ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759

ผมคือ ballmmax ที่ถูกแบน

เปิดเว็บนี้ขึ้มาก็งงๆอยู่เอ้ยถูกแบนได้ไงวะ แล้วมีลายละเอียดบอกไว้ว่าคุณได้ว่าร้ายคนอื่น คุณเลยถูกแบนอะไรประมานนี้อะ งงมาก ทั้งที่ยังไม่ได้ว่าอะไรใครเลย วันนี้แค่ตั้งกระทู้ถามเรื่อง เมนบอร์ด T^T

จะไปร้องเรียนอะไรยังไงดีเนี่ย

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ผมดูโพสเก่าๆคุณก็ไม่ได้ไปด่าใครนะ มีเเค่โพสเดียวที่โพสว่า KAK=กาก เเค่นั้น ลองไปตั้งถามที่ Message from/to Staff ดูสิครับเพื่อได้คำตอบ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    แค่นี้ถึงกับแบนกันเลยหลอ T^T

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ถาม MOD เถอะครับ
    เท่าที่ไล่ๆ ดูไม่น่าจะมีอะไรผิดปกติน่ะครับ
    ยังไงก็ลองถามดูแล้วกันครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    Message from/to Staff ครับเดียวไปช่วยให้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ครับ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ซวยจริงๆ น่าสงสาร ระวัง MOD ไว้นะ พูดผิดหูนิดหน่อยมันก็แบนคุณแ้ล้ว

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    พอดี มีคนเค้าแจ้งมาค่ะ จากกระทู้นี้ อารมณ์คนขอความช่วยเหลือจริงๆเค้าต้องการคำตอบที่ตรงประเด็นค่ะ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=35733

แล้วสำหรับคนที่คิดว่า แค่นี้ก็ถึงกับแบนเลยเหรอ? ปกติเรื่องแค่นี้เราแค่แจกใบนะ แต่หลังจากAdminประกาศเคอร์ฟิวออกมาเองในกระทู้นี้ แสดงว่าปัญหามันเกินเยียวยาแล้ว เดี๋ยวนี้คนเรามักโพสทำนองยกตนข่มท่านเยอะเหลือเกิน

หลังจากนี้ไป จะโพสอะไรซักอย่างต้องคำนึงถึงคนอ่านด้วย ใจเขาใจเราค่ะ ให้โอกาสปรับปรุงตัวในidใหม่นะ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    พอดี มีคนเค้าแจ้งมาค่ะ จากกระทู้นี้ อารมณ์คนขอความช่วยเหลือจริงๆเค้าต้องการคำตอบที่ตรงประเด็นค่ะ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=35733

แล้วสำหรับคนที่คิดว่า แค่นี้ก็ถึงกับแบนเลยเหรอ? ปกติเรื่องแค่นี้เราแค่แจกใบนะ แต่หลังจากAdminประกาศเคอร์ฟิวออกมาเองในกระทู้นี้ แสดงว่าปัญหามันเกินเยียวยาแล้ว เดี๋ยวนี้คนเรามักโพสทำนองยกตนข่มท่านเยอะเหลือเกิน

หลังจากนี้ไป จะโพสอะไรซักอย่างต้องคำนึงถึงคนอ่านด้วย ใจเขาใจเราค่ะ ให้โอกาสปรับปรุงตัวในidใหม่นะ
    มันตามนั้นจริงไม่ใช่หรอ กาดร์จอไม่ซัพ dx11 เลยเล่นไม่ได้ จึงต้องพูดคำนั้นออกไป นะคาดว่าน่าจะตรงประเด็นน ที่สุดแล้ว แต่ใช่คำพูดแรงไปเท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 1st November 2011 เมื่อ 12:47

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    งั้นเดี๋ยวเตรียมสมัครไอดีใหม่ก่อน เคยพูดตรงๆไปหลายครั้งอยู่ พอดีชอบรวบรัดตัดใจความ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้

เพราะที่ WM แจ้งไว้คือ

เตือนก่อนก็ได้นะครับผมว่าเพราะดูจากเจตนา คำพูดไม่เหมาะสมแต่ไม่ได้มีเจตนาจะว่าร้ายเจ้าของกระทู้ขนาดนั้น
    หากใครพบเห็นสมาชิกที่มีความประพฤติ "ว่าร้าย, ด่าทอหรือใช้คำหยาบคาย" กับสมาชิกอื่น
    ถ้าผมพูดว่าคอมของคุณห่วยไปหรือไม่แรงพอผมคงโดนแบนแหละครับ แบบนี้ผมถือว่าเกินเหตุครับ ถ้าเอาตามมาตรฐานนี้ แบนหมดบอร์ดแหละครับ
    ผมว่าให้ดูแบบ case by case ไปดีกว่าครับ คือถ้าใช้มาตรฐานนี้แบน ผมว่าผมเลิกให้ความช่วยเหลือจะดีกว่า ผมรับไม่ได้กับมาตรฐานจริงๆครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    มันตามนั้นจริงไม่ใช่หรอ กาดร์จอไม่ซัพ dx11 เลยเล่นไม่ได้ จึงต้องพูดคำนั้นออกไป นะคาดว่าน่าจะตรงประเด็นน ที่สุดแล้ว แต่ใช่คำพูดแรงไปเท่านั้น
    อ้าว ถ้ารู้ดีจริงว่าแค่นี้กากล่ะก็นะ ทำไมถึงแนะนำไม่ได้ล่ะว่าแบบไหนถึงจะเหมาะล่ะ ตอบcommentเดียวแล้วจบเลยงั้นรึ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้าว ถ้ารู้ดีจริงว่าแค่นี้กากล่ะก็นะ ทำไมถึงแนะนำไม่ได้ล่ะว่าแบบไหนถึงจะเหมาะล่ะ ตอบcommentเดียวแล้วจบเลยงั้นรึ
    อ้าวท่าน ก็เขาไม่ได้บอกรายละเอียดอะไรมาเลยนะ เปิดมาถึงก็ใส่ข้อความ error แล้ว เรียบๆอย่างงั้น งบก็ไม่มี spec คอมก็ไม่มี

เอาเถอะ ผมก็ไม่ได้เสียหายอะไรปล่อยละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผม ก็โดน นะ SHiZyKaK ^^ ผมยังไม่ว่าอะไรเลย เพราะ ผมทำผิดจริงๆ เเต่คำพูดที่นายพูดไปมันเเรงจริงๆ คนเขามาขอความช่วยเหลือ เเต่นายตอบ ไปเขาก็เสียความรุ้สึก - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    อีกอย่างผู้ที่ถูกแบนก็เป็นผู้ต้องการความช่วยเหลือเหมือนกันนะครับไปแบนเขากระทู้ร่วงถามต่อไม่ได้
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=35882
    แล้วคนที่ไปตอบให้ความช่วยเหลือเขาจะการันตีได้ยังไงว่าจะไม่โดนแบนครับผมนึกว่าหยาบคายแบบดูถูกคนซะอีก ถ้าเอาตามมาตรฐานนี้ ถ้าใครพูดไปตรงๆว่าเครื่องคอมการ์ดจอมันไม่ดีมีหวังโดนแบนกันหมด คงต้องได้ยุบห้องนี้ทิ้งครับ การตอบช่วยเหลือก็ให้ จขกท. นั้นอดทนสักนิดจะมีคนมาตอบแบบละเอียดแน่ๆ ความเห็นไหนไม่ช่วยอะไรก็อ่านข้ามๆไปอย่าไปใส่ใจครับ
    ผมว่าให้เข้าที่ประชุมผู้ดูแลกำหนดมาตรฐานและแจ้งให้ทราบเลยจะได้ปรับตัวกันได้ แก้ปัญหาด้วยการแบนมันไม่ได้แก้ปัญหาที่สาเหตุของมันครับ

ถ้าจะให้ตามใจคนถามตลอดเวลาคนที่จะตายคือคนตอบ เมื่อเขาคิดว่าตอบไปมีแต่จะโดนแบนเขาจะไม่ตอบครับ แล้วคนที่ถามจะได้รับการแก้ปัญหาให้มั้ยครับ คำตอบคือไม่มีคนตอบ
    ของแบบนี้ต้องทางสายกลางครับตึงไปก็ไม่มีคนตอบ หย่อนไปก็ด่ากันอีก พิจารณาดูดีๆครับ

แต่ผมสงสัยทำไมกระทู้แบบนี้ไม่แบนและไม่ล็อคครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=34569
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 1st November 2011 เมื่อ 13:15

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    อีกอย่างผู้ที่ถูกแบนก็เป็นผู้ต้องการความช่วยเหลือเหมือนกันนะครับไปแบนเขากระทู้ร่วงถามต่อไม่ได้
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=35882
    แล้วคนที่ไปตอบให้ความช่วยเหลือเขาจะการันตีได้ยังไงว่าจะไม่โดนแบนครับผมนึกว่าหยาบคายแบบดูถูกคนซะอีก

ถ้าเอาตามมาตรฐานนี้ ถ้าใครพูดไปตรงๆว่าเครื่องคอมการ์ดจอมันไม่ดีมีหวังโดนแบนกันหมด คงต้องได้ยุบห้องนี้ทิ้งครับ

การตอบช่วยเหลือก็ให้ จขกท. นั้นอดทนสักนิดจะมีคนมาตอบแบบละเอียดแน่ๆ ความเห็นไหนไม่ช่วยอะไรก็อ่านข้ามๆไปอย่าไปใส่ใจครับ
    ผมว่าให้เข้าที่ประชุมผู้ดูแลกำหนดมาตรฐานและแจ้งให้ทราบเลยจะได้ปรับตัวกันได้
    แก้ปัญหาด้วยการแบนมันไม่ได้แก้ปัญหาที่สาเหตุของมันครับ

ถ้าจะให้ตามใจคนถามตลอดเวลาคนที่จะตายคือคนตอบ เมื่อเขาคิดว่าตอบไปมีแต่จะโดนแบนขาจะไม่ตอบครับ

แล้วคนที่ถามจะได้รับการแก้ปัญหาให้มั้ยครับ คำตอบคือไม่มีคนตอบ

ของแบบนี้ต้องทางสายครับตึงไปก็ไม่มีคนตอบ หย่อนไปก็ด่ากันอีก พิจารณาดูดีๆครับ

แต่ผมสงสัยทำไมกระทู้แบบนี้ไม่แบนและไม่ล็อคครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=34569

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=34569 +100 ไม่ใช่ดูแต่คำหยาบนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 1st November 2011 เมื่อ 13:17

กล่าวขอบคุณ
    0
    เท่าที่สังเกตดู การบังคับใช้กฎ คือคนตั้งกระทู้ถามเป็นใหญ่ เกรียนได้ไม่มีใครแบนหรือล็อค แต่คนตอบตายสถานเดียวระบายไม่ได้
    บังคับใช้แบบนี้จะนำพาไปสู่ปลายทางคือ forum IT ร้างครับ คือเกี่ยงกันเพราะไม่กล้าตอบ เพราะตอบความจริงไปไม่ถูกใจคนตั้งกระทู้

ลองสังเกตช่วงหลังสิครับผมตอบคำถามแบบจัดหนักน้อยลงอยู่แล้ว บางคนเวลาตอบเขาค่อยๆตอบก็มีครับ ถ้าผมไปตอบกระทู้นั้นว่าการ์ดจอเขามันเก่าไป จขกท. ก็จะ PM ไปด่าผมอีกว่าผมไปดูถูกว่าเครื่องเขามันเก่าทั้งที่จริงๆผมไม่ได้ ดูถูกเลย ผมไม่ใช่เซลล์ขายคอมนะครับจะได้ต้องเชียร์ เครื่องคนถามว่าดี ทั้งที่ตามจริงมันไม่ดี
    มันเคยมีนะครับบางคนอยากเอาเครื่องตัวเองมาโชว์พอโดนวิจารณ์บ้างก็ไปด่าคนอื่นเขาหาว่าเขาดูถูกบ้างล่ะ ทั้งที่จริงๆมันไม่ใช่แบบนั้น
    ถ้าตักเตือนหรือบอกให้ไปแก้ไขคำพูดในกระทู้นั้น ผมว่ายังจะดีกว่าเสียอีกครับ กดแบนน่ะง่ายครับแต่ทำยังไงให้สังคมเป็นไปในทางที่ดีมันยากครับ
    บางกระทู้แย่กว่ากระทู้ที่ไปแบนอีกครับแต่ไม่โดนแบนซะงั้น

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    แล้วคนที่ไปตอบให้ความช่วยเหลือเขาจะการันตีได้ยังไงว่าจะไม่โดนแบนครับผมนึกว่าหยาบคายแบบดูถูกคนซะอีก ถ้าเอาตามมาตรฐานนี้ ถ้าใครพูดไปตรงๆว่าเครื่องคอมการ์ดจอมันไม่ดีมีหวังโดนแบนกันหมด คงต้องได้ยุบห้องนี้ทิ้งครับ การตอบช่วยเหลือก็ให้ จขกท. นั้นอดทนสักนิดจะมีคนมาตอบแบบละเอียดแน่ๆ ความเห็นไหนไม่ช่วยอะไรก็อ่านข้ามๆไปอย่าไปใส่ใจครับ
    ผมว่าให้เข้าที่ประชุมผู้ดูแลกำหนดมาตรฐานและแจ้งให้ทราบเลยจะได้ปรับตัวกันได้ แก้ปัญหาด้วยการแบนมันไม่ได้แก้ปัญหาที่สาเหตุของมันครับ

ถ้าจะให้ตามใจคนถามตลอดเวลาคนที่จะตายคือคนตอบ เมื่อเขาคิดว่าตอบไปมีแต่จะโดนแบนเขาจะไม่ตอบครับ แล้วคนที่ถามจะได้รับการแก้ปัญหาให้มั้ยครับ คำตอบคือไม่มีคนตอบ
    ของแบบนี้ต้องทางสายกลางครับตึงไปก็ไม่มีคนตอบ หย่อนไปก็ด่ากันอีก พิจารณาดูดีๆครับ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำค่ะ จะน้อบรับไว้และเอาไปพิจารณานะคะ
    ส่วนกระทู้ที่อ้างถึงนั้นเราจัดการตามความเหมาะสมแล้ว
    แนะนำว่าถ้าเจอปัญหาแบบนี้อีกให้ใช้ปุ่มแจ้งลบ เดี๋ยวจะมีเมล์ส่งไปหาทีมงานทุกคนที่สามารถจัดการกระทู้ที่มีปัญหานั้นทันทีค่ะ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    กระทู้แนวดราม่าคืออะไรเหรอครับผมงงกับคำนี้มานานมากๆแล้วขอสั้นๆได้ใจความนะ
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ที่ผมไม่แจ้งเพราะตามปกติในแต่ละ Forum จะต้องมีผู้ดูแลประจำ Forum นั้นๆอยู่แล้ว มีหลายคนเขาดันกระทู้เพื่อให้ผู้ดูแลมาเห็นเพราะยังไงๆในฐานะผู้ดูแลก็ต้องเข้ามาอ่าน Forum ที่ดูแลบ้างครับแถมกระทู้ดังกล่าวมีหลายหน้าแถมอยู่หลายวัน ที่ผมไม่แจ้งทันทีเพราะผมเองก็ต้องการดูว่ามีผู้ดูแลเข้ามาอ่านบ้างไหมอยากให้เห็นเหตุการณ์สดๆ มากกว่ารอคนแจ้งเพราะบางทีคนแจ้งเป็นตัวก่อเรื่องมาก่อนก็มี
    ที่ผมเหนื่อยใจคือการไปแบนคนตอบบางทีมันไม่ได้เป็นการปรามคำหยาบคาย บางกระทู้ผมเองยังปรามเรื่องคำหยาบคายเองเลยซึ่งได้ผลมากกว่าการแบนเพราะคนที่พูดหยาบคายก็ยอมเลิก จริงๆแล้วไม่มีสมาชิกคนไหนอยากถูกแบนหรอกครับ ผมก็เคยผ่านการแจกใบแดงจาก WM มาแล้ว MOD ที่อื่นก็เคยเป็นครับ แค่เหมือนเปลี่ยนหมวกมาใส่เท่านั้นผมเข้าใจหน้าที่ของผู้ดูแลครับ
    อย่างบาง user ผมไปดูที่โดนแบนเพราะใช้คำหยาบจริงด่าคนจริงอันนั้นก็ทำถูก แต่บางคนถูกแบนเพราะคำไม่เหมาะสมเล็กๆน้อยแต่เจตนาจริงมันพอเข้าใจได้ว่าไม่ได้ด่าว่าใคร (คือคำมันไม่ได้แรงมากขนาดที่เป็นการดูถูก)

แต่จากเหตุการณ์ที่เห็นผมลงความเห็นว่าลงโทษเกินกว่าเหตุตักเตือนหนักๆก็พอแล้วผมถึงอยากให้พิจารณาแบบเป็นเคสไป เบาบ้างหนักบ้างตามเคสไป
    ผมเคยแบนสมาชิกร่วมๆร้อยไอดีได้ทั้งบอทโฆษณาและอื่นๆ แต่กรณีนี้ปรามได้ให้ปรามครับ แต่แบนเลยนี่มันต่อไปอนาคตของฟอรั่มจะมีแต่ไอดีผีครับคือสมัครมากะล่อเป้าไม่กลัวโดนแบน เพราะพวกนี้ไม่เคยกลัวการแบนครับ ยิ่งแบนมากมันก็สมัครใหม่เรื่อยๆ ยกตัวอย่างที่ ocz ถ้าใช้มาตรฐานนี้ โดนแบนไม่ต่ำกว่า 90% ครับแรงๆกันทั้งนั้นยิ่งไปแบนเหมือนผลักคนให้ไปเล่นที่อื่นมากขึ้นนะผมว่า
    สังเกตสิครับใน rep ที่ 7 กับ 10 นั่นแหละคือกระจกสะท้อนการทำงานของผู้ดูแล แบนบ่อยเกินเขาก็หาว่านิดๆหน่อยแบนครับ แบนเยอะๆก็สมัครไอดีสำรอง ผมว่ามันรก database ครับ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ผมขอพูดหน่อยนะจ๊ะ
    จุดประสงค์ของคุณคืออะไรจ๊ะ MOD(และพวกเรา) จะช่วยอะไรคุณไม่ไดุ้ถ้าคุณไม่บอกจุดประสงค์ ช่วยได้มากสุดก็แค่สนับสนุนความเห็นของคุณ
    แล้วถ้าคุณต้องการอะไรให้แจ้งเลยนะจ๊ะได้โปรดเพราะผมก็อยากช่วยคุณ แต่ผมไม่ได้เห็นว่า MOD ไม่เป็นธรรมเพราะแอดมิน ห้ามคำหยาบแล้ว
    ซึ่งในตอนนี้แม้แต่คำแทนตนเองที่คนโบราณใช้กันก็ไม่น่าจะใช้ได้ ที่คุณโดนแบนเพราะแอดมินโมโหแล้วจริงๆ เพราะเบื่อพวกป่วนบอร์ดและพวก PDA ที่มาป่วน(เดาเอานะจ๊ะ)
    ซึ่งแอดมินอาจจะคิดว่า คุณมาป่วนซึ่งความจริงแล้วจริงใช่หรือไม่ ตามที่คุณได้พูดมาผมสรุปได้ว่า คุณไม่ได้มาป่วน
    แต่คนที่แบนคุณน่าจะอยู่้ในอารมณ์ที่ว่า"โพสต์อย่างงี้จะโพสต์ทำไม? ไม่โพสต์แล้วจะตายไหม?" ประมาณนี้ล่ะมั้ง
    ก็เลยโมโหแล้วแบนคุณซะ คุณจำไว้จะแอดมินหรือ MOD คนไหนยังไงก็เป็นคนมันต้องมีบางทีที่ควบคุมตัวเองได้จริงๆ จึงทำไป
    แต่ถ้าคุณต้องการความเป็น ผมว่่าผมอาจจะช่วยคุณไม่ได้ แต่ถ้าคุณต้องการ User เดิมกลับมาคุณก็ต้องดันเอาเองนะจ๊ะ
    แต่คุณต้องสัญญาว่า จะไม่ทำอีก(จะไม่โพสต์อะไรที่ไม่จำเป็นและแลดูน่าหมั่นไส้อย่างงั้นอีกไม่อย่างงั้นจะโดนแบนทันทีโดยไม่มีสิทธิ์เรียกร้องอะไรอีก) ซึ่งถึงผมจะมาพูดผมก็คงช่วยอะไรไม่ได้ล่ะนะ
    แต่ตามภาษาคนชอบยุ่ง ก็เลยต้องมายุ่งไม่งั้นใจมันมันไม่สงบ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แบนบ่อยๆ เดี๋ยวบอร์ดเงียบเหงานะ ไม่มีคนกล้าโพส เพราะกลัวโดนแบน

ผมว่าบอร์ดนี้จัดว่าสุภาพมากแล้วนะ พูดจาดีๆกันทั้งนั้น อะไรนิดหน่อยก็หยวนๆเถอะนะครับ อย่าซีเรียสเลย

ส่วนใหญ่ก็มีการศึกษากันทุกคน รู้อะไรควร ไม่ควร แค่ตักเตือนก็น่าจะรู้แล้วล่ะครับ ไม่ต้องถึงกับแบนหรอก

ส่วนใครที่ตักเตือนแล้วแต่ก็ยังผิดซ้ำซาก ก็ค่อยแบนก็ได้ครับ

ผมว่าโทษแบนนี่มันต้องหนักจริงๆเลยนะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ templarass อ่านกระทู้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...736#post419736

MOD อย่างนี้แจกใบไหมครับด่าไอพวกคนแบบนี้น่ะ
    โอ้ยไม่ได้หรอกครับนาย แค่บอกว่าคอมกาก ยูสก็ปลิวไปแล้ว

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ผมขอพูดหน่อยนะจ๊ะ
    จุดประสงค์ของคุณคืออะไรจ๊ะ MOD(และพวกเรา) จะช่วยอะไรคุณไม่ไดุ้ถ้าคุณไม่บอกจุดประสงค์ ช่วยได้มากสุดก็แค่สนับสนุนความเห็นของคุณ
    แล้วถ้าคุณต้องการอะไรให้แจ้งเลยนะจ๊ะได้โปรดเพราะผมก็อยากช่วยคุณ แต่ผมไม่ได้เห็นว่า MOD ไม่เป็นธรรมเพราะแอดมิน ห้ามคำหยาบแล้ว
    ซึ่งในตอนนี้แม้แต่คำแทนตนเองที่คนโบราณใช้กันก็ไม่น่าจะใช้ได้ ที่คุณโดนแบนเพราะแอดมินโมโหแล้วจริงๆ เพราะเบื่อพวกป่วนบอร์ดและพวก PDA ที่มาป่วน(เดาเอานะจ๊ะ)
    ซึ่งแอดมินอาจจะคิดว่า คุณมาป่วนซึ่งความจริงแล้วจริงใช่หรือไม่ ตามที่คุณได้พูดมาผมสรุปได้ว่า คุณไม่ได้มาป่วน
    แต่คนที่แบนคุณน่าจะอยู่้ในอารมณ์ที่ว่า"โพสต์อย่างงี้จะโพสต์ทำไม? ไม่โพสต์แล้วจะตายไหม?" ประมาณนี้ล่ะมั้ง
    ก็เลยโมโหแล้วแบนคุณซะ คุณจำไว้จะแอดมินหรือ MOD คนไหนยังไงก็เป็นคนมันต้องมีบางทีที่ควบคุมตัวเองได้จริงๆ จึงทำไป
    แต่ถ้าคุณต้องการความเป็น ผมว่่าผมอาจจะช่วยคุณไม่ได้ แต่ถ้าคุณต้องการ User เดิมกลับมาคุณก็ต้องดันเอาเองนะจ๊ะ
    แต่คุณต้องสัญญาว่า จะไม่ทำอีก(จะไม่โพสต์อะไรที่ไม่จำเป็นและแลดูน่าหมั่นไส้อย่างงั้นอีกไม่อย่างงั้นจะโดนแบนทันทีโดยไม่มีสิทธิ์เรียกร้องอะไรอีก) ซึ่งถึงผมจะมาพูดผมก็คงช่วยอะไรไม่ได้ล่ะนะ
    แต่ตามภาษาคนชอบยุ่ง ก็เลยต้องมายุ่งไม่งั้นใจมันมันไม่สงบ
    ถ้า MOD อยู่ในอารมณ์แบบนั้น ลองไปอ่านดราม่า MOD น็อตหลุดของ OCZ ดูครับแล้วคุณจะพบว่าการแบนและแจกแต้มแบบแจกดะคนแบนเองก็ใช่ว่าจะรอดนะครับ ถ้า MOD แบนเพราะสาเหตุตามที่คุณว่า ผมแจ้งแบน MOD ด้วยเช่นกันครับ เพราะผู้ดูแลต้องควบคุมอารมณ์ให้ได้ครับ
    ไปว่าเขาว่าจะโพสต์ทำไมแต่ตนเองน็อตหลุดไปแบนเขา ตนเองก็ไม่ได้ต่างกับคนที่ถูกแบนนะครับ ถ้าจะให้แบนก็ต้องแบนทั้งผู้ดูแลและสมาชิกแหละครับ
    ถ้าคุมอารมณ์ไม่ได้ก็มาลองดูกรณีตัวอย่างครับ ไปท้าเขาให้มาเป็นผู้ดูแล เลยมีคนรับคำท้า สุดท้ายแบนคนรับคำท้า แบบนี้ผมถือว่าไม่เหมาะสมครับ

ที่ผมเตือนผมแนะนำนี่สภาพสุดๆแล้วนะแถมพูดแบบเสนอทางแก้และใส่เหตุผลแล้วด้วยไม่ได้ตำหนิอย่างเดียวนะครับ

อย่างคำพูดตรงนี้ก็ไม่เหมาะสมนะครับสุภาพแต่เสียดสี ถ้าเอาตามมาตรฐานเดียวกันก็ต้องแบนตกตามกันนั่นแหละครับ ที่ผมขีดเส้นใต้คือคำไม่เหมาะสมครับ ลองตัดที่ขีดเส้นใต้ไว้เจตนาก็ไม่เปลี่ยนครับแต่สุภาพกว่าเดิมเยอะครับ ถ้าไปแบนเขาเพราะคำนั้นก็อย่าหยิบมาใช้เองครับมันไม่เหมาะสม

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: