ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258

ขอธีม windows 7 เปลี่ยนเป็น Mac OS X หน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ขอหน่อยนะครับ

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    Transform Windows 7 to Mac OS X Lion
    ผมเอาลิงค์ออกละนะครับ เพราะมีคนลงละมีปัญหาที่ผมช่วยแก้ไขไม่ได้ เพราะไม่เกิดกับตัวผมเอง
    ถ้าอยากได้ให้ไป กระทู้นี้แทนครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=20338

เป็นกระทู้ของท่าน pikky
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 13th November 2011 เมื่อ 23:34

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    แปลงร่างเป็น osx เลย ทั้งเสียง เมาส์ โหลดวินโดว กลายเป็น apple หมด แจ่มมากครับ
    กดนี่เลยครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chain76 : 13th November 2011 เมื่อ 16:34

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆเลยนะครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    มันยังรันโปรแกรมวินโดได้มัยนิ หรือเปลี่ยน os ไปเลยช่วยอธิบายหน่อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ใช้กับ Win7 X64 ไม่ได้นะครับ ผมลองแล้ว

ผมตัว X64 (Lion Skin Pack 12-X64) นะ ไม่ใช่ X86

ลงแล้ว บูทเข้า Windows ไม่ได้ นั่งแก้กันยาวเลอะ

มาเตือนไว้ครับแ ^^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newtaone อ่านกระทู้
    ใช้กับ Win7 X64 ไม่ได้นะครับ ผมลองแล้ว

ผมตัว X64 (Lion Skin Pack 12-X64) นะ ไม่ใช่ X86

ลงแล้ว บูทเข้า Windows ไม่ได้ นั่งแก้กันยาวเลอะ

เครื่องผมก็ 64 bit ครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหานะ ผมลองทุก theme ดูแล้วใช้ได้ปกติดี
    ตอนนี้ผมใช้ Alienware Skin Pack อยู่ครับ ถ้าจะลง ตัวอื่นให้ดูก็ยุ่งยากเพราะต้อง รีเครื่องบ่อยๆแน่ๆ
    นี้ครับรูปจากเครื่องผมเอง Alienware Skin Pack

ปล. ให้โหลดแบบ Download online installer with auto fix bugs: (recommended) นะครับ ถ้าแบบ Download offline installer: อันนี้ผมเจอเองมันจะมีปัญหานิดหน่อย

แต่ไม่ถึงกับ บูทเข้า Windows ไม่ได้ แบบท่านนะ แค่ พวก icon ต่างๆ ยังไม่เปลี่ยนเฉยๆ

ปล.2 อาจจะเป็นเพราะท่านไม่กดกล่าวขอบคุณก็ได้นะครับเลยมีปัญหา <<< ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ครับเจอมาหลายคนละ โหลดไม่กด thx ละมีปัญหาจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 13th November 2011 เมื่อ 23:49

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมลงแล้ว บูทเข้าวินโด้ไม่ได้ แก้ปันหายังไงคับ ):

windows 7 64bit อะคับ

กล่าวขอบคุณ
    926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kowaot อ่านกระทู้
    ผมลงแล้ว บูทเข้าวินโด้ไม่ได้ แก้ปันหายังไงคับ ):

คือเปิดเครื่องมาแล้วมันจะค้างอยู่ที่ หน้า boot ใช่มั้ยครับ
    ลองกด F8 ดูครับว่า ได้มั้ย
    ถ้าไม่ได้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ

ที่ผมเป็นก็ว่าจะกด F8 เข้า เซฟโหมด แต่มันดันรันวินโดว์ต่อแบบ งงๆ และก็ใช้ได้ปกติดี

พอดีผมลองลงดูใหม่เนื่องจาก ท่านนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newtaone อ่านกระทู้

ปล. ใช้ภาษาให้ถูกต้องด้วยนะครับ ^o^"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 13th November 2011 เมื่อ 23:15

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้
    คือเปิดเครื่องมาแล้วมันจะค้างอยู่ที่ หน้า boot ใช่มั้ยครับ
    ลองกด F8 ดูครับว่า ได้มั้ย
    ถ้าไม่ได้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ

ที่ผมเป็นก็ว่าจะกด F8 เข้า เซฟโหมด แต่มันดันรันวินโดว์ต่อแบบ งง

พอดีผมลองลงดูใหม่เนื่องจาก ท่านนี้

คือแบบว่า เข้าถึงหน้าเลือกวินโด้วส์แล้วนะครับ

พอเลือกเสร็จ สมมุติผมมี ให้เลือก2อัน

Admin กับ Admintory

ก็คือ Admintory สร้างไว้หลอกคนปกติใช้ไม่ได้อยู่แล้ว

ผมก็เลือก Admin แล้วมันเด้งว่าว่าเหมือนกับว่าราวๆ ไฟล์ expoler.exe กับ A.........exe อะไรสักอย่าง

มัน Eror อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    926
    คือ ตกลงว่า จะเป็นตอนเลือก User Accounts
    หรือยังไงครับ *-*

สงสัยจะเป็น อาถรรพ์ จาก ปล2. ของ คห.ที่7 ของผมจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kowaot อ่านกระทู้
    ถูกต้องครับ ต้องแก้ยังไง
    เข้าเซฟโหมดเป็นมั้ยครับ

ผมก็ไม่รู้นะครับว่าแก้ยังไง เพราะผมแค่หาโปรแกรมที่คนขอมาให้เฉยๆโดยผมทดสอบแล้วไม่มีปัญหาใดๆ
    แต่ถ้าให้ลองเดาๆสุ่มๆดูให้ลองเข้า เซฟโหมดแล้ว ลองลบ User ที่ไม่ได้ใช้นั้นดูครับ [ไม่รู็ทำได้มั้ยนะเพราะเรื่องนี้ผมก็ไม่เก่งเหมือนกัน]

อันนี้ผมตอบตอน 23.37 นะครับเห็นท่านเงียบไป ทางแก้ที่ผมคิดได้แบบมั่วๆก็มีเท่านี้นะครับแต่ถ้าไม่ได้ยังไงก็ขออภัยด้วย
    ตอนนี้ผมจะนอนแล้ว

ปล. อาถรรพ์ โหลดแล้วไม่กล่าวขอบคุณ มันจะเกิดปัญหาจริงๆด้วย ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ >.<
    ปล2. ของผม 99 สะด้วยสิเลขสวยชักไม่อยากจะกล่าวขอบคุณอีกสะแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 13th November 2011 เมื่อ 23:47

กล่าวขอบคุณ
    89
    ถูกต้องครับ ต้องแก้ยังไง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

ผมก็เป็นครีบแก้ยาวเลย TT เซงชิบเลยอ่าพึงหาย 555 เกือบไปแล่วเข็ดไปอีกนาน

กล่าวขอบคุณ
    89
    เข้า safe mode ก้อเป็นครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

กด F8 ก่อนบูทหน้า Windows เข้า windows Repair แล้วเลือก System Restore เลือก กิจกรรมที่ทำบนเครื่อง ที่ท่านต้องการที่จะย้อนกลับไป ต้องเป็นสิ่งที่ท่านทำก่อนท่านทำการติดตั้งโปรแกรมตัวนี้นะ

เท่านี้ก็หายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newtaone : 14th November 2011 เมื่อ 17:31

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    ผมลองเอาไปใช้แล้วมัน ....Error Win 7 32bit

บูตเครื่องมา รอ .... (จอฟ้าเลย) - -*

กล่าวขอบคุณ
    89
    กด F8 ก่อนบูทหน้า Windows เข้า windows Repair แล้วเลือก System Restore เลือก กิจกรรมที่ทำบนเครื่อง ที่ท่านต้องการที่จะย้อนกลับไป ต้องเป็นสิ่งที่ท่านทำก่อนท่านทำการติดตั้งโปรแกรมตัวนี้นะ

เท่านี้ก็หายครับ
    ของผมทำไม่ได้อ่ะครับ พอกด F8 มันเป็น Boot menu ที่มีให้เลือก ว่าจะบูท CD หรือ HDD แล้วผมก็กดทั้งหมดแล้วก็ไม่มีคำว่า windows Repair เลยครับ