://www.putlocker.com/file/0B18E5209418F911

>>>>>>>>>>>>>> โหลดลิงค์เดี่ยว สะดวก รวดเร็ว <<<<<<<<<<<<

>>> Putlocker 1 Link

http://www.putlocker.com/file/6DCDA4D7BE363ACF

>>>>>>>>>>>>>> โหลดเป็น Part ๆ แต่ละอันโหลดแทนกันได้นะครับ <<<<<<<<<<<<

[10 % recovery record]

>>> Wupload

http://www.wupload.com/folder/1016761

>>> Mediafire- โหลดแรง เหมือนเคย

http://www.mediafire.com/?nmxsww3lc6r5s

>>> Hulkshare- โหลดแรงเหมือนกัน

http://hulkshare.com/ka_jerng/66505/SWS

-----------------------------------------------------------------------------------------------

My PC Games Center Link

http://ka-jerng.exteen.com/20110514/...c-games-center

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ป.ล.1 ไม่มีพาส แตกไฟล์แล้ว ติดตั้ง อาจะมีตัวบอกวิธีเข้าเล่นข้างใน อ่านดูด้วยนะครับ
    ป.ล.2 แค่รอ ไม่กี่วินาที ช่วยๆกันหน่อยนะครับ เพื่อไฟล์ดีๆ ที่ผมจะมาแบ่งปันให้อีก
    ป.ล.3 ขอคำขอบคุณด้วยเพื่อเป็นกำลังใจครับ

3 ชั่วโมง ที่ใช้ไปในการอัพโหลดเกม
    30 นาที่ เพื่อที่จะเขียนกระทู้ ตกแต่ง และนำมาแบ่งปัน
    3 วินาที แค่โพสคำขอบใจ ให้ผมด้วย ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไม่รู้ว่าโหลดไปคนแรกหรือป่าวแต่ว่าตอนนี้โหลดเสร็จแล้วครับ ขอบคุณครับ กำลังจาลองเล่น ดันๆๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นได้ 100% ครับ ขอบคุณครับมันส์ๆเพลินๆ ดี อิอิ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ใช้จอยได้มั้ยครับเกมส์นี้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    ใช้จอยได้มั้ยครับเกมส์นี้
    ใช้โปรแกรม setjoy ได้นะครับ

โปรแกรม joy2key อ่า

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ตัวนี้ XP เล่นได้ไมคับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    thx คับ ในที่สุดผมก็ได้เล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gogofomman : 30th October 2011 เมื่อ 23:06

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณ ชอบสเก็ตบอด

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gogofomman อ่านกระทู้
    ตัวนี้ XP เล่นได้ไมคับ
    เล่นได้ครับ เจิงเทสกับคอมตัวเอง windows XP นี่แหละครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213

ผมเล่นไม่ได้อ่าครับ ขึ้นแบบนี้อ่าครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ka_jerng อ่านกระทู้
    ใช้ windows อะไรครับ ถ้า win7 และ vista ลองติดตั้งใหม่ โดยไม่ต้องใส่ crack นะครับ
    ให้ run as admin ด้วย

ถ้า window xp ให้ทำตามวิธีติดตั้งอย่างละเอียด เพราะเจิงทดลองมาแล้ว

อย่างไรก็ตาม ให้ ติดตั้ง
    DirectX / vcredist_x86.exe (ที่อยู่ใน folder redist ติดมาตอนแตกไฟล์)
    ถึงแม้ว่าเราเคยอัพเดทไปแล้ว หรือ เคยติดตั้งไปแล้ว
    ก็ต้องไปติดตั้งอีกที เผื่อว่ามันมีอะไรใหม่ ที่เกมส์มันต้องใช้ อัพเดทมา
    ทำตามหมดแล้วครับ แต่ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมอีก

เล่นได้แล้วครับ แต่ต้องตัดเน็ต ตอนเข้า แล้วค่อยออกมาเปิดเน็ตอีกที

ขอบคุณสำหรับเกมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย enoigame : 31st October 2011 เมื่อ 14:12
    FU_KALLCENSOR!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ enoigame อ่านกระทู้

ผมเล่นไม่ได้อ่าครับ ขึ้นแบบนี้อ่าครับ
    ใช้ windows อะไรครับ ถ้า win7 และ vista ลองติดตั้งใหม่ โดยไม่ต้องใส่ crack นะครับ
    ให้ run as admin ด้วย

ถ้า window xp ให้ทำตามวิธีติดตั้งอย่างละเอียด เพราะเจิงทดลองมาแล้ว

อย่างไรก็ตาม ให้ ติดตั้ง
    DirectX / vcredist_x86.exe (ที่อยู่ใน folder redist ติดมาตอนแตกไฟล์)
    ถึงแม้ว่าเราเคยอัพเดทไปแล้ว หรือ เคยติดตั้งไปแล้ว
    ก็ต้องไปติดตั้งอีกที เผื่อว่ามันมีอะไรใหม่ ที่เกมส์มันต้องใช้ อัพเดทมา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    พี่ ครับ ขอ Crack เกม Gears Of War หน่อยครับ ลิ้งมันหมดอายุอ่ะครับขอบคุณครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auaemzaa อ่านกระทู้
    พี่ ครับ ขอ Crack เกม Gears Of War หน่อยครับ ลิ้งมันหมดอายุอ่ะครับขอบคุณครับ
    ไฟล์ของเจิงไม่มี crack ติดมาให้หรอครับ ?

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    Mutiplayer ได้เปล่าครับผม = w = อยากเล่นมาก?

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Windows 7 Ulttimate SP1 ผ่าน ครับเล่นได้
    - DEERGUARDIAN]Z. -

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ทำไมพาส 10 มันเป็นหยั่งงี้อะครับ แตก file ไม่ได้อะ ใครทำเป็นช่วยบอกหน่อยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BL!TZ : 1st November 2011 เมื่อ 06:57

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BL!TZ อ่านกระทู้
    ทำไมพาส 10 มันเป็นหยั่งงี้อะครับ แตก file ไม่ได้อะ ใครทำเป็นช่วยบอกหน่อยครับ

ใส่นามสกุลเองเลยครับ rename และเติม .rar ลงไป

หรือไม่ก็เปิดด้วย winrar โดยตรงเลยก็ได้ครับ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    น่าเล่นมากครับ ขอรับเลยแล้วกัน
    Steam : Blackwolf

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    1
    โหลดเสร็จแล้วครับ กำลังติดตั้ง ถ้าติดตั้งเสร็จ ทับCrackเสร็จ แล้วเล่นได้ จะมายืนยันให้นะครับ+1 ช่วยดันๆ

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    1
    นี่ครับ โหลดเสร็จ ติดตั้งเสร็จ ลงCrackเสร็จ. . . . . . . . .เอาภาพมายืนยันครับ

แต่ขอถามหน่อยนะครับ ทำไมเสียงเบาจัง อ่ะครับผมต้องเร่งVolumeลำโพงถึงจะได้ยินอ่ะครับ ซึ่งปกติผมเปิดแค่1ส่วน4 แต่ถ้าเล่นเกมShaun White Skateboarding ต้องเปิดลำโพงประมาณ2ส่วน4เลยก็ว่าได้(ดังมากๆถ้าเล่นเกมอื่นหรือทำอย่างอื่น) ขอวิธีแก้หน่อยนะครับ

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    เล่นได้ 100 % ครับ

เกมมันโหดจริงๆ สเก็ตลอยฟ้า 555
    Steam : Blackwolf

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เข้าในเกมส์แล้วถึงตอนที่เหมือนจะเป็นตอนฝึก กดอะไรไม่ได้เลยครับ ไม่ขยับเลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบขุงข๊าบบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนแรกมันจะมี Launcher เหมือนกับจะอัพเดทเวอร์ชั่นของเกมอ่ะครับ ( เน็ตใครช้าก็นานหน่อย )

- เล่นได้ครับ 100% ยืนยัน นอนยัน นั่งยัน เลย

- เสียงตอนแรกมันเบาไปนะ แต่เล่นไปหลัง ๆ ท่ามันดี

- เกมนี้ Openworld ดีนะ จะไปทางไหนก็ได้ จะเล่นท่าแบบไหนก็ได้ตามใจ

- มีคำถามคือมันเล่น Multiplayer ได้รึเปล่า ?

ถ้าเล่นกับเพื่อนได้จะแจ่มมากครับ ขอบคุณนะครับ สำหรับเกมดีๆ ( ชอบสเกตบอร์ด วู้ฮู้ ! )

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับ