ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

สอบถามเรื่องกีตาร์ไฟฟ้าหน่อยครับ

คืออยากทราบว่าถ้ามีงบประมาณ 4000 ช่วยแนะนำกีตาร์ไฟฟ้าและแอป์ที่ไว้ฝึกในบ้านได้อ่ะครับ. . .
    เพราะเพิ่งจะเริ่มเล่นกีตาร์ไฟฟ้าอ่ะครับ. . .แล้วก็อยากทราบว่าวิธีเล่นเหมือนกีตาร์โปร่งไม๊. . .ขอบคุณมากครับ

อ่อลืมอีกอย่างครับคือที่ เล็งไว้มันเป็น 2 รุ่นนี้อ่ะครับ Carols ST-SSS-15 กับ Carols ST-SSH-18
    คือจะเอามาเล่นแนว ROCK อ่ะครับ แนะนำด้วยครับขอบคุณอีกทีครับ

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    4,000 จะรวมแอมป์ด้วยเลยหรอผมว่า กีต้าร์เราซัก 5,000 กว่าๆกำลังดีมั้งพวก Squier รุ่นล่างๆอ่ะ

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    4000 นี่เอาทั้งแอมทั้งกีตาร์คงไม่ได้มั้ง ถ้าเฉพาะกีตาร์ ไม่ Squier ก็ Baracuda
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    วิธีเล่นก็เหมือนๆ กันน่ะครับ เวลาเล่นคลีน ตีจังหวะคอร์ดเหมือนกัน แต่ถ้าเสียงแตก วิธีตีคอร์ดอาจ ต่างออกไปบ้างครับ
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    4 พัน ผมว่างบน้อยไปน่ะ ถ้าสำหรับแอมป์กับกีต้าร์
    ถ้าจะเล่น Rock แนะนำให้คุณซื้อ เอฟเฟคด้วย แต่ถ้างบน้อยๆ
    ก็เอาแอมป์ที่มันมีเสียงแตกไปก่อน แต่คุณภาพเสียงมันก็จะด้อยกว่าน่ะ

แอมป์ผมคงแนะนำแอมป์ตัวเล็กๆราคาไม่สูงมาก
    ส่วนเรื่องกีต้าร์ งบแบบนี้ก็ต้องทำใจไว้ก่อนว่าเราไม่ได้ของดีแน่

ส่วนเรื่องการตีคอร์ด ถ้าปกติเล่นโปร่ง มันก็จะคล้ายๆกัน โปร่งคุณจะดีดคอร์ดธรรมดา
    เคยลองจับ Power คอรืด หรือ คอร์ด Rock หรือยัง
    ถ้าจะเล่น Rock ต้องจับคอร์ดพวกนี้ให้ได้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    49
    ขอบคุณมากเลยครับไองบ 4000 นี่ผมเอาแต่กีตาร์ครับยังไม่ได้ดูแอมป์ไว้ ถ้าจะแนะนำแอมป์ช่วยบอกราคาหน่อยครับ. . .ขอบคุณอีกทีครับทุกคน

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=5516

ลองศึกษาดูนะครับ
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    49
    ขอบคุณมากเลยครับ. . .รู้อะไรอีกเยอะเลย. . .ขอบคุณมากจริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าอยากเน้นหนัก ผมแนะนำพวกIbanezดีกว่าครับ แนวRock metal ผมเองก็ใช้ Ibanez 350m ครับ เสียงดุดี
    The secret make guy,guy

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akonneyo อ่านกระทู้
    ถ้าอยากเน้นหนัก ผมแนะนำพวกIbanezดีกว่าครับ แนวRock metal ผมเองก็ใช้ Ibanez 350m ครับ เสียงดุดี
    แต่งบเขาไม่ถึง 5555555

Avenged Sevenfold acadamy
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    สนใจ Washburn WI14 มั้ยครับ 555

เสียงใช้ได้เลย เป็นฮัมสองตัว เสียงแตกโหดอยู่นะครับ แอบโฆษณาขายครับ กำลังร้อนเงิน
    Groove Metal : #18
    [Club]~Metal Zone