ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณรู้จัก Steve Vai หรือไม่

ผู้โหวต
55. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • รู้จัก

34 61.82%
  • ไม่รู้จัก

21 38.18%
    Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346

Post คุณรู้จัก Steve vai หรือไม่

คุณรู้จักชายคนนี้หรือไม่

Steve Vai

เกิดเมื่อ 6 มิถุนายน 1960 ณ.Long Island, New Yorkเริ่ม เรียนกีต้าร์อย่างจริงจังเมื่ออายุ 13 กับ Joe Satriani จากนั้นไปศึกษาด้านดนตรีที่ Berklee School ใน Boston และย้ายมาอยู่ที่ LAในปี 1979 เพื่อเป็นนักดนตรีในวงดนตรีของ Frank Zappa ออกโซโลอัลบั้มแรก Flex-able [1984]และ ในปี 1985เข้าไป แทนที่ Yngwie Malsteenใน AlcaTrazz ซึ่ง มี Graham Bonnet เป็นนักร้องนำ( อดีต นักร้องนำวง RainBow) ออกอัลบั้ม Disturbing the peace [1985]

ต่อมาในปี1986 ย้ายมาอยู่กับ David Lee Roth Band ออกอัลบั้ม 2 มาชุดคือ Eat 'em and Smile [1986] และ Skyscraper [1988]หลัง จากนั้นในปี 1989 มาอยู่กับวง White Snake ออกอัลบั้ม Slip of the Tongue แม้ว่าจะมีชื่อมือกีต้าร์ Adrian Vandenberg ร่วมด้วย (และเป็นคนร่วมแต่งเพลงกับ David Coverdale ) แต่ VAI เป็นคนเล่นกีต้าร์ทั้งหมด เนื่องจาก Adrian ประสบอุบัติเหตุต่อมาในปี 1990 ออกอัลบั้มแห่งประวัติศาสตร์ของโลกกีตาร์ในยุค'90ที่มีชื่อว่า Passion and Warfare ซึ่งอัลบั้มนี้เราถือได้ว่า...เป็นการแจ้งเกิดจุติให้ใครหลายๆคนได้รู้จัก เขาในฐานะเทพเจ้ากีตาร์ตนหนึ่งและหลังจากนั้นอีก 3 ปีคือในปี 1993เขาก็ได้ออกอัลบั้มที่ชื่อว่า Sex and Religien และก็มีตามออกมาอยู่เรื่อยๆสำหรับผลงานของ Steve Vai.

Steve Vai - สุดยอดมือกีต้าร์แนวบรรเลงแบบเมททัลผู้ที่นิยมชมชอบงานเพลงประเภทบรรเลง กีต้าร์แนวRockแบบเมโลดี้สวยงามนอกจากJoe Satrianiแล้วคงจะไม่พลาดผลงานของมือกีต้าร์ระดับเทพผู้นี้

Steve Vai โดดเด่นในฐานะของผู้ช่ำชองในการใช้เทคนิคการเล่นกีต้าร์แนวร็อค เขาเป็นสัญลักษณ์ของการบุกเบิกสไตล์การเล่นแปลกๆและเป็นตัวอย่างที่ดีที่ แสดงให้เห็นว่าการศึกษาดนตรีสามารถทำให้ประสบความสำเร็จได้อย่างไร

Steven Siro Vai หรือที่รู้จักกันว่าSteve Vaiผู้มีอาวุธประจำตัวเป็นกีต้าร์ รวมถึงกีต้าร์เจ็ดสาย

กีต้าร์สามคอ เกิดเมื่อวันที่ 6 มิถุนายน คศ. 1960 ที่ New York เขาเริ่มเล่นกีต้าร์ตอนอายุ 13 ขวบ เพราะได้แรงบันดาลใจจาก Jimi Hendrix , Led Zeppelin และ Alice Cooper หลังจากนั้นไม่นานVai ได้พบกับ Joe Satriani มือกีต้าร์รุ่นพี่ที่โรงเรียน ซึ่งเป็นคนที่เขาไปเรียนกีต้าร์ด้วยในช่วงวัยรุ่นตอนต้น หลังจากจบมัธยม Steve Vaiเรียนต่อที่ Berklee College Of Music ที่ Boston ที่นี่เองที่เขาเริ่มหลงไหลผลงานของ Frank Zappa แล้วแกะเพลงที่ท้าทายที่สุดหลายๆเพลงของ Frank (รวมถึงเพลง Black Page อันโด่งดัง)และส่งไปให้เจ้าตัวดู Frank ประทับใจมากจนเชิญเขาไปร่วมวง ต่อมา Vai ทัวส์ทั่วโลกกับ Zappa ร่วมเล่นในหลายอัลบั้มของ Zappa และสร้างชื่อเสียงขึ้นมาในฐานะมือกีต้าร์ร็อคที่มีพรสวรรค์มากที่สุดคนหนึ่ง ในแวดวง ต่อมาก็ได้ร่วมงานกับศิลปินมากมายอาทิWhitesnake, Alcatrazz, David Lee Roth และการแสดงสดในนามG3รุ่นแรกร่วมกับJoe Satriani, Eric Johnsonมาแล้ว Steve Vaiได้รับการโหวตเป็นมือกีต้าร์ร็อคยอดเยี่ยมประจำปี 1986 ในนิตยสาร Guitar Player และตลอดมาจนถึงต้นยุค 90 นั้นเขาติดอันดับสูงสุดในการจัดอันดับต่างๆและขึ้นปกนิตยสารกีต้าร์ทุกฉบับ

แหล่งข้อมูล http://clickredcdw.blogspot.com/2010...ai-ibanez.html

เค้าคนนี้เป็นมือกีตาร์ที่ผมชอบมาก ๆ คนหนึ่งเลยแหล่ะ แต่เหมือนเกย์นิดนึงนะ
    ฝีมือระดับขึ้นเทพเลยแหล่ะครับ เคยใช้ลิ้น ลีดกีตาร์ด้วย (ว้าว)

ส่วนใครอยากรู็ว่า ฝีมือเค้าเป็นอย่างที่ผม กล่าวมาจริงรึเปล่า ลองชมดูกันได้เลยครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kyokyosa132 : 3rd November 2011 เมื่อ 04:14
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมไม่เคยเห็นผ่านด้วยซ้ำ แต่เนื้อหาสาระดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    เหมือนมีในเกม GH เลยนะครับ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ผมรู้แค่ว่าเขาเป็นมือกีตาร์ที่ใช้ Effect Sustainer คุ้มค่ามากทีเดียว = =
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมเกิดไม่ทันครับ

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Crying Machine เพลงนี้ผมชอบมาก

แกเล่นออกมาได้ ให้ความรุ้สึกมาก เสียงกีตาร์ บาดใจเหมือนเสียงร้องไห้ สมชื่อ Crying Machine จริงๆ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    597
    เพลง For The Love Of God สุดเลยนะครับ ลองไปหาฟังได้ใน YouTube นะครับ

ปล.ผมลงคลิปไม่เป็น มือใหม่ครับ 555+
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชอบ For The Love Of God เหมือนกันครับ ได้ใจมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    รู้ จัก แต่ jimi handrix 555+

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ใครเล่นกีต้าร์สายฮีโร่ แล้วไม่รู้จักคนนี้ผมว่า เปลี่ยนไปเล่นสายอื่นเถอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    สอบถามหน่อยครับ steve vai นี่ ได้ระดับ billy sheehan เป็นมือเบสให้เลยหรอ

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    คนนี้สุดยอดมาก เลกาโต้เร็วมากๆ
    แล้วผมว่าเค้าเป็นรุ่นแรกๆที่ใช้เทคนิคโยกฟรอยโรสแบบหวีดเสียงเลย
    แล้วก็ชอบเวลาเค้าเล่นสด ฟิลลิ่งมาเต็มมาก ท่ายืน ท่าเต้น มาเต็มจริงๆ แล้วต้องมีพัดลมเป่าตัวนึงด้วยนะ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    รู้จัดดีเลยครับ เป็น 1 ใน ไอดอล ของผมเลย บางคนถ้าไม่ได้เล่นกีต้าร์ จริงๆจังๆ จะไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่นะ เพราะ เขาเป็น ยอด ฝีมือในปัจจุบัน

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไอดอล ผมเลย เอาเป็นว่า เห็น ibanez jem7 ปุ๊บ หน้าแกลอยมาก่อนเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    597
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -best- อ่านกระทู้
    ไอดอล ผมเลย เอาเป็นว่า เห็น ibanez jem7 ปุ๊บ หน้าแกลอยมาก่อนเลย

มีหูหิ้วด้วยหล่ะ 555+ (ใช่หูหิ้วรึเปล่า)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _TOnZ- อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยครับ steve vai นี่ ได้ระดับ billy sheehan เป็นมือเบสให้เลยหรอ
    ใช่แล้วครับ เขาก็ได้เข้าร่วมกับวงของ David Lee Roth ซึ่ง David Lee Roth ได้แยกออกมาจาก Van Halen เพื่อมาตั้งวงของตนเอง

และได้ Steve Vai มาเป็นมือกีตาร์ โดยมีมือกลองคือ Greg Bissonette ซึ่งวง David Lee Roth ได้ประสบผลสำเร็จในวงการ rock อย่างมากในช่วงยุค 80

แต่มันนานมาแล้วหล่ะ

อ้างอิงข้อมูลครับ http://www.oknation.net/blog/rockman.../01/21/entry-4

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -best- อ่านกระทู้

อิอิ ในภาพนั้นคือ Ibanez Jem 555 ครับ ไม่ใช้ Jem7vwh สังเกตุคือ อินเลย์ เถาวัลย์ ครึ่งเดียว

ตัวที่ น้า Vai ใช้เป็นประจำคือ Ibanez Jem 7vwh ครับ อะไหล่ทอง อินเลย์ เถาวัลย์ เต็มคอ ขุด เฟรต 21 - 24

ตัวนี้

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อิอิ ในภาพนั้นคือ Ibanez Jem 555 ครับ ไม่ใช้ Jem7vwh สังเกตุคือ อินเลย์ เถาวัลย์ ครึ่งเดียว

ตัวที่ น้า Vai ใช้เป็นประจำคือ Ibanez Jem 7vwh ครับ อะไหล่ทอง อินเลย์ เถาวัลย์ เต็มคอ ขุด เฟรต 21 - 24

ตัวนี้

โอ้ขอบคุณครับ พลาดเลยเรา ฮ่าๆๆ

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    For The Love Of God สุดยอดมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Thailand-Bankok
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เค้าต้องมาคู่ กับ Joe Satriani ครับ 2 คนนี้ G3 สุดยอดมากครับ
    [CPU: Core 2 Duo] [Ram: 2GB] [V-Card: ATI HD 6770]

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เขาโซโล่ได้ดีมากๆ steve vai น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ใครที่ชอบ Solo กีตา้ร์ ไม่รู้จักก็ไม่ต้อง Solo ละ