ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

~ “ดันเต้” ใน DmC ของ Ninja Theory เป็นคนละคนกับคนเดิม ~

~ “ดันเต้” ใน DmC ของ Ninja Theory เป็นคนละคนกับคนเดิม ~

Ninja Theory ออกมายืนยันว่า "ดันเต้" รูปลักษณ์ใหม่ในเกม Devil May Cry ที่พวกเขากำลังพัฒนาไม่ใช่คนเดียวกับ "ดันเต้" ที่อยู่ในภาคก่อนหน้านี้ และโลกของ DmC ก็เป็นโลกคู่ขนานกับภาคเดิม

หลังจากที่บริษัทแคปคอม (Capcom) ได้นำเสนอเกม Devil May Cry ภาคใหม่ที่มีชื่อย่อว่า DmC ฝีมือทีม Ninja Theory แฟนเกมก็ต่างแสดงความไม่พอใจกับ”ดันเต้” รูปลักษณ์ใหม่ ล่าสุดจากรายงานในนิตยสารเดนเกคิ (Dengeki) เพลย์สเตชันของประเทศญี่ปุ่น ทีมงาน Ninja Theory ก็ได้ออกมาอธิบายถึงสาเหตุที่ทำให้รูปลักษณ์ของ ”ดันเต้” ตัวละครเอกในเกมแตกต่างจากเดิมก็เพราะเขาไม่ใช่ ”ดันเต้” คนเดียวกันกับที่อยู่ในเกมภาคก่อนหน้านี้และเกม DmC ก็มีเนื้อเรื่องอยู่ในโลกคู่ขนานที่เป็นคนละโลกกับที่มีอยู่ในเกมภาคก่อน

เมื่อเป็นเช่นนี้ “ดันเต้” หัวขาวจอมกวนในชุดสีแดงคนเดิมที่แฟนเกมรู้จักในเกม Devil May Cry ก็ยังคงอยู่ในโลกของตัวเอง ส่วนเนื้อเรื่องในเกม DmC ก็จะมีความแตกต่างจากเดิมและก็เป็นไปได้ว่าในอนาคตเรื่องราวของโลกทั้งสองอาจจะได้มาบรรจบกัน อาจจะเป็นเหมือนกับในเกมต่อสู้ Marvel vs. Capcom 3 ที่เรากำลังนิยมกันอยู่ในตอนนี้

ก่อนหน้านี้ คริสเตียน สเวนส์สัน จากแคปคอมได้กล่าวแสดงความเห็นหลังจากที่แฟนเกมมีเสียงสะท้อนอย่างรุนแรงกับ"ดันเต้" รูปลักษณ์ใหม่ว่า ตัวละคนตัวนี้ไม่ใช่แค่ตัวละครที่เป็นความคาดหวังของบริษัทเท่านั้นมันยังเป็นส่วนหนึ่งของแผนการที่พวกเขาได้วางไว้ด้วย

.: Credit : Manager.com :.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เอ้ายังไงกันแน่ตอนแรกบอกคนเดียวกันแต่เป็นตอนก่อนผมขาวเอ๊ะยังไง = =''

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ดังเต้ ภาค3หล่อกว่าเยอะเลย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ข่าวเก่าแล้วครับ ดันเต้คนนี้เป็นดันเต้ในโลกคู่ขนาน ของอีกโลกเก่า
    ง่ายๆ ก็คือ DMC ภาคใหม่นั้นแหละ ตอนนี้ดันแต่หน้าตาดีขึ้นกว่าเดิมแล้วครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    จะเริ่มซีรส์ใหม่อีกซีรีส์ โดยไม่เกี่ยวกับภาคเก่า ว่างั้นเหอะ ก็ดีแล้ว เนื้อเรื่องมันได้ดูไม่มั่ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ยังไงก็ชอบ

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ถึงจะไม่พอใจยังไง เกมออกก้เล่นกันอยุดิ

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ทำใจเรื่องดันเต้ได้ตั้งนานละแล้วก็รอ เมื่อไหร่จะออกกันล่ะหว่า
    THE PUNISHER

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    กำ แล้วตอนแรกบอกว่าเป็น ดันเต้ ภาคนี้ เป็นภาคที่หนุ่มกว่า ภาค 3 แล้วเบี่ยงเบนละ และที่จะไม่ลง PC

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    มั่วสิ้นดีภาคนี้อิไรไม่รู้

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ดีใจครับ ที่เป็นคนละคนกัน

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เอาเด็กติดยามาให้เราเล่นเนี่ยน่ะ

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    เอ้ายังไงกันแน่ตอนแรกบอกคนเดียวกันแต่เป็นตอนก่อนผมขาวเอ๊ะยังไง = =''
    ทางทีมงานไม่มีใครบอกเลยครับ หลอนกันไปเอง = )

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ไม่ชอบที่ Ebony & Ivory กับ Rebellion มันเปลี่ยนรูปลักษณ์ไปซะแล้วจาก ปืนบ้องใหญ่ๆก็รีดให้มันลีบลง ดาบก็ยืดได้เฉยเลยตัวละครยังไงก็ได้แต่ดาบนี้กับปืนไม่เปลี่ยนไม่ได้เหรอ

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ขอเม้นยาวๆซักอันนะครับในฐานะแฟน DMC

ถ้าเกิดไม่พอใจก็ไม่ต้องเล่นสิครับ เค้าไม่ได้บังคับคุณเลยว่าจะต้องให้เล่นไอขี้ยาคนนี้
    ทำไมละครับทำไม GOD OF WAR พระเอกหัวก็ล้าน หน้าตาก็ไม่หล่ิอ แล้วทำไมเล่นได้ละครับ
    แล้วข่าวก็ไม่อ่านให้ละเอียดกันเอง แล้วก็คิดเองว่าเป็นภาคก่อนผมยาว ใครบอกท่านละครับ
    คิดเองเออเองกันหมด แล้วทำไมละครับดาบยืดได้ปืนกระบอกเล็กลง ทำให้เกมส์มันเน่าลงหรอครับ?
    ยังไม่ได้เล่นอย่าเพิ่งว่าอะไรดีกว่าครับ ลองเล่นดูก่อนจะเสียหายอะไร มันจะเป็นดาบสองคมนะครับคำพูดหน่ะ
    ตอนแรกก็บ่นเข้าไป เอาไอขี้ยามาให้เล่นทำไม ดันเต้ผมขาวอยู่ไหน แต่สุดท้ายพวกท่านๆทั้งหลายก็ลองเล่น
    แล้วถ้ามันสนุกขึ้นมามันก็แทงใจท่านเองนะครับ ขอฝากคำคมทิ้งท้ายไว้นะครับ

"นักชิมที่ดี จะไม่วิจารณ์อาหารก่อนจะได้ลิ้มรสอาหาร"

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ไมาเท่เท่าไหร่ชอบเหมือนเดิมมากกว่า อันนี้มันเหมือนแบบ ติดยาอะ ฮาๆๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เค้าเห็น แฟนๆประท้วง เลยเปลี่ยนเนื้อเรื่องซะเลยมั้ง ?

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ข่าวนี้จิงเท็กแค่ไหนอยากรู้ครับ พอจะมีลิงค์หรือแหล่งอ้างอิงจากข่าวหรือเปล่าครับ?

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bastardz อ่านกระทู้
    ขอเม้นยาวๆซักอันนะครับในฐานะแฟน DMC

ถ้าเกิดไม่พอใจก็ไม่ต้องเล่นสิครับ เค้าไม่ได้บังคับคุณเลยว่าจะต้องให้เล่นไอขี้ยาคนนี้
    ทำไมละครับทำไม GOD OF WAR พระเอกหัวก็ล้าน หน้าตาก็ไม่หล่ิอ แล้วทำไมเล่นได้ละครับ
    แล้วข่าวก็ไม่อ่านให้ละเอียดกันเอง แล้วก็คิดเองว่าเป็นภาคก่อนผมยาว ใครบอกท่านละครับ
    คิดเองเออเองกันหมด แล้วทำไมละครับดาบยืดได้ปืนกระบอกเล็กลง ทำให้เกมส์มันเน่าลงหรอครับ?
    ยังไม่ได้เล่นอย่าเพิ่งว่าอะไรดีกว่าครับ ลองเล่นดูก่อนจะเสียหายอะไร มันจะเป็นดาบสองคมนะครับคำพูดหน่ะ
    ตอนแรกก็บ่นเข้าไป เอาไอขี้ยามาให้เล่นทำไม ดันเต้ผมขาวอยู่ไหน แต่สุดท้ายพวกท่านๆทั้งหลายก็ลองเล่น
    แล้วถ้ามันสนุกขึ้นมามันก็แทงใจท่านเองนะครับ ขอฝากคำคมทิ้งท้ายไว้นะครับ

"นักชิมที่ดี จะไม่วิจารณ์อาหารก่อนจะได้ลิ้มรสอาหาร"
    ถูกต้องแล้วละครับ ไม่รู้จะบ่นทำไม

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    จะลง PC ไหมหว่า ผมว่าก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากนะ ดูดีๆก็เท่ไปอีกแบบ =A=

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    จบกันที่ เล่น มันไม่มีความหมายอีกต่อไป T T

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ผมชอบ ภาคนี้ ดูเถื่อนดี
    ขออย่างเดียวเท่านั้น เอามาลง PC พอเป็น กะไส หน่อยก็ดีคร๊าบ บ บ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    คือว่าข่าวนี้มันตั้งกะปีมะโว้แล้วไม่ใช่เหรอครับผม - -*

ผมชอบเนื้อเรื่องภาคนี้นะ (ตอนที่ประกาศตอนแรก) " ดันเต้ภาคนี้เป็นเด็กเบื่อโลก ยังควบคุมพลังได้ไม่เต็มที่หัวเลยไม่ขาว "

เฉ๋งอะ !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoatHaHa : 4th November 2011 เมื่อ 14:52
    ...

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๏-BoatHaHa-๏ อ่านกระทู้
    คือว่าข่าวนี้มันตั้งกะปีมะโว้แล้วไม่ใช่เหรอครับผม - -*

ผมชอบเนื้อเรื่องภาคนี้นะ (ตอนที่ประกาศตอนแรก) " ดันเต้ภาคนี้เป็นเด็กเบื่อโลก ยังควบคุมพลังได้ไม่เต็มที่หัวเลยไม่ขาว "

เฉ๋งอะ !!!
    แหล่งปล่อยมันเพิ่งปล่อย ผมไม่ผิด กิ้ว กิ้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,373
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ถึงยังไงก็หน้าจะเปลี่ยนชื่อตัวละครหน่อยนะ มันขัดกับแฟนเกมส์ Devil May Cry

รับไม่ได้ ย๊ากกกกกก