ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493

Red face เรื่องขำๆคลายเครียดอัพเดตเรื่อยๆ

แค่อยากให้ทุกคนมีความสุขครับ

กด"ขอบคุณ"เพื่อเป็นกำลังใจ

ระดับความตลก
    เล็กน้อย
    พอขำได้
    อย่างฮา
    เฮ้ย..พี่คิดได้ไง
    ลงไปนอนกลิ้ง

ร่วมให้คะแนนความตลกเพื่มขึ้นได้นะครับ ผมอ้างอิงจากตัวผมและคำขอบคุณของเรื่องนั้นๆครับ

ส่วนมากที่ไม่มี ระดับ 1 เพราะผมคัดมาแล้วก่อนเอามาลงนะครับ

พยักร้ายส่ายหน้า(หนี)

ราชรถมาเกย

หนูน้อยหมวกแดง

ผลัดกันชก

เป็นคุณจะพูดไหม

เรื่องของนกแก้วพูดได้

โธ่เอ๊ย...เพื่งนึกออก

ไม่เข้าใจภาษามือ

เป็นอีกมุมมองที่น่าคิด

กำลังใครแรงกว่า

ซุปเปอร์จ๋อ

วีรสุกร ?

รู้จักใช้ถุงยางอนามัย

ปัญหาเฉพาะหน้า

ถือโชคลางของขลัง

เหตุการณ์ในห้องสอบ

แทงฉลาม

ตั้งสเตตัส

Facebook

กูรูการจัดการ

นกขุนทอง

ผมไม่ได้เป็นอย่างที่คุณคิด

เติมเต็มถังเซ็กฟรี1ครั้ง

คนช่างสังเกต

ชีวิตหลังความตาย

ความมั่นคง ความสำเร็จ ความรัก ....คุณเลือกอะไร

ขำๆกับแท็กซี

อยู่ที่อาตมา

ครบรอบ 40 ปี

เศรษฐีขี้งก

เพ่ เพ่ เอา หิ หนุ มะ

ประสบการณ์เฉียดตาย

คุณสามีเค้า Want

ฉลาดกว่า

การนับจำนวน

"โศกนาฎกรรม"

มองไม่ทัน

ประโยชน์ของตด

เหตุเกิด....เมื่อซื้อของขวัญให้แฟนสาว...

กินแล้วฉลาด

บางครั้งบางเรื่องก็ไม่อาจอธิบายได้

ปรึกษาปัญหาทางเพศ...แบบขำ ขำ15+

ขำๆ พระมหาสมปอง

คุณสมชาย

รางวัล

มากกว่าลูก

ความแตกต่างในเความเหมือน

ไม่กลัววะ

เผด็จศึกแม่ชี

ใส่ปากอม

เจอกันข้างล่างนะค๊ะ

กด"ขอบคุณ"เพื่อเป็นกำลังใจ

girlzeed
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hiphoptoei : 8th February 2012 เมื่อ 23:55

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ต้นเหตุอยู่นี่เอง เจ้าลิงน้อย ฮ่าๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสูบเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ขำดีแฮะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ฮ่าๆ อ่านจบก๊ากเลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    ฮ่าๆๆๆ ฉันก็ถือพวงมาลัยน่ะสิ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    5555555555+ ฮาสุดๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    555555 เจ้าของก็

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    พยัคฆ์ร้ายส่ายหน้า(หนี)

ในการทดสอบเพื่อคัดเลือกมือสังหารของCIA ภายหลังจากการสอบประวัติ, สอบสัมภาษณ์และการทดสอบอื่นๆแล้ว ก็ปรากฏว่า เหลือผู้สมัครรอบสุดท้ายแค่เพียงสามคน เป็นชายสอง หญิงหนึ่ง

ในการทดสอบด่านสุดท้าย เจ้าหน้าที่CIA ได้นำผู้สมัครชายที่เหลือคนหนึ่ง ไปยังห้องซึ่งมีประตูเหล็กใหญ่บานหนึ่ง และมอบปืนให้หนึ่งกระบอก

เจ้าหน้าที่CIA : "เรานั้นจะต้องมั่นใจว่า ไม่ว่าสถานการณ์จะเป็นเช่นไร คุณนั้นจะทำตามคำสั่งที่ได้รับมอบหมาย. ด่านสุดท้ายนี้ก็คือว่า เมื่อคุณเข้าไปในห้องนี้ คุณจะพบภรรยาของคุณนั่งอยู่บนเก้าอี้..คุณต้องฆ่าเธอซะ"

ผู้สมัคร : "คุณอย่ามาล้อเล่นน่า..ผมจะไม่ยิงเมียผมหรอกนะ"

เจ้าหน้าที่CIA : "ถ้างั้น คุณก็ไม่เหมาะกับงานนี้"

ผู้สมัครชายคนที่สอง ก็ได้รับคำสั่งให้สังหารภรรยาของตนเองเช่นกัน เขาคว้าปืนแล้วเดินเข้าไปในห้อง

ทุกอย่างเงียบกริบ เป็นเวลาประมาณห้านาที แล้วเขาก็เดินออกมา น้ำตาไหลอาบแก้ม

ผู้สมัครชายคนที่สอง : "ผมพยายามแล้ว.. แต่ผมฆ่าเธอไม่ลง"

เจ้าหน้าที่CIA : "คุณน่ะสอบไม่ผ่าน พาเมียของคุณกลับบ้านไปเหอะ"

และแล้ว ก็ถึงตาของผู้สมัครที่เป็นผู้หญิง การทดสอบก็เหมือนกัน ต่างกันนิดหนึ่งตรงที่เธอนั้นได้รับคำสั่งให้ฆ่าสามีของตนเอง เธอคว้าปืน แล้วก็เดินดุ่มๆเข้าไปในห้อง

เสียงปืนดังขึ้นหลายนัดติดต่อกัน มีเสียงร้องโหวกเหวก, เสียงโอดโอยและเสียงปึงปังโครมคราม ดังสนั่นลั่นห้อง

ครู่หนึ่ง ทุกอย่างก็สงบเงียบ ประตูก็เปิดออกอย่างช้าๆ ผู้สมัครที่เป็นหญิงก็เดินออกมา

เธอปาดเหงื่อที่หน้าผากแล้วกล่าว : "พวกคุณไม่ได้บอกฉัน ว่าปืนนั้น ใส่ลูกกระสุนปลอมเอาไว้..ฉันก็เลยต้องคว้าเอาเก้าอี้ ฟาดเขาจนคอหัก ..เรียบร้อยไปแล้ว"

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    ราชรถมาเกย

ชายคนหนึ่งต้องไปร่วมประชุมครั้งสำคัญในบอสตัน การไปครั้งนี้ เขาได้พาภรรยาของเขาไปด้วย เมื่อไปถึงโรงแรมที่พัก ฝ่ายสามีก็บอกผู้เป็นภรรยาว่า : "เธอพักผ่อนอยู่ในห้องนี้แหละนะ ฉันจะไปลงทะเบียน- คงไม่เกินหนึ่งชั่วโมง"

ผู้เป็นภรรยาก็นอนพักผ่อนบนเตียง..ทันใดนั้น รถไฟลอยฟ้าคันหนึ่งก็แล่นเฉียดผ่านหน้าต่างห้องพัก มันทำให้เกิดแรงสั่นสะเทือนอย่างรุนแรงจนเธอถึงกับกระเด็นลงจากเตียง ไม่คิดว่ามันจะเป็นไปได้ เธอลองนอนบนเตียงอีกครั้งหนึ่ง แล้วรถไฟเจ้ากรรมก็ควบคำรามสนั่นหวั่นไหวมาอีกขบวนหนึ่ง ทำให้เธอนั้น ถึงกับกระเด็นลงไปนอนโก้งโค้งอยู่บนพื้นอีกครั้งหนึ่ง

ด้วยความโมโหแบบสุดๆ เธอรีบโทรหาเจ้าหน้าที่โรงแรม บอกว่าจะขอคุยกับผู้จัดการ ซึ่งผู้จัดการก็บอกว่าจะรีบขึ้นไปดูใหู้ในทันที เมื่อขึ้นไปรับทราบเรื่องราวจากการบอกเล่าของเธอแล้ว เขานั้นไม่เชื่อว่ามันจะเป็นไปได้ แต่เธอก็ยืนยันว่ามันเป็นเรื่องจริง

สุภาพสตรี : "เอ้า..คุณมานอนบนเตียงข้างๆฉันนี่ -รับรองว่าเดี๋ยวคุณจะต้องกระเด็นลงไปหัวโขกพื้น..คอยดูนะ.!"

ผู้จัดการก็เลยนอนลงข้างๆเธอ..ทันใดนั้น ชายผู้เป็นสามีก็โผล่พรวดเข้ามา

ชายผู้เป็นสามี : "เฮ้ย!..เอ็งทำอะไรวะนั่น?"

ผู้จัดการ : "แฮ่ๆ..คุณจะเชื่อมั้ยเนี่ย..ว่าผมกำลังรอรถไฟ?"

(ง่ะๆๆ)

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    หนูน้อยหมวกแดง

หนูน้อยหมวกแดง ขณะกำลังเดินกระโดดโลดเต้นไปบนถนน เธอก็เห็นเจ้าหมาป่าจอมวายร้ายตัวเบ้อเริ่มตัวหนึ่ง กำลังแอบนั่งยองๆอยู่หลังท่อนไ้ม้่ใหญ่

หนูน้อยหมวกแดง : "โอ้โฮ!..คุณช่างมีดวงตาที่กลมโตจังเลยนะ..คุณหมาป่า"

ด้วยความตกใจ เจ้าหมาป่ากระโดดผลุงขึ้นมาแล้ววิ่งหนีไป

เดินไปได้อีกหน่อย หนูน้อยหมวกแดง ก็เจอเจ้าหมาป่าตัวนั้นอีกครั้งหนึ่ง-คราวนี้มันแอบนั่งยองๆอยู่หลังตอไม้

หนูน้อยหมวกแดง : "โอ้โฮ!..คุณช่างมีหูที่ใหญ่จังเลยนะ..คุณหมาป่า"

นั่นก็เป็นอีกครั้งหนึ่ง..ที่เจ้าหมาป่ากระโดดผลุงขึ้นมาแล้ววิ่งหนีไป

หนูน้อยหมวกแดงเธอก็เดินไปเรื่อยๆประมาณสองไมล์ แล้วเธอก็ได้เห็นเจ้าหมาป่าตัวนั้นอีกครั้งหนึ่ง คราวนี้ เจ้าวายร้ายนั้น แอบนั่งยองๆอยู่หลังป้ายบอกทาง

หนูน้อยหมวกแดง : "โอ้โฮ!..คุณช่างมีฟันซี่ใหญ่ๆ่ เต็มปากเลยนะ..คุณหมาป่า"

เจ้าหมาป่ากระโดดผลุงขึ้นมา แล้วโวยวายลั่น : "ปัดโธ่เว้ย!..เธอช่วยไปให้ไกลๆฉันซะทีได้มั้ย.?.ฉันจะขี้เว้ย..ปัดโธ่!..มากวนอยู่ได้.."

(ง่ะๆๆๆ)

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    พลัดกันชก

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว มีชายชาวสก็อตและชายชาวอังกฤษ อาศัยอยู่บ้านติดกัน ชายชาวสก็อตนั้น เลี้ยงแม่ไก่เอาไว้ตัวหนึ่ง และทุกๆเช้า เขาก็จะไปเก็บไข่ฟองหนึ่งที่แม่ไก่่ได้ไข่เอาไว้ในสวน มาทำเป็นอาหารเช้า

และในเช้าวันหนึ่ง ชายชาวสก็อตก็พบว่า แม่ไก่ของเขานั้น ดันไปไข่เอาไว้ในสวนของชาวอังกฤษ เพื่อนบ้านของเขา ขณะที่เขานั้นกำลังคิดที่จะไปขออนุญาตเพื่อนบ้าน เพื่อขอเข้าไปเก็บไข่ ปรากฏว่า ชายชาวอังกฤษได้เห็นไข่ ก็รีบหยิบเอาไป ชายชาวสก็อตก็รีบวิ่งเข้าไปโวย บอกว่าไข่ใบนั้นเป็นของตนเพราะตนเป็นเจ้าของแม่ไก่ แต่ชายชาวอังกฤษกลับบอกว่า ไข่นั้นน่าจะเป็นของตน เพราะแม่ไก่ เข้ามาไข่ในที่ของตน

ทั้งสองคนเถียงกันหน้าดำหน้าแดงอยู่พักหนึ่ง ชายชาวสก็อตก็บอกว่า : "ที่บ้านฉันนะ เวลาที่ทะเลาะกัน เราจะยุติปัญหาด้วยการผลัดกันชกหน้าคนละที คืออย่างในกรณีนี้ ผมก็จะซัดหน้าคุณทีหนึ่ง และดูว่า คุณจะฟื้นเร็วแค่ไหน แล้วคุณก็ซัดผมคืนทีหนึ่ง แล้วดูว่า ผมจะฟืันเร็วแค่ไหน ใครฟื้นเร็วกว่า ถือเป็นผู้ชนะ ก็เอาไข่ไป"

ชายชาวอังกฤษก็ตกลงตามนั้น ชายชาวสก็อตก็คว้าเอาของหนักๆแถวๆนั้นมากำไว้ ก้าวถอยหลัง แล้ววิ่งเข้าชกชายชาวอังกฤษจนสุดแรง โดนเข้าไปเต็มดั้ง ชายชาวอังกฤษหงายท้องลงไปนอนร้องครวญครางด้วยความเจ็บปวด เอามือกุมจมูกครางหงิงๆร่วมครึ่งชั่วโมง

และแล้ว เขาก็ค่อยๆลุกขึ้นยืน และกล่าวว่า :"โอ.เค. ทีนี้ก็ตาฉันบ้างละ"

ชายชาวสก็อต : "คุณเอาไอ้ไข่บ้านั่นไปก็แล้วกัน"

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    ชอบเรื่องไหนก็โพสบอกกันได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    998
    เป็นคุณจะพูดไหม

เรื่องนี้เกิดขึ้นในห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง ลูกค้าชายร่างล่ำบึ้กที่พูดติดอ่างอย่างรุนแรงคนหนึ่ง ได้เดินไปที่เคาน์เตอร์ แล้วถามว่า : "ผะๆ- แหนกๆ-สิน-ค้าๆผู้ๆชายอยู่-ด้านๆไหนครับ?"

พนักงานที่เคาน์เตอร์จ้องมองเขาแล้วก็ไม่ได้ตอบอะไร

ลูกค้าคนนั้น ก็ถามซ้ำอีกหลายครั้งว่า : "ผะๆ- แหนกๆ-สิน-ค้าๆผู้ๆชายอยู่-ด้านๆไหนครับ?"

พนักงานคนนั้นก็ไม่ยอมตอบ จนท้ายที่สุด ลูกค้าคนนั้นก็โมโหเดือดปุดๆ และปึงปังเดินออกจากห้างไป

ลูกค้าที่ยืนเข้าคิวต่อจากชายคนนั้น ก็เอ่ยถามพนักงาน : "ทำไมถึงไม่ยอมตอบที่เขาถามล่ะ?"

พนักงาน : "คุๆๆ-คุณ-คิๆๆ-คิด-ว่า-ผะๆๆ-ผม-อยาก-จะ-หะ-หาเรื่อง-โดๆๆ-โดน-ชก-รึๆ-ไง?"

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    เรื่องของนกแก้วพูดได้

ชายคนหนึ่ง ได้ไปที่ร้านขายสัตว์เลี้ยง เพื่อที่จะซื้อนกแก้วสักตัวหนึ่ง ที่ร้านนั้น เขาก็เห็นนกแก้วตัวหนึ่ง มีเชือกสีแดงผูกไว้ที่ขาซ้ายและเชือกสีเขียวผูกที่ขาขวา เขาจึงถามเจ้าของร้าน ว่าผูกเชือกเอาไว้ทำไม

เจ้าของร้าน : "อ๋อ! คือว่า เจ้านกตัวนี้ มันได้รับการฝึกมาอย่างดี ถ้าคุณกระตุกเชือกสีแดง มันจะพูดภาษาฝรั่งเศส แต่ถ้าคุณกระตุกเชือกสีเขียว มันก็จะพูดภาษาเยอรมัน"

ชายคนนั้น : "แล้วถ้าผม กระตุกทั้ง 2 เส้นละครับ?"

เจ้านกแก้ว : "ฉันก็ตีลังกาหัวทิ่ม นะสิโว้ย จ๊าดง่าว!!"

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    เรื่องผลัดกันชกรู้สึกเคยฟังนานแล้ว แค่เปลื่ยนตัวละคร กับเปลื่ยนจากไข่ เป็น.... จำไม่ได้

ซุปเปร์จ๋อก็ฮาดี

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ชอบเรื่องผลัดกันชกครับ ฮาดี
    แค่คิดดีทำดีก็พอ...

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    บางเรื่องที่ผมไปเจอก็ซ้ำเยอะครับเปลี่ยนตัวละครแค่นั้นเอง
    นี้ผมก็คัดอันที่อ่านแล้วน่าจะตลกมาอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    998
    โธ่เอ๊ย...เพิ่งนึกออก

บุญผาถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลเนื่องจากได้รับอุบัติเหตุบาดเจ็บที่ ขาข้างขวา จากการตรวจของหมอพบว่าขา
    ของเขาหัก จำเป็นต้องได้รับการรักษาอย่างถูกต้องหมอจึงต้องการทราบสาเหตุข องการบาดเจ็บ

หมอ : มันเกิดอะไรขึ้นกับขาของคุณ ?

บุญผา : คือว่า... เมื่อ ยี่สิบปีที่แล้ว...

หมอ : เรื่องที่ผ่านไปแล้วอย่าสนใจเลย เอาเป็นว่าที่ขาหักนี้เพราะอะไร ?

บุญผา : ก็มันเกี่ยวกับเรื่องเมื่อยี่สิบปีที่แล้วครับ ตอนนั้นผมเพิ่งเรียนจบจากมหาวิทยาลัยแล้วไปสมัครงาน
    ในฟาร์มแห่งหนึ่ง ผมต้องกินอยู่ในฟาร์มกับเจ้าของฟาร์ม ในคืนวันแรก ลูกสาวคนสวยของเจ้าของฟาร์ม
    ได้เข้ามาหาผมถึงที่ห้องนอน

เธอถามผมว่า " คุณต้องการอะไรไหม? "
    ผมตอบเธอว่า " ไม่ครับ ขอบคุณ "
    เธอถามผมว่า " คุณแน่ใจหรือ "
    ผมตอบไปว่า " ผมแน่ใจ "
    เธอถามผมอีกว่า " มีอะไรที่ฉันจะทำให้คุณได้บ้างไหม? "
    ผมตอบว่า " ไม่มีครับ ขอบคุณ "

หมอ : เฮ้ย ไม่เห็นมันจะเกี่ยวกับเรื่องที่คุณขาหักเลยนี่

บุญผา : เกี่ยวซิครับ พอดีเมื่อเช้านี้ผมปีนขึ้นไปซ่อมเสาอากาศบนหลังคาบ้านของผม ผมคิดถึงเรื่องนี้พอดี
    โธ่เอ๊ยผมเพิ่งคิดออกว่าผมนี้โง่จริงๆ ผมเลยเอามือข้างหนึ่งมาเขกหัวตัวเอง มืออีกข้างหนึ่งหลุดจากการจับ
    เสาผมเลยตกลงมาจากบนหลังคาทำให้ผมขาหักครับ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    ไม่เข้าใจภาษามือ

บุญแนมกับบุญปรอดเป็นหนุ่มหูหนวกกันทั้งสองคน แต่พวกเขาก็เป็นเพื่อนที่รักกันมาก วันหนึ่ง บุญแนม
    ขับรถไปหาบุญปรอดที่อพาร์ทเมนท์แล้วส่งภาษามือคุยกัน

บุญแนม : ไปเที่ยวอาบอบนวดกันไหม ?

บุญปรอด : ดีเหมือนกัน แต่ผมไม่มีถุงยางอนามัย

บุญแนม : ไม่มีปัญหา ประเดี๋ยวแวะซื้อที่ร้านขายยาข้างหน้า

บุญปรอดกระโดดขึ้นรถในทันที บุญแนมขับรถไปไม่ไกลเท่าไรก็พบร้านขายยาอยู่ริมถนน บุญปรอดอาสา
    ที่จะลงไปซื้อถุงยางอนามัยเอง 4-5 นาทีให้หลังเขากลับมาที่รถ เคาะกระจกหน้าต่าง ส่งภาษามือคุยกัน

บุญแนม : มีปัญหาอะไร ?

บุญปรอด : คนขายเขาไม่เข้าใจภาษามือ

บุญแนม : กลับไปใหม่ เอาแบงค์ร้อยบาทวางไว้บนตู้กระจกแล้วควักอ้ายนั่นของคุณวางไว้บ นตู้กระจกคู่กับ
    แบงค์ร้อยด้วย ทีนี้ละก็เขาจะเข้าใจแน่นอน

บุญปรอดหายเข้าไปในร้านขายยาอีกครั้งหนึ่ง 5 นาทีต่อมา เขาเดินมาเคาะกระจกหน้าต่างรถอีก บุญแนม
    เริ่มหงุดหงิด จึงส่งภาษามือออกไป

บุญแนม : มีปัญหาอะไรอีกล่ะ ?

บุญปรอด : ผมทำตามที่คุณบอกผมทุกอย่าง แต่คนขายเขาก็ควักอ้ายนั่นของเขาขึ้นมาวางบนตู้กระจกคู่กับ
    ของผม ปรากฏว่าของเขาใหญ่กว่าของผมมาก เขาเลยหยิบแบงค์ร้อยใส่กระเป๋าไปแถมยังยิ้มเยาะผมอีกด้วย

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    เป็นอีกมุมมองที่น่าคิด

เด็กชายบุญชนะเป็นนักเรียนชั้นประถมปีที่ 4 เขาเป็นเด็กที่ฉลาดกว่าเด็กใดๆในห้องเดียวกัน ในชั่วโมงคณิตศาสตร์
    คุณครูสายใจสอนการลบเลข

ครูสายใจ : มีนก 8 ตัวเกาะอยู่บนรั้ว ครูเอาปืนลูกซองยิงไปหนึ่งนัด ถูกนกตกลงมาตาย 3 ตัว คงเหลือนกบนรั้วกี่ตัว

นักเรียน1 : 5 ตัวครับ

ครูสายใจ : เก่งมาก เอ้า ! เด็กชายบุญชนะ เหลือนกกี่ตัว ?

บุญชนะ : ไม่เหลือสักตัวครับ

ครูสายใจ : ทำไมจึงไม่เหลือสักตัว ?

บุญชนะ : พอได้ยินเสียงปืนนกที่เหลือมันตกใจ เลยบินหนีไปหมดครับ

ครูสายใจ : อืม์ แม้คำตอบไม่ตรงตามเจตนาแต่มันก็เป็นมุมมองหนึ่งที่น่าคิด ครูชอบมุมมองนี้เหมือนกัน

บุญชนะ : คุณครูครับ ขอผมถามคุณครูหน่อยครับว่า มีหญิงสาว 3 คน นั่งกินไอศกรีมโคนอยู่ในสวนสาธารณะ
    คนที่หนึ่งใช้ลิ้นเลียไอศกรีม คนที่สองใช้ฟันกัดไอศกรีม คนที่สามใช้ปากดูดไอศกรีม อยากทราบว่าผู้หญิงคน
    ไหนที่แต่งงานแล้ว

ครูสายใจรู้สึกขวยเขินต่อคำถามนี้เล็กน้อย แต่เพื่อฝึกให้นักเรียนกล้าตอบกล้าแสดงออก เธอก็ตอบแบบอายๆ

ครูสายใจ : ครูว่า คนที่ใช้ปากดูดไอกรีมนะซี

บุญชนะ : ไม่ใช่ครับ คำตอบที่ถูกคือคนที่สวมแหวนแต่งงานบนนิ้วนางครับ แต่ผมว่าคำตอบของคุณครูมันเป็น
    อีกมุมมองหนึ่งที่น่าคิดเหมือนกันครับ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ฮาทุกเรื่อง ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    998
    กำลังใครแรงกว่า

บุญเด็ด อดีตนายธนาคารใหญ่หลังเกษียณอายุแล้ววันๆจะใช้เวลาไปงานแสดงสิน ค้าต่างๆเพื่อฆ่าเวลา
    วันหนึ่ง เขาขับรถเมอร์ซิเดส เบนซ์ 500 CDI ป้ายแดงซึ่งเขาเพิ่งถอยออกมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วเพื่อไปดู
    งานแสดงนาฬิกา อัญมณีและเครื่องประดับ แต่เนื่องจากรถที่มางานมีจำนวนมากทำให้เขาหาที่จอดรถไม่
    ได้แม้จะต้องขับวนอยู่หลายรอบแล้วก็ตาม จนกระทั่งเขาเห็นผู้หญิงคนหนึ่งหอบของพะรุงพะรังเดินไปที่
    รถของเธอ เขาขับรถเข้าไปรอโดยเปิดไฟกะพริบค้างไว้อย่างใจเย็น ครู่ใหญ่ๆหลังจากนั้นผู้หญิงคนนั้นก็
    ขับรถออกไป ไม่ทันที่บุญเด็ดจะขับรถเมอร์ซีเดสเข้าจอดแทนปรากฏว่ามีชายหนุ่ มคนหนึ่งขับรถโตโยต้า
    แคมรีป้ายแดงเข้าไปเสียบเสียก่อน บุญเด็ดตะลึงไปชั่วครู่แล้วเขาก็โกรธจนตัวสั่น เขาลงจากรถแล้วเดิน
    ตรงไปหาชายหนุ่มทันที

บุญเด็ด : คุณทำอย่างนี้ได้อย่างไร ? คุณไม่เห็นหรือว่าผมเปิดไฟกะพริบค้างไว้เพื่อแสดงว่าผมกำลังรอ
    จอดรถในช่องนี้อยู่

ชายหนุ่ม : ผมไม่สน คนหนุ่มอย่างผมมีกำลังและว่องไวมากกว่าก็ต้องได้เป็นธรรมดา

หลังจากชายหนุ่มพูดเสร็จเขาก็ลงจากรถ ล็อกประตูอย่างไม่แยแสแล้วรีบเดินเข้างานแสดงสินค้า แต่เมื่อ
    เขาคล้อยไปได้เพียงประมาณ 20 เมตรเท่านั้น เขาก็ได้ยินเสียง โครม ! ดังสนั่นหวั่นไหว เขาหันมองตาม
    เสียงนั้นไป แล้วเขาต้องสะดุ้งตกใจ เพราะภาพที่เขาเห็นเป็นรถเมอร์ซีเดสป้ายแดงคันหนึ่งชนเข้ากับรถ
    โตโยต้าแคมรีของเขา สภาพรถพังยับเยินทั้งคู่ เขาจึงหันหลังกลับแล้วรีบไปที่รถของเขาทันที ภาพที่เขา
    มองเห็นคือบุญเด็ดยืนยิ้มอยู่ตรงที่เกิดเหตุ เขาตรงรี่เข้าไปหา

ชายหนุ่ม : คุณทำอย่างนี้ได้อย่างไร ? รถผมพังเสียหายหมดแล้ว

บุญเด็ด : ผมไม่สน คนแก่อย่างผมมีกำลังเงินมากกว่าก็ต้องเลือกทำอย่างนี้เป็นธรรมดา

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    ซุปเปอร์จ๋อ

ตำรวจนายหนึ่งไปเจอรถซึ่งประสบอุบัติเหตุพังยับเยิน คนขับและคนที่นั่งมาด้วยตายเรียบ ขณะที่เขากำลังตรวจดูซากรถ ก็มีเจ้าลิงน้อยตัวหนึ่งกระโดดออกมาจากป่าละเมาะแล้วกระโดดเต้น"ฮิปห็อป"ไปรอบๆซากรถ ตำรวจมองไปที่เจ้าจ๋อแล้วกล่าว : "ถ้าเอ็งพูดได้ ก็คงจะดีซินะ"

เจ้าลิงน้อยเงยหน้าขึ้นมองตำรวจ แล้วผงกศรีษะขึ้นลง

ตำรวจ : "เอ็งเข้าใจที่ข้ากำลังพูดเรอะ?"
    เจ้าลิงน้อยผงกศรีษะตอบรับอีกครั้งหนึ่ง

ตำรวจ : "อืม..เอ็งเห็นตอนที่เหตุมันเกิดใช่มั้ย?"

"เห็นสิ" เจ้าลิงน้อยแสดงท่าทางตอบรับ

ตำรวจ : "ไหนบอกซิว่ามันเกิดขึ้นยังไง?"

เจ้าลิงน้อยทำท่าทางว่ามีกระป๋องอยู่ในมือแล้วยกขึ้นแตะที่ปาก

ตำรวจ :"พวกเขาดื่มกันเรอะ?"

เจ้าลิงน้อย :"ใช่ๆ"

ตำรวจ : "แล้วไงอีก?"

เจ้าลิงน้อยทำท่าทางคีบนิ้วเข้าหากันแล้วเอามาแตะที่ปาก

ตำรวจ : "พวกเขาสูบกัญชากันเรอะ?"

ตำรวจ:"เดี๋ยวๆ..นี่เอ็งกำลังบอกข้าว่า พวกเจ้านายของเอ็งเนี่ย ได้ดื่มเบียร์แล้วก็สูบกัญชากันในรถ ก่อนที่รถจะคว่ำพังยับทั้งคัน"

ตำรวจ : "แล้วในระหว่างนั้น เอ็งทำอะไรวะ?"

เจ้าจ๋อตอบด้วยการทำท่าทางให้ดูว่า : "ตอนนั้น ฉันก็ถือพวงมาลัยนะสิ" ( 5555 )

เป็นกำลังให้ด้วยนะครับ วันหลังจะหามาให้อีก

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    วีรสุกร ?

สายพะนอขับรถไปหาเพื่อนที่อำเภอสองพี่น้อง ขณะที่อยู่แถวนครไชยศรีรถยนต์ของเธอเกิดยางแตกที่
    หน้าฟาร์มสุกรแห่งหนึ่ง ระหว่างที่เธอโทรศัพท์ให้เพื่อนขับรถจากสองพี่น้องมาช่วยเปลี่ย นยางให้นั้น
    บุญควรเจ้าของฟาร์มและภรรยาได้ออกมาเชื้อเชิญให้เธอไปนั่งรอในบ ้าน สายพะนอเห็นว่าคงต้องใช้
    เวลาอีกพักใหญ่กว่าเพื่อนจะมาถึงแล้วยังต้องใช้เวลาในการเปลี่ย นยางอะหลั่ยอีก ดังนั้นเธอจึงรับเชิญเข้า
    ไปนั่งดื่มน้ำรออยู่ในบ้าน ทันใดนั้นเธอสังเกตเห็นสุกรตัวหนึ่งเนื้อตัวสะอาดสะอ้านเดินไปม าอยู่ในบ้าน
    มันมีเพียงสามขาเท่านั้นส่วนขาหลังข้างขวาเป็นขาไม้ ด้วยความสงสัย

สายพะนอ : ทำไมหมูตัวนี้มีขาไม้ ? แล้วมันมาเดินเพ่นพ่านอยู่ในบ้านเพราะอะไร ?

บุญควร : อ๋อหมูตัวนี้เป็นหมูที่กล้าหาญมาก คืนวันหนึ่งผมกับภรรยากำลังนอนหลับสนิทอยู่ มันเข้ามาใน
    ห้องนอนของเราปลุกเราให้ตื่นขึ้นเพราะตอนนั้นไฟกำลังไหม้บ้านเร าอยู่พอดี พวกเราหนีรอดออกมาได้
    อย่างหวุดหวิดเลยทีเดียว

สายพะนอ : จริงซี แล้วขาหลังข้างขวาของมันเลยถูกไฟไหม้ใช่ไหม ?

บุญควร : เปล่าไม่ใช่ มันไม่เป็นอะไรเลย ยิ่งกว่านั้นมันยังเข้าไปช่วยลูกๆของผมหนีรอดปลอดภัยทุกคน

สายพะนอ : อ้าว แล้วถ้าอย่างนั้นทำไมมันจึงต้องมีขาไม้ล่ะ ?

บุญควร : ผมบอกคุณแล้วไม่ใช่หรือว่ามันเป็นหมูที่กล้าหาญมากที่สุดในประว ัติศาสตร์ มันช่วยชีวิตพวกเรา

สายพะนอ : อันนั้นฉันรู้ แต่แล้วมันเกี่ยวอะไรกับขาไม้ของมันล่ะเนี่ย ?

บุญควร : อ๋อ เวลาเราจะกินหมูที่มีค่ามากอย่างนี้ เราจะไม่กินมันทีเดียวหมดทั้งตัวหรอก

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: