ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beam0123 อ่านกระทู้
    ห้องแชทเอาไว้นัดเล่นเกมครับมามะไหร่ก็ได้ผมเป็นคนสร้างครับ

http://xat.com/ACRMP
    ให้ Bookmark เอาไว้เลยนะครับจะได้หาง่ายๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    เกมนี้เขาสร้างห้องกันยังไงอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    เก่งจังนะน้อง jacky

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beam0123 อ่านกระทู้
    ให้ Bookmark เอาไว้เลยนะครับจะได้หาง่ายๆ
    คลิก sessions แล้ว lunch แล้วรอ ไม่ก็เรียกเพื่อนมา

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    คลิก sessions แล้ว lunch แล้วรอ ไม่ก็เรียกเพื่อนมา
    ถ้าทำวิธีนั้นมันจะไม่ค่อยได้อ่ะครับถ้าใครเน็ตช้าหรือมันไม่ตอบสนองก็จะ Connect ไม่ได้ให้เข้าห้องแชทแล้วไปเล่น Private ดีกว่าครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โอ้ววในที่สุดก็เจอ ตามหาชุมชนคนไทยเล่นกันตั้งนานพึ่งมาเจอ มาขอร่วมแจมด้วยคนครับ สมัครมาเพื่อเล่นโดยเฉพาะ
    Ubi : mokid ครับ ผมพึ่งหัดๆเล่นยังอ่อนอยู่เลย อย่ารังแกเค้าน๊าา

กล่าวขอบคุณ
    13
    Happy New Year ครับ Templay ทั้งหลาย

กล่าวขอบคุณ
    13
    โหมด Manhunt มาแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=mK2Dbjo1K1g

กล่าวขอบคุณ
    13
    เรียน จขกท.
    อยากให้รวบรวมกลุ่มนักฆ่าที่มีไมค์อ่ะครับ เพราะเล่นแบบไม่ได้คุยกันมันไม่สนุกอ่ะครับ
    ลงผมเอาไว้คนแรกเลยนะครับเพราะผมมีไมต์

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    เรียน จขกท.
    อยากให้รวบรวมกลุ่มนักฆ่าที่มีไมค์อ่ะครับ เพราะเล่นแบบไม่ได้คุยกันมันไม่สนุกอ่ะครับ
    ลงผมเอาไว้คนแรกเลยนะครับเพราะผมมีไมต์
    ได้ครับเดี๋ยวตั้งให้ ส่วนใครจะรวมกลุ่มก็ลงชื่อไว้นะครับ

จขกท. ก็มีไมค์เหมือนกันแต่กด G แล้วมันเด้งออกทันทีเลย

คุณบีมครับ ใช้ perk ยังไงอ่ะครับ ผมไม่เคยได้ใช้เลย ทำ ability slot ใส่เพิร์กไว้แล้ว กดตรงไหนอ่ะครับ ใช้ไม่เคยได้เลย ส่วนใหญ่ผมโดนเล่นเพราะคนอื่นเค้าใช้ perk กันเนี่ยแหละ เลเวลต่ำกว่าผมอีก ผม 18 แล้วยังใช้ไม่เป็นเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackylucky อ่านกระทู้
    ได้ครับเดี๋ยวตั้งให้ ส่วนใครจะรวมกลุ่มก็ลงชื่อไว้นะครับ

จขกท. ก็มีไมค์เหมือนกันแต่กด G แล้วมันเด้งออกทันทีเลย

คุณบีมครับ ใช้ perk ยังไงอ่ะครับ ผมไม่เคยได้ใช้เลย ทำ ability slot ใส่เพิร์กไว้แล้ว กดตรงไหนอ่ะครับ ใช้ไม่เคยได้เลย ส่วนใหญ่ผมโดนเล่นเพราะคนอื่นเค้าใช้ perk กันเนี่ยแหละ เลเวลต่ำกว่าผมอีก ผม 18 แล้วยังใช้ไม่เป็นเลย -*-
    คือ Perk เนี่ยน้องแจ็กกี้ต้องอ่านให้เข้าใจครับ เพราะว่ามันจะใช้ให้เองโดยอัตโนมัติครับอย่างเช่นผมใช้ Resistance ซึ่งจะลดเวลากดถูก Stun อย่างเช่นจาก 10 วิ กลายเป็น 5 วิ ครับถ้ามันถูกใช้เนี่ยมันจะขึ้นเป็น Icon มาครับ หรืออีกอันคือ Enchance Auto Bash มันสามารถทำให้เวลาที่เราวิ่งไปชนฝูงชนจะทำให้มันทำ Tackle อัตโนมัติครับแต่อันนี้จะทำให้เราไม่เสียสมดุลในการวิ่งครับ

ส่วนไมค์ที่ต้องกด G เนี่ย น้องลองไปเปลี่ยนปุ่มดูครับหรือไม่ก็ตั้งที่ Options > Genral > Voice chat action ให้เป็น Toggle ครับคือกดแล้วมันจะค้างไว้ให้จนกว่าเราจะกดอีกที
    วิธีเปลี่ยนปุ่มแชท ไปที่ Options > Controls > เลื่อนลงมาล่างสุดข้างบนจาก Taunt มันเป็น Voice Chat จาก G เปลี่ยนเป็นอะไรก็ได้ครับ

รบกวน จขกท.มีเบอร์โทรศัพท์ไหมครับผมจะได้ติดต่อง่ายๆ เบอร์ผม 0841557139 ให้ไว้เผื่อนะครับ ^^y
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beam0123 : 3rd January 2012 เมื่อ 09:21

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    น่าสนดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้คุยกันซะทีนะน้อง

กล่าวขอบคุณ
    13
    Jacky ทำไมหลุดบ่อยจังครับ

กล่าวขอบคุณ
    500
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pritada007 อ่านกระทู้
    ไปเล่นเถื่อนมัลติดีก่า ไม่เสียตัง
    ได้ครับ ไปเล่นเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    beam แล้วเวลาเปิดเสียงแชท สัญลักษณ์จะเป็นสีขาวหรือสีน้ำเงิน

กล่าวขอบคุณ
    500
    Jacky ทำไมหลุดบ่อยจังครับ
    นั่นสิ... เซ็งเลย บางทีอัพไป 2 เลเวล ดันมาหลุด เลยอัพเวลยากเลย T T

ปล. คุณบีม... คุณเลยเล่นภาค brotherhood มาก่อนเปล่าครับ ดูไม่เหมือนคนเพิ่งเล่น
    ปลล. บางทีผมจะไม่ใช้ไมค์นะครับ (ผมซื้อเงียบ บางทีพ่อแม่ดูอยู่ แอบๆเล่น ส่วนเน็ตหลุดจริงๆ เป็นบ่อยมาก) ถ้าผมเงียบเอาเป็นว่าผมไม่พูดละกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    beam แล้วเวลาเปิดเสียงแชท สัญลักษณ์จะเป็นสีขาวหรือสีน้ำเงิน
    ผมน้ำเงินเข้มอ่า...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackylucky : 3rd January 2012 เมื่อ 18:15

กล่าวขอบคุณ
    13
    เป็นสีน้ำเงินครับแล้วถ้าพูดออกมาด้วยจะมีขีดๆออกมาครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackylucky อ่านกระทู้
    นั่นสิ... เซ็งเลย บางทีอัพไป 2 เลเวล ดันมาหลุด เลยอัพเวลยากเลย T T

ปล. คุณบีม... คุณเลยเล่นภาค brotherhood มาก่อนเปล่าครับ
    ก็เคยนะครับแต่ผมเล่นของเพื่อนใน PS3 ครับแต่ก็เล่นนิดเดียว ส่วนใหญ่ผมจะศึกษาในวีดีโอก่อนะอ่ะครับเทคนิคต่างๆผมเลยเอามาลองใช้ดู

ตอนแรกก็จะซื้อ BH แล้วครับ แต่ RV มันมาแล้วสนุกกว่าเลยเอาอันนี้ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ผมน้ำเงินเข้มอ่า...
    ก็น้ำเงินเข้มอ่ะแหละคร้าบ

กล่าวขอบคุณ
    13
    เล่นต่อไหมจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pritada007 อ่านกระทู้
    ไปเล่นเถื่อนมัลติดีก่า ไม่เสียตัง
    พูดพล่อยๆ เถื่อนไม่มีมัลติให้เล่นโว้ยยย! ไม่คิดที่จะสนับสนุนเกมส์นี้ มัลติก็ไม่ต้องเล่น!!! = =

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    Blog Entries
    1
    เนทไม่แรงพอที่จะคุยได้

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aries_Palmme อ่านกระทู้
    พูดพล่อยๆ เถื่อนไม่มีมัลติให้เล่นโว้ยยย! ไม่คิดที่จะสนับสนุนเกมส์นี้ มัลติก็ไม่ต้องเล่น!!! = =
    ปล่อยเขาไป ถ้าเขาเล่นมัลติเถื่อนได้ก็แล้วแต่เขา

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    500
    ขออนุญาติ...

ไอพวกที่เล่นเถื่อนทั้งหลาย ผมไม่ได้ว่า ผมเป็นกลาง ไม่ใช่ทั้งสนับสนุน และ ไม่สนับสนุน แต่คุณรู้จัก,สะกดคำว่า กาลเทศะเป็นไหม? ที่นี่เขาบอร์ดของแท้ คุณฉลาดพอไหม คุณสติดีหรือเปล่า? รู้อยู่ว่าพิมพ์แล้วก็โดนคนอื่นมาด่า หรือพวกคุณชอบให้คนอื่นด่าหรอ? คุณบ้าหรอ? *ผมไม่อนุญาติให้คนเล่นเถื่อนที่เล่นไปวันๆ อวดอยู่ว่าไม่เสียตังค์ มาแสดงยุยงหรือส่งเสริมของเถื่อนหรืออวดว่าไม่เสียตังค์ในกระทู้ของผมกระทู้นี้

ชัดเจนไหม? ที่พอให้คนอย่างพวกคุณอ่านได้...

ขอย้ำ "ผมไม่ได้มีการต่อต้านการเล่นเถื่อน" "ผมไม่ได้มีการต่อต้านการเล่นเถื่อน" แต่แค่เพื่อไม่ให้มีการแตกแยกในกระทู้นี้ คุณเล่นเถื่อนไป ผมไม่ว่า ไม่ยุ่ง ไม่ทำอะไร รับตอบทุกปัญหา แต่อย่ามาทำอวดดีในกระทู้้นี้ นี่มันของคนที่เล่นแท้ ผมรับตอบปัญหาคนเล่นเถื่อนก็บุญแล้ว อย่ามาอวดดี...

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: