ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12341252102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ผมเพิ่งเล่นถึงเมืองของพวก imperial เอง ยังไม่ค่อยเป็นแฮะ
    ความสามารถพิเศษเฉพาะแต่ละเผ่านี่เห็นผลชัดเจนมากไหมครับ อยากรู้ พอดียังไม่ค่อยรู้ระบบละเอียดเท่าไหร่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตัวละครที่ชื่อ Esbern ไม่มีเสียงอ่ะครับ พอถึงเวลาพูดมันข้ามหมดเลย มีแต่ Subtittle ผ่านไปเร็วๆ งงมาก ลงใหม่แล้ว ลง Update1 ..128mb ก็แล้ว ปรับเสียงให้เป็น กี่bit ไรนั่นก็ปรับแล้ว หรือว่าต้องเล่นใหม่ ??

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    สูตร(เอาไว้ทดสอบสกิลเล่นๆนะ) กดShift+เปลี่ยนภาษา จะขึ้นคอนโซล พิมพ์ tgm = ทุกอย่างไม่มีวันหมด อมตะด้วย player.additem 00000F "จำนวนเงิน" = เพิ่มเงิน
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ voodabass อ่านกระทู้
    จขกท. เอาไปแปลแล้วเอามาแปะจะดีมากเลย ผมขี้เกียจพับหน้าจอแปลไปมาhttp://segmentnext.com/2011/11/11/el...rk-tree-guide/ หาดูเอาในโหมดนั้นแหละ
    เรื่อง skills และ perks เดี๋ยวขอเล่นจริงๆจากเกมเลยนะครับ อยากรู้จากตอนเล่นเลยมากกว่าแปลจากของนอก...เล่นแบบไทยๆ เดี๋ยวอธิบายแบบไทยๆ เข้าใจกันง่ายกว่า
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    Skyrim Magic Skills(สายสกิล) = PERK ย้ำว่า PERK นะ เน้น ร่ายเวทเสีย mp น้อยลง เวทธาตุๆ แรงขึ้น (แบ่งเป็น ไฟ น้ำ เป็นต้น)

ส่วนในแต่ละสกิลจะมี PERK ของมันอีก ซึ่งตรงนี้เดี๋ยวไว้ค่อยลงใหม่ (1 level ได้ 1 perk) จะอัพอะไรคิดให้ดีนะ
    Alteration เน้นบัฟ เช่น หายใจในน้ำ ใส่เกราะ หรือว่าเสกเวทให้ศัตรูเหน็บกิน
    Conjuration เน้นเสกพวกอาวุธเวท เสกเบ๊มาลุย
    Destruction ทำลายล้างล้วนๆ
    Enchantment สายเสริมสร้าง + บัฟ สร้างสิ่งต่างๆ )
    Illusion สายหลอน 55+ เน้นสร้างพวก ร่างเงา สร้างความกลัวให้ศัตรู แบ่งแยกชัดเจน ใช้ได้ผลกับคนหรือสัตว์มีให้เลือกด้วยนะจะเน้นแบบไหน
    Restoration สาย พระ
    Skyrim Combat Skills(สายบู๊)
    Archery สายนักนู
    Block การบล็อค (โดยการกดคลิกขวา ถ้ามันตีเราเฉยๆ สกิลจะไม่ขึ้นด้านบล็อคไปขึ้นด้านเกราะที่เราใส่แทน) (บล็อคภาคนี้เมพนะ บล็อคเวทได้ตั้ง 50%)
    Heavy Armor เกราะหนัก (ถ้าสกิลเวลน้อยๆ ไปใส่ อาวุธ 2 มือ ทั้งฟันช้า ทั้งวิ่งช้านะจ๊ะ แต่หลังๆ รถถังเรียกพ่อ)
    One-Handed อาวุธมือเดียว
    Smithing การหลอมอาวุธต่างๆ
    Two-Handed สายอาวุธสองมือ
    Skyrim Stealth Skills (สายลอบเร้น)
    Alchemy ต้านพิษ ยาต่างๆ ได้ผลดีขึ้น
    Light Armor เกราะ + ยิ่งเวลสูงยิ่ง ถึกในพวกเกราะเบา
    Speech สนทนาในเกมกับ npc สามารถใช้คำพูดข่มขู่ หรือ ซื่้อขายของ จ้า
    Sneak ลอบเร้นจ้า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    Skyrim Magic Skills(สายสกิล) = PERK ย้ำว่า PERK นะ เน้น ร่ายเวทเสีย mp น้อยลง เวทธาตุๆ แรงขึ้น (แบ่งเป็น ไฟ น้ำ เป็นต้น)

ส่วนในแต่ละสกิลจะมี PERK ของมันอีก ซึ่งตรงนี้เดี๋ยวไว้ค่อยลงใหม่ (1 level ได้ 1 perk) จะอัพอะไรคิดให้ดีนะ
    Alteration เน้นบัฟ เช่น หายใจในน้ำ ใส่เกราะ หรือว่าเสกเวทให้ศัตรูเหน็บกิน
    Conjuration เน้นเสกพวกอาวุธเวท เสกเบ๊มาลุย
    Destruction ทำลายล้างล้วนๆ
    Enchantment สายเสริมสร้าง + บัฟ สร้างสิ่งต่างๆ )
    Illusion สายหลอน 55+ เน้นสร้างพวก ร่างเงา สร้างความกลัวให้ศัตรู แบ่งแยกชัดเจน ใช้ได้ผลกับคนหรือสัตว์มีให้เลือกด้วยนะจะเน้นแบบไหน
    Restoration สาย พระ
    Skyrim Combat Skills(สายบู๊)
    Archery สายนักนู
    Block การบล็อค (โดยการกดคลิกขวา ถ้ามันตีเราเฉยๆ สกิลจะไม่ขึ้นด้านบล็อคไปขึ้นด้านเกราะที่เราใส่แทน) (บล็อคภาคนี้เมพนะ บล็อคเวทได้ตั้ง 50%)
    Heavy Armor เกราะหนัก (ถ้าสกิลเวลน้อยๆ ไปใส่ อาวุธ 2 มือ ทั้งฟันช้า ทั้งวิ่งช้านะจ๊ะ แต่หลังๆ รถถังเรียกพ่อ)
    One-Handed อาวุธมือเดียว
    Smithing การหลอมอาวุธต่างๆ
    Two-Handed สายอาวุธสองมือ
    Skyrim Stealth Skills (สายลอบเร้น)
    Alchemy ต้านพิษ ยาต่างๆ ได้ผลดีขึ้น
    Light Armor เกราะ + ยิ่งเวลสูงยิ่ง ถึกในพวกเกราะเบา
    Speech สนทนาในเกมกับ npc สามารถใช้คำพูดข่มขู่ หรือ ซื่้อขายของ จ้า
    Sneak ลอบเร้นจ้า
    สุดยอด...ผมเพิ่งโหลดเสร็จ กำลังจะได้เล่นแล้ว...เดี๋ยวเอาของคุณ Ezios ขึ้นไปไว้ก่อนละกันนะคร้าบ
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    ผมอยากถามว่า

1.อาวุธมือเดียวอีกข้างถือโล่เนี่ยมันดีกว่า2มือยังไงหรอครับ

2.จากข้อ 1 ถ้าผมเล่นดาบโล่ผมต้องใส่เกราะหนักหรือเกราะเบาครับเช่นเดียวกันกับดาบ2มือ

3.ถ้าเพิ่งเริ่มเล่นครั้งแรกควรเล่นอย่างไรดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ผมอยากถามว่า

1.อาวุธมือเดียวอีกข้างถือโล่เนี่ยมันดีกว่า2มือยังไงหรอครับ

2.จากข้อ 1 ถ้าผมเล่นดาบโล่ผมต้องใส่เกราะหนักหรือเกราะเบาครับเช่นเดียวกันกับดาบ2มือ

3.ถ้าเพิ่งเริ่มเล่นครั้งแรกควรเล่นอย่างไรดีครับ

ตอบเป็นข้อๆ นะครับ

1.อาวุธมือเดียวจะตีเร็วกว่า 2 มือ แต่ ดาเมจน้อยกว่า แต่เวลา บล็อคจะได้โล่มาช่วยเสริมทำให้เราเจ็บตัวน้อยกว่าสายดาบ 2 มือ
    2.ถ้าเล่นมือเดียว ก็ต้องเลือกอีกจะเอาแท้งๆ โหดๆ ถึกใส่เกราะหนักก็ได้ แต่ถ้า เราคิดว่าเรามีโล่กับดาบดีแล้วก็ใส่เกราะเบาก็ได้ (ป.ล.ควรเลือกซักอย่าง)
    3.เลือกเอาเลยครับ อยากเล่น นักเวท นักดาบ โจร มีหลักๆ 3 สายจ้า

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    ขอบคุณมากครับที่ตอบให้ ผมถามต่อนะครับถ้าไม่รบกวน

1.เกมส์นี้พวกไอเทมชุดและอาวุธคราฟเอาหรือซื้อเอาหรอครับหรือได้ทั้ง2แบบ

2.npcผมดูรีวิวมันมาช่วยสู้ได้ด้วยหรอครับ

3.ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่าถ้าเล่นดาบโล่perkที่ควรอัพควรอัพอะไรเยอะอะไรน้อยได้ไหมครับสายถึกแท้งโหดๆอะครับ

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    133
    เห็นเขาว่าเกมนี้เนี่ยมันสามารถเล่นได้เร่อยๆนะครับ ไม่ต้องกลัวจะเบื่อเพราะเห็นว่ามันสามารถสุ่ม Quest มาให้เราได้เรื่อยๆซะด้วยแบบไม่ซ้ำ ถ้าจริงนี่แจ่มเป็ดมากเลยนะพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับที่ตอบให้ ผมถามต่อนะครับถ้าไม่รบกวน

1.เกมส์นี้พวกไอเทมชุดและอาวุธคราฟเอาหรือซื้อเอาหรอครับหรือได้ทั้ง2แบบ

2.npcผมดูรีวิวมันมาช่วยสู้ได้ด้วยหรอครับ

3.ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่าถ้าเล่นดาบโล่perkที่ควรอัพควรอัพอะไรเยอะอะไรน้อยได้ไหมครับสายถึกแท้งโหดๆอะครับ
    ภาคนี้สามารถ Craft ได้นะครับ รวมไปถึงสามารถ upgrade ตัวเกราะและอาวุธได้ด้วย เช่นอาวุธ ก็เอาไปลับให้คมขึ้น หรือถ้าเป็นเกราะก็เอามาเหล็ก หนัง มาแปะให้มันหนาขึ้น เพราะเห็นว่าภาคนี้อาวุธไม่มีค่าความคงทนนะ (หรือพูดง่ายๆว่ามันไม่พัง)

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ถามนิดสิครับ มันกด screenshot ยังไงครับเกมนี้

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อยากถามตรงปริศนา ตรงที่ แป้นหมุนวงกลมในถ้ำอะครับ ที่มี รูป หมี นกฮูก และก็ แมงปอ(หรือผีเสื้อหว่า) มันผ่านยังไงครับ งง
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    อยากถามตรงปริศนา ตรงที่ แป้นหมุนวงกลมในถ้ำอะครับ ที่มี รูป หมี นกฮูก และก็ แมงปอ(หรือผีเสื้อหว่า) มันผ่านยังไงครับ งง
    หมี>จำไม่ได้>นกฮูก
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใครทราบมั่งครับ ว่าLeatherหรือวัตถุดิบของชุดเกราะหนังจะต้องหาจากไหนยังไง?

ปล.ใครเล่นสายธนูผมแนะนำให้อัพStealthควบคู่กันไปด้วย เพราะถ้ายิงธนูขณะที่ศัตรูไม่รู้ตัว(เราhidden) dmg*2 นะงับ
    ปล2.นักนูเล่นยากมากเลยยยย โดนประชิดตัวทีแทบร้อง T_T

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    แนะนำหน่อยสิครับว่านักเวทมีแนวทางการเล่นยังไง

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    เห็นในคลิปบทสรุป(ดูแค่ด่านนี้ตรงจุดเดียว)ให้เราไปดูที่ช่องเก็บของของเราแล้วเลือก Dragon Claw แล้วก็กด C ให้เราทำการหมุนไอเทมจะเห็นว่ามันจะต้องเรียงตามนี้ ส่วนตรงประตูเราจะต้องเรียงรูปตามกุญแจให้เหมือนกันทุกอันซึ่งเรียงกันได้ตามนี้

{หมี}
    {ผีเสือ้}
    {นกฮูก}

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้อ....ลืมบอกไปนะครับสูตรในเกมส์นี้ใช้แบบเดียวกับ Fallout 3 นะครับ(บางสูตรใช้ไม่ได้แต่ส่วยมากใช้ได้)

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leoearth อ่านกระทู้
    ใครทราบมั่งครับ ว่าLeatherหรือวัตถุดิบของชุดเกราะหนังจะต้องหาจากไหนยังไง?

ปล.ใครเล่นสายธนูผมแนะนำให้อัพStealthควบคู่กันไปด้วย เพราะถ้ายิงธนูขณะที่ศัตรูไม่รู้ตัว(เราhidden) dmg*2 นะงับ
    ปล2.นักนูเล่นยากมากเลยยยย โดนประชิดตัวทีแทบร้อง T_T
    leather ต้องเอาหนังสัตว์ ไปแล่ที่แท่นแล่หนังครับ มันจะคล้ายๆผ้าใบวางอยู่ใกลืที่ upgrade อาวุธในเมืองแรกที่เราไปน่ะแหละครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 12th November 2011 เมื่อ 14:06

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    แนะนำหน่อยสิครับว่านักเวทมีแนวทางการเล่นยังไง
    ถือโล่ข้างนึงและคถาข้างนึงเอาไว้บล็อกการโจมตีแล้วสวนกลับด้วยโล่ตามด้วยคถาเวทมนต์ =w= ส่วนการอัพครับ.....ผมไม่รู้คุณ Ezios ครับมาตอบแทนทีครับ

ปล.ผมเล่นสายผสม ดาบข้างนึงโล่ข้างนึงใช้เวทด้วย+ธนูด้วย ส่วนการอัพ Perk นั้นผมเน้นอัพ Block+One-Hand เป็นหลักครับ

ปล2.ตูเกลียดดาบสองมือเฟ้ย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    260
    ใคร Shout ได้ 3 คำแล้วมั่ง เอ้า!ยกมือ

ปล.ผมแค่ 2 คำเอง

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    นักเวทย์นี้ถ้าผมเล่นเวทย์2มือเลยไม่ถืออะไรมันได้ไหมอะครับแล้วผมไปหาข้อมูลในคลิปมาเจอดาบอะไรไม่รู้มีแสงสีม่วงด้วยมันตีเอาหรือว่าสกิลเสกธาตุใส่ดาบอะครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ผมโจร+เวทย์ มือซ้ายเวทย์ไฟ มือขวาดาบ เหอๆๆ ถ้ำผีดิบเราไม่กล้ว...แต่สงสัยต้องกลับไปเล่นใหม่ละอัพสกิลผิด...

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เล่นครั้งแรก งง แดรกเลย ผิดๆถูกๆ ตกเขาตายมั่ง โดนมอนฆ่าตายมั่ง

แล้วมันเลือกอาชีพยังไงหว่าหรือ ว่าตอนที่มันมี แท่น อาชีพ 3 อาชีพให้เราไปกด E

ปล.ถ้าเล่นโจรสายดาบ 2 มือ บู๊นี่มันจะใช่โจรไหมเนี่่ย ?? ^^

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    เห็นในคลิปบทสรุป(ดูแค่ด่านนี้ตรงจุดเดียว)ให้เราไปดูที่ช่องเก็บของของเราแล้วเลือก Dragon Claw แล้วก็กด C ให้เราทำการหมุนไอเทมจะเห็นว่ามันจะต้องเรียงตามนี้ ส่วนตรงประตูเราจะต้องเรียงรูปตามกุญแจให้เหมือนกันทุกอันซึ่งเรียงกันได้ตามนี้

{หมี}
    {ผีเสือ้}
    {นกฮูก}
    ขอบคุณครับ

ตอนนี้ผมเล่น ได้ผู้หญิงมาร่วมทีม 1คน อิอิอิ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

Tags for this Thread