ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681

Talking [PC/RTS] Zeus เกมสร้างเมืองยุคกรีก ภาษาไืทย [Full/500MB/Mediafire]

ใครเล่นได้แล้วช่วยโพสยืนยันด้วยนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Homies อ่านกระทู้
    ภาคเเรกกับภาคเสริมเล่นได้ทั้งคู่ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kisana72 อ่านกระทู้
    ขอบคุณคับ เล่นได้แล้วคับผม [IMG][/IMG]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pasawut01 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เล่นได้ 1000000000000000000000000 % ครับ

(แต่กว่าจะหาแค๊รกเจอนานโข มันเนียนไปเลยมองหายาก ^^)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nor@p@t อ่านกระทู้
    เล่นได้ละครับ ขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyrata อ่านกระทู้
    เล่นได้ทั้งภาคหลักและภาคเสริมครับ เล่นได้ 100%
    เกมนี้ถ้าไม่ลงภาคเสริม ต้องไรทลงแผ่นแล้วเล่นครับ เพราะไม่มีแครก
    >>> สำหรับคนที่ไม่อยากไรทแผ่นเล่น ให้โหลดภาคเสริมแล้วลงแครกของภาคเสริมครับ <<<
    >>> โหลด ภาคเสริมโพไซดอน + Crack <<<

สดๆจากแผ่นแท้เลยครับ

เป็นเกมแนวใช้สมองครับ ถึงภาพไม่สวย+เก่าระดับพระเจ้าเหา แต่เล่นแล้วเพลินดี มีระบบพัฒนาวัฒนธรรม สังคม สร้างกองทัพทหารไปพิชิตเมืองอื่น หาวัตถุดิบ ยกระดับประชากรให้ดีขึ้นจากกระท่อมเป็นบ้านหลังใหญ่(ปราสาทเลยก็ว่าได้ ) แล้วยังมีระบบอื่นอีกเยอะแยะเหมือนจริงมาก

เรื่องสเป็คไม่ต้องพูดถึงครับ แรม128 การ์ดจอไม่มียังเล่นได้

เกมนี้เราสามารถเลือกพัฒนาอาณาจักร เราให้เป็นแบบไหนก็ได้ตามต้องการครับ จะเป็นประเทศเศรษฐกิจ ศาสนา การทหาร เมืองท่าสำคัญ จะเลือกแบบไหนขึ้นอยุ่กับคุณ

สเตปการเล่นของผมคือ ประเทศสายทหารครับ เลือกโหมดไม่จำกัดทหาร เริ่มแรกจะเน้นทหารเรือ เพราะประสิทธฺภาพในการปล้นดีมาก ต่อจากนั้นจะเริ่มพัฒนาเป็นทหารเกราะ ทหารชนชั้นสูง ทหารม้า ส่วนเรื่องการสร้างวิหารนั้น ก็ถือเป็นการเลือกรุปแบบของเมืองครับ(เล่นสายไหนเลือกวิหารสายนั้น) เช่น ผมเล่นสายการทหาร ผมจะสร้าง วิหารเทพอาเรส(เทพห่งสงคราม) และสวนสัตว์ของเทพี อาเทมีส เพราะวิหารทั้งสองนี้จะให้นักรบในตำนาน(นักรบเก่งกว่าเทพอีกนะ หน่วยเดียวทำลายศัตรูได้ทั้งกองทัพ) ถ้าใครเล่นสายเศรษฐกิจก็เลือก เตาหลอมเทพเอเพสซุส ประตูนรกของเทพเฮด(อันนี้แหล่งเงินเลยละ พอสร้างเสร็จท่านเทพก็จะให้เหมืองขุดแร่เงินมา)

แนะนำการเล่นสำหรับมือใหม่ให้ครับ : ตอนแรกให้สร้างแหล่งอาหาร บ้าน+น้ำพุ(คนจะได้กินน้ำไง )ส่นโรงพยาบาลกับป้อมทหารยังไม่จำเป็นครับ อย่าลืมสร้างยุ้งฉางกับคลังสินค้านะ แล้วพอประชาชนส่วนหนึ่งอัพเกรดบ้านให้สร้าแหล่งวัฒนธรรม สร้างโรงทอขนแกะหรือนำเข้าจากเมืองอื่น แล้วสร้างน้ำมันมะกอกโดยการสร้างกระท่อมผู้ปลูกแล้วโรงคั้นน้ำมันมะกอก พอประชาชนอยุ่ดีกินดีแล้วเค้าจะมาช่วยเราเวลาเกิดสงคราม แล้วต่อไปปัญหาเรื่องตังไม่พอจะตามมา เมื่อมีเงินบริหารไม่พอต้องไปปล้นเพื่อน(หุหุ เริ่มชั่วละ ) ด้วยการสร้าง อู่ต่อเรือนำเข้าไม้และอาวุธหรือจะผผลิตเอาก็ได้นะ พอได้เรือสัก2-3ลำก็ไปปล้นเมืองท่าต่างๆ(หรือจะสร้างชนชั้นสูงแล้วจะเป็นยอด นักรบก็ดีนะ ปล้นได้ครั้งละ2000-4000ดรัชม่าน่ะ เกมนี้รวยกับปล้นเมืองนี้แหละ แล้วที่เหลือเล่นเองนะครับ เกมนนี้ระบบมันเยอะอธิบายไม่หมด

สำหรับคนที่กลัวว่าเล่นไม่เป็น ไม่ต้องห่วงครับ ภาษาไทยล้วนทั้งเกม (แม้แต่เสียงพากย์ในภารกิจยังภาษาไทย)

SSถ่ายจากเครื่องผมครับ
    นี้เป็นราชวังของผมเอง สวยป่าวละ

ส่วนนี้เป็นโซนบ้านจัดสรร ของสามัญชน (ผมให้สิทธิกับสามัญชน เป็นพิเศษ พอๆกับชนชั้นสูง ทุกคนในเมืองต้องอยู่ดีกินดี )

ส่วนนี้เป็นโซนบ้านของขุนนางและชนชั้นสูง

แผนที่กรีก ตอนนี้เพิ่งเริ่มเล่นครับ เมืองที่ค้นพบและอาณานิคมยังมีน้อยอยุ่

กองทัพสุดโหดของผมเอง หน่วยจู่โจมที่1 สำหรับปล้นสดมเมืองเพื่อนบ้าน 555

สภาพเมืองบางส่วน ที่ได้รับผลกระทบจากสงคราม เอเธนกับสติมฟาลุสรวมหัวกันพิชิตเมืองผม แต่มันก็ทำอะไรกองทัพสุดแกร่งของผมไม่ได้หรอก

มีคอมก็เล่นได้แล้วครับ

Mediafire 3 Part [Part 1-2 = 190.73MB / Part 3 = 132.29 MB

อีกลิ้งค์แนะนำครับ โหลดไวเหมือน Mediafire สามารถโหลดสลับกันได้

6LQH 3 Part [Part 1-2 = 190.73MB / Part 3 = 132.29 MB

ZUES_TH_By_InFiNiTy__
    วิธีติดตั้งเกม
    1. mount image ไฟล์
    2. เข้าในไดรทที่อิมเมจไฟล์ไว้ จะมีออโต้รันซุสขึ้นมา แล้วกดติดตั้ง ถ้าไม่ออโต้ให้เข้าไปดูด้านในแล้วกด setup.exe
    3. ลงเกมตามปกติ
    4. รอจนเสร็จแล้วรีสตาทเครื่อง
    5. ไรทไฟล์iso ลงแผ่นcd แล้วเล่น (สำหรับคนที่ไม่อยากไรทแผ่นให้โหลด ภาคเสริมposeidon เพราะภาคเสริมมีแครกให้)
    >>> โหลด ภาคเสริมโพไซดอน + Crack <<<

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InFiNiTy : 24th July 2011 เมื่อ 12:41

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    โอ่ววว น่าเล่นดีครับ สู้ๆนะ
    Fansub

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    สู้ๆครับเกมน่าเล่นมาก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    ขอบคุณครับเล่นได้เมื่อไรจะมาบอก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

เกมนี้สนุกครับเคยเล่นจนจบ โดนเทพทำลายเมืองพังหมดเซงไปหลายรอบแต่ก็สนุกดีครับ

แนะนำให้เก็บภาษีดี ๆ จะรวยได้ไวครับเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ขอบคุณมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ถึงเป็นเกมเก่าก็ยังสนุกอยู่ผมยังเล่นอยู่เลยตอนนี้

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    น่าสนุกดีครับ แนวนี้ ชอบมาก

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    ภาคเเรกกับภาคเสริมเล่นได้ทั้งคู่ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ +1

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เกมคล้ายๆเกมฟาโร เลยนะครับผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แคร้กอยู่ตรงไหนครับผมหาไม่เจอช่วยด้วยครับอยากเล่นมาก(ทั้ง2ภาคเลยครับ)

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pisuth0911 อ่านกระทู้
    แคร้กอยู่ตรงไหนครับผมหาไม่เจอช่วยด้วยครับอยากเล่นมาก(ทั้ง2ภาคเลยครับ)
    ในกระทุ้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4045

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    ในกระทุ้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4045
    รู้แล้วครับว่าอยู่ในนั้นแต่ผมหมายถึงว่าโหลดมาแล้วแล้วก็ลงไปแล้วแต่หาแคร็กไม่เจอช่วยผมด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pisuth0911 อ่านกระทู้
    รู้แล้วครับว่าอยู่ในนั้นแต่ผมหมายถึงว่าโหลดมาแล้วแล้วก็ลงไปแล้วแต่หาแคร็กไม่เจอช่วยผมด้วยนะครับ
    หาแครกไม่เจอเนี่ยยังไงครับ? - -"

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    หาแครกไม่เจอเนี่ยยังไงครับ? - -"
    ลงไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าแคร็กอยู่ไฟล์ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ลงไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าแคร็กอยู่ไฟล์ไหนครับ
    อ่อ ต้องรันตัวแครกก่อนครับ ที่ขึ้นDOS จอดำๆ พอเสร็จแล้วกดenterปิดไปครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ่อ ต้องรันตัวแครกก่อนครับ ที่ขึ้นDOS จอดำๆ พอเสร็จแล้วกดenterปิดไปครับ
    อยู่ตรงไหนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    อยู่ตรงไหนอะครับ
    ชื่อไฟล์ Crack โพเซดอน.exe ครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอโทษคับ บอกวิธีติดตั้งหน่อยครับ ขอเป็นข้อๆครับ เร็วครับอยากเล่นมาก

ป.ล.โหลดครั้งเเรก

กล่าวขอบคุณ
    1
    กดเปิด SETUP.exe แล้วมันขึ้น SETUP.EXE is not a valid Win32 application อะครับ ทำยังไงดีอยากเล่นมาก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    หา Crack ไม่เจอ แล้วก็ Crack โพเซดอน.exe เนี่ย ไม่มี เราว่าคุณตรวจดูอีกดีกว่านะ หรือถ้ามันอยู่ตรงใหนยังไง ช่วยบอกละเอียดๆที แล้วถ้ามีปัญหาไง อัพ Crack แยกให้ด้วยนะ ผมคงไม่โหลดไหม่ละ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ชื่อไฟล์ Crack โพเซดอน.exe ครับ
    มันไม่มีอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    คือผมเขียนไ้ว้แล้วนะครับว่า ถ้าจะเล่นแบบไม่ไรท์แผ่น ต้องโหลดภาคเสริมจากลิ้งนี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4045 แล้วลงแครก เพราะภาคหลักไม่มีแครกของภาษาไทยครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    คือผมเขียนไ้ว้แล้วนะครับว่า ถ้าจะเล่นแบบไม่ไรท์แผ่น ต้องโหลดภาคเสริมจากลิ้งนี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4045 แล้วลงแครก เพราะภาคหลักไม่มีแครกของภาษาไทยครับ
    โหลดไปแล้วครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread