ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687

Thumbs up สวนกระแส มาวิจาร์ณการ์ตูนที่คุณคิดว่ามัน ห่วย !! กัน

คำเตือน : ใครที่แยกแยะคำว่า "ความคิดเห็นส่วนตัว" กับ "กล่าวหาว่าร้าย" ไม่ออกปิด tap นี้ไปซ่ะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ มาบอกรายชื่อการ์ตูนที่คุณคิดมัน "แย่" "ห่วย"
    หรืออารมย์ประมาณ " ...หืม !? อะไรเนี่ยจำได้ว่าตอนแรกๆมันดีกว่านี้น่ะ "
    ประมาณนี้อะครับส่วนการ์ตูนที่ผมคิดว่ามันเป็นอย่างที่กล่าวข้างต้นมาคือ

เหตุผล : ผมเชื่อว่าเมื่อตอนการ์ตูนเรื่องนี้ออกใหม่ๆคนที่เคยอ่านการ์ตูนแนวนี้มาก่อนหน้านี้แล้ว แต่เคยติดหงอมแหงมเหมือนผมแน่ๆ แต่เมื่อเวลาผ่านไปผลงานใหม่ๆ ที่ออกมานั้นทำให้หลายๆคนต้องอุทานออกมาว่า " God dawn " หรืออะไรเทือกๆนี้ โดยผมจะข้อบรรยายความ....ของการตูนเรื่องนี้เป็นข้อๆละกัน
    - เนื้อเรื่องอยู่ในระดับที่ต่ำกว่าคำว่า "ค่อนข้างแย่"
    - ดำเนินเรื่องได้แบบว่าเกินจะบรรยาย
    - อารมย์ตอนหลังๆไม่ต่างจาก power renger (นี่คือสาเหตุที่เด็ก(น้อย)ไทยค่อนข้างติดกัน)
    - ข้อเสียหายมากมายจนไม่อาจจะบรรยายเป็นคำพูดภาษาสุภาพได้

ด้วยส่วนตัวผมคิดว่าการตูนเรื่องนี้ช่วงแรกๆนีผมซื้อมาทุกเล่มไม่ขาดแต่หลังจากเรื่อยเล่ม 15 ไป (สมัยมีแวน) มันก็ชักจะไม่ได้อารมย์ มาเฟีย เลย แต่ช่วงแรกนี้สำหรับผมแล้วแถบ จะอ่าน แทน bleach เลย สนุกโหดมันฮา แปลกใหม่สร้างสรรค์ดีมากแต่ไม่รู้ทำไมหลังๆเป็นยังงี้

บรรยายยาวไปหน่อยแต่ก็น่ะการตูนซื้อมามันก็ต้องมีวิจาร์ณบ้างเป็นธรรมดาแล้วของคนอื่นนี่เรื่องไหนที่ทำให้เกิดความรู้สึกแบบนี้ก็มาบรรยายได้ครับ (แนะนำให้เป็นการตูนที่อ่านมาเยอะพอสมควรนะครับไม่ใช่ไปอ่านบางตอนแล้วเหมารวมทั้งเรื่อง)

ปล.ขอโทษด้วยครับถ้าผม say แรงไปนิดเกียวกับการ์ตูนเรื่องนี้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ว่าแล้วต้องเริ่มด้วย reborn เนื่องจากกระทู้นั้น

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    การ์ตูนที่เน้นผู้ชายมากกว่าผู้หญิงโมเอะ

ห่วยหมด !!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,633
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    หลังๆอ่านแล้วมันก็ไม่สนุกจริงๆอะนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    = ='' กลัว จขกท. โดนอุ้มไปหั่นด้วยมีดหั่นหมูแฮะและก็กลัวโดนรุมยำมาม่าด้วยแฮะ (ไม่นิดล่ะครับ)

(เห็นด้วยตรงที่ว่ามัน เน้นผู้ชาย ไม่เน้นสาวโมเอะๆนี่สิ ชิ)

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ระวังเน่อ สาวกการ์ตูนเรื่องนี้ ญ ทั้งนั้นนนนน จิ้นกันกระจาย ระวังเจอลากไป เก็บ 5 5 5

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    จขกท. ว่าไงว่าตาม (ปั้ม (ล้อเล่นนะ))

รีบอนก็รีบอนครับ
    ถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    reborn ตอนแรกก็อ่านเพลินๆดีนะ

แต่ตั้งแต่ที่หายไปสักพักอ่ะ

และโผล่มาเล่มที่โกคุโยมาอ่ะ

คิดว่าเนื้อเรื่องมันเปลี่ยนแนวก็ไอตรงนั้นแหละ

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    ผมมาอ่านดูอีกทีก็คิดว่ามันค่อนข้างรุนแรงไปเหมือนกัน ต้องขอโทษถ้าทำให้แฟนการ์ตูนเรื่องนี้รู้สึกไม่ชอบใจนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ไม่รู้ ผมสาวก Bleach ห้าๆๆๆ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    (ปั๊มเนียนมั้ง)

น้องผมมันชอบดู ผมดูยัง งงๆ

ดูนารูโตะ ต่อดีกว่า 5 คาเงะ รวมตัวแล้วเฟ้ย 555
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    576
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    ระวังเน่อ สาวกการ์ตูนเรื่องนี้ ญ ทั้งนั้นนนนน จิ้นกันกระจาย ระวังเจอลากไป เก็บ 5 5 5
    เออใช่ เรื่องนี้ผู้หญิงจอง

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aotaku อ่านกระทู้
    เช่นกันครับ 55
    อุปกรณ์ IT Review
    http://itherehere.chakarin.com/

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,373
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    เกลียด งินโจว กับไอบ้า อวดรู้ เว้ยยย!

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    อะแห่มส่วนใหญ่ผู้หญิงก็ชอบกันดีนี่นาแต่ส่วนตัวผมก็ชอบบบบ555+

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เชื่อไหมผมเห็นหัวข้อ ผมจะเข้ามา พูดถึง Reborn พอดี

ผมอ่านไป 1-2 เล่มแล้วมันน่าเบื่อตรงที่ ไม่โดนยิง ตู ไม่เทพ เลิกอ่านเลย

อีกเรื่องคือ โคนัน อ่านไปประมาณ 20 เล่ม เลิก มันเริ่มน่าเบื่อ คนบ้าอะไรตื่นมาไม่รู้เรื่อง

แต่เนียน ว่าตูเก่ง
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    1
    REBORN โคตรไร้สาระในสายตาผม เด็กไทยบ้ากันเยอะ

เป็นการ์ตูนที่ไม่มีอะไรเลย สู้ๆๆๆๆๆๆ ความรักล่ะ ไม่มี มีก็มีนิดนึง?

อ่านไปไม่พบจุดหมาย ทำไมไม่หาการ์ตูนที่ดีจริงมาอ่านล่ะครับ?

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,583
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    สำหรับไม่เคยเจอที่ว่ามันห่วย แฮะ แต่รีบอร์ดชอบแรกๆ ช่วง แรก กับ ศึกชิงแหวนพอไปาสู้กับเบียคุรันก็ไม่ได้ติดตามแล้ว

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aotaku อ่านกระทู้
    เหมือนกันครับ ดูกี่ทีก็มัน ฮา =,.=
    555

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ผมไม่รู้ผมดูแต่ bleach =.'.=

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    ตามนั้นครับ จขกท. อารมณ์ มาเฟีย มันหายไปไหนนนนนน (ความโมเอะก็ดันไปอยู่กับผู้ชายซะเยอะเลย TTwTT)
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    3
    10 กว่าเล่นแรกก็หนุกอยู่หรอก หลังๆนี่ไม่ไหว
    "Intellectual property infringement is a sin"

กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ส่วนตัวผมว่าเรื่งไหนก็ตามอ่ะ ที่หลุดจากเนื้อเรื่องเดิม ผมก็ดูไม่เข้าหัวหมดแล้วล่ะ
    อย่าง รีบอร์นเป็นต้นเลย เริ่มจากไอ้ห่วยซึนะ ที่ป๊องแป๊ง ผมดูแล้วชอบในความห่วยและฮา
    ตอนแรกๆก็ผู้หญิงมีบทเยอะอยู่ แต่พอต่อมา ... เอิ่ม... เอิ่มมมม.....ไปไหนหมด

และสุดท้ายครับกับความผิดหวังส่วนตัว ...ตั้งแต่ผมเห็น OP ที่ซึนะบินได้ ผมเลิกดูเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,953
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    reborn อืม...ผมก็ไม่ได้ไม่ชอบนะ แต่ผมไม่ชอบตรงที่ผู้เขียนเขาใส่ สกรีนโทน เยอะไปหน่อย เลยอ่านแบบ งงๆ

ถ้าการ์ตูนที่อ่านแล้วสนุกสำหรับผมก็ bleach กับ one piece ครับ..

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    รีบอร์นเมื่อก่อนติดอยู่แต่ตอนนี้ไม่ได้ดูแล้ว เนื้อเรื่องไม่ค่อยไหว