ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510

Post มา Comment เพลงที่ผม Adapt หน่อยครับ !!

เพลงนี้เป็นเพลงที่ผม Sr!ce-I'm-Fool ดัดแปลงมาจาก "ถ้าหากโลกนี้ไม่มีดวงจันทร์"ของพี่ Illslick เพื่อให้เข้ากับสถานการณ์ที่ผมเจออาจจะไม่เพี้ยนไปหน่อย ถ้าเจอข้อความที่ตรงกับของตั้นฉบับ แสดงว่าผมคิดไม่ออก !! ผมก็จึงตั้งชื่อเพลงนี้ว่า "ถ้าหากซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน"
    ย้ำว่าผมไม่ได้ก็อปใครมาทั้งนั้น ผมนั่งคิดเองตั้งแต่ ตี3

นี้ Origin : ถ้าหากโลกนี้ไม่มีดวงจันทร์ ของ Illslick

ส่วนนี้ Adapt ถ้าหากซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน ของผม (มีแต่เนื้อไม่มีคลิป)

มองซอยตันซอยนั้นกลิ่นน้ำก็ลอยขึ้นมา เห็นเพื่อนผมนอนอยู่บนหลังคา
    คงไม่มีทางจะเดินลงมา ก็น้ำมันท่วมถึงเกศา คงคามาแล้วเหวย ฉันควรจะทำเช่นไร
    จากยุธยามาอยู่นี้ก็ไกล ก็ในเมื่อความจริงฉันไม่ได้อยู่ใกล้คลอง
    โปรดขอถุงชูชีพได้มั๊ย โอ้ศกป.ฉันขอวอน ทำได้เพียงอิจฉาคนที่นอนกอดเธอ
    ก็คงจะนอนชั้นสองกลัวเงินทองจะหายเย้อ(เยอะ) ยิ้มทั้งน้ำตาเพราะผมไม่มีความสุข
    เลื่อนเปิดเทอมหลายครา อย่าได้มีชักกระตุก
    เปิดเทอมในความฝันก็พอ ถึงแม้ว่าฉันต้องเรียนเสริมตอนเปิดเทอมก็ยอม.......
    แม้เนิ่นนานแต่น้ำไม่เปลี่ยนไป
    นั่งมองน้ำเน่าไม่ไปไหน
    อยากให้ซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน จะได้ไม่ต้องมานั่งดมกลิ่นมันทุกวัน
    วอนให้สายลมช่วยพัดกลิ่นไป พัดเอากลิ่นเหม็นๆมันลอยหายไป
    อยากให้ซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน จะได้ไม่ต้องมานั่งดมกลิ่นมันทุกวัน
    วอนให้สายลมช่วยพัดกลิ่นไป พัดเอากลิ่นเหม็นๆมันลอยหายไป..ไป

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ขี่เรือมันกระเซ็นน้ำกระเด็นเข้าตา ทุกวันฉันอธิษฐาน
    ขอให้มันเข้ามา
    ได้แต่บอกตัวเองนี่คือความจริงที่ต้องเจอ
    เป็นคนลอยน้ำที่ลงแดง ไม่มีปัญญาไปหาEMBallให้ใคร
    มีเพียงแค่น้ำหอมเท่านั้นที่มอบให้ใคร ฉีดใหม่กี่ครั้งมันก็เหม็นเหมือนเก่า
    จะมีบ้างไหมล่ะ ใครสักคนที่คิดถึงเรา
    แล้วจะเป็นไปได้ไหมถ้าหากไม่เป็นซอยตัน เพราะฉันคิดเหลือเกินที่จะไปทุบมัน
    ก็อยากจะทำแต่มันก็ทำไม่ได้ BigBagมาวางกั้น ฉันก็ซวย******
    ได้เปิดเทอมในความฝันก็พอ ถึงแม้ว่าฉันต้องเรียนเสริมตอนเปิดเทอมก็ยอม
    แม้เนิ่นนานแต่น้ำไม่เปลี่ยนไป
    นั่งมองน้ำเน่าไม่ไปไหน
    วอนให้สายลมช่วยพัดกลิ่นไป พัดเอากลิ่นเหม็นๆมันลอยหายไป

-------------------------------------------------------------------------------------------------

ทุกครั้งที่มองฉันเศร้าความจริงที่เจอ.... ยามได้เห็นซอยตันมันทรมานเหลือเกิน

Origin : ถ้าหากโลกนี้ไม่มีดวงจันทร์ By Illslick
    Adapt : ถ้าหากซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน By Sr!ce-I'm-Fool

กระทู้นี้ผมไม่แน่ใจว่าผิดกฏหรือป่าว แต่ถ้าผิดกฏลบได้เลยครับ !!

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    555 แต่งเพลง รักเหงาๆ ของพี่อิลด้วยสิๆ
    ..........................................................................................................................................................

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    = = ตลกดี ร้องให้ฟังหน่อยครับ

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ร้องให้ฟังหน่อยสิ = =

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    เสียงไม่ดีพอครับ !!

ปล.ไม่กล้าโพสต์ลง Youtube กลัว Dislike 555

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^