ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    hell no...haha

wtf with me........

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184

Post เลื่อนอีกแล้วครับ (ผิดหมวดขออภัยครับ)

ศธ.ให้ กทม.-ปทุมธานี-นนทบุรี และ 4 อำเภอของนครปฐม เลื่อนเปิดเทอมไปวันที่ 21 พ.ย.นี้

ศธ.ให้สถานศึกษา/สถาบันการศึกษาทุกระดับในพื้นที่ กทม.-ปทุมธานี-นนทบุรี และ 4 อำเภอของนครปฐม เลื่อนเปิดเทอมไปวันที่ 21 พ.ย.นี้ และจะประเมินสถานการณ์เป็นระยะและหากต้องประกาศเลื่อนจะแจ้งล่วงหน้า 7 วัน ส่วนจังหวัดใดที่น้ำลดแล้วให้อำนาจ ผอ.เขตพื้นที่พิจารณาเปิด-ปิดเทอม

นายวรวัจน์ เอื้ออภิญญกุล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.) เปิดเผยภายหลังการประชุมผู้บริหารองค์กรหลักของกระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.) ว่า จากการหารือร่วมกับผู้บริหาร องค์กรหลัก ศธ.มีความเห็นร่วมกันว่าจังหวัดใดที่สถานการณ์น้ำลดลงแล้วให้อำนาจการเปิด-ปิดภาคเรียนอยู่ที่ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา (ผอ.สพท.) พิจารณากำหนดการเปิดเทอมได้ตามความเหมาะสม ยกเว้น กรุงเทพมหานคร นนทบุรี ปทุมธานี และ 4 อำเภอของจังหวัดนครปฐม ได้แก่ อำเภอสามพราน อำเภอบางเลน อำเภอนครชัยศรี และอำเภอพุทธมณฑล ให้ปฏิบัติตามคำสั่งกระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.) ที่ให้สถานศึกษา และสถาบันการศึกษาทุกระดับในสังกัด ศธ.เลื่อนเปิดเทอมไปวันที่ 21 พ.ย.เนื่องจากพื้นที่ดังกล่าวยังประสบภาวะน้ำท่วม ทำให้ไม่สะดวกและ ไม่ปลอดภัยต่อการเดินทางของนักเรียน นักศึกษา อย่างไรก็ตาม ศธ.จะประเมินสถานการณ์เป็นระยะและอาจมีการเลื่อนเปิดเทอมออกไปอีกในจังหวัดที่สถานการณ์น้ำยังไม่คลี่คลาย แต่ ศธ.จะแถลงให้ทราบล่วงหน้าก่อนอย่างน้อย 1 สัปดาห์ เพื่อให้ผู้ปกครองและนักเรียนมีเวลาเตรียมตัว

“สาเหตุที่ ศธ.ไม่ประกาศเลื่อนเปิดเทอมเป็นระยะยาวใน กทม.และเขตปริมณฑล เป็นสิ้นเดือน พ.ย.นั้น เพราะเราไม่ทราบสถานการณ์น้ำท่วมที่แน่ชัด อีกทั้งบางพื้นที่ใน กทม.อาจจะไม่มีน้ำท่วมก็ได้ จึงไม่ควรออกคำสั่ง ศธ.เลื่อนเปิดเทอมออกไปเป็นสิ้นเดือนทั้งหมด ขณะเดียวกันก็มีโรงเรียนนานาชาติมาร้องขอเปิดเทอม เพราะเขาอยู่ในพื้นที่ที่น้ำไม่ท่วม จึงได้ข้อสรุปว่าจะเลื่อนเปิดเทอมเป็นวันที่ 21 พ.ย.หลังจากนั้น ถ้าพื้นที่น้ำลดก็ให้การเลื่อนเปิดเทอมอยู่ในดุลยพินิจของ ผอ.สพท.ต่อไป” นายวรวัจน์ กล่าว

ป.ล. ใช้จริงครับ โรงเรียนผมเลื่อนแล้วครับ (เพื่อยืนยันครับ)
    cedit : http://www.manager.co.th

ซ้ำขออภัยด้วยครับ กระทู้มีประโยคอันแรก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    ขึ้นไปได้ไงเรป เเรก.....

เข้าเรื่อง

โอ้ๆๆ หยุดเพิ่มอิอิ ผมเดานะ เดียวจะเลื่อนไปถึงเดือนหน้าเลยเชื่อเหอะ นํ้าพึ่งเข้ามาเอง.... บ้านผมพึ่งท่วม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 744
    เรปแรกขึ้นไปได้ไงอ่ะ
    MY PC GAME CENTER
    'กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เพื่อประโยชน์ส่วนรวม'

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้
    ขึ้นไปได้ไงเรป เเรก.....

เข้าเรื่อง

โอ้ๆๆ หยุดเพิ่มอิอิ ผมเดานะ เดียวจะเลื่อนไปถึงเดือนหน้าเลยเชื่อเหอะ นํ้าพึ่งเข้ามาเอง.... บ้านผมพึ่งท่วม
    เรื่องเรปแรกผมก็งง

เรื่องเลื่อน ผมว่าถ้าถึง ปิดเทอมใหญ่พวกเราคงไม่เหลือครับ

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เห้ย เรปแรกมีของดี

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ลืมวิธีเขียนหนังสือเเละครับ

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เวลาตั้งกระทู้ตั้งปุ็บ คนตอบโพสทันที มันก็ดีดซิครับ บางคอมเม้นก็ดีดบ้างก็มี เป็นสาเหตุกระทู้หายทั้งกระทู้ได้เหมือนกัน = = ตอนแรกก็นึกว่า MOD ลบ
    แต่ดูไปจริงๆ อ้าวเห้ย มันเปลื่ยน จขกท ทำให้คนเข้าใจผิดกันอีก - -* แต่โอกาศสลับกันนิมีตอนไหนผมก็ไม่รู้ละ

แสดงว่าคนโพสต่อ ไม่ทันอ่านกระทู้ซินะ เห็นแล้วโพสเลย -.- กดเลย หรือระบบสมองดีมาก อ่านไวกดไว

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    เวลาตั้งกระทู้ตั้งปุ็บ คนตอบโพสทันที มันก็ดีดซิครับ บางคอมเม้นก็ดีดบ้างก็มี เป็นสาเหตุกระทู้หายทั้งกระทู้ได้เหมือนกัน = = ตอนแรกก็นึกว่า MOD ลบ
    แต่ดูไปจริงๆ อ้าวเห้ย มันเปลื่ยน จขกท ทำให้คนเข้าใจผิดกันอีก - -* แต่โอกาศสลับกันนิมีตอนไหนผมก็ไม่รู้ละ

แสดงว่าคนโพสต่อ ไม่ทันอ่านกระทู้ซินะ เห็นแล้วโพสเลย -.- กดเลย หรือระบบสมองดีมาก อ่านไวกดไว
    ขอบคุณที่แนะแนวทางครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้

งง ________

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    โห! ตอบเวลา ไม่ถึงนาทีเลย

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    วันเสาร์ อาทิตย์ + วันปิดเทอมซัมเมอร์ไม่เหลือแน่คร้าบบ ม.6 ทุกคน(ที่รร.เลื่อน)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เข้ามางงเร็ปแรก

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    เรปแรก เมื่อก่อนเคยเจอบ่อยๆ เซิร์ฟมันช้า

ปล.ทำไมผมไม่ได้เลื่อนมั่งอ่ะ แง!!

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ยังไม่เลื่อน.. เปิด14

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    เซงโว้ยยๆๆ คิดถึงเพื่อนๆ เปิดเทอม ขึ้เกียจไปเรียนชดเชยวัน เสาร์อ่าา
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ผมเปิด 15 ยังไม่รู้จะเลื่อนเปิดอีกไหม

กล่าวขอบคุณ
    2,974
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ตารางเรียนผมออกใหม่แล้วครับ เรียนวันละ 12 คาบ!! โอ้ ชีวิต T^T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ได้เลื่อนเปิดพร้อม ASEAN จริงแน่ครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _ZerO_ อ่านกระทู้
    ตารางเรียนผมออกใหม่แล้วครับ เรียนวันละ 12 คาบ!! โอ้ ชีวิต T^T
    เรียนวันละ 12 คาบไม่พอนะครับต้องของผมต้องเรียนวันเสาร์ด้วย เซงมาก

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เย้ ดีโว็ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมว่าเลื่อนไปเรื่อยๆ จนกว่าน้ำจะหายท่วมแหละ
    พึ่งกลับมาเล่นนนนน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    เลื่อนเปิดมันก็ดีอยู่หรอก เเต่ว่า ต้องเรียน เสา์ร์-อาทิตย์ ไม่ก็งดปิดเทอมใหญ่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เบื่อจังจาจบปีสี่แล้วแท้ๆ อ้ออยุ่ใต้นี่หว่า

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลง