ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 135

[PC]Hero Master เกม RPG สายพันธุ์ไทย ที่จะทำให้คุณเป็นฮีโร่ได้ดั่งใจนึก[RPG][แฟนตาซีนิดๆ][UT][EU]

Hero Master เกม RPG สายพันธุ์ไทย ที่จะทำให้คุณเป็นฮีโร่ได้ดั่งใจนึก
    ..มาแบบเหนือเมฆจริงๆครับ สำหรับเกม Hero Master เกม RPG จากฝีมือคนไทยอีกหนึ่งเกม เพราะอยู่ๆ ก็เปิดตัวตูมกลางสยาม เล่นเอางงไปตามกัน หลายๆท่านคงอยากจะรู้แล้วละสิว่า Hero Master นี้เป็นเกมยังไง มีความน่าสนใจแค่ไหน เรามาดูไปพร้อมๆ กันเลยดีกว่าครับ

HERO MASTER
    • ผู้พัฒนา : Big Bug Studio
    • ผู้จำหน่าย : Big Bug Studio
    • กำหนดวางตลาด : ธันวาคม 2550
    • เว็บไซต์ : www.bigbugstudio.com

System Requirement
    • Pentium 1.2 GHz with 512 Ram
    • 1024x768 or higher res with 3D Accelerator
    •CPU : P4 หรือ AMD 1.6 GHz

.. การต่อสู้ภายในเกมนี้จะมีระบบอาชีพที่ เรียกว่า Hero ซึ่งจะมีอาชีพให้เลือกเล่นได้ถึง 6 อาชีพด้วยกัน ซึ่งแต่ละอาชีพก็จะมีความสามารถที่แตกต่างกันออกไป ซึ่งนี้แหละคือ เสน่ห์ของเกม RPG ที่ทำให้มีความสามารถแตกต่างกัน เพื่อความสมดุล ทำให้เกิดความแตกต่างในการเล่น

ระบบในเกม Hero Master
    ระบบต่างๆ ภายในเกม Hero Master นั้น เรียกได้ว่าใกล้เคียงกับเกม MMORPG เลยก็ว่าได้ ด้วยระบบที่มากมายเหล่านี้ ทำให้เกมดูน่าสนุกขึ้นเยอะเลย สำหรับระบบที่น่าสนใจภายในเกมมีดังนี้

ระบบ Hero

ระบบอาชีพ ที่มีให้เลือกถึง 6 อาชีพด้วยกันได้แก่ Warrior • Soldier • Hunter• Thief • Healer • Mage

ระบบปาร์ตี้

[CENTER]การสร้างกลุ่มเพื่อน ที่จะออกไปผจญภัยพร้อมๆ กัน ซึ่งรายละเอียดในระบบนี้ยังไม่เปิดเผย ยังไม่ทราบว่าสามารถปาร์ตี้ได้กี่คน และจะมีประโยชน์อย่างไร ซึ่งรายละเอียดในส่วนนี้คงต้องติดตามกันต่อไป

อุปกรณ์และไอเทมต่างๆ
    อุปกรณ์ และไอเทมในเกมนี้ ด้วยความที่เป็นเกม RPG แน่นอนว่าต้องมีไอเทมให้เราเลือกใช้อย่างมากมาย ที่มีคุณสมบัติแตกต่างกันไป ของแต่ละอาชีพ สวนจะมีออฟชั่นอื่นๆ เพิ่มเติมมาด้วยหรือไม่นั้นคงต้องติดตามรายละเอียดกันต่อไปค่ะ

CD - key ::: 45108120823a

Upload Site : upload-thai
    Download link :
    Part 1 - http://www.upload-thai.com/download....f51f7451e6543f
    Part 2 - http://www.upload-thai.com/download....633da577abd31e
    ----------------------------------------------------------------------------------------------
    Pass: www.itmoamun.com

ขอ Thanks บ้างน้าครับๆๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โหลดไม่ได้เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    633
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    สเปคเครื่องที่ต้องการ
    CPU : P4 หรือ AMD 1.6 GHz
    Ram : 1 G
    VGA : 64 M

CD key 45108120823a

ยอดเกม RPG จากฝีมือคนไทยที่เราไม่ควรมองข้าม
    " ปี 2599 เด็กไทยจะเป็นฮีโร่" นั้นดูเหมือนจะเป็นสโลแกนของเกม Hero Master ที่ต้องการให้ผู้เล่นที่ได้สัมผัสตัวเกมแล้วรู้สึกถึ ง ความสนุกสนานไปกับการผจญภัยไปในโลก RPG ที่ถูกออกแบบมาได้อย่างยอดเยี่ยม สไตล์การต่อสู้คล้ายๆ กับเกม Final Fantasy คือมีการตัดฉากเข้าสู้ มีการเก็บเลเวล มีสกิลของตัวละคร และที่สำคัญคือใช้การเลือกคำสั่งเพื่อทำแอ็กชั่นเกี่ ยวกับการต่อสู้ ระบบต่างๆ ภายในเกม HeroMaster นั้นเรียกได้ว่าใกล้เคียงกับเกม MMORPG เลยก็ว่าได้ ด้วยระบบต่างๆ ในการเล่นเกม ทำให้เกมดูน่าสนุกขึ้นเยอะเลย เช่น ระบบ Hero ที่มีให้เลือกถึง 6 อาชีพด้วยกัน ได้แก่ Warrior, Soldier, Hunter, Thief, Healer, Mage ซึ่งในแต่ละอาชีพก็มีความสามารถในการต่อสู้ที่แตกต่า งกันออกไป เพื่อความสมดุล ทำให้เกิดความแตกต่างในการเล่น อุปกรณ์ และไอเทมในเกมนี้ ด้วยความที่เป็นเกม RPG แน่นอนว่าต้องมีไอเทมให้เราเลือกใช้อย่างมากมายและมี คุณสมบัติแตกต่างกันไป

มีแค่ 2 part
    PART1

PART2

ติดพาสใส่ armzero999 <<<< CREDIT BY คนนี้นะ

เพิ่มเติมแพทแก้บัคตัวล่าสุด(เขาว่างั้นนะ)ลิ้งค์ตรงเลยครับ
    link: http://www.bigbugstudio.com/HeroMast...Patchv1.5a.exe
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gund5164 : 19th November 2011 เมื่อ 12:22

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    633
    น้องผม บอกว่า ห้ามโพสเกมนี้ในบอร์ดเพราะ เป็นเกมฝีมือคนไทย แต่เกมมันเก่าแล้ว เล่นๆ ไปเถอะนะ ถือซะว่าสนับสนุนเกมเก่าของคนไทย เน้อ...

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    จริงๆเขาห้ามโพสนะครับ.....

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    งั้นขอโทดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ผมมือใหม่ครับ ยังไม่รู้เรื่อง ก็ขอโทดด้วยนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่เป็นไรหรอกมั้ง เพราะเขาทำยอดขายครบตามจำนวนแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    633
    เล่นๆ ไปเหอะ เกมไม่ค่อยสนุกเท่าไร ต้องระดับ Saints row ถึงจะมันส์

กล่าวขอบคุณ
    255
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เกมมันทำยากนะครับเห็นใจคนทำหน่อย เกมที่เราบอกว่าไม่หนุกมันก็ทำยากนะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ผมยังไม่เคยเล่นเลยครับ

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    Blog Entries
    1
    เกมนี้ผมซื้อแท้มา เกมกว่ามันจะทำมาได้ นี่สุดยอด แค่เกมแฟลชก็โคตรๆ เลย กว่าจะได้ ฉากนึง

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุนนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมจบมาหลายรอบ แล้ว แรกๆน่าเบื่อครับ แต่หลังๆสนุกดี ใช้ นักดาบ 2 นักเวทย์ 1 บอสหมูเลยครับ เล่นง่าย

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ finokung55 อ่านกระทู้
    ผมจบมาหลายรอบ แล้ว แรกๆน่าเบื่อครับ แต่หลังๆสนุกดี ใช้ นักดาบ 2 นักเวทย์ 1 บอสหมูเลยครับ เล่นง่าย
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมก็เคยเล่นแล้ว สนุกดีนะครับ

กว่าจะเล่นจบได้ ก็ใช้เวลานอนพอสมควรเลย

มั่วเสียเวลาเก็บเลเวล (เดียวสู้ บอสไม่ได้)

บางที่เดินๆไป เจอมอนพิเศษ ก็มีนะครับ ดรอบไอเทมพิเศษด้วย(แต่ส่วนมากจะสู้ไม่ได้)

กล่าวขอบคุณ
    13
    ผมเล่นแล้วตายยยยยยยยยยยยย T-T บอกทริกการเล่นหน่อย ตายตั้งแต่ แรกเลยยยย