ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Final Bullet

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม ลงโฆษณา Joker Game Official Fanpage JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก สเต็กลุง ลงโฆษณา YULGANG ECOSYSTEM เวอร์ชั่น 11.09 บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

HON Heroes Of Newerth

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,788

Talking [PC/RTS] Zeus เกมสร้างเมืองยุคกรีก ภาษาไืทย [Full/500MB/Mediafire]

Ragnarok เถื่อน เปิดวันนี้ ไร้เส้น ไร้โปร ไม่มีบอท

ใครเล่นได้แล้วช่วยโพสยืนยันด้วยนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Homies อ่านกระทู้
    ภาคเเรกกับภาคเสริมเล่นได้ทั้งคู่ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kisana72 อ่านกระทู้
    ขอบคุณคับ เล่นได้แล้วคับผม [IMG][/IMG]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pasawut01 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เล่นได้ 1000000000000000000000000 % ครับ

(แต่กว่าจะหาแค๊รกเจอนานโข มันเนียนไปเลยมองหายาก ^^)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nor@p@t อ่านกระทู้
    เล่นได้ละครับ ขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyrata อ่านกระทู้
    เล่นได้ทั้งภาคหลักและภาคเสริมครับ เล่นได้ 100%
    เกมนี้ถ้าไม่ลงภาคเสริม ต้องไรทลงแผ่นแล้วเล่นครับ เพราะไม่มีแครก
    >>> สำหรับคนที่ไม่อยากไรทแผ่นเล่น ให้โหลดภาคเสริมแล้วลงแครกของภาคเสริมครับ <<<
    >>> โหลด ภาคเสริมโพไซดอน + Crack <<<

สดๆจากแผ่นแท้เลยครับ

เป็นเกมแนวใช้สมองครับ ถึงภาพไม่สวย+เก่าระดับพระเจ้าเหา แต่เล่นแล้วเพลินดี มีระบบพัฒนาวัฒนธรรม สังคม สร้างกองทัพทหารไปพิชิตเมืองอื่น หาวัตถุดิบ ยกระดับประชากรให้ดีขึ้นจากกระท่อมเป็นบ้านหลังใหญ่(ปราสาทเลยก็ว่าได้ ) แล้วยังมีระบบอื่นอีกเยอะแยะเหมือนจริงมาก

เรื่องสเป็คไม่ต้องพูดถึงครับ แรม128 การ์ดจอไม่มียังเล่นได้

เกมนี้เราสามารถเลือกพัฒนาอาณาจักร เราให้เป็นแบบไหนก็ได้ตามต้องการครับ จะเป็นประเทศเศรษฐกิจ ศาสนา การทหาร เมืองท่าสำคัญ จะเลือกแบบไหนขึ้นอยุ่กับคุณ

สเตปการเล่นของผมคือ ประเทศสายทหารครับ เลือกโหมดไม่จำกัดทหาร เริ่มแรกจะเน้นทหารเรือ เพราะประสิทธฺภาพในการปล้นดีมาก ต่อจากนั้นจะเริ่มพัฒนาเป็นทหารเกราะ ทหารชนชั้นสูง ทหารม้า ส่วนเรื่องการสร้างวิหารนั้น ก็ถือเป็นการเลือกรุปแบบของเมืองครับ(เล่นสายไหนเลือกวิหารสายนั้น) เช่น ผมเล่นสายการทหาร ผมจะสร้าง วิหารเทพอาเรส(เทพห่งสงคราม) และสวนสัตว์ของเทพี อาเทมีส เพราะวิหารทั้งสองนี้จะให้นักรบในตำนาน(นักรบเก่งกว่าเทพอีกนะ หน่วยเดียวทำลายศัตรูได้ทั้งกองทัพ) ถ้าใครเล่นสายเศรษฐกิจก็เลือก เตาหลอมเทพเอเพสซุส ประตูนรกของเทพเฮด(อันนี้แหล่งเงินเลยละ พอสร้างเสร็จท่านเทพก็จะให้เหมืองขุดแร่เงินมา)

แนะนำการเล่นสำหรับมือใหม่ให้ครับ : ตอนแรกให้สร้างแหล่งอาหาร บ้าน+น้ำพุ(คนจะได้กินน้ำไง )ส่นโรงพยาบาลกับป้อมทหารยังไม่จำเป็นครับ อย่าลืมสร้างยุ้งฉางกับคลังสินค้านะ แล้วพอประชาชนส่วนหนึ่งอัพเกรดบ้านให้สร้าแหล่งวัฒนธรรม สร้างโรงทอขนแกะหรือนำเข้าจากเมืองอื่น แล้วสร้างน้ำมันมะกอกโดยการสร้างกระท่อมผู้ปลูกแล้วโรงคั้นน้ำมันมะกอก พอประชาชนอยุ่ดีกินดีแล้วเค้าจะมาช่วยเราเวลาเกิดสงคราม แล้วต่อไปปัญหาเรื่องตังไม่พอจะตามมา เมื่อมีเงินบริหารไม่พอต้องไปปล้นเพื่อน(หุหุ เริ่มชั่วละ ) ด้วยการสร้าง อู่ต่อเรือนำเข้าไม้และอาวุธหรือจะผผลิตเอาก็ได้นะ พอได้เรือสัก2-3ลำก็ไปปล้นเมืองท่าต่างๆ(หรือจะสร้างชนชั้นสูงแล้วจะเป็นยอด นักรบก็ดีนะ ปล้นได้ครั้งละ2000-4000ดรัชม่าน่ะ เกมนี้รวยกับปล้นเมืองนี้แหละ แล้วที่เหลือเล่นเองนะครับ เกมนนี้ระบบมันเยอะอธิบายไม่หมด

สำหรับคนที่กลัวว่าเล่นไม่เป็น ไม่ต้องห่วงครับ ภาษาไทยล้วนทั้งเกม (แม้แต่เสียงพากย์ในภารกิจยังภาษาไทย)

SSถ่ายจากเครื่องผมครับ
    นี้เป็นราชวังของผมเอง สวยป่าวละ

ส่วนนี้เป็นโซนบ้านจัดสรร ของสามัญชน (ผมให้สิทธิกับสามัญชน เป็นพิเศษ พอๆกับชนชั้นสูง ทุกคนในเมืองต้องอยู่ดีกินดี )

ส่วนนี้เป็นโซนบ้านของขุนนางและชนชั้นสูง

แผนที่กรีก ตอนนี้เพิ่งเริ่มเล่นครับ เมืองที่ค้นพบและอาณานิคมยังมีน้อยอยุ่

กองทัพสุดโหดของผมเอง หน่วยจู่โจมที่1 สำหรับปล้นสดมเมืองเพื่อนบ้าน 555

สภาพเมืองบางส่วน ที่ได้รับผลกระทบจากสงคราม เอเธนกับสติมฟาลุสรวมหัวกันพิชิตเมืองผม แต่มันก็ทำอะไรกองทัพสุดแกร่งของผมไม่ได้หรอก

มีคอมก็เล่นได้แล้วครับ

Mediafire 3 Part [Part 1-2 = 190.73MB / Part 3 = 132.29 MB

อีกลิ้งค์แนะนำครับ โหลดไวเหมือน Mediafire สามารถโหลดสลับกันได้

6LQH 3 Part [Part 1-2 = 190.73MB / Part 3 = 132.29 MB

ZUES_TH_By_InFiNiTy__
    วิธีติดตั้งเกม
    1. mount image ไฟล์
    2. เข้าในไดรทที่อิมเมจไฟล์ไว้ จะมีออโต้รันซุสขึ้นมา แล้วกดติดตั้ง ถ้าไม่ออโต้ให้เข้าไปดูด้านในแล้วกด setup.exe
    3. ลงเกมตามปกติ
    4. รอจนเสร็จแล้วรีสตาทเครื่อง
    5. ไรทไฟล์iso ลงแผ่นcd แล้วเล่น (สำหรับคนที่ไม่อยากไรทแผ่นให้โหลด ภาคเสริมposeidon เพราะภาคเสริมมีแครกให้)
    >>> โหลด ภาคเสริมโพไซดอน + Crack <<<

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InFiNiTy : 24th July 2011 เมื่อ 12:41

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 464
    โอ่ววว น่าเล่นดีครับ สู้ๆนะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,218
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,058
    สู้ๆครับเกมน่าเล่นมาก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ขอบคุณครับเล่นได้เมื่อไรจะมาบอก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

เกมนี้สนุกครับเคยเล่นจนจบ โดนเทพทำลายเมืองพังหมดเซงไปหลายรอบแต่ก็สนุกดีครับ

แนะนำให้เก็บภาษีดี ๆ จะรวยได้ไวครับเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ขอบคุณมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ถึงเป็นเกมเก่าก็ยังสนุกอยู่ผมยังเล่นอยู่เลยตอนนี้

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    น่าสนุกดีครับ แนวนี้ ชอบมาก

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ภาคเเรกกับภาคเสริมเล่นได้ทั้งคู่ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ +1

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เกมคล้ายๆเกมฟาโร เลยนะครับผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แคร้กอยู่ตรงไหนครับผมหาไม่เจอช่วยด้วยครับอยากเล่นมาก(ทั้ง2ภาคเลยครับ)

กล่าวขอบคุณ
    2,298
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pisuth0911 อ่านกระทู้
    แคร้กอยู่ตรงไหนครับผมหาไม่เจอช่วยด้วยครับอยากเล่นมาก(ทั้ง2ภาคเลยครับ)
    ในกระทุ้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4045

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    ในกระทุ้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4045
    รู้แล้วครับว่าอยู่ในนั้นแต่ผมหมายถึงว่าโหลดมาแล้วแล้วก็ลงไปแล้วแต่หาแคร็กไม่เจอช่วยผมด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,298
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pisuth0911 อ่านกระทู้
    รู้แล้วครับว่าอยู่ในนั้นแต่ผมหมายถึงว่าโหลดมาแล้วแล้วก็ลงไปแล้วแต่หาแคร็กไม่เจอช่วยผมด้วยนะครับ
    หาแครกไม่เจอเนี่ยยังไงครับ? - -"

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    หาแครกไม่เจอเนี่ยยังไงครับ? - -"
    ลงไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าแคร็กอยู่ไฟล์ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,298
    ลงไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าแคร็กอยู่ไฟล์ไหนครับ
    อ่อ ต้องรันตัวแครกก่อนครับ ที่ขึ้นDOS จอดำๆ พอเสร็จแล้วกดenterปิดไปครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ่อ ต้องรันตัวแครกก่อนครับ ที่ขึ้นDOS จอดำๆ พอเสร็จแล้วกดenterปิดไปครับ
    อยู่ตรงไหนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,298
    อยู่ตรงไหนอะครับ
    ชื่อไฟล์ Crack โพเซดอน.exe ครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอโทษคับ บอกวิธีติดตั้งหน่อยครับ ขอเป็นข้อๆครับ เร็วครับอยากเล่นมาก

ป.ล.โหลดครั้งเเรก

กล่าวขอบคุณ
    1
    กดเปิด SETUP.exe แล้วมันขึ้น SETUP.EXE is not a valid Win32 application อะครับ ทำยังไงดีอยากเล่นมาก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    หา Crack ไม่เจอ แล้วก็ Crack โพเซดอน.exe เนี่ย ไม่มี เราว่าคุณตรวจดูอีกดีกว่านะ หรือถ้ามันอยู่ตรงใหนยังไง ช่วยบอกละเอียดๆที แล้วถ้ามีปัญหาไง อัพ Crack แยกให้ด้วยนะ ผมคงไม่โหลดไหม่ละ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ชื่อไฟล์ Crack โพเซดอน.exe ครับ
    มันไม่มีอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,298
    คือผมเขียนไ้ว้แล้วนะครับว่า ถ้าจะเล่นแบบไม่ไรท์แผ่น ต้องโหลดภาคเสริมจากลิ้งนี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4045 แล้วลงแครก เพราะภาคหลักไม่มีแครกของภาษาไทยครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    คือผมเขียนไ้ว้แล้วนะครับว่า ถ้าจะเล่นแบบไม่ไรท์แผ่น ต้องโหลดภาคเสริมจากลิ้งนี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4045 แล้วลงแครก เพราะภาคหลักไม่มีแครกของภาษาไทยครับ
    โหลดไปแล้วครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread