ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

LA Noire กับปัญหากระตุกที่หลายคนเซง

ก็หลังจากที่ได้เล่นมาเยอะมากกับเกมนี้ เพราะมันสนุกมาก ลองหาอ่านพรีวิวของเกมนี้ในฉบับ PC ได้ใน PC Gamer Thailand \ Future Gamer เล่มที่ 178 ของเดือน สิงหาคม ปีนี้ดูครับ

ปัญหาที่ทุกคนเจอคือปัญหากระตุกกันสินะ วิธีก็ง่ายๆ ทำประมานนี้ครับ

ให้เข้าไปในฟอเดอร์เกม แล้วสร้าง Shortcut มา แล้วคลิกขวาที่ Shortcut ที่สร้างมา แล้วเลือก Properties
    ให้นำ -npd -str -nonv มาต่อท้าย Target ตามรูปครับ

จากนั้นเข้าเกมปกติ แล้วไม่ต้องตัดเน็ตก็เล่นได้ หากคุณมี Accout Rockstar Social Club แล้วมีเกมของค่ายนี้แค่ 1 เกม คุณก็เก็บสถิติ ดู Leaderbord และเกม Achievements ของผมมี GTA IV และ GTA EFCL
    ได้แล้ว (เกมนี้ไม่ใช่ระบบ GFWL แต่ ใช้ระบบ ของ Rockstar เอง คล้าย GFWL มาก)

ส่วนปัญหา เปิด Frasp ถ่ายในเกมไม่ได้อันนี้กำลังหาทางอยู่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ImportantGameReview : 12th November 2011 เมื่อ 22:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ได้แล้วคับหายกระตุกเลย ได้เล่นสนุกแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GhostBoss : 12th November 2011 เมื่อ 22:39

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhostBoss อ่านกระทู้
    มันเป็นแบบนี้ต้องทำไงคับ

ขอลผมก็ขึ้นแบบนี้เลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    โชคดีที่ผมเล่นบน PS3 แล้วครับ ไม่งั้นคงต้องเจอกับปัญหามากมาย

กะแล้วเชียวว่าต้องเป็นแบบนี้ แถมกินสเป็กซะเว่อร์เชียว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    พี่ครับผมก็เป็นตามเรปบนอ่ะครับเว้นผิดช่องหรือป่าวครับ???

killuminati
    Des Moines, Iowa
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ใช้ได้ครับ ไม่กะตุกละ ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhostBoss อ่านกระทู้
    มันเป็นแบบนี้ต้องทำไงคับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chigarat อ่านกระทู้
    ขอลผมก็ขึ้นแบบนี้เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    พี่ครับผมก็เป็นตามเรปบนอ่ะครับเว้นผิดช่องหรือป่าวครับ???
    สังเกตให้ดีๆ ครับ
    ก่อนใส่ -npd -str -nonv ให้เว้นวรรคก่อน 1 ครั้งนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ImportantGameReview : 12th November 2011 เมื่อ 22:19

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terminator อ่านกระทู้
    ลงเกมส์ไว้ ไดฟ์อื่นที่ไม่ใช่ ไดฟ์ C มีผลทำให้กระตุกรึเปล่าครับ ??

แล้วถ้าเล่นบน XP จะมีโอกาส หน่วงน้อยกว่า Win7 ไหมครับ

ตอนนี้เล่นบน 7 ครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่าไม่หน้าจะเกี่ยวนะคับ เรื่องไดฟ์ที่ลงเกมส์อ่า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไครพอรู้วิธีปรับจอยมั่งอ่ะครับช่วยหน่อบครับบ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมว่าไม่หน้าจะเกี่ยวนะคับ เรื่องไดฟ์ที่ลงเกมส์อ่า
    เกี่ยวเต็มๆครับ สำหรับเกมนี่ ผมลองลงวันนี้เอง ลงแบบนี่ดูครับ C:\Program Files (x86)\RockstarGames\LANoire
    เมื่อวานเครื่องผมกระตุกมาก พอดีจะลองลง ไดร์ C: แต่ที่ไม่พอก็เลยตามเลยลง win ใหม่ คราวนี้ พอมาลง เกม นี่กะว่า
    ถ้าเป็นอีกคงไม่เล่น แต่ดันเล่นได้ซะงั้น แบบ ลื่นๆเลยด้วย ทำเอา งง ไปเลย
    ใครมีปัญหาที่ทำใส่ Shortcut ไม่ได้ ให้เอาไปใส่ที่ LANLauncher.exe -> option ตรง Command line ได้เลยครับ ค่าเท่ากัน
    อีกอย่างคือ เกมนี้เป็น rage engine ตัวเดียวกับ GTAIV ครับ แต่เกมนี้ไม่มี ragdoll engine ชื่อ Euphoria
    เลยทำให้ไม่กินเครื่องเหมือน GTAIV
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 12th November 2011 เมื่อ 23:04

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    หายล่ะ ขอบคุณครับ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    (นอกเรื่อง)

จขกท ครับ

Gta Iv กับ EFCL มันลงพร้อมกันได้ไหม

หรือว่า ต้องลบอันใดอันนึงออกก่อน?
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เกี่ยวเต็มๆครับ สำหรับเกมนี่ ผมลองลงวันนี้เอง ลงแบบนี่ดูครับ C:\Program Files (x86)\RockstarGames\LANoire
    เมื่อวานเครื่องผมกระตุกมาก พอดีจะลองลง ไดร์ C: แต่ที่ไม่พอก็เลยตามเลยลง win ใหม่ คราวนี้ พอมาลง เกม นี่กะว่า
    ถ้าเป็นอีกคงไม่เล่น แต่ดันเล่นได้ซะงั้น แบบ ลื่นๆเลยด้วย ทำเอา งง ไปเลย
    ใครมีปัญหาที่ทำใส่ Shortcut ไม่ได้ ให้เอาไปใส่ที่ LANLauncher.exe -> option ตรง Command line ได้เลยครับ ค่าเท่ากัน
    อีกอย่างคือ เกมนี้เป็น rage engine ตัวเดียวกับ GTAIV ครับ แต่เกมนี้ไม่มี ragdoll engine ชื่อ Euphoria
    เลยทำให้ไม่กินเครื่องเหมือน GTAIV
    ท่านรู้ไหมท่านทำให้ผมมีความหวังอีกครั้ง
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    (นอกเรื่อง)

จขกท ครับ

Gta Iv กับ EFCL มันลงพร้อมกันได้ไหม

หรือว่า ต้องลบอันใดอันนึงออกก่อน?
    พร้อมกันได้ครับ ไม่จำเป็นต้องลบอันไดอันนึงออก
    แต่ถ้าเกิดเล่นของแท้ของ GTA IV แล้ว ชื้อ DLC ของ EFLC มา ทั้ง 2 ตัว
    แพช 1.0.0.7 สำหรับ GTA IV เท่านั้นนะ
    เวลาเข้าเกมมันจะให้เลือกว่า จะเล่น GTA IV หรือ GTA EFLC
    แต่สำหรับ GTA EFLC แพช ล่าสุด เวลาเข้าเกมก็มีให้เลือกว่าจะเล่น ภาคเสริมตัวไหน
    แต่ของผมเล่นผ่าน Steam ครับ เลยจะเข้า เล่น IV หรือ EFLC ก็ได้

ส่วน ระบบ GFWL ของ IV และ EFLC มันตลกมาก เพราะว่าจะใช้ Accout เดียวกัน พูดง่ายๆ ว่า ถ้าคุณมี IV หรือ EFLC ภาคใดภาคนึง ก็จะเล่น มัลติได้ทั้ง 2 ภาคโดยที่ไม่ต้องใช้ Key ของ ทั้ง 2 ภาค
    ส่วนสถานะล่าสุดของ GTA IV ตอนนี้กลายเป็น The Complete Edition ซะแล้วครับผม

ส่วนเรื่องลงเกม ไดร์ C อันนี้ผมว่าไม่เกียวนะ - -
    เพราะว่าอย่างที่รู้ๆ กันอยู่ว่า ถ้าฮาดดิสมีพื้นที่ว่างมากกว่า 30 เปอเซน จะทำให้การอ่านข้อมูลเร็วกว่าปกติ
    เพราะชะนั้น ควรลง เกมไวในไดร์ที่ว่างมากทีสุดครับ

ที่ตามเว็บต่างๆ บอกให้ลง ไดร์ C เพราะว่ามันว่างจัดไม่ค่อยได้ลงเกม เลยมีพื้นที่เยอะ หรือป่าวอันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ

ขอตัวไปเล่นต่อละ 555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mickazzo อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ผมฮ่าคุณจริงๆ

นั้นผมเองครับ คุณอย่า Fail สิ -*-
    ไม่เชื่อลองดูเคดิด นะ แล้วคลิก ลิงค์ steam เอา แล้วเทียบกันเลยว่าเหมือนไหม
    ถ้าไม่เชื่อแอด steam ผมมาแล้วคุยเลยครับ -*-

http://www.overclockzone.com/forums/...8#post35615198
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ImportantGameReview : 13th November 2011 เมื่อ 01:22

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    แต่ผมเจอปัญหา ไอคอนเมาส์ มันเข้าไปในเกมด้วยน่ะสิ ทำไงดี

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terminator อ่านกระทู้
    หากลบ -str ออก เม้าจะหายไปครับ แต่เกมส์จะกลับมากระตุกเช่นเดิม

ผมก็เป็นครับ ไม่รู้จะทำอย่างไรเหมือนกัน - -a
    เราจะทำไงกันดี 5555

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้าว เป็นกันด้วยหรอ ผมก็เป็นเหมือนกัน
    นึกว่าผมเป็นคนเดียว
    วิธีแก้ขัดของผมก็คือใช้จอย xbox เล่นครับ - -

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ครับ แล้วตกลงตอนนี้ม่านลงเกมส์ไว้ที่ ไดฟ์ไหนครับผม
    ขอบคุณครับ
    ไดร์ C:\Program Files (x86)\RockstarGames\LANoire ตามนี้เลยครับ
    เมื่อวันก่อน ลง ที่ D: กับ F: ก็กระตุกสุดๆเหมือนเดิม เมื่อวาน ลง windows ใหม่ แล้วก็ลงที่ C: ที่ เอาให้ดู
    ตอนนี้ลื่น เล่นได้แล้วครับ

ไม่ทราบเหมือนกันครับ โปรแกรม Fraps เปิดไม่ได้เลย แต่ ที่แน่ๆ ลื่นจนเล่นได้เลยครับ คิดว่าประมาณ 30-35
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 13th November 2011 เมื่อ 14:46

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    แล้วเรื่องเม้าหายแก้ยังไงคับ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ใครมีวิธีทำแบบ Windowmode บ้าง จะได้ดู บทสรุป ? ง่าย ๆ แท็บออกมาแท็บเข้าไป ปวดหัวดี
    CPU : AMD Phenom II X6 1090T RAM : Kingston HyperX DDR3 16GB VGA : MSI AMD Radeon R7 370 2G OC EDITION

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมมีวิธีทำครับ ไปที่ lanlauncher> option ใส่แค่ -str ครับแถมไม่มีเคอร์เซอร์เม้าส์ด้วยและไม่กระตุกอีกต่างหาก