ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

ทริค&เทคนิค BF3

คือผมเล่นมาก็บ่อยเลยพอรู้ จับเทคนิคมาได้ เลยลองมาช่วยๆกันแชร์ดูนะัคับ [online]

1.อย่าเปิดไฟฉายแล้ววิ่ง หรือ เดินครับ ทำให้ศัตรูรู้ตัว พอเจอศัตรูค่อยเปิดไฟฉายใส่หน้าครับ วิธีนี้เจ๋งจริง [ไม่โม้นะ เคยโดนแล้วเล่นเอาเหวอเลย -- ]
    2.ถ้าศัตรูอยู่ไกล แล้วคิดจะยิง แนะนำให้ยิงเป็น 1 นัด หรือ ยิงเป็นชุด อย่ายิงรัว โอกาศโดนน้อยกว่า 1 นัด ครับ
    3. จากข้อ 1 ใช้เป็นเลเซอร์ก็ได้ครับ
    4.ถ้าโดน Mortar พยายามเปลี่ยนตำแหน่งนะครับ หรือ ไม่ก็สั่งให้ใครเก็บให้เลย [ ผมเล่นสไนเปอร์บ่อย เจอ Mortar นี่ แทบร้อง T_T ]
    5.Radio ของ recon ก็ใช้ได้หลายสถานการณ์ทั้ง รับ ทั้ง รุก
    6.ถ้าเจอ MAV [จานหุงข้าวบินได้] รีบเก็บเลยครับ ไม่งั้นไม่ดีแน่ - - มันจะ Spot ตำแหน่งเรา
    7.กด Q ถ้าเจอศัตรูครับ มันจะ Spot ตำแหน่งของศัตรู ถึงเราตาย แต่ถ้าเพื่อนเห็นตำแหน่ง ก็อาจฆ่าศัตรู[ถ้าเพื่อนเป็น Medic อาจชุบ เพื่อนเราก็ได้ 2 ต่อเลย]
    8.จากข้อ 6 ถ้าเราใช้ MAV กด Q ก็คือ Spot ตำแหน่งของศัตรูให้ครับ
    9.M320 ของ Assult ทำให้เป็นระเบิดควันได้นะครับ ถ้าใช้ไปเยอะๆ ใช้ได้ทั้งรุก ทั้งรับ [พรางตัวให้เพื่อน]

หวังว่ามีประโยชน์นะครับ

afterlife66 แอดมาได้นะครับ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    1.ใช้เก็บเสียง กับ ปลอกลดแสงไฟปืน (มีคนบอกว่า ศัตรู จะไม่เห็นใน GPS ไม่รู้จริงป่าว)
    2.ศัตรูอยู่ไกลเกิน100 m ผมไม่ยิง จะทำให้มันรู้ตัว เพราะยิงไกลๆ โอกาศที่มันจะตายเลยน้อยมาก
    3.ที่ปั๋มหัวใจนี้หละ ตัวทำแต้ม ผมที่ 1 ได้มา 5000 กว่าคะแนน แต่ ฆ่า 1 ตาย 3 มาแล้วหลายรอบ
    4.ดู GPS เสมอ
    5.ยึดธงไว มีชัยไปกว่าครึ่ง
    6.ถ้าเล่น กับเพื่อน หรือคนรู้จัก จะดีมากขึ้นเยอะ

ของผม
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    122
    1.เพิ่มเติมเกี่ยวกับการ Spot ถ้าเห็นกับระเบิดหรือพวก Claymore เราสามารถ Spot ให้่เพื่อนเห็นได้นะครับ [จริงๆไม่ต้อง Spot ก็ได้ยิงทิ้งไปเลยดีกว่า แต่ถ้าเพื่อนอยู่ใกล้ควรบอกเพื่อน หรือ Spot ให้ก็ดีครับ]
    2.เรื่องการชุบชีวิต ถ้าโล่งๆ ก็ชุบไปเลยครับ ถ้าศัตรูเต็ม หากจะชุบเพื่อนก็ควรมี กองหนุนมาช่วย เพราะถึง เราไปชุบได้ เขาไม่ลุก เราตาย ก็เสียป่าวๆ

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    1. ผมกด W S A D + Shift เพื่อวิ่งหนีกระสุนครับ
    2. จากข้อ 1 ผมวิ่งแล้วกดกระโดด ( ปุ่ม Space Bar ) กระโดดไปเป็นระยะ ๆ ครับพอดีติดพวก PB , SF มา ( SF นี่ยิ่งแล้ว โก๊สสเต็ป ! )
    3. เจอศัตรูผมรัวหมดแม็กครับ
    4. MAV ไม่ได้ไว้ Spot ตำแหน่งศัตรูครับ มันไว้พุ่งชน มีกระทิงแดงเป็นสปอนเซอร์ ( เป้าหมายมีไว้พึ่งชน ! ) เห็นเล็ก ๆ แค่นั้นโดนบินชนใส่แล้วแทบจะร้องครับ
    5. ชอบเอาเครื่องบิน พอบินไปถึงตำแหน่งแล้วโดดครับ จะพุ่งแม่มไปชนไหนก็เรื่องของมัน
    6. Recon ชอบติด MW2 มาครับ Quick Zoom แม่ม มม ! ( ทำได้ด้วย ?!! )

อันบนนั้นพูดเล่นนะครับ ส่วนใหญ่ก็ตามหน้าที่ครับ kill ยึดธง ๆ ป้องกันธง ๆ แค่นั้นแหล่ะครับไม่มีอะไรมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    หม้อหุงข้าวบิน สามารถบินชนได้เลยนะครับ เหอๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    สำหรับผม

1.หากเจอจุดปะทะอย่างด่าน grand Bazar ทางเดินตรงกลางแมพ เลิกไปทางนั้นดีกว่าให้หาทางอ้อมไปด้านหลังแล้วคุณจะเก็บได้ไปหลายตัวเลย (เพราะมันมัวแต่ยิงพวกในซอยอยู่)
    2.AEK-971 ติดกล้อง IRNV เมพสุดในสามโลกกราดไปเหอะให้หมดแม๊กก็ตายหมด (สำหรับผม )
    3.A-10 หรือ SU-25 ใช้ปืนกลยิงรถถังชุดเดียวระเบิด เหมาะมากที่จะสนับสนุนภาคพื้นดิน
    4.ใช้กระสุนควันจากM320เพื่อหลบศัตรูพยายามไปทางอ้อมๆเพื่อเข้าข้างหลัง เพราะเราจะสู้ในเงามืด!!!
    5.เกลียดรถถังนักใช่มั้ย!! เอาC4 ติดรถบักกี้ ไประเบิดรถถังมัน*****เลย!!
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Blog Entries
    2
    ก๊อบของ จขกท.มาหน่อยละกันนะครับเนื่องจากใช้แบบนี้เหมือนกัน
    1.อย่าเปิดไฟฉายแล้ววิ่ง หรือ เดินครับ ทำให้ศัตรูรู้ตัว พอเจอศัตรูค่อยเปิดไฟฉายใส่หน้าครับ วิธีนี้เจ๋งจริง [ไม่โม้นะ เคยโดนแล้วเล่นเอาเหวอเลย -- ]
    2.ถ้าศัตรูอยู่ไกล แล้วคิดจะยิง แนะนำให้ยิงเป็น 1 นัด หรือ ยิงเป็นชุด อย่ายิงรัว โอกาศโดนน้อยกว่า 1 นัด ครับ
    3. จากข้อ 1 ใช้เป็นเลเซอร์ก็ได้ครับ
    4.เวลาถ้าผมโดน Mortar ถ้ามันชักบ่อยผมจะใช้ Mortar ผมยิงใส่มันคืนไปเลยที่มันตั้ง
    5.ดูแผนที่และกด Q ตลอดเวลาเห็นอะไรผมเล่นนี่กดจนชินละ Q บางทีไม่เห็นยังสบัดเมาส์มั่วๆแล้ว Q ลัวๆเลยเวลาระยะไกลมากๆ
    6.ถ้าเล่น Recon ควรยิงให้โดนภายในนัดเดียวอย่ายิงแบบลัวๆหรือออกแนวหมั่นไส้เพราะยิงไม่โดนจะทำให้เห็นตำแหน่งได้ง่ายมากและก็จะโดนสวนมาหน้าแหก
    7.ไอที่ๆตั้งกับพื้นของ Recon ที่่มีไว้ตอนเริ่มดีมากรู้สึกมันจะตรวจสัญญาณเสียงได้ว่ามีเสียงตรงไหนมันจะขึ้นใน mini map แต่หน้าจอไม่ขึ้น
    8.เวลาซุ่มแนะนำให้ซุ่มในโพรงหญ้าแล้วใส่ชุดลายพรางสีเขียวส่วนด่านมืดๆให้ใส่ชุด Black Ops ไม่รู้ของยศไรน่าจะยศร้อยเอกหน้าจะได้ (2 แท่งเงิน) เวล 42 และไม่ควรขยับตัวมากเกินไปเพราะศัตรูจะเห็นปืนท่านขยับควรหามุมที่มองได้กว้างๆแล้วเห็นศัตรูได้ง่ายๆหรือที่ๆศัตรูชอบมาหยุดมาออกันเยอะๆ
    9.ให้คิดเลยว่าศัตรูฉลาดอย่าคิดว่ามันโง่คือถ้าจะอ้อมจะทำอะไรให้ระวังเป็นพิเศษแล้วอย่าเปรี้ยววิ่งเข้าไปบู้แหลกเหมือนในหนังฝรั่งส่วนใหญ่ให้ทำเหมือนหนังฝรั่งบางเรื่องที่พระเอกเก่งมากๆทำอะไรรอบคอบเวอร์ๆ
    10.ด่านแคบอย่าอยู่ในมุมอับที่ศัตรูมองเห็นได้ชัวๆเช่นเดินเข้ามายังไงก็ต้องหันหน้ามาทางคุณแน่นอนเพราะมันจะโดน RPG ยิงง่ายๆควรอยู่ห่างๆไว้แล้วโยกออกมาจากมุมจะดีกว่าหรือถ้าจะดักก็หามุมที่ศัตรูจะผ่านมาแล้วไม่เห็นเราทันทีคือง่ายๆตามซอกไม่ใช่ตามทางเพราะบางคนชอบไปนอนตรงทางที่มันจะเดินเข้ามาเลยพอมันเข้ามาจะได้ตกใจแล้วยิ่งแต่ถ้ายิงมันไม่ตายแล้วมันเป็น Engineer นั่นละซวยหนักแล้วถ้ามาเยอะก็ตายเพราะมันเห็นลัวชัวๆ
    ปล.อีกอย่างอย่านอนติดกำแพงเท้ามันจะโผล่ข้างหลัง 5555

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    ระเบิดควันกดอะไรครับ ผมงงมานานละ = ="

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    คลิกขวาเพื่อเล็งครับ
    คลิกซ้ายเพื่อยิงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hight007 : 15th November 2011 เมื่อ 00:47

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    คลิกขวาเพื่อเล็งครับ

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ผมมีมีดอันเดียว ก็ ยิ้มแล้ว

วิ่งทั่วเมพ

แล้วไล่ปาดคอ มันได้อารมณ์ดี

ตอนเจาะคอหอย

กล่าวขอบคุณ
    122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hight007 อ่านกระทู้
    ระเบิดควันกดอะไรครับ ผมงงมานานละ = ="

คลิกซ้ายเพื่อยิงครับ
    ระเบิดควันต้องใช้ M320 ยิงไปเรื่อยๆ จนกว่ามันจะปลด แล้วมันจะมี M320 Smoke ครับ