ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: GOH!

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653

GOH!

กลับมาอีกครั้ง หลังจากไปเกิดใหม่กับบอร์ดเก่าเป็นที่เรียบร้อย นำกลับมาโชว์บนบอร์ดใหม่ให้User ทุกท่านได้วิจารณ์กันอีกแล้ววววว

Intro

Chapter 2

Chapter 3

Chapter 4

Chapter 5

To Be Continue
    .

เป็นไงครับ งานลวกๆ ของผม เชิญUser ทุกท่านสาดคอมเม้นท์มาเลยครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuuBOYz : 10th April 2012 เมื่อ 11:16

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ภาพสวยดีนะครับ รูปเเบบคล้าย ๆ การ์ตูนของอเมริกาเลย จะรออ่านต่อนะครับ

ป.ล. ตัวร้ายเหมือนคางคกไปหน่อย ผมอยากเห็นตัวร้ายเเนวเท่ ๆ อ่ะ ^^

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    OKครับเนื้อเรื่องน่าติดตามต่อดี

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ในที่สุดก็นำกลับมาอีกจนได้นะครับ รอดูตอนต่อไปอยู่นะครับ. สู้ๆ ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ตอนนี้กำลังรับหาผู้ช่วยในทุกด้านอยู่ครับ ไม่ว่าจะคิดเรื่อง ตัดเส้น ลงกรีนโทน ฯลฯ ใครสนใจบอกได้นะครับ ในกระทู้นี้แหละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ ทำได้เหมือนคอมมิคมากครับ สู้ๆ

ปล. ใช่้โปรเเกรมอะไรลงช่องการ์ตูนหรอครับ อีกอย่างผมอยากช่วยนะ เเต่ว่า ตอนนี้ออนบนไอเเพด ส่วนคอม ทิ้งไว้บ้าน(ที่น้ำท่วม)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    สุดยอดมาก มันส์ดี

ปล.แรปบนลายเซ็นเจ๋งมากก
    Southside Phuket

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ ทำได้เหมือนคอมมิคมากครับ สู้ๆ

ปล. ใช่้โปรเเกรมอะไรลงช่องการ์ตูนหรอครับ อีกอย่างผมอยากช่วยนะ เเต่ว่า ตอนนี้ออนบนไอเเพด ส่วนคอม ทิ้งไว้บ้าน(ที่น้ำท่วม)
    โปรแกรมที่ใช้ก็แค่Paint(ตัดเส้นกรอบ) กับPhotoshop(ลงสกรีนโทน) นะครับ ที่เหลือใช้ความพยายามและความอดทนล้วนๆ ตอนต่อไปถ้ามีคนช่วยก็จะใช้SAI ตัดเส้นในคอมพ์เอานะครับ เพราะผมไม่มีเมาส์ปากกา งานเลยลวกๆ อีกอย่างกระดาษเน่าไปหน่อยเพราะเห็นกระดาษสเก็ตท์อันเก่าเหลือเลยวาดใส่เลย(ลดโลกร้อนด้วย) งั้นรอให้น้ำลดแล้วค่อยมาร่วมมือกันนะครับ ช่วงนี้ขอไปแต่งนิยายเรื่องนี้ก่อน จะได้เขียนบทตอนต่อไปในตัวด้วย ไปติดตามกันได้นะครับในบอร์ดนิยาย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poomzayo98 อ่านกระทู้
    สุดยอดมาก มันส์ดี

ปล.แรปบนลายเซ็นเจ๋งมากก
    ครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวตอนต่อไปจะปรับปรุงขึ้นอีก น่าจะมันส์กว่าเดิม(ถ้าคุณเห็นว่าตอนแรกมันส์)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUTcher อ่านกระทู้
    ภาพสวยดีนะครับ รูปเเบบคล้าย ๆ การ์ตูนของอเมริกาเลย จะรออ่านต่อนะครับ

ป.ล. ตัวร้ายเหมือนคางคกไปหน่อย ผมอยากเห็นตัวร้ายเเนวเท่ ๆ อ่ะ ^^
    ก็แง๋สิครับก็เรื่องดำเนินอยู่ในอเมริกา(ที่จริงไม่ได้ตั้งใจให้เหมือนสไตล์เมกาหรอก ก็วาดไปตามสไตล์ตัวเองมากกว่า ออกมามีคนว่าเหมือนก็เหมือนละกัน^^) เรื่องตัวร้ายโอเคเลยครับเดี๋ยวจัดการให้ จะลดบทบาทตัวคางคกลง แล้วจะออกแบบตัวที่้เท่กว่าเดิมให้ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ errOr mAn อ่านกระทู้
    ในที่สุดก็นำกลับมาอีกจนได้นะครับ รอดูตอนต่อไปอยู่นะครับ. สู้ๆ ครับ
    ครับ ใจจริงก็อยากดองไว้นะครับ เพราะไม่อยากทำต่อขี้เกียจ เห็นในบอร์ดไม่ค่อยมีคอมมิคที่คนในบอร์ดทำเลยเอามาตั้งใหม่นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Akkawut อ่านกระทู้
    OKครับเนื้อเรื่องน่าติดตามต่อดี
    ครับขอบคุณครับ อย่าลืมติดตามนะครับ ลองไปอ่านฉบับนิยายดูครับ ในบอร์ดนิยายนะครับ แล้วบอกด้วว่าน่าติดตามเหมือนหรือป่าวนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuuBOYz : 13th November 2011 เมื่อ 20:24

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    Chapter 2 คืนนี้มาแน่

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ลายเส้นยุโรปจัง...แต่ก็โอเคดีครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eternal despair อ่านกระทู้
    ลายเส้นยุโรปจัง...แต่ก็โอเคดีครับ
    มีคนทักเรื่องนี้เยอะมาก อันนี้ผมก็ไม่รู้ว่าได้อิทธิพลลายเส้นเเบบนี้มาจากไหน ไอ้ผมก็ไม่ชอบอ่านการ์ตูนฝั่งเมกา ฝั่งยุโรปหรอก

หรือว่าจะถูกปลูกฝังมาจากทอม แอนด์ เจอร์รี่

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    เเนว ไหน ครับ เนีย ออกเเนวยุโรป นั้นเเหละครับ อ่าน เเล้วสนุกอยู่ครับ = =

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinchiro155 อ่านกระทู้
    เเนว ไหน ครับ เนีย ออกเเนวยุโรป นั้นเเหละครับ อ่าน เเล้วสนุกอยู่ครับ = =
    ถ้าถามแนวเนื้อเรื่องก็ Action/Adventure อาจมีบางช่วงไปเล่นชายหาด(ไม่ถึงขั้นออกทะเล) ถ้าถามแนวลายเส้น ผมจะตอบว่า แนวผมครับ(ตั้งใจออกไปทางอะนิเมะด้วยซ้ำ) แต่คนส่วนใหญ่บอกแนวยุโรป เออ แนวยุโรปก็ยุโรปล่ะกัน^^

ถ้าสนุกก็อย่าลืมติดตามกันนะครับ นี้ก็ตกไปหน้า 3 นู้นแหละ ไปขุดมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuuBOYz : 8th April 2012 เมื่อ 20:32

กล่าวขอบคุณ
    823
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuuBOYz อ่านกระทู้
    Chapter 2 คืนนี้มาแน่
    รออ่านแน่.

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    มาแล้วจ้าาา Chapter 2

ครั้งนี้ไม่ตกแต่งอะไรในคอมทั้งสิ้น(นอกจากใส่บอลลูน) เพราะช่วงนี้จ้องคอมนานไม่ได้ ปวดตามากกกก

อาจจะลวกไปหน่อยก็ด่ากันได้ครับ ไม่ร้องไห้หรอกครับ สีทนได้ สาดมาโล้ด

ตอนนี้กำลังรับหาผู้ช่วยในทุกด้านอยู่ครับ ไม่ว่าจะคิดเรื่อง ตัดเส้น ลงกรีนโทน ฯลฯ ใครสนใจบอกได้นะครับ ในกระทู้นี้แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuuBOYz : 26th November 2011 เมื่อ 23:48

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    823
    เปลี่ยนตัวร้ายแล้วดูน่าสนกว่าตัวเก่าเยอะเลยนะครับ นี่มันตัวร้ายใส่นาโนสูทหรือป่าวนั้น อาจจะขาดอารมณ์ไปบ้างนะครับเพราะไม่มีสกรีนโทนกับเส้นสปีดเลยทำให้ภาพดูจืดไปเลย แต่เนื้อเรื่องผมคิดว่ามันส์ดีครับตอนต่อไปคงจะมันส์แน่ๆ รอตอนต่อไปครับ.

-ขอบคุณที่สร้างสรรค์ผลงานให้ได้ชมครับ.

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ errOr mAn อ่านกระทู้
    เปลี่ยนตัวร้ายแล้วดูน่าสนกว่าตัวเก่าเยอะเลยนะครับ นี่มันตัวร้ายใส่นาโนสูทหรือป่าวนั้น อาจจะขาดอารมณ์ไปบ้างนะครับเพราะไม่มีสกรีนโทนกับเส้นสปีดเลยทำให้ภาพดูจืดไปเลย แต่เนื้อเรื่องผมคิดว่ามันส์ดีครับตอนต่อไปคงจะมันส์แน่ๆ รอตอนต่อไปครับ.

-ขอบคุณที่สร้างสรรค์ผลงานให้ได้ชมครับ.
    ขอบคุณครับที่ติชม ผมคิดว่าการที่ไม่ใส่สกรีนโทนกับเส้นสปีดจะทำให้ภาพดูจืดซืดก็จริงแต่มันทำให้ภาพดูสบายตากว่านะครับ อันที่จริงมันก็ต้องเป็นอย่างที่คุณว่านะแหละครับแต่ผมไม่มีเวลา เลยไม่ได้ใส่ใจกับรายละเอียดอะไร ก็ต้องรอให้มีคนช่วยล่ะครับ ถ้าทำคนเดียวอยู่อย่างนี้ก็คงต้องรอปิดเทอมนู้นแหละถึงจะกลับมาใส่สกรีนโทน ใส่เส้นสปีด อย่างคุณว่า คอมมิคนี่ทำคนเดียวไม่ได้จริงๆ ผมเชื่อล่ะ

ส่วนการเปลี่ยนตัวร้ายคงเปลี่ยนไปได้ไม่มากละครับ เพราะเดี๋ยวมันจะไม่สมเหตุสมผลกับตอนเเรก เลยได้แค่ที่เห็นนั่นแหละครับ ส่วนเนื้อเรื่องอ่านไปอาจจะงงๆ ไปหน่อย ผมจะค่อยๆ เฉลยไปทีละนิดๆ ตามตอนต่างๆ นะครับ ก็อย่าลืมติดตามกันนะครับ (ถ้าคุณคิดว่าแค่นี้มันส์แล้ว ตอนต่อไปมันส์กว่า)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuuBOYz : 27th November 2011 เมื่อ 19:33

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    สนุกดีครับ รอชมตอนต่อไป

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    Chapter 3 Coming Soon จ้าาา (เด่วนี้ขยันวาด แต่ไม่ขยันตกแต่งในคอม เพราะช่วงนี้ปวดตาค้อด)

กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ไม่รู้จะโพสว่าอะไร ละอายใจที่ตามดูอย่างเดียว - -
    ขอเป็นหนึ่งในผู้โพสให้กำลังใจด้วยค่ะ แปะไว้เลยขอติดตามจนจบ >_<
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoodDreamMyBlue อ่านกระทู้
    ไม่รู้จะโพสว่าอะไร ละอายใจที่ตามดูอย่างเดียว - -
    ขอเป็นหนึ่งในผู้โพสให้กำลังใจด้วยค่ะ แปะไว้เลยขอติดตามจนจบ >_<
    คร๊าบบบ ขอบคุณครับ (ต้องอย่างงี้เซ่ Userที่เข้ามาดูแล้วไม่โพสดูเป็นเยี่ยงอย่างเลยครับผม) กำลังใจคือสิ่งสำคัญเสมอครับ เห็นโพสนี้แล้วฮึดขึ้นมาเลยอ่ะ จะทำให้ถึงChapter 10 ก่อนปีใหม่ให้ได้เลยยยยยยย อย่าลืมติดตามกันนะครับ แล้วอีกอย่างอย่าลืมติชมกันด้วยนะครับ จะได้แก้ไขให้ดีขึ้นในChapter ต่อๆ ไป.

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    Chapter 3 20:02 น. มาแน่นอนจ้าาา

กล่าวขอบคุณ
    823
    ผมอุตส่าห์มาดูตั้งแต่ 20.00 กด F5 อยู่นาน

เพิ่งจะมาโพส 21.45 นี่ ไม่ใกล้กันเลยนะครับคุณ จขกท.

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ข้างบนขอโทษคร๊าบบบบ(ผมจะไม่ทำอีกแล้วคร๊าบบบบ)

Chapter 3 มาแล้วจ้าาา ไม่มีเส้นโฟกัส กับสกรีนโทนเช่นเคยนะครับ

ปล. ที่พลาดนัด เพราะลืมใส่Balloon เลยต้องมานั่งทำตอนทุ่มครึ่ง ขอโทษด้วยจะไม่ทำอีกแล้วจ้าาา

ปล ของ ปล. ติชมได้ ด่าได้ครับ ไม่ร้องไห้ครับ สาดมาโล้ด

ปล ของ ปล และปล. แหมชอบเขียนปล. จังเลยยย

กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ปิศาจมันซึนจังเลย = = ชอบดูการ์ตูนนิหว่า 555
    รอดูต่อไปค่า ^^
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: