ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Review: The Elder Scrolls V: Skyrim (PS3, Xbox 360, PC) [10/10]

Review: The Elder Scrolls V: Skyrim [10/10]
    สานต่อมหาตำนาน Oblivion กับสุดยอดความอลังการของว่าที่ RPG of Year !!

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    200 ปีจากที่เล่นมาบนแผ่นดิน Cyrodiil ใน The Elder Scrolls IV (Oblivion) คราวนี้ย้ายมาทางเหนืออันหนาวเหน็บ กับตำนานมังกรที่สาบสูญซึ่งกลับมาอาละวาดอีกครั้งหลังยุคสงครามกลางเมืองของชาว Nord ได้ผ่านพ้นไป แต่อยากจะบอกว่าเล่นมาร่วม 40-50 ชม. แล้ว เนื้อเรื่องหลักยังไม่ไปถึงไหนเลย (หัวเราะ) มัวแต่เถลไถล โลกมันช่างกว้างนัก ภาพสวยจนน้ำตาไหลด้วยความปลื้ม เกมเพลย์ก็สนุกสะใจจริงๆ
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ในคราวนี้ผู้เล่นอาจจะหลงคิดว่ามาผิดยุคไปหน่อย เพราะพวกสถาปัตยกรรมหรือวัฒนธรรมใน Skyrim จะดูรูปลักษณ์ภายนอกล้าหลังกว่าแคว้นอื่น เพราะว่าดินแดนของเผ่า Nord นำต้นแบบมาจากอาณาจักร Norse (นอร์ส) ของพวกไวกิ้งในดินแดนคาบสมุทรสแกนดิเนเวียมากกว่าแถบยุโรปกลางที่คุ้นเคยกัน เปลี่ยนบรรยากาศ อยากพวกชื่อคนหรือชื่อสภานที่ก็จะอ่านออกเสียงต่างกันไปด้วย แล้วก็สำเนียงพูด

สำหรับผู้ที่ติดตามงานของ Bethesda Game Studios อย่าง The Elder Scrolls, Fallout แล้วก็ล่าสุด Rage ก็น่าจะคุ้นเคยกันดีกับแนว "โลกจะกว้างอะไรกันนักกันหนา" ดีอยู่แล้ว มาแบบภาพสวยๆดูจนเคลิ้มกันเลยทีเดียวซึ่งน้อยเกมนักที่จะทำได้แบบนี้ต่อให้กินสเปคมากแค่ไหนก็ตามที มันไม่มีอารมณ์แค่นั่งมองก็รู้สึกคุ้มค่าเงินแบบ Skyrim (ซื้อมา 59$ ผ่าน Steam) เสียดายที่ว่ามันไม่ใช่ 4D อยากจะแสบจมูกเพราะหิมะเหมือนกันนะคนอื่นเล่นก็นั่งมอง ไปทำงานอื่นอยู่เปิดทิ้งไว้หมุนจอเล่นมองไปไกลๆกว้างๆ เหมือนยกแสกนดิเนเวียมาไว้ในห้อง

ถ้าเป็นผู้เล่นเก่าจะทราบว่าภาคใหม่นี้ได้ตัดอะไรออกไปหลายๆอย่าง ล้วนแล้วแต่เป็นเรื่องดีทั้งนั้น ระบบศัตรูเก่งตามเอยการกระโดดจากที่สูงเอย เลือดลดแล้วต้องซดยาอย่างเดียวไม่มีการเพิ่มให้อัตโนมัติเอย ฯลฯ ซึ่งนอกจากจะทำให้เกมวุ่นวายน้อยลงแล้ว ยังดูน่าคบหากับผู้เล่นใหม่มากกว่าเดิมด้วยทั้งการพัฒนาตัวละครที่ดูจะวุ่นวายกับคนเล่นอะไรกันนักกันหนาอย่างใน Oblivion ก็ทำให้เรียบง่ายมากขึ้นใกล้เคียงกับ Fallout เลยทีเดียว แต่พัฒนากว่ากันมากทั้งการอัพสกิลและความสามารถพิเศษของตัวละคร ที่ไม่ว่าจะบู๊ จะบุ๋น จะสู้ด้วยมือเดียว สองมือ เวทย์มนต์ เวทย์คู่ลี้คิมฮวง หรือวันๆจะนั่งปล้นบ้านคนอื่นกับล้วงกระเป๋าอย่างเดียว ก็เข้าใจได้ง่ายมากว่าผู้เล่นควรจะเลือกไปทางไหน อย่างไร ก็สนุกกับมันได้หมด พอเชี่ยวชาญหรือไม่พอใจก็เล่นตัวละครใหม่ได้ส่วนที่เพิ่มมาตามความต้องการของแฟนๆก็มีการเชือดแบบ Finish Move ที่ทำให้เร้าใจขึ้น ชอบมาก

ความเรียบง่ายแต่ละเอียดพอที่จะเล่นได้หลากหลายแนวอย่างสร้างสรรค์สำหรับเกมที่ให้อิสระมาก (กกกกกกกก) จนสามารถเล่นตามใจชอบได้เลยว่าจะทำอะไรก่อนหลัง จะไปที่ไหน จะบ้าจะบออะไรก็แล้วแต่ มีคนบอกว่ามันใช้ชีวิตได้สมจริงก็อาจจะถูก เพราะว่าเกมทำได้มีชีวิตชีวาและอิสระสุดๆ ทำมาเพื่อให้ติดแท้ๆ ไม่ถึงขั้นทดสอบความเป็นอาร์ดคอรืด้วยการทำอะไรซ้ำๆเดิมๆนานๆ แต่เป็นการตัดสินใจของผู้เล่นเองกับโลกที่กว้างใหญ่ไพศาล NPC ที่มีชีวิตเป็นของตนเองมากมายกับบทสนทนาหลายรูปแบบ ระบบนิเวศในฉากแผนที่ ดันเจี้ยนเพียบอาชีพเสริมเพียบ (ตีอาวุธ ขุดเหมืนอ เก็บผัก ปรุงยา ทำอาหาร) เควสเพียบ ศัตรูเพียบ ความลับเพียบ ฯลฯ ถ้าต้องการคาดหวังกับซีรีย์นี้จริงๆรับรองไม่ผิดหวัง อยากจะกรี๊ดเป็นภาษามังกรจริงๆ

ธีมหลักของเรื่องอยู่ที่มังกรทั้งหลาย ซึ่งเวลาในการเจอนั้นอาจจะแตกต่างกันไปแล้วแต่สไตล์การเล่นของแต่ละคน เจอตามเนื้อเรื่อง เจอเฝ้าสมบัติ ฯลฯ ตามความสัมพันธ์อย่างลึกซึ้งกับเนื้อเรื่องและความสามารถของตัวละคร อย่างคนรีวิวโฟกัสที่หาเงินหาของอย่างสันดานโจรกับเนื้อเรื่องหลักไปพร้อมๆกันจะได้สู้มังกรในชั่วโมงแรกๆของเกมเลย แล้วก็มีขยะล้นตัว เก็บไว้เต็มบ้านเต็มช่อง Lockpick (กุญแจผี) อัพแล้วอัพอีก ย่องไปล้วงปลดทรัพบ์ชาวบ้านชาวช่อง ผบ.ทบ.(ผู้บัญชาการสูงสุด ทบวงบ้าน) เล่นไปในแนวทำเควส อ่านเนื้อเรื่องเบื้องหลังตาม text ในเกม อัพเกรดอาวุธให้ฟันกบาลทีเดียวดับก็จะเจอมังกรสามวันหลังจากเล่น (ประมาณหลักสิบชั่วโมงกว่าๆ) บ่นเมาๆ (แพ้แนว FPS, TPS แบบไหนก็เมา ในเกมปรับได้ตลอด) แต่แย่งเราเล่นเห็นๆ ส่วนเพื่อนเลิฟที่โดนเป่าหูให้เล่น จนป่านนี้ยังไม่ได้สู้กับมังกรสักกะตัว (เล่นมาตั้งแต่วันที่ 12) เกรียนไปเรื่อยๆใน Skyrim เล่นยังกับเล่น GTA ชิลๆสบายใจกินลมชมวิว คุยมั่วๆไปทั่วไม่มีอะไรเป็นแก่นสารเป็นโร๊ดแมปนโยบายชาติแน่นอนว่าคุณผู้อ่านที่รักที่เล่นเกมนี้ก็คงจะเล่นในแนวทางต่างๆออกไป แม้เนื้อเรื่องหลักจะสั้นจุ๊ดจู๋วันเดียวจบก็ตามที แต่ลองเถลไถลทีก็เล่นได้ข้ามปีเหมือนกัน (แต่ผมทำไม่ได้ ยังมีเกมดองอีกร่วมร้อย)

รักมากก็ใช่ว่าน่ามืดตามัวติไม่ได้ เรารักอย่างสร้างสรรค์และหวังดี แม้จะไม่ได้แผ่นฟรีมารีวิวก็ตาม เวลานัวเนียทีก็ขำที ตัวละครเคลื่อนไหวกันแบบไม่เหมือนสงครามต่อสู้หรือปะทะเลย เหมือนเต้นระบำตัวใครตัวมันมากจะว่าผิดที่ AI ดี โมชั่นดีหรือคนโปรแกรมดีก็เว้นที่ไว้ให้พัฒนาต่อละกัน ตอนที่ไม่ได้ลุยเดี่ยวหรือเดินเล่นนี่เกมขาดความสมจริงไปเยอะ สาเหตหลักก็คือพวกคุณ NPC ทั้งหลายนี่แหละ ดูเป็นเกมสุดๆ เคลื่อนไหวกันไม่ได้ดั่งใจเลย เดินวิ่งติดไปหมดทุกอย่างไม่ก็จมกำแพงดื้อๆกลัวคนเล่นลืมว่าเล่นเกมอยู่ไม่ได้ใช้ชีวิตในแดนเหนือจริงๆก็บอกมา พิโธ่พิถัง

ส่วนบั๊กนี่ก็ยอมรับไว้แล้ว ไม่รู้ว่าฝั่งคอนโซลรับกรรมอะไรไปบ้าง แต่ PC นี่ยังอยู่ในขั้นรับได้ (ขณะเขียนนี้ไม่เจอเลย ยังโชคดีอยู่)
    ที่น่าดีใจคือดูการเปิดเล่นเทียบแล้วคุณภาพไม่ห่างกันเท่าใดนัก เล่นได้อย่างสบายใจไม่ต้องไปอิจฉาเครื่องอื่นเขาว่าหญ้าหาย
    ยกเว้น mod กับใส่โค๊ดโกงไม่ได้ อันนี้ PC ได้คะแนนไป (แต่ส่วนตัวขี้เกียจ mod กับไม่ชอบเล่นแบบไม่แฟร์อยู่แล้ว)

------------------------------------------------------------------
    ..::" The Elder Scrolls "::..
    ------------------------------------------------------------------
    - ภาพสวยมาก กลับไปเปิด Oblivion เล่นอีกรอบมีรับไม่ได้ (ก็หลายปีแล้ว)
    - โลกกว้างมาก ดูแผนที่ก็เหนื่อยแล้ว ทำเควสได้เยอะแยะหลากหลายจนเล่นไม่หวาดไม่ไหว (ยังไม่รวมแพทช์เสริม...) 
    - เกมเพลย์ถือว่าสุดยอดในฐานะ WRPG ชั้นนำ พลิกแพลงได้หลากหลายสนุกทุกแนวทั้งบู๊ทั้งบุ๋น 
    - ระบบเป็นมิตรกับคนเล่นกว่าในซีรีย์เดียวกันหรือซีรีย์ Fallout ทำให้เข้าใจง่ายขึ้น 
    - เพลงได้บรรยากาศ สำเนียง (accent) ทีมพากย์ชัดเจนถูกต้อง 
    - ไม่กิน spec การ์ดจอ-แรม-ซีพียูระดับปีที่แล้วเปิด Ultra-high ได้เฟรมที่ 30-60 

..::" The Dragons "::..
    - ยัง...ยังพัฒนาได้อีก ยังไม่พอ! 
    - ของคอนโซลกับ PC เรื่องภาพสวยงามไม่ต่างกันมาก (PC มองได้ไกลกว่าและเฟรมดีกว่า) 
    - NPC ยังเคลื่อนไหวกันเป็นเก๊มเกมอยู่ ติดกำแพงติดหินบ้าง วิ่งมั่วบ้าง หันไปทางไหนฟระบ้าง 
    - ค่ายนี้เจ้าแห่ง Bugs อยู่แล้ว ต้องโดนไปคนละดอกสองดอกล่ะ 

คะแนน 10/10: ชอบมาก ละเอียดมาก เบิกบานมาก 
    ไม่น่าเชื่อว่าจะออกมาดีจริงๆ ดีกว่าที่คาดหวังไว้เสียอีก ไม่คิดว่าจะดีขนาดนี้ เวลามีเกมที่ดีมากๆจะออกอาการพูดยากพิมพ์ลำบากอธิบายไม่ถูก เอาเป็นว่าขอเขียนแค่นี้ก็แล้วกัน... สำหรับแฟนๆ WRPG สำหรับผู้ที่ชอบเกมดีๆภาพสวยๆเล่นได้นานๆ สำหรับเข้าชิงรางวัล Game of the Year 2011 โลดได้คะแนนเต็มน้อยสำนักไปหน่อย อาจจะแพ้ Zelda ก็ได้!! 

-----------------------------------------------------------------
    Play Score รวมคะแนนรีวิวจากสื่อต่างๆ
    -----------------------------------------------------------------
    **แม้แต่คสื่อจอมกดคะแนนหลายๆ สื่อยังยกให้คะแนนเต็มกันทั้งนั้นสุดยอดจริงๆ

Eurogamer : 10/10
    OXM : 10/10
    Destructoid : 10/10
    Joystiq : 5/5
    Giant Bomb : 5/5
    Gamespy : 5/5
    G4TV : 5/5
    Gamers' Temple : 98/100
    gamrReview : 9.7/10
    IGN : 9.5/10
    GameZone : 9.5/10
    Game Informer : 9.5/10
    Game Revolution : A/A+
    PC Gamer : 94/100
    GameTrailer : 9.3/10
    Gamespot : 9/10
    1UP : A-/A+
    Everyeye.it : 9/10
    Gamereactor UK : 9/10

------ เครดิต : Gconsole-------
    ขอบคุณที่ติดตามครับ by Nuk-Lightning 

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 15th November 2011 เมื่อ 21:31

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    มีแล้วแต่มาดันให้ อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ภาคอื่นไม่เคยเล่น โดนภาคนี้ภาคเดียว...ติด

เปิดอ่านหนังสือได้เควสมาก็มี

เล่นมา จะ 40 ชั่วโมงแล้วยังไม่เคลียร์ เลย

ตุปั๊ด ตุเป๋ เควสย่อยเร้าใจกว่า

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    เกมนี่คือเกมที่ทำ มนุษย์ เป็น มนุษย์ มากที่สุด แค่เผลอแหยิบของมา****ยกพวกมาตีทั้งหมู่บ้าน 555+

ปล. ผมก็เล่นมาหลายชั่วโมงแล้วน่ะยังฟังออกเลยว่ามันตะโกนว่าอะไร 555 ว่าแล้วก็.... บู้ !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Till The Death Of Me : 15th November 2011 เมื่อ 20:32

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    ให้ 20/10 เลย!! เกมนี้ พัฒนาได้เรื่อยๆ จริงๆ เล่นได้เป็นร้อยๆ ชม. แถม mods แหล่มมาก!
    ขนาด The Witcher 2 เกม RPG สุด Love ของผมยังต้องยอมสยบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมกะรอซื้อปีหน้า หวังว่าของจะเหลืออยู่ ^^
    " I play it because I love it. "

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมชอบระบบหมดนะครับ ยกเว้นการต่อสู้ระยะประชิด 5555

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ตอนนี้เห็นมี 3 เกมส์แล้วที่ 10/10

Uncharted 3 , Batman Arkham City และก็ Skyrim นี่แหละ

3 เกมส์นี้ผมไม่พลาดแน่นอน และเพื่อความคุ้มค่าสูงสุดก็ต้องเล่นเถื่อนด้วย

ดูแล้ว Skyrim นี่ภาพจะเหนือกว่า Uncharted 3 นิดๆนะ ยิ่งถ้าเป็นเวอร์ชั่น PC นี่ ภาพคงสวยคมจนบาดจอแตกกันเลยทีเดียว

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ก็ขอโหลดเลยละกัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ผมเริ่มเล่นเกมของเคริอ bethesda game sutdios เป็นเกมแรกคือ fallout3 อยากจะบอกว่ามันสุดยอดมาตั้งแต่รุ่นแรกๆเลย 555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    เกมนี้นี่แหละเหมาะกับ GOTY

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ตอนนี้เห็นมี 3 เกมส์แล้วที่ 10/10

Uncharted 3 , Batman Arkham City และก็ Skyrim นี่แหละ

3 เกมส์นี้ผมไม่พลาดแน่นอน และเพื่อความคุ้มค่าสูงสุดก็ต้องเล่นเถื่อนด้วย

ดูแล้ว Skyrim นี่ภาพจะเหนือกว่า Uncharted 3 นิดๆนะ ยิ่งถ้าเป็นเวอร์ชั่น PC นี่ ภาพคงสวยคมจนบาดจอแตกกันเลยทีเดียว

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ก็ขอโหลดเลยละกัน
    ผมเล่นแบบปรับ max สุดทุกอย่าง ภาพมันก็ไม่ได้หวือหวามากมายครับผมว่า Uncharted 3 ภาพสวยกว่า

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    สุดยอดอยู่แล้ว bethesda รู้สึกเกมส์ออกมาที่ไรจะได้ทุกปี ยกเว้น brink

Skyrim นี้ รู้สึกจะทำให้เล่นง่ายขึ้นมาครับ ถ้าไปเทียบซีรีย์เก่าๆ เล่นควบคู่ Oblivion อยู่ครับ พี่นุ๊ก ผม รับได้ ฮ่าๆ เล่นควบคู่กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ace_killer21 : 15th November 2011 เมื่อ 21:08

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    น้ำหายท่วมเมื่อไหร่เจอกัน

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ว๊าาาาาว เวอร์มาก

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้

ไม่คิดจะเล่นแท้สักเกมส์หรอท่าน คอมก็แรงโคตรๆแล้ว แผ่นถูกกว่า แรมอีกมั้ง ไม่กี่ร้อยเอง

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ตอนเเรกก็ไม่ได้สนใจซะเท่าไร พออ่านรีวิวเเล้วเริ่มสนใจเเฮะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ตอกย้ำความน่าเล่นเข้าไปอีก

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ฮา รีวิวเกมส์อ้ะ ได้ใจ 555555555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โคตรมันส์ครับ ผมไม่เคยเล่นเกมแล้วติดขนาดนี้เลย! เล่น 12 ชั่วโมงรวดฆ่ามังกรไป 3 ตัวละไม่รวมเนื้อเรื่อง!สุดยอดมาก! ผมโกงแค่น้ำหนักแหะๆ ของน่าเก็บมากมาย!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เกมส์นี้ถ้าเทียบกับเวอร์ชั่น PS3 ด้วยกัน กับเกมส์ Castlevania Lord of Shadow อะไรภาพสวยกว่ากัน

ส่วนตัวแล้วสำหรับ PS3 ผมว่า Castlevania ภาพสวยมากๆ สนุกด้วย ^ ^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ไม่คิดจะเล่นแท้สักเกมส์หรอท่าน คอมก็แรงโคตรๆแล้ว แผ่นถูกกว่า แรมอีกมั้ง ไม่กี่ร้อยเอง
    ก็อยากซื้อแผ่นแท้ซักครั้งเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะหาซื้อได้ที่ไหน เพราะตลอดชีวิตการเล่นเกมส์ไม่เคยได้สัมผัสแผ่นแท้เลย จะเรียกว่าซื้อไม่เป็นก็ได้

แต่เออ ก็พออยู่บ้างครับ มีแผ่นแท้ PS3 อยู่ 2 แผ่น ซื้อมาพร้อมกับเครื่อง PS3 คือ Heavy Rain กับ Uncharted 2 ครับ ก็ยังดีที่มีเก็บไว้ภูมิใจตั้ง 2 แผ่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 15th November 2011 เมื่อ 21:37
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    รับรอง GOTY แน่นอนครับ!!

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เทียบกับ Dragon age แล้วไปไงมั่งครับ พอดีไม่เคยเล่นเกมส์นี้

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    เกมส์นี้เล่นแล้วติด ตูดไม่ขยับเลยจริงๆ มันเป็นแนวผจญภัยที่ผมตามหามานาน แต่เรื่อง NPC เห็นด้วยเลย เวลาผมเดินผมชอบเดินลัด บางทีก็กระโดดลงเขาเลย ไม่เดินตามทาง แต่เวลามันเดินตามตัวเรามันจะชอบเดินไปตามทางเดินที่มีให้

กล่าวขอบคุณ
    1,798
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    สงสัยต้อง Mod H มั้งครับถึงจะ เต็ม 10

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    เกมส์นี้สนุกมากครับ ทำให้ผมนั่งเล่นเป็นวันเลย ภาพสวยจริงๆ ท้องฟ้าตอนมืดมี แสงเหนือ โครตสวยเลยครับ

ปล. ผมคิดว่าเกมส์นี้สนุกกว่า Dragon Age ตรงที่มันเป็น Open World