ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323

Review: Uncharted 3: Drake's Deception [10/10] เเบบสั้นๆ

Uncharted 3: Drake's Deception การกลับมาของ นาธาน เดรก เเละ ซัลลี่

เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่ผมรอมานานมากครับ เนื่องจากเเผ่นติดน้ำท่วมด้วย เเต่เมื่อได้เล่น ก็ไม่ผิดหวังเลยครับ

เนื้อเรื่อง
    ด้านเนื้อเรื่อง ภาคนี้ ไม่ขอพูดอะไรมากครับเดี๋ยว สปอยล์ เนื้อเรื่องภาคนี้จะเน้นไปที่ เดรก เเละ ซัลลี่ ซึ่ง2 คนนี้เปรียบเสมือน พ่อ ลูก กัน ซึ่ง จะย้อน อดีต ก่อน 2 คนนี้เจอกัน ไครอยากรู้ก็ต้องเล่นครับ ขอบอกว่า ซึ้ง นิดหน่อย เเต่ สนุกมาก

ด้านกราฟฟิค
    คงรู้กันว่าเมื่อพูดถึงเกมส์ภาพสวยเเล้ว ต้องคิดถึงเกมส์นี้กัน ซึ่งภาค 3 นี้กราฟฟิค ทุกอย่างนั้น ดีกว่า ภาค 2 มาก ไม่ว่าจะเป็นในเรื่อง มิติ เเทคเจอร์ พื้นผิว นั้น ไม่มีที่ติ

ด้านเกมส์เพลย์
    ขอบอกว่าสมกับเป็นภาค 3 จริงๆ ไม่ว่าจะระบบ สู้ประชิด หรือ ตอนยิงปืน การปีนป่าย ถูกปรับปรุง อย่างละเอียด ทำให้ภาค 3 สนุกกว่า ภาค 2 มากๆ เเละ ความยากก็ยากกว่าภาค 2 นิดนึง ขนาดโหมด normal ยังยากเหมือนกับโหมด hard เลย ซึ่งถือว่าท้าทาย ดี ส่วน Multiplayer ไม่ต้องพูดถึง เล่นทีเป็นชั่วโมง เลย มีอะไรๆ เยอะ มาก เสียดาย โหมดเนื้อเรื่องสั้นไปหน่อย

ข้อดี
    -เนื้อเรื่องดี สนุก
    -เกมส์เพลย์ เลิศมาก ระบบ อะไรลงตัวหมด
    -กราฟฟิค สวย มากๆๆ ไม่มีที่ติ เเถม โหลดเร็วอีก
    -เสียง เเละ ซาวน์ ต่างๆทำได้ระทึก มาก
    ข้อเสีย
    -โหมดเนื้อเรื่องสั้นไปหน่อย

สรุป
    uncharted 3 เป็นเกมส์ภาคต่อที่สนุกเเละไม่ได้เเย่กว่าภาค ก่อน เลย เเต่โดย รวม ภาค 2 ดีกว่าบางเรื่อง เเต่ภาค 3 ก็ดีกว่าหลายเรื่องเหมือนกัน เเต่ถ้าความชอบส่วนตัว ผมว่าผมชอบ ภาค 3 มากกว่านะ เพราะฉะนั้น เอาไปเลย 10/10
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nero123 : 8th November 2011 เมื่อ 22:26

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ว้า้วๆ น่าสนุก ต้องไปสอย ซะแล้ว

ปล.ติดน้ำท่วมนี่ละ ..

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เกมนี่ที่มันสนุกก็คือมันเวอร์ครับ ตื่นตาตื่นใจ ทุกๆฉาก ถ้า
    ทูมไรเดอร์เวอร์ๆ แบบนี้ผมว่าจะสนุก แบบ เกมนี่แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ไปนั่งเล่นบ้านเพื่อน ภาพสวยเว่อร์ บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ผมว่าAI ภาคนี้มันดูงั่งๆนะง่ายด้วยขนาดเล่นHardนะ ภาคที่แล้วมันลุ้นๆดีภาคนี้วิ่งไปตบศัตรูชิลๆเลยนะ แล้วอีกอย่างตัดระบบซื้อของซื้อชุด ซื้อสูตรโกง ปืน เงี้ยทำให้อารมณ์ที่จะกลับไปเล่นรอบที่2-3ลดน้อยลงไปมากเลยนะ ข้อดีที่มาทดแทนคือCo-op 2คนในจอเดียวกันได้เล่นออนไลท์2คนก็ได้นะ ผมว่าเป็นอะไรที่มันส์มาก(ไม่เชื่อถามน้องอ้นจิ AmeGo อะไรเนี้ยแหละชื่อ****จำยาก) โหมดมัลติก็เล่นได้สนุกมากครับแม้จะไม่เทพอย่างเค้าแต่ก็พอได้จัดการบ้าง อ้อ ติอีกเรื่องภาคนี้ผมว่าพวกAdd on จะเยอะไปไหนคือชุดอะไรพวนี้ก็ต้องใช้เงินจริงซื้อ เห้อ สงสัยลงทุนไปเยอะมั้ง โดยรวมมีPS3ไม่มีแผ่นเกมนี้ทั้งภาค1-3ก็เอาPs3 ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ
    แบบนี้เค้าเรียก Mini Review เน้อ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    552
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    ผมว่าAI ภาคนี้มันดูงั่งๆนะง่ายด้วยขนาดเล่นHardนะ ภาคที่แล้วมันลุ้นๆดีภาคนี้วิ่งไปตบศัตรูชิลๆเลยนะ แล้วอีกอย่างตัดระบบซื้อของซื้อชุด ซื้อสูตรโกง ปืน เงี้ยทำให้อารมณ์ที่จะกลับไปเล่นรอบที่2-3ลดน้อยลงไปมากเลยนะ ข้อดีที่มาทดแทนคือCo-op 2คนในจอเดียวกันได้เล่นออนไลท์2คนก็ได้นะ ผมว่าเป็นอะไรที่มันส์มาก(ไม่เชื่อถามน้องอ้นจิ AmeGo อะไรเนี้ยแหละชื่อ****จำยาก) โหมดมัลติก็เล่นได้สนุกมากครับแม้จะไม่เทพอย่างเค้าแต่ก็พอได้จัดการบ้าง อ้อ ติอีกเรื่องภาคนี้ผมว่าพวกAdd on จะเยอะไปไหนคือชุดอะไรพวนี้ก็ต้องใช้เงินจริงซื้อ เห้อ สงสัยลงทุนไปเยอะมั้ง โดยรวมมีPS3ไม่มีแผ่นเกมนี้ทั้งภาค1-3ก็เอาPs3 ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ
    แบบนี้เค้าเรียก Mini Review เน้อ
    ว่างๆ ก็มาเล่นเล่น Co-op ด้วยกันได้นะครับ ถ้าคุณคิด ว่า เเบบ Hard ง่าย ก็ลอง โหมด crushing ดูครับ ผม จบมาเเล้ว ^-^

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nero123 อ่านกระทู้
    ว่างๆ ก็มาเล่นเล่น Co-op ด้วยกันได้นะครับ ถ้าคุณคิด ว่า เเบบ Hard ง่าย ก็ลอง โหมด crushing ดูครับ ผม จบมาเเล้ว ^-^
    Addมาๆ jokerofgod_poom เสาร์ อาทิตย์ อาจะว่างนะ เหะ เหะ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เฉง!++++!!!!!!!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ให้10/10 แต่ข้อเสียทำไมไม่ลง PC อะ นี้แหละข้อเสีย

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ซื้อ แบบ limited edition มาและวันนี้ ยังไม่ได้ลองเลย

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    อยากเล่นแต่ ไม่มีตังซื้อ PS3 น่าเสียดายเกมส์ดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KyoshiroJKG อ่านกระทู้
    ให้10/10 แต่ข้อเสียทำไมไม่ลง PC อะ นี้แหละข้อเสีย
    ลงPC ลงแล้วได้อะไรครับมีแต่จะก็อปกันกระจายหนะสิครับ เกมดีไม่จำเป็นต้องลงPCก็เป้นเกมดีได้ อีกอย่างเกมนี้เป็นEXของSony

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    552
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    Addมาๆ jokerofgod_poom เสาร์ อาทิตย์ อาจะว่างนะ เหะ เหะ
    ได้เลยครับ -*-

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ลงPC ลงแล้วได้อะไรครับมีแต่จะก็อปกันกระจายหนะสิครับ เกมดีไม่จำเป็นต้องลงPCก็เป้นเกมดีได้ อีกอย่างเกมนี้เป็นEXของSony
    คนที่เขาไม่มีเงิน พอจะซื้อ PS3 จะได้เล่นได้ไง

PC ก็อป PS3 ไม่มีก็อป รึไง?
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 710
    ดึใจที่ซื้อ PS3 มาเพื่อเล่น Exclusive ของ PS3 โดยเฉพาะ จบไปเมื่อคืนนี้เองครับ สนุกมากๆ

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ไปนั่งเล่นที่บ้านเพื่อนมา อยากบอกว่าเกมเขาดีจริงๆ ครับ ส่วนตัวชอบฉากบนเครื่องบินมาก ยังเล่นไม่จบ แต่รูปแบบการเล่นตื่นตาตื่นใจจริงๆ ครับ
    " Fortune favors the bold.."

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    คนที่เขาไม่มีเงิน พอจะซื้อ PS3 จะได้เล่นได้ไง

อย่ามาม่าน่ะ =/\=

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เกมส์น่าเล่นมากเลย เสียดายไม่มี ps3

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้

คือผมคิดว่าคนที่ไม่มีเงินซื้อPS3แต่มีเงินอัพคอมเนี้ยมันยังไงๆอยู่นะครับ แล้วลองเทียบดูนะครับPCกับPS3 เกมก็อปอันไหนเยอะกว่ากันหล่ะครับ PS3ข้อเสียของก็อปคือเล่นก็อปออนไลท์ไม่ได้จะเล่นแผ่นแท้ก็ไม่ได้อีกถึงอัพFWเล่นแท้แต่เกิดอยากเล่นก็อปขึ้นมาก็ทำไม่ได้แต่PCเกมแท้เกมก็อปในเครื่องปนกันได้ไม่ต้องอัพFWอะไรเลย แล้วอย่างที่ผมบอกไปข้างต้นแล้วเกมนี้เป็นเกมEX ของSony ผมอยากให้พูดคุยกันด้วยเหตุผลกันมากกว่านะครับไม่อยากให้ใช้อารมณ์ข้อความที่เราพิมพ์ไปเนี้ยไม่มีบอกน้ำเสียง หรือจังหวะในการพูดทำให้อาจทำให้เข้าใจผิดกันได้ในบางโอกาส ไม่อยากให้มองว่าเป็นดราม่าแต่อยากให้มองเป้นการพูดคุยแลกเปลี่ยนแนวคิดของแต่ล่ะคนจะดีกว่านะครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ใจเย็นๆ ต่างคนต่างความชอบ ^^..~

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    เกมระดับ 10 คะแนนสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    ผมดู playthrough ใน youtube แล้วเหมือนกับเล่นเองเลยอ่ะ สุดยอดจริงๆ นี่ขนาดแค่ดูคลิปเกมเพลย์เฉยๆยังอิน ถ้าเล่นเองจะมันส์ขนาดไหนฟะ!! (ตูไม่มี PS3 )

ป.ล.แต่ดู Drake แรงโคตรช้างสารเลย ลากเขวี้ยงคนเหมือนคนมันเบามาก เป็นของเล่นไปเลย เอาแรงมาจากไหน
    "IGNITE THE REVOLUTION"

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อดเล่นเพราะไม่มี PS3 - -* เคยลองเล่นภาค 2 ที่บ้านเพื่อนเล่นแล้วติดลมดี 555
    ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เอ่อขอนอกเรื่องนิดนึงนะผิดหมวดรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ออกแนวมาม่าเลยนะครับ = =
    ผมมี PS3 ผมไม่เหนจำเป็นต้องซื้อ Uncharted 1-3 มาเล่นเลยครับ มีเกมส์อื่นเล่นเยอะแยะไป ผมซื้อ PS3 มาเล่น ตระกูล Tales Of , Yakuza , Naruto ฯลฯ ก็ไม่จำเป็นนะครับที่จะต้องเอาไปวางเปนที่ทับกระดาษหากแค่ไม่มี Uncharted น่ะครับ ผมว่าน่าจะพูดแค่ว่า ใครที่มี PS3 ไม่ซื้อ uncharted มาเล่นเสียดายแย่ ก็พอครับ คำว่า"ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ" น่ะมันแรงไปครับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991