ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

คอมผมมันไม่เข้าwindowครับ

ตอนบูตเครื่องมันขึ้น Reboot and Select proper Boot device ro lnsert Boot Media in selected Boot device and press a key
    ช่วยหน่อยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ลองไปเซ็ดที่biosดู
    ถ้ายังไม่ได้ให้ลงwindowsใหม่ครับ
    DRIFT SPEED UNDERGROUND

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    เซ็ดยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ก่อนหน้าที่มันจะเป็นทำอะไรอยู่หรอครับ
    DRIFT SPEED UNDERGROUND

http://wse7en.net
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    NB บางเครื่องห้ามเสีบ USB flash drive ทิ้งคาใว้มันจะ boot ไม่ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ conanvs อ่านกระทู้
    ก่อนหน้าที่มันจะเป็นทำอะไรอยู่หรอครับ
    ผมก็เล่นๆอยู่แล้วก็ปิดเครื่องครับ แล้วพอเปิดใหม่คอมก็ไม่เข้าwindowมันรีเองอะครับ แล้วผมก็เอาคอมไปเป่าฝุ่นแล้วก็มาเสีบยใหม่ก็เป็นอย่างที่ถามอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hpz อ่านกระทู้
    NB บางเครื่องห้ามเสีบ USB flash drive ทิ้งคาใว้มันจะ boot ไม่ได้
    ผมไม่เคยเสียบUSBคาไว้เลยนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    วิธีแก้ลองตามหลายวิธีดูน่ะครับ

กดสายฮารด์ดิสให้แน่นๆๆๆๆเลยครับ

2 เข้าที่ไดร์c ตรวจว่ามี(media)ตัวไหนอยู๋ในไดร์cหรือป่าว ลองหาดูนะครับแล้วลบมัน ซะนะ.. แล้ว restart เครื่องใหม่

3 หน้า bios ---> boot--->เลือกเซตเป็น boot จาก hard diive เพราะตอนแรกคงไปเปลี่ยนเป็น boot จาก cd จึงทำให้ต้องใส่แผ่นวินโดวว์เข้าไปเพื่อ เปิดหน้าต่างวินโดวนะครับ

ถ้ายังไม่หายก็น่าจะเป็นที่ตัวHDDล่ะครับมันไม่เข้าบอดร์ล่ะมั่งครับต้องเปลี่ยนบอดร์ลองดูครับหรือสายแพรอาจจะเสียน่ะครับมีมีแผ่นCDหรือดิฟค้างอยุ่หรือป่าว

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ฮาร์ดดิสน่าจะมีปัญหาเเล้วนะครับ ลองใส่เเผ่นวินโดดูครับ

ถ้ายังไม่ได้ลองขยับสายที่ต่อฮาร์ดดิสให้เเน่น ครับ

ถ้ายังไม่ได้อีกก็อาจจะต้องลงวินโด้ใหม่เเล้วครับ
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เข้าไปเช็คดูว่า bios มองเห็น hdd หรือเปล่า ผมว่าอาจจะเสียบสายไม่แน่หรือเสียบไม่ครก็ได้ลองเช็คดูดีๆครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    วิธีแก้ลองตามหลายวิธีดูน่ะครับ

กดสายฮารด์ดิสให้แน่นๆๆๆๆเลยครับ

2 เข้าที่ไดร์c ตรวจว่ามี(media)ตัวไหนอยู๋ในไดร์cหรือป่าว ลองหาดูนะครับแล้วลบมัน ซะนะ.. แล้ว restart เครื่องใหม่

3 หน้า bios ---> boot--->เลือกเซตเป็น boot จาก hard diive เพราะตอนแรกคงไปเปลี่ยนเป็น boot จาก cd จึงทำให้ต้องใส่แผ่นวินโดวว์เข้าไปเพื่อ เปิดหน้าต่างวินโดวนะครับ

ถ้ายังไม่หายก็น่าจะเป็นที่ตัวHDDล่ะครับมันไม่เข้าบอดร์ล่ะมั่งครับต้องเปลี่ยนบอดร์ลองดูครับหรือสายแพรอาจจะเสียน่ะครับมีมีแผ่นCDหรือดิฟค้างอยุ่หรือป่าว
    ขอบคูณมากนะครับ ผมก็ดันให้แน่นที่สุดที่จะแน่นได้แล้วนะครับก็ไม่ได้ ผมเปลี่ยนสายแพรแล้วครับก็เป็นเหมือนเดิม ไม่มีแผ่นค้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    ฮาร์ดดิสน่าจะมีปัญหาเเล้วนะครับ ลองใส่เเผ่นวินโดดูครับ

ถ้ายังไม่ได้ลองขยับสายที่ต่อฮาร์ดดิสให้เเน่น ครับ

ถ้ายังไม่ได้อีกก็อาจจะต้องลงวินโด้ใหม่เเล้วครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    มีอุปกรณ์ตัวไหนหลวมรึเปล่าครับ รู้สึกเหมือนจะเคยเป็น

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    เข้าไปเช็คดูว่า bios มองเห็น hdd หรือเปล่า ผมว่าอาจจะเสียบสายไม่แน่หรือเสียบไม่ครก็ได้ลองเช็คดูดีๆครับ
    มองเห็นครับ ปัญหานี้มันเป็นที่HDDใช้ไหมครับหรือเป็นที่mainboardครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    มีอุปกรณ์ตัวไหนหลวมรึเปล่าครับ รู้สึกเหมือนจะเคยเป็น
    ผมจะตรวจเช็คดูอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ผมว่าวินโดวส์อาจจะไปละ ลงใหม่เลยดีกว่า