ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295

Smile Bethesda แนะนำชาว Xbox 360 ไม่ควร Install ข้อมูล The Elder Scrolls V: Skyrim จนกว่าจะมี Patch ใหม่

::: Bethesda แนะนำชาว Xbox 360 ไม่ควร Install ข้อมูล The Elder Scrolls V: Skyrim จนกว่าจะมี Patch ใหม่ :::

ล่าสุดหลังจากพบปัญหาการแสดงผล Textures ในเกม The Elder Scrolls V: Skyrim เวอร์ชั่น Xbox 360 ทาง Bethesda ได้ออกมาระบุว่ากำลังตรวจสอบปัญหาดังกล่าวอยู่ เบื้องต้นพบว่าปัญหาดังกล่าวจะไม่พบหากเล่นเกมด้วยใช้แผ่นเกมโดยไม่ต้องติดตั้งข้อมูลเกมลง HDD จึงแนะนำว่าในช่วงนี้ควรเล่นเกมโดยไม่ติดตั้งข้อมูลลง HDD ไปก่อนและทางทีมงานจะแก้ไขปัญหานี้ในการ Update หลักครั้งต่อไปครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

THANK ให้ด้วยน่ะครับ

Credits:http://www.gconsole.com/cgi-bin2/sho...=news&id=11239

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ยังไม่ได้แผ่นเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เพิ่งได้สังเกตและได้รู้ว่าภาพข้างบนสุดเป็นตัวละครหญิง ฮ่าๆๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    โชคดีที่มันลง PC ด้วยนะเนี่ย ไม่งั้นเครียดเลย

ส่วนตัวเวลาผมเล่น XBOX360 ต้อง install ลง HDD ทุกครั้งครับ เพื่อถนอมหัวอ่าน

ถ้าเล่นจากแผ่นตรงๆแบบนี้ไม่ชอบเลย และเกมส์นี้ Texture มันแน่นมากๆ ผมเกรงว่า XBOX360 มันจะไม่ไหว

ผมเล่นใน PC ดีกว่าครับ น่าจะราบลื่นกว่า

เกมส์ใหม่ๆที่ออกมาช่วงนี้ภาพละเอียดมากๆ กราฟฟิกมันสวยกว่าเดิม คิดว่าอีกไม่นาน XBOX360 คงสู้ไม่ไหวแล้ว hardware มันตันแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 12th November 2011 เมื่อ 23:17
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เหมือนข้อมูลจะน้อยๆยังไงนะเนี่ย ^^..

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    Install ข้อมูลนี่ มันช่วยแค่ทำให้โหลดข้อมูลได้เร็วขึ้นใช่ป่ะ

ถ้าไม่ Install ข้อมูลนี่ เล่นเกมก็ไม่กระตุกเหมือนกันสินะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้
    Install ข้อมูลนี่ มันช่วยแค่ทำให้โหลดข้อมูลได้เร็วขึ้นใช่ป่ะ

ถ้าไม่ Install ข้อมูลนี่ เล่นเกมก็ไม่กระตุกเหมือนกันสินะ

มันเล่นเกมส์ผ่าน HDD ได้ แต่ต้องใช้แผ่นล่ออยู่ดีครับ แต่มันก็ดีกว่าเล่นจากแผ่นตรงๆ เพราะถนอมหัวอ่านมากกว่า

ก็เหมือนกับ PS3 อ่ะครับ

PS3 ผมก็เล่นผ่าน Ext. HDD cfw 3.55 เล่นได้เป็นร้อยเกมส์เลยครับ แต่บางเกมส์ก็ต้องใช้แผ่นล่อเหมือนกัน

ผมมี PC , XBOX360 , PS3 , PS2 ทุก platform ผมเล่นเถื่อนหมดครับ 5555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    เชียงใหม่แผ่นยังไม่มาเลยครับ เห็น Review IGN แล้ว want กะจะเปลี่ยนจาก Dark Soul มาเกมนี้แทน

ปล. PS3 เหมือน แสงเงาดีกว่า (คิดไปเองนะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้

ที่ Install เพื่อรักษาหัวอ่าน ไม่ให้มันทำงานหนักเกินไปครับ

ส่วนกระตุก ไม่ตุกนี้ เป็นที่ตัวเกมครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เห็นภาคนี้เขาเอามาเทียบกราฟฟิคกัน

รู้สึกว่าใน Xbox 360 จะสวยกว่าในPS3 นะ แต่ก็แพ้ PCทั้งคู่ ^^

(แต่ในPCผมก็ปรับได้แค่Low เอิ้กๆ)

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ผม ว่า ถ้า ใครฟัง Eng ออก อ่านออก

แล้วเล่นเกมส์นี้ ระวังเสียเพื่อนนะครับ
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มีงี้ด้วย เง้อ

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Bethesda ค่ายนี้ มีปัญหาบ๊อยย บ่อยย

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    รูปประกอบข่าว สวยอ่ะ อดใจ save ไม่ได้เวลาเห็นรูปสวย ๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เพิ่งเคยเจอเคสแบบนี้ Install แล้วภาพแย่กว่าไม่ Install มันทำเกมอะไรของมันวะ

แต่จัดแท้ของ 360 ไปแล้วด้วย แต่ก็ไม่เป็นไร เกมเทพขนาดนี้ ทนเล่นไปก่อนรอแพทช์ออกมาไวๆล่ะ

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    กำลังจะถามพอดีว่าเกี่ยวกับ PC ไหมถ้าเกี่ยวละเครียดเลย
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nbita อ่านกระทู้
    ผม ว่า ถ้า ใครฟัง Eng ออก อ่านออก

แล้วเล่นเกมส์นี้ ระวังเสียเพื่อนนะครับ
    ทำไมหรอครับ พอดีผมฟังออกบางประโยค อะครับ อยากรู้ว่ามันมีเนื้อหาอะไรที่ทำให้ถึงกับเสียเพื่อนเลยหรอครับ

ปล.มันไม่น่ากลัวไปหน่อยหรอ

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    - - สนุกดี เหมือนกันนะ เกมนี้

แต่ มาติดตรง ไขปริศนา เนี่้ยยยย ไอตรง ถ้ำกระดูก - -'' งง กับ ไอ ผีเสื้อ / นกฮูก / หมี ไม่รู้มันให้หมุนยังไง

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingmes อ่านกระทู้
    กำลังจะถามพอดีว่าเกี่ยวกับ PC ไหมถ้าเกี่ยวละเครียดเลย
    PC ภาพงามครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NaZi_BF3 อ่านกระทู้
    ยังไม่ได้แผ่นเลย
    บ้านรวยจังนะครับ เห็นซื้อเกมนี้เกมนู้น น้ำท่วมอะ ช่วยเหลือคนอื่นบ้างหรือยัง

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    บ้านรวยจังนะครับ เห็นซื้อเกมนี้เกมนู้น น้ำท่วมอะ ช่วยเหลือคนอื่นบ้างหรือยัง
    เอา like ไปเลย นาย

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ผมเองก็รอแผ่น แต่อดใจไม่ไหวโหลดมาเล่นละ เหอๆ

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    ทำไมหรอครับ พอดีผมฟังออกบางประโยค อะครับ อยากรู้ว่ามันมีเนื้อหาอะไรที่ทำให้ถึงกับเสียเพื่อนเลยหรอครับ

ปล.มันไม่น่ากลัวไปหน่อยหรอ
    เขาหมายความว่ามันจะอินเกิน(ติดเกม)จนลืมเพื่อนน่ะสิครับ