ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pisuth0911 อ่านกระทู้
    โหลดไปแล้วครับ
    โหลดแครกไปละัยังครับ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้แล้วจ๊าา THx!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ครับผมเล่นได้เเล้วเเต่ยัง งงๆ อยู่อะครับอยากทราบว่า
    1.เล่นทุกครั้งมันเตือนอาหารน้อยไปอะครับ หาอารจากไหนหรอครับ
    2.ทหารสร้างยังไงอะครับ
    3.เวลาผมสร้างไร่ข้าวอะครับ ทำไมคนงานลากรถเข็นมันยืนอยู่กับที่เลยอะครับไม่ไปไหนเลยเป็นบัคหรือป่าวอะครับ
    4.การเงินมันลดลงอะครับ ทำยังไงให้มันไม่ลดหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เล่นได้ทั้งภาคหลักและภาคเสริมครับ เล่นได้ 100%
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eras อ่านกระทู้
    พี่ครับผมเล่นได้เเล้วเเต่ยัง งงๆ อยู่อะครับอยากทราบว่า
    1.เล่นทุกครั้งมันเตือนอาหารน้อยไปอะครับ หาอารจากไหนหรอครับ
    3.เวลาผมสร้างไร่ข้าวอะครับ ทำไมคนงานลากรถเข็นมันยืนอยู่กับที่เลยอะครับไม่ไปไหนเลยเป็นบัคหรือป่าวอะครับ
    4.การเงินมันลดลงอะครับ ทำยังไงให้มันไม่ลดหรอครับ
    อาหารหาจากฟามครับ หรือพวกแหล่ง เลี้ยงแพะ ซุ้มล่าเนื้อ แล้วก้ต้องสร้างยุ้งฉางด้วย
    ทหารจะอยุ่ที่ปราสาทของเราครับ ต้องสร้างบ้านชนชั้นสูงก่อนพอกกินดีอยุ่ดีแล้วเขาจะสมัครเข้าร่วมทหารเอง (ต้องมีอาวุธด้วยนะ)
    การเงินลดก้ปล้นเมืองข้างๆเอาครับ >_<

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เกมในตำนานเลยนะเนี่ย

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eras อ่านกระทู้
    1.อาหารแต่ละแมพก็มีวิธีหาหลายแบบครับ ไม่ว่าจะเป็นปลูกพืชเลี้ยงสัตว์ล่าสัตว์หรือซื้อจากเมืองอื่นหรือปล้นจากเมืองอื่นหรือขอจากเมืองอื่น ถ้าจะถามว่าหาอาหารจากไหนต้องบอกด้วยว่าเล่นแมพไหน
    2.1ทหารโจมตีระยะไกลของกรีกจะเป็นพลปาหินของแอตแลนติสจะเป็นพลธนูวิธีสร้างก็คือสร้างบ้านธรรมดาแล้วอัพเกรดบ้านไปไม่กี่ขั้นก็จะมีธงขึ้นที่วัง
    2.2ทหารโจมตีระยะใกล้ต้องสร้างบ้านใหญ่แล้วอัพเกรดไปเรื่อยๆก็จะมีธงขึ้นที่วัง(การอัพเกรดบ้านถ้าอยากรู้ก็ถามอีกทีแล้วกันครับ มันต้องอธิบายนิดหน่อย)
    3.ถ้าเจอปัญหาแบบนี้ให้คลิกขวาดูครับ ปกติจะเกิดจากคนงานขาดมากเกินไปหรือที่วางเต็มหรือไม่มีทางไปถึงที่วาง
    4.หามากๆใช้น้อยๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    1.อาหารแต่ละแมพก็มีวิธีหาหลายแบบครับ ไม่ว่าจะเป็นปลูกพืชเลี้ยงสัตว์ล่าสัตว์หรือซื้อจากเมืองอื่นหรือปล้นจากเมืองอื่นหรือขอจากเมืองอื่น ถ้าจะถามว่าหาอาหารจากไหนต้องบอกด้วยว่าเล่นแมพไหน
    2.1ทหารโจมตีระยะไกลของกรีกจะเป็นพลปาหินของแอตแลนติสจะเป็นพลธนูวิธีสร้างก็คือสร้างบ้านธรรมดาแล้วอัพเกรดบ้านไปไม่กี่ขั้นก็จะมีธงขึ้นที่วัง
    2.2ทหารโจมตีระยะใกล้ต้องสร้างบ้านใหญ่แล้วอัพเกรดไปเรื่อยๆก็จะมีธงขึ้นที่วัง(การอัพเกรดบ้านถ้าอยากรู้ก็ถามอีกทีแล้วกันครับ มันต้องอธิบายนิดหน่อย)
    3.ถ้าเจอปัญหาแบบนี้ให้คลิกขวาดูครับ ปกติจะเกิดจากคนงานขาดมากเกินไปหรือที่วางเต็มหรือไม่มีทางไปถึงที่วาง
    4.หามากๆใช้น้อยๆ
    ไร่ข้าวผมลืมสร้างยุ้งฉางครับ555 ผมเล่นบางด่านมันมีตลาดอาวุธเเต่ไม่มีที่ผลิตอาวุธอะครับ- - ส่วนบ้านนี่คือต้องมำให้อุดมสมบูรณ์เเล้วมันจะอัพเองป่าวอะครับ

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ไร่ข้าวผมลืมสร้างยุ้งฉางครับ555 ผมเล่นบางด่านมันมีตลาดอาวุธเเต่ไม่มีที่ผลิตอาวุธอะครับ- - ส่วนบ้านนี่คือต้องมำให้อุดมสมบูรณ์เเล้วมันจะอัพเองป่าวอะครับ
    ด่านที่ว่าคือด่านไหนครับแล้วภารกิจให้ทำอะไร

บ้านธรรมดา
    ขั้น0เป็นแท่งไม้ปักบนดินวิธีพัฒนาคือเมื่อคนมาอยู่
    ขั้น1คือบ้านที่พึ่งมีคนมาอยู่ต้องการ อาหาร น้ำ
    ขั้น2ต้องการอาหาร น้ำ วัฒนธรรมหรือวิทยาศาสตร์1อย่าง
    ขั้น3ต้องการอาหาร ขนแกะ น้ำ วัฒนธรรมหรือวิทยาศาสตร์1อย่าง
    ขั้น4ต้องการอาหาร ขนแกะ น้ำ วัฒนธรรมหรือวิทยาศาสตร์2อย่าง
    ขั้น5ต้องการอาหาร ขนแกะ น้ำมันมะกอก น้ำ วัฒนธรรมหรือวิทยาศาสตร์2อย่าง
    ขั้น6ต้องการอาหาร ขนแกะ น้ำมันมะกอก น้ำ วัฒนธรรมหรือวิทยาศาสตร์3อย่าง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    tank tanktanktanktanktanktank

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เข้าไปที่ autorun แร้ว พอกดติตั้ง มันไม่มีอะไรขึ้นมาเรยอ่ะคับบ
    ก้อเรยไปกดที่ setup ก้อไม่มีอะไรขึ้นมาเหมือนกันอ่ะคับ วอนผู้รู้ช่วยบอกที อยากเล่นมาก T^T

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอบคุณครับ น่าสนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ เล่นได้ 100 %
    ๛๏SH@RK_NEVER_DIE๏๛

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทำไมตอนผมแตกไฟล์ZEUS_By_InFiNiTy แล้วมันขึ้นว่าSome installation files are corrupt.Please download a fresh copy and retry the installation อ่ะครับ ลงไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    102
    อ้อ ใส่พาสผิดนี่เอง แหะๆ>< ได้แว้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    เล่นได้ครับแต่เล่นไม่เป้นทำไมผมสร้างบ้านไม่ได้อ่ะ

RockLoader
    กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    1. เวลาสัตว์ประหลาดมาบุกทำไงครับ
    2.ทำไมส้างตลาดแล้วไม่มีคนไปขายของ แต่ที่อื่นมีคนขาย แบบที่มันไกลๆ อะครับไม่มีคนไปขาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingzaso : 10th August 2011 เมื่อ 21:57

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingzaso อ่านกระทู้
    1. เวลาสัตว์ประหลาดมาบุกทำไงครับ
    2.ทำไมส้างตลาดแล้วไม่มีคนไปขายของ แต่ที่อื่นมีคนขาย แบบที่มันไกลๆ อะครับไม่มีคนไปขาย
    1.ใช้วีรบุรุษหรือทหารครับ
    2.เพราะมันไกลครับ ต้องสร้างใกล้ๆที่วางของที่จะขาย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมตอนลงเกมมันขึ้น the following file already exists zeus.ios ทำให้ลงไม่ได้ช่วยทีค่ะอยากเล่นมากๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    คิดถึงจังเกมนี้
    ความ สุข อยู่ รอบ ตัว เรา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณกั๊บ 7 ก็เล่นได้กั๊บ ^_^

Tags for this Thread