ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Khlong Luang , Pathumthani
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 101

Lightbulb ปัญหาชอบติดน้ำอัดลม

กินประจำเลยเรา เอ๊ะ ... ไม่ขอว่าเรียกประจำดีกว่า ขอเรียกว่าทุกวันเลยดีกว่า เคยเข้าโรงพยาบาลครั้งหนึ่งแล้ว เกี่ยวกับโรคกระเพราะนี่แหละ ตอนนี้ก็กลัวกระเพราะทะลุเหมือนกัน

ทำไงได้ก็มันเลิกไม่ได้นิ เลิกได้สักวันหนึ่งวันต่อมาก็กินต่ออยู่ดี ... แหมก็มันอดไม่ได้นิ ตอนนี้ก็ยังอยากเลิกอยู่เหมือนกัน เพราะว่ากาลัวกระเพราะทะลุเหมือนกัน ตอนนี้มาบ้านญาติ

เพราะติดน้ำท่วมอีกที่ ป้าก็สอนว่ากินได้แต่ต้องอย่ากินตอนท้องว่าง ให้มีอาหารสักมื้อหนึ่งก่อน ส่วนลุงนี่ไม่ต้องพูดถึงดุชิบเลยเหอะๆ ยังไงๆก็ช่วยหน่อยนะครับ

ช่วยแนะนำชี้แนวทางให้เลิกได้ หรือไม่ก็กินน้อยๆลงก็ได้
    แต่ก่อนเคยหล่อแบบ โดม ปกรณ์ ลัม จนกระทั่ง...ธนูปักที่หัวเข่า

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    อยากบอกว่า เราเป้นเหมือนกันเลย
    ตอนนี้สุขภาพเริ่มไม่ดี โทรม มากเลย

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ผมก็ชอบกิน

ยิ่งช่วงนี้หากินไม่ได้เลย

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ดื่มนํ้าอัดลมที่มีแก๊ส ทำให้สิวขึ้นและ รอยสิวหายช้า แถมรู้สึกเห่อๆอีกควรหลีกเลี่ยงครับ

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมดื่มเป๊ปซี่วันละ 5 ขวดอ่ะครับ ติดมากๆ แต่ช่วง 1 - 2 อาทิตย์นี้ไม่ได้ดื่มเลยครับ เพราะหาซื้อไม่ได้จริงๆ

ปล.เวลาดื่มตอนท้องว่างก็มีอากาปวดท้องบ้างนะครับ แต่ผมยังไม่เคยเข้าโรงพยาบาลเพราะน้ำอัดลมเลย

กล่าวขอบคุณ
    29
    เรื่องสิวไม่ต้องห่วงหรอกครับ ไม่แคร์เพราะไม่ได้หน้าตาดีแบบโดม จ้ะ ! ขออย่าให้เป็นโรคกระเพราะหรือกระเพราะทะลุ ><
    แต่ก่อนเคยหล่อแบบ โดม ปกรณ์ ลัม จนกระทั่ง...ธนูปักที่หัวเข่า

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    มีคนติดเหมือนผมด้วยแต่ผมอดมาได้ 4วันละสุดยอดจริงๆรอบก่อนอดมาได้ 1 อาทิตย์ก็แฟนดันซื้อมาให้ สรุปไม่ต้องได้เลิกละ เอาเป็นว่าถ้าอยากจะเลิกจริงๆให้หาน้ำผลไม้มากินแทนครับช่วยได้เยอะเลยอร่อยด้วยอย่าง ยูนิฟน้ำผัก100%ช่วยลดความกระหายได้เยอะเลย

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ผมว่ากินพวกนี้ยังดีกว่ากินเหล้านะ ไม่เมาขาดสติ กินกับน้ำแข็งก็ไม่ตับแข๊ง = ="

กล่าวขอบคุณ
    1,226
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    ผมดื่มเป๊ปซี่วันละ 5 ขวดอ่ะครับ ติดมากๆ แต่ช่วง 1 - 2 อาทิตย์นี้ไม่ได้ดื่มเลยครับ เพราะหาซื้อไม่ได้จริงๆ

ปล.เวลาดื่มตอนท้องว่างก็มีอากาปวดท้องบ้างนะครับ แต่ผมยังไม่เคยเข้าโรงพยาบาลเพราะน้ำอัดลมเลย
    5ขวดนี้ระวังไส้แตกนะครับเป็นห่วง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

...
    กล่าวขอบคุณ
    902
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,437
    ลองเปลี่ยนจากน้ำอัดลมเป็นพวก โกโก้ โอวัลติน ดีกว่ามั้ยเอ่ย .... ไม่มีผลเสียด้วย
    อย่าเยอะ ......

กล่าวขอบคุณ
    29

Lightbulb

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NamJUBU อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนจากน้ำอัดลมเป็นพวก โกโก้ โอวัลติน ดีกว่ามั้ยเอ่ย .... ไม่มีผลเสียด้วย
    แหม ! เห็นแบบนี้แล้วอยากติดน้ำเปล่าแทนเลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมก็ดื่มจนติดเหมือนกัน แต่เวลาอยากมากๆ
    ผมจะไปดื่มน้ำ ดื่มน้ำเปล่าแทน หรือไม่ก็กินน้ำมะนาว
    เด๋วนี้จะติดน้ำมะนาวแทนและ
    ไม่มีอะไรจะให้แต่ช่วยรับ

กล่าวขอบคุณ
    1,226
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ลองซื้อน้ำอัดลมมาตั้งไว้แล้วนั่งจ้องตอนหิวน้ำครับจะตั้งคู่น้ำเปล่าก็ได้ทดสอบความอดทน555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    กินอย่างอื่นแทนสิ

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    ลองกินน้ำตาลสดดิ สุดยอด ยี่ห้อ โคฟี่ กับ ตลาดอะไรซักอย่างนี้ล่ะ เดี๋ยวนายก็ติดไปเอง

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    อย่ากินตอนท้องว่างครับ

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมกินแทนน้ำเปล่าได้เลยอ่ะครับ
    เลิกไม่กี่วันก็กินอีก
    กินมาตั้งนานผมยังไม่เคยไปโรงพยาบาลเพราะเรื่องนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    กินน้ำผลไม้แทนดิฮะดีต่อสุขภาพด้วย

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ผมหละอิฉา จขกท. จัง

ผม ดูดจากหลอด 3อึกก็หาย อยากแล้ว

แนะนำให้ลอง ดืมพวก โออิชิ พวกช้า อะครับแช่ช่องฟิต เลยเอาให้เป็นวุ้นแล้วมากิน

แสบคอพอๆ กะน้ำอัดลมเลย - -"

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ไม่รู้ กินแต่ อิชิตัน (แต่ตอนนี้ไม่มีขาย ต้องกิน บิ๊กโคล่า แทน T___T)

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    ไม่รู้ กินแต่ อิชิตัน (แต่ตอนนี้ไม่มีขาย ต้องกิน บิ๊กโคล่า แทน T___T)
    บิ๊ก!โคล่า ซ่าหัวตั้ง

M-751 Original Flower !!
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    แนะนำอยากเลิก ลองหันมากิน นํ้าส้มซันควิก ดูนะ

ส่วนตัวผมก็เคยติดนะ เข้า โรงบาลเพราะลำใหญ่ใหญ่อักเสบ กระเพราะทะลุ เพราะวันๆข้าวไม่กินนั้งกินแต่่โค้ก (4*100) จุๆ

แต่เดีวยผมไม่ได้กินแล้วเพราะนํ้าท่วมโค้กไม่มาส่งเลยหันไปซื้อนํ้าส้มซันควิกแทน ได้วิตมินซีด้วยอร่อยกว่าอีก เลยเลิกกินโค้กไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Marijuana751 : 13th November 2011 เมื่อ 12:14

กล่าวขอบคุณ
    581
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เดี๋ยวมันจะมีช่วงที่ไม่อยากกินแล้วฮะ ผมเป็นอยู่กินแล้วรู้สึกไม่อร่อย ช่วงนี้ไม่ได้กินเลย
    zzTHEJOKERzz

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    เช่นกันครับ เป็นเหมือนกัน ผมเเนะนำว่า ควรกินน้ำเปล่า เเทน พอคุณ อยากกินเมื่อไร อยากกินมาก ๆ น้ำเเปล่าครับ ช่วยคุณได้ เเละอย่านึกถึงมัน

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมว่าถ้าลดได้ก็ลด เลิกได้ก็ดีครับ มันทำให้กระดูกผุ ก่อนนี้ผมก็กินแบบนี้แหละ แทนน้ำเลย แฟนพามาติดกาแฟเลยเลิกได้ เดี๋ยวนี้ก็นานๆกินที รู้สึกเลยว่าฟันมันกร่อนเร็ว ต้องไปหา
    หมอบ่อย

Tags for this Thread