ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

Unhappy อยากเรียนเก่งวิชาภาษาอังกฤษทำไงได้บ้างอะครับใครมีวิธีช่วยบอกข้าน้อยด้วยขอรับ

ใครก็ได้ช่วยผมที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1
    ถ้ามีความพยายาม ต่อให้ยกภูเขาทั้งลูกมาถมทะเล ย่อมทำได้
    แต่หากไร้ซึ่งความพยายามแล้ว แม้แต่พลิกฝ่ามือ ยังคงล้มเหลว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    เชื่อผมครับลองเรียนกับ ครูอังกฤษแท้ๆ (แท้ๆนะคนครับไม่ใช่จากประเทศอื่นแล้วมาสอนอังกฤษ) แล้วถ้าจะให้ดียิ่งกว่าต้อง หาครูที่ดุๆ แล้วพูดไทยไม่ได้ด้วยครับ เชื่อผมครับ แค่ ปีเดียวคุณจะกลายเป็นคนละคน (ผมว่าผมโชคดีมากที่โรงเรียนเก่าผมมีครูแบบนี้ )

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    หาคำศัพย์แล้ว ท่องเยอะๆ จนจำได้ !! เชื่อผม

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    เรียนแล้วต้องใช้จริง

หาพวกหนังสือ นิยาย นิตรยาสาร ภาษาอังกฤษ มานั่งอ่าน + แปล ดูครับ

ฟังเพลง ฝรั่ง แล้วแปลอันนี้ก็ช่วยได้เน้อ *0*
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    คำศัพท์หาจากเกมเอาเลยครับสงสัยคำไหนเปิดหนังสือดู ผมเป็นอังกฤษเพราะเกมนี้แหละ=w=
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เรียนพิเศษแบบตัวๆครับ จะทำให้เก่งเร็วมาก
    อีกอย่างผมว่า การเล่นเกม การท่องเน็ตต่างๆ การฟังเพลง ความสงสัย
    ทำให้ผมเก่งภาษาอังกฤษมากขึ้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    ตอนเด็กผมเรียน รร 2ภาษาอะ โตมาอยู่ รร รัฐ

ดูหนังซับไทยเยอะ ถ้าเล่นเกมก็อ่าเนื้อเรื่อง ตอนมันคุยด้วย ถ้าไม่เข้าใจคำไหนก็รีบเอา dictionaryมาเปิด ตอนเรียนกับครูฝรั่งก็พยายามคุยกับเขาเยอะๆ

สุดท้ายใจต้องรักด้วยนะ

ปล.อังกฤษผมเกรด4 ไทยเกรด2 = =*

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ง่ายๆมากเลยครับ จำศัพท์ได้ + ต้องมีความกล้าพูด = ได้ภาษาไปแล้ว มากกว่า 70%

ที่สำคัญคือต้องกล้าพูดออกไปไม่ว่าจะผิดหรือจะถูกฝรั่งเค้าไม่ วอรี่ หรอกครับ ก็เหมือนเวลาฝรั่งมาพูดภาษาไทย เราก็ยังสามารถพอๆเดาออกเองว่าเค้าพูดเรื่องอะไร

เรื่อง tense นี่ไม่ต้องไปสนใจเดี๋ยวก็ได้เอง การสอนอังกฤษของเมืองไทยกำลังหลงทาง คือเน้น tense มากเกินไป

ปล. เหมือนผมเคยได้ยินมาว่าเมืองไทยเรื่อง tense นี่แน่นกว่าคนที่เค้าเป็นเจ้าของภาษาอีก

ปล2. พูดจากความสัตย์จริง
    อันดับ 1 ผมได้คำศัพท์จากเกมส์ โดยเฉพาะคำศัพท์พวกสิ่งของนี่ได้เยอะมาก
    อันดับ 2 ได้จากหนังซีรี่ฝรั่ง(เพราะมันไม่มีภาคไทย) มันเลยได้แบบอัติโนมัติ เลยได้คำศัพท์การพูดสนทนามา
    อันดับ 3 ได้จากเพลง (อยากรู้ว่าเค้าร้องอะไรเลยต้องแปลเนื้อร้อง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killertop : 18th November 2011 เมื่อ 13:48

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เมื่อก่อนผมอ่อนอังกฤษจนต้องลอกเพื่อนเลยทีเดียว (ตอนนั้นป.2อยู่เลย)

พอได้มาเล่นเกมตลับ หรือเกมอะไรพวกนี้ ก็จะมีภาษาอังกฤษ ผมก็หันไปถามพ่อผมว่ามันอ่านว่าอะไรความหมายคืออะไร

พอหลังจากนั้นมาก็เริ่มอ่านภาษาอังกฤษได้คล่อง แต่แปลไม่ได้

แต่พอขึ้นมา ม.2 นี่ก็อ่านได้แปลได้ บางอันแปลได้ไม่หมดแต่จับใจความได้

ไม่รู้ผมเป็นคนเดียวรึเปล่า ที่เล่นเ้กมแล้วได้ทางภาษาอังกฤษเนี่ย

ตอนนี้เีรียนจบไปแล้ว ภาษาอังกฤษยังเท่ากับตอน ม.6 อยู่เลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    2
    ภาษาอังกฤษมันต้อง อ่านเป็นฟังเป็นพูดเป็นอะครับ รากฐานก็มาจากตั้งแต่ที่เรียนๆมาประสบการณ์นอกห้องก็ต้องหาไว้เยอะๆเลย

เพราะในห้องเรียนมันไม่ได้ไรมากหรอกถ้าพูดกันตามตรงนะได้แต่หลักการของมัน เน็ตช่วยคุณได้นะผมเล่นพวกเกมส์ก็คุยกับฝรั่งเยอะ

มีเพื่อนเป็นฝรั่งก็มีไว้บ้างก็ดีมันจะช่วยให้คุณฉลาดภาษาอังกฤษขึ้นเคยหนักสุดตอนนั้นก็ เปิดไมล์คุยภาษาอังกฤษกะแมงใน HON เลย

มันก็พอคุยได้นะแต่ถ้าอะไรมางงก็ให้มันพิมแล้วผมก็ให้ Google ช่วย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    ถ้ามีความพยายาม ต่อให้ยกภูเขาทั้งลูกมาถมทะเล ย่อมทำได้
    แต่หากไร้ซึ่งความพยายามแล้ว แม้แต่พลิกฝ่ามือ ยังคงล้มเหลว
    ทำให้ดูหน่อย 55

ส่วนเรื่องของ จขกท.นั้น ขอแนะนำให้ดูหนังแบบ soundtrack แล้วอ่านบรรยายเอา

ก็จะช่วยจำบทที่มันพูดได้

ส่วนเล่นเกมส์ภาษาอังกฤษนั้น ไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่หรอก เพราะส่วนมากจะกด skip

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    ใครจะไปยกฟ่ะ - - ภูเขานะไม่ใช่เม็ดหิน

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    -ฟังเพลงภาษาอังกฤษที่ตนชอบ หรืออะไรทั้งหลายที่มันต้องใช้ภาษาน่ะแหละ (เกม หนัง เพลง หนังสือ)
    -เข้าคอร์สติวอังกฤษช่วงซัมเมอร์ซัก 1 เดือน ... จะดีขึ้น (ครูต่างชาติสอน มีละครในกลุ่มเป็นคู่ๆ ต้องคิดบทเป็นภาษาอังกฤษตามที่ครูบอก >สอบ)

ผมเข้าไปแค่เดือนเดียว ก็กลับกลายเป็นชอบภาษาอังกฤษซะงั้น (ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่รู้ซักอย่าง สอบตก... past sim present ไรก็ยังไม่รู้เลย)

ลองดูครับ ทุกอย่างมันอยู่ที่ "โอกาส"

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    เชื่อผม ครับ จขกท. เล่นเกม บ่อยๆ จะทําให้คุณจําศัพย์ได้เยอะมาก เล่นเกม จําวพวก RPG อะครับ ที่มันต้องอ่านตัวหนังสือ

เเล้วก็ ลอง ดูหนัง พาก Eng Sub thai ดูอะครับ ช่วยได้เยอะ.. เมื่อก่อนผมก็อ่อน มาก Eng เเต่ เล่นเกม กับ ดูหนัง บ่อยขึ้น เกรด Eng เลยพุ่งขึ้น เเต่ เกรด ไทยดิ่งลง เเทน

"Obstacles are those frightful things you see
    when you take your eyes off your goals."
    - - Anonymous - -
    อุปสรรค คือสิ่งที่น่าตกใจก็ต่อเมื่อคุณไม่ได้มองไปที่จุดหมายปลายทาง

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    เล่นเกม... ที่กำลังดราม่ากันอย่างหนัก จากภาค1-3 ไม่เข้าเปิดดิกเล่นจบแล้วค่อยอ่านบทสรุป แต่อีกเกมขอบอกว่าศัพธ์ยากมาก หรือเปิดAnime ซับENG เก่งแน่ หรือเล่นเกม(โดยเฉพาะsteam)เล่นLeft4deadเปิดไมค์คุยเลย รับรองเก่งแน่
    ข้างบนนี้คุณต้องรู้ว่าจะเก่งENGไปทำไม ผมอยากเก่งเพราะหางานง่าย ยิ่งมีภาษาก็ได้เปรียบคนอื่น ยิ่งมีภาษาที่3ก็สบาย แต่ที่ผมอยากเก่งจริงๆเพราะตูเอาไปมาแปลเกมโดยเฉพาะ 555+

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมว่าทุกๆอย่างที่คุณเก่งขึ้นมาได้ มันอยู่ที่ตัวคุณเองนะ ถ้าคุณมีความพยายาม ความชอบ ความไม่เกียจคร้านที่จะทำ ไม่จำเป็นต้องให้ใครมาสอนก็เก่งได้

อยากเก่งภาษาอังกฤษ ก็ศึกษาด้วยตัวเองเลย หาหนังสืออ่าน ท่องศัพท์ทุกวัน ไม่ยากหรอกครับภาษาอังกฤษ ไม่เกิน 3 ปีก็เก่งได้

ก็เหมือนๆตอนคุณเรียนภาษาไทยตอนเด็กแหละ และกี่ปีละที่พูดภาษาไทยคล่อง กี่ปีนั้นก็ทำให้พูดอังกฤษคล่องเหมือนกัน

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ง่ายๆ ทำเหมือนผม ไปเรียนครูสมศรีคับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    1. อ่านภาษาอังกฤษให้ได้ก่อน เอาแค่พอจะรู้ว่า สระ มีอะไรบ้าง แล้วลองสะกดดู ถูกไม่ถูกค่อยว่ากันอีกที
    2. พออ่านได้แล้วก็ตะลุยหาคำศัพท์ ท่องจำ และต้องรู้ด้วยว่า ศัพท์ที่จำเป็นคำนาม คำกริยา หรือพวกคำขยาย
    3. ศึกษาเรื่อง รูปประโยค เอาที่เข้าใจง่ายสุดก่อน present simple
    4. หาโอกาศใช้บ่อย ๆ ฟัง อ่าน พูด เขียน
    5. เวลาว่าง เล่นเกม rpg เกมภาษาพวกนี้มันมีประโยชน์ในการฝึกมาก เล่นแบบไม่ดูบทสรุปอะ แล้วก็ผ่านเควสไปเรื่อย ๆ เพราะเกมมันจะบอกให้เราทำอะไรต่ออยู่แล้ว
    ติดคำศัพท์ไหน เปิดดิคหา

*ข้อ 2-3 ทำไปพร้อม ๆ กันก็ได้
    **ข้อ 4 สำคัญที่สุด ฝึกฝนใช้บ่อย ๆ ครับ

ภาษาอังกฤษ ไม่ยากอย่างที่คิด

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เล่น Assassins's Creed สิครับ แนะนำว่าภาค 2 กับ BH เล่นทีได้ 2 ภาษาเลยนะ อังกฤษ+อิตาลี จนตอนนี้ผมจำภาษอิตาลีได้นิดหน่อยแล้วครับ (ย้ำว่านิดหน่อยจริงๆ) โดยเฉพาะ Requiescat In Pace

ข้างบนนั่นนอกประเด็นบางส่วนนะครับอย่าใส่ใจอีกทางหนึ่งเลยครับแปลการ์ตูนจะการ์ตูนแบบไหนก็ได้ครับขอให้มี ENG มาให้เราก็แปลเป็นไทยทั้งแบบนั้นแหละครับ วิธีนี้ผมก็ใช้ส่วน

การ์ตูนที่แปลก็ 18+ ครับ (ขอดีก็คือคุณอาจได้ศัพท์ที่ไม่ธรรมดามาครับ)

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ภาษาอังกฤษง่ายนิดเดียว...แต่ยากเยอะ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ตามหลักจริงๆ ถ้าได้ผลดี พูดได้ เข้าใจได้

คือ วิธีดูหนัง พากย์:ENG Sub:ไทย จริงๆครับ

ดูหนังเป็นการเรียนรู้ภาษาอังกฤษอีกแบบที่ได้ผลดีและไว

เมื่อก่อนผมก็ไม่เก่งนะอังกฤษแต่ได้เกรด 4 เพราะงานอ่ะ แต่ไม่เข้าใจเท่าไหร่

แต่มีอาจารย์ฝรั่งที่เค้ามาสอน เค้าบอกว่า อยากเก่งลองไปดูหนังสิ เอาแบบ พากย์:ENG Sub:ไทย นะ

ผมก็ลองทำ สักเดือนหนึ่งผมเก่งขึ้นเยอะอ่ะ จากที่ไม่รู้ห่าอะไรเลย (ต้องใช้คำนี้อ่ะ ไม่รู้ห่าไรจริงๆ) ทั้งไวยกรณ์ คำศัพย์ การพูด การออกเอ็กเซ็น

ดูหนังแล้วมันช่วยได้เยอะจริงๆครับ

เพราวีธีที่อาจารย์ให้ทำตอนนี้ก็อะไร ท่องๆๆๆๆๆๆ ทำแบบฝึกหัดๆๆๆๆๆ (เด็กมันคงมีกะจิตกะใจทำเนอะ) เพราะอะไรน่ะหรอ เพราะมันน่าเบื่อไง แล้วพอหน้าเบื่อมันก็ไม่อยากเรียน

คุณลองไปใช้ดูนะ รับรองว่าได้ผลจริงๆ แต่ไม่ใช่ดูแต่หนังอย่างเดียวนะ จนไม่ได้เป็นอันฝึกนะ ลองดูครับ คอนเฟริมว่าได้ผล 1ล้านนนนนนนนนนนนนน% ครับ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ผมเก่งภาษาอังกฤษ เพราะผมเล่นเกมมาตั้งแต่เด็กครับ อุอิอุอิ

ถ้าคิดว่าไม่เกี่ยวก้คิดผิดแล้วล่ะครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ดูหนังแอคชั่น โหดๆ เราก็จะได้คำศัพท์ที่โรงเรียนไม่มีสอนด้วย

Son of a bitch,F**K,Holy S%$#@!

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ฟังเพลง อังกฤษ แล้วลองพยายามฟังให้เข้าใจครับ
    ดูหนังsoundtrack แท้ๆ ก็ได้นะ มันช่วยได้จริงๆ

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: