ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1

อยากจะระบายอะไรบ้างอย่าง หลังจากย้าย มาอยู่กับญาติ- -*

อาจยาวครับ แต่ลองอ่านดูก็ได้มัง

คือครับ ก่อนอื่นขอโทษก่อนครับ อัดอั้นมานานเหลือเกินนนนนนนนนนนน

คือบ้านผมอยู่ แถวบางกรวย สมชาย น้ำท่วม 1.5 เมตร ครับ ก็นะย้ายครับย้าย

มาอยู่กับญาติ แถวบึงกุมนั้นเองครับผม ครับ มันก็เหมือนจะไม่มีอะไรนะละครับ

แต่ก็ครับ วันแรกผมรู้สึก อืมสบายๆอยู่ได้ แต่หลังจากนั้นปัญหาเริ่มเกิดวันที่2

ที่ผมได้อาศัยอยู่ครับ ผมตื่นมาเวลา10โมง ผมถือว่าสายนะ คนอื่นผมไม่รู้

ลุง ทุกคน ตื่นหมดแล้ว โอเค ตูตื่นสายคนเดียว เห้ยเดียว น้องผม ไม่แท้นะ

น้องฝ่ายญาติ ผู้หญิง2คน อายุเท่ากับผมนี้ละ ยังไม่ตื่น ผมก็ไม่คิดไรมาก

เขาตื่น12.00 ครับ แต่คือ คอมมันอยู่ในห้องน้องผม คือตูอยากเล่นและ

เออไม่เป็นไรเรื่องนี้ทนได้อยู่บ้านเขาต้องอดทน อืม ครับผมก็บอกไง

ตื่นแล้วหรอไปอาบน้ำดิ ดิขอเล่นคอมหน่อยนะ เขาก็บอกเร็วๆนะ ดิจะเช็คFace

โอเคได้ๆ ผมก็เล่นไปได้สักระยะ1 เหตุการณ์นี้เกิดอาทิตย์ที่แล้วนะครับ

มันก็มีรายการไรมะรู้ นั้นละน้องผมมี2คนนะผู้หญิงอืมนั่งดูอยู่ ผมก็เล่นเออสบายดี

สักแปปเริ่มมาละ

น้องคนที่1:ดูดิ คนนั้นรักแร้ดำ!!
    น้องคนที่2:เออ มีพุ้ง ด้วย!!
    ผม:งงนิดๆ แล้วนึกในใจ ว่าไปเส.. ไรเขา
    น้องคนที่2:แต่เขาก็สวยนะ
    น้องคนที่1:ไม่เห็นจะสวยเลยอ้วนก็อ้วนโชว์พุ้งอีก แถมดำก็ดำ รักแร้ก็มีขน
    ผม:นึกในใจ แล้วมื.. อะ- -*
    น้องคนที่2 เขา่เป็นคนเรียบร้อยสุดแล้วนะครับ ผมไม่คิดไรมาก เขาดีเลยที่เดียว

นิสัยดีครับ

แต่คนที่1 ผมไม่ไหว มันไม่ใช่แค่เรื่องนี้

เรื่อง เกาหลี อีกชม ทั้งวีทั้งวัน ไม่ได้ว่าอะไรแต่ติดใจว่ามันเป็นอะไร

มันฟังเกาหลีไม่ออกอะ คือ ไออะไม่รู้ นั้นละหล่ออะครับ

ไอนั้น รายการStar Kingมัง มันเดินออกมา มันกรี๊ดลันบ้าน

เห้ย ผมตกใจ ถามว่าเป็นอะไร มันก็ร้องไห้ เห้ย เป็นไร

ชื่อไรไม่รู้ขออภัย เดินออกมาแล้วอะ!!

ผม:....งง???!!!มันเดินออกมา??แล้ว มันสะดุดล้ม มันหัวใจวาย หรือ พ่อมันโทรมาว่าบ้านไฟไห้ม

อืม ไม่เท่านั้นหลังจากนั้น ก็มีเหตุกาณร์ยังงี้ทุกวัน แล้วก็ยังมีเหตุการณ์ที่แบบอคติ

ดาราหญิงไทย กับชายไทยบ้างคน บ้างก็บอก ไม่เห็นหล่อ ไม่เห็นสวยเลย

เหอะๆ มันหลายเรื่องอะครับ มีบ้างอย่างก็ไม่อยากพูด

แต่ผมอยากระบายจริงๆ คือ มันนอนกันตี2 ทุกวัน คือ ผมนอนอยู่ข้างห้องเสียงก็ดัง

คุยกัน สะ เอาเถอะครับ ผมบอกแม่ว่า หาบ้านสักที่เถอะ แม่บอกหายาก

ผมเข้าใจน้ำท่วม ผมพยายามอดทนแล้ว แต่ถ้าเพื่อนๆเป็นผม

เพื่อนๆจะรู้ครับ ว่านิสัยผม มันเข้ากับคนประเภทนี้ไม่ได้จริงๆ

แบบ เฮฮา มันสนุกครับ แต่นี้มันเกินไปครับ คือมันเครียดแทน

แล้ว ชอบวิจารณ์ ในช่วงที่มัน ไม่น่าจะวิจารณ์ไม่สิ อันนี้เขาเรียกว่า นินทา

มากกว่า อืม ผมว่าผมก็เป็นและครับ แต่ผมนินทาเชิงระบายผมว่า

เอาเหอะครับ ขอโทษพี่น้องชาวโจ๊กเกอร์ด้วยนะครับ ยาวไปหน่อย

แต่ก็ขอบคุณอย่างน้อยT_T อย่างน้อยก็ยังมีบอร์ดนี้ให้ผมได้ระบายย

ขอบคุณมากกกก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    ตอนนี้คุณต้องเปิดใจสักระยะนะครับ เพราะเราไปอาศัยเค้าอยู่
    ผมเป็นกำลังใจให้คนที่ถูกน้ำท่วมครับ สู้ๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    สู้ๆท่าน ขอให้น้ำลดเร็วๆละกันครับ
    อย่าอกแตกตายซะก่อนนะ ฮ่าๆ (ล้อเล่นนา)

ยังไงซะมันก็บ้านเค้าเนอะ เราไม่มีสิทธิ์
    ถึงจะมีสิทธิ์ มันก็น่าเกลียด ถ้าทางบ้านเค้าเข้าใจเรา
    เค้าก็คงจะตักเตือนแล้วหละ แต่อาจจะเป็นนิสัยของเค้า
    ทางบ้านเค้าเลี้ยงมาแบบนั้น เค้าก็จะไม่กล้าเตือนหรอก

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    เดินไปเลยครับ ยันทีวีล้มไปเลย แล้วเดินไปยันหน้าเด็กนั้นด้วย 55+ ผมล้อเล่นนะ จขกท. อย่าไปคิดมากครับ เราฆ่ามันด้วยสายตาก็พอ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    รับ บ่ ได้ เกาหลีฟีเวอร์

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เอ่อ ผมก็อยากจะบอกว่าเพื่อนผมมันก็อาการแบบนี้แหล่ะ นั่งดูคลิปพวกดาราเกาหลี ดูไปซักพักกกรี๊ดลั่น ไม่เกรงใจคนรอบข้างบ้างเลย ผมละเบื่อ

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    สู้ๆๆครับ ผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันครับ คนประเภทนี้ อยู๋ด้วยเเล้วมัน หงุดหงิด อยู๋กับญาติ ก็ต้องทำใจเลยครับ มันไม่ใช่บ้านเรา ทำไงได้เนอะ

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    บึงกุ่ม!! แถวบ้านผมเลยครับ เขตข้างๆกัน

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ต่างคนก็ต่างนิสัยต่างความชอบกัน คือ สำหรับเค้าอาจจะเป็นเรื่องธรรมดาที่ไม่อะไร

แต่สำหรับคุณอาจจะน่ารำคาญ ก็ลองเปิดใจดูหรือไม่ก็หาอย่างอื่นทำ อย่าไปใส่ใจคิดมากก็เครียดเปล่าๆครับ

หาไรทำดีกว่า

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    ผมแนะนำ ไปซื้อหูฟังมาตัวนึง เสียบคอม เปิดเมทัลฟัง จบครับ ผมใช้บ่อยๆ เวลาอยู่บ้านแล้วมีคนมาบ้าน เสียงดังๆ เปิดเมทัลใส่หูเลย

ปล.น้องหน้าตาเป็นไงอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ระบายไปครับ ระบายลงน้ำไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ฮ่าๆ เหมือนผมเลยครับ จขกท. น้องผมก็มีเพื่อนข้างบ้านมาเล่นบ้านผมเกือบทุกวัน
    วันๆ****พูดถึงแต่นักร้องเกาหลง เกาหลีอะไรไม่รู้ น่ารำคาญมากครับ
    บางทีไม่ไหวต้องออกจากบ้านเลยเซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ชินไปและ ทีแรกก็เสียงดังเหมือนกัน WTF! อะไรนั่น พี่ผู้หญิงดูไม่เท่าไหร่นี่ลูกพี่ลูกน้องที่เป็นผู้ชายก็ดู คือแบบหยั่งว่านะ ผมถามลูกพี่ลูกน้องว่า "เห้ยดูรายการแบบนี้ สนุกหรอวะ" มันบอก"ก็สนุกนะ แต่ที่มากกว่านั้น ดูหุ่นนักร้องสาวๆแต่ละคนสิ" หลังจากนั้นผมก็เข้าถึงรสพระหุ่นเกาหลีไปเลย

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    3
    อยู่ที่ไหนไม่สุขใจเท่าบ้านเรา

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    หาหูฟัง เปิดเพลง rock ดังๆๆ ไม่ต้องไปสนใจมัน เเล้วดิ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    มาอยู่บ้านเขาชั่วคราวครับ อย่าไปคิดมาก ก็นั่งๆนอนๆไปดิ

ไม่มีอะไรให้ผมเล่นไม่เป็นไร ขอให้มีข้าวครบ 3 มื้อ มีที่หลับนอน ผมก็อยู่ได้ละ

เดี๋ยวน้ำก็ลดแล้วล่ะ ไม่นานหรอก อย่างมากก็ 2 เดือนไม่เกินนี้

ผมอยากให้มองว่าเราได้มีโอกาสได้หยุดพักผ่อนจากการเรียนที่หนักหน่วง การทำงานที่แสนตรากตรำ ได้มาใช้ชีวิตร่วมกับญาติพี่น้องเราในช่วงเวลาสั้นๆ

ผมมองว่ามันอบอุ่นนะ หลังจากน้ำลดแล้ว เราก็คงต้องกลับสู่วงจรชีวิตแบบเดิม ถึงตอนนั้นคุณอาจนึกถึงช่วงเวลานี้ก็ได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    น้องสาวสะด้วยจับทำแม่ของลูกเลย ล้อเล่นครับ คนแบบนี้ผมก็เจอบ่อย+เกลียดเข้าไส้เจอที่ไหนจะไม่ปล่อยให้มีชีวิตอยู่อย่างเด็ดขาด ย๊ากกกกก

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เห็น ช่างขี้ ขี้ ตามช้าง คับ น้องคุณ ชอบดู star king ใช่ไหม แนะ เพื่ม เลยก่อไฟ ให้ หา ซี่รี่ ให้มันดู แล้วก็ หาพวกรายการไป ให้ดู เยอออออ มากกก พอให้ดู ไป เยอๆ แล้ว ไม่หลับไม่ นอน ก็ เสร็จ เราละ พอผู้ใหญ่ มาเห็น ก็จะ โว้ยทันที บ้าอะไรกันนักหนา ไม่หลับไม่นอน อะไรประมาณนี้ แล้วก็ อาจจะ โดนห้ามเล่นคอม เราก็จะได้ เล่น เยอขึ้น วางแผนช่วยกัน ชั่ว นะคับ อิอิ
    แว็กกกก ชื่อยังไม่สีน้ำตาล เอาลายเซ็นลงไม่ได้

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    จัดไปดอกดิ รับรอง พี่จ๊ะ พี่จ๋า 55555

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    จัดไปดอกดิ รับรอง พี่จ๊ะ พี่จ๋า 55555
    เกาหลี ก็ เกาหลี เถอะ 555+

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    หืม...... ได้ย้ายมาอยู่กับน้องสาวผู้หญิงสองคน ระวังจะจ็ะเอ๋กันตอนอาบนํ้านะครับ 5555 ขําๆ ครับ อย่าไปเครียดกับมัน

เข้าเรื่อง

พี่ ผม ก็บ้าเกาหลีครับ เเละนิสัยเหมือนกับที่ จขกท. บอกเเหละ ครับไม่ต้องห่วง จขกท.ไม่ใช้คนเดียวในโลกนี้ ทีเจอกับคน มีนิสัยอย่างนี้

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    หนักใจแทนนะเนี้ย

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ปิดหูปิดตาไปเถอะครับ อาร์ตตัวแม่ นะครับ !!

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เข้าใจอารมณ์ครับ อยากหมดทุกข์จริงๆ เดินเข้าไปแจมด้วยคนเลยจะได้ชินไวๆ เช่นพูดคุย ให้เขาเล่าเรื่องที่ฟังอยู่ ถามว่าสนุกตรงไหน นั่งดูตามบ้าง หรือชวนให้เค้าพาออกไปข้างนอกเที่ยว ตีแบด ฯลฯ พอชินแล้วก็จะรู้สึกว่าไม่ได้เลวร้ายอะไรมากครับ เพราะยังไงเขาก็เป็นญาติเราครับ เขาถึงดีกับเรา ^^

ปล.แฟนผมบ้าหนังเกาหลี,เพลง เหมือนกัน พออยู่ด้วยก็จำใจดู แล้วก็เออมันไม่ได้เลวร้ายอะไรถึงขนาดนั้น แล้วให้แฟนดูหนัง,เพลงที่เราชอบบ้าง แฟนก็บอกว่าคนละแบบกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,172
    น่าเห็นใจจริง ๆ
    ทำตัวให้มีค่า
    ดีกว่าทำหน้าตาให้ดูดี