ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

[Review] X-Japan live in Bangkok by ผมเอง

setlist เท่าที่จำได้

1.Jade

2.Rusty Nail

3.Drain

4.Kurenai

5.Silent Jealousy

6.Born to be Free

7.I.V.

8 X

[Encore]

9.Forever Love (3 mins)

10.Art of Life

11.Tear (เปิดเทป)

จบ

เริ่มด้วยแสงไฟอลังการ และ X cross ของคนดู

สักพัก yoshiki ก็ปรากฎตัว

เริ่มด้วย intro+jade

ต่อมาเป็น Rusty Nail

จากนั้น sugizo ก็เอา violin ออกมาและเริ่มเล่น intro Kurenai

พอจบ X ก็ encore นานมากประมาณ 30 min ระหว่างนั้นคนดูก็มตะโกน We r X , ร้อง hook Endless Rain , เล่น wave , ร้องลอยกระทง

จากนั้น yoshiki ก็ออกมาพร้อมเสื้อคลุมสีขาว จากนั้น Toshi ก็ดึงเสื้อ yoshiki มี surprise ใส่ชุด ไสบเฉียง

(ไม่ใช่รูปผม)

(ไม่ใช่ของผม)

จากนั้นก็ขึ้น Endless Rain

พอจบก็มี solo piano ของ yoshiki แล้วก็มี surprise อีกครั้ง yoshiki เล่นเพลง เดือนเพ็ญ ver. piano

แล้วก็ขึ้น Art of life สารภาพตามตรงตอนขึ้นเพลงนี้ผมไม่รู้จักเลย -*-

และจบด้วย Tear เพลงนี้เปิดเทปเอา และ ก็มีชูป้ายต่างๆ (ไกลมากอ่านไม่ออกประมาณป้าย tour)

พอจบ yoshiki ก็มีเล่น body wave

อันนี้เป็น Silent Jealousy by ผม

สรุปเป็น concert 3 ชม. ที่สนุกและผ่านไปเร็วมาก sound,ไฟ อลังการมาก

แต่มันจะมีควันขาวๆทำให้ดูมัวๆนิดหน่อยไม่รู้ตั้งใจหรือเปล่า
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย _TOnZ- : 10th November 2011 เมื่อ 08:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    อยากไปดูมั้งจริงๆ (แต่งบไม่พอบวกกับเฝ้าระวังน้ำ TTwTT)
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อลังการมาก อยากไปอยู่ในบรรยากาศแบบนั้นบ้างจัง

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    เป็นป้าย Bring X to Thailand ที่แฟนคลับทำขึ้นมาครับ โยนขึ้นไปให้ กับน้องชบาแก้ว ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ผมอยากไปดูมาก แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ไปเศร้าอะ ผมกลัวว่าครั้งนี้อาจเป็นคอนครั้งสุดท้ายในไทยแล้ว T_T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากไปดูด้วยจังครับชอบวงนี้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    คิดว่าถ้ามี world tour ครั้งหน้าคงมาไทยอีกครับ

เพราะผมตอบรับครั้งนี้ค่อนค่างดี ขายตั๋ว 4 วันหมดไป 90%