เมื่อ 10 ปีที่แล้วหลังจากที่ “The Gate” เชื่อมต่อโลกแห่งความเป็นจริงกับโลกมอนสเตอร์ ผู้คนธรรมดาทั่วไปบางรายได้รับพลังในการล่ามอนสเตอร์ภายในประตูนั้น พวกเขาถูกเรียกว่า “Hunters” อย่างไรก็ตามฮันเตอร์ไม่ได้เก่งกาจไปซะทุกคน ผมชื่อ ซงจินอู (E-rank Hunter) ในดันเจี้ยนระดับต่ำสุด ผมเองยังแทบจะเอาตัวไม่รอดเลย “World’s Weakest” ผมถูกเรียกว่าฮันเตอร์ที่อ่อนแอที่สุดของโลก เมื่อคุณอยู่ระดับต่ำ เงินทองเป็นอะไรที่หายากมาก … จนกระทั่งผมได้พบกับดันเจี้ยนที่ซ่อนอยู่โดยมีแรงค์ยากที่สุด ภายในดันเจี้ยน D-rank! สุดท้ายแล้วผมก็ได้พบกับความตาย แต่แล้วโชคชะตากลับพลิกผัน มอบพลังที่แปลกประหลาดให้กับผม “หน้าต่างเควส” ถ้าได้รับการฝึกฝนตามเควสและมอนสเตอร์ที่ถูกล่า ผมจะเพิ่มเลเวลขึ้น ผมจะเปลี่ยนตัวเองจาก Hunter ที่อ่อนแอที่สุดไปสู่ ​​S-rank Hunter ที่แข็งแกร่งที่สุด!