เป็นเกมเก่าแล้วแหละของ ea ถึงจะเป็นที่มีแต่คนบอกบัคเยอะ แต่เป็นเกมที่ผมชอบนะ เข้าเรื่องครับ พอดีบังเอิญไปเห็นทีมงานแปลซับของอินโด เขาอัพโหลดไฟล์ภาษาอินโอใน nexus ผมก็เลยคิดอยากลองทำภาษาไทยไว้เล่นบ้าง เลยติดต่อไปถามเขาทำนองว่า ขอไฟล์ซับของคุณเอามาแก้เป็นภาษาไทยได้ไหม เขาก็บอกเขาจะช่วย แต่ว่าต้องเอาไปแปลเอง แล้วส่งไฟล์กลับไปให้เขา เขาจะเอาไปทำเป็นตัวติดตั้งให้ ผมก็ไม่เก่งภาษาหรอก ใช้กูเกิลแปล ผมก็กะว่าจะแปลไว้เล่นเองแหละครับ แต่ว่าซับมันช่างเยอะเหลือเกิน ไม่รู้แปลตอนไหนจะเสร็จ เลยมาถามดูเผื่อมีคนสนใจอยากแปลช่วยกัน

ปล.เขาส่งเป็นไฟล์ txt มา ให้พิมพ์แก้เป็นภาษาไทยได้เลย