ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305

อัพเดทราคา ฮาร์ดิสนิดนึงครับผม

วันนี้เพื่อนผมเค้าโทรมาบอกจะไปซื้อฮาร์ดิส ตอนแรกผม รั้งไว้เต็มที่มันก็ไม่ฟัง ผมก็เลยคิดไว้ในใจ (มุงเจ็บตัวแล้ว)

มันไปซื้อที่พันธ์ทิพย์ร้าน It city HDD 500GB Hitachi 500GB SATA 3 มา2ลูก ลูกละ 1700 2ลูกก็ 3400 มันก็โทรมาบอกผม

ซึ่งผมงงมากทำไมมันลดไวจัง ราคาหน้าเว็บ Tk ยัง 3500อยู่เลย จะว่าเค้าโละสต๊อกก็ไม่น่าใช่ แต่ที่แน่ๆ เพื่อนผมไม่ขาดทุนแหะ ก็ประชาสัมพันธ์นิดนึงนะครับ

ปล.ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับร้าน It city ใด ๆ ทั้งสิ้น เนื่องด้วยเพื่อนผมบอกมา ผมเลยนำมาประชาสัมพันธ์ให้เพื่อนๆ นิดนึง
    ปล.2 ร้านอื่นอันนี้ผมไม่ทราบเพราะผมไม่ได้ไปเอง แย่จัง..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    ถ้า made in china ราคาน่าจะไม่แพง แบบว่า IT City นำเข้ามาเอง หรือว่าอะไรครับ

ประกันของอะไรครับ ?
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xgenza อ่านกระทู้
    ถ้า made in china ราคาน่าจะไม่แพง แบบว่า IT City นำเข้ามาเอง หรือว่าอะไรครับ

ประกันของอะไรครับ ?
    โทรไปถามเมื่อกี้ มันบอกแค่ว่าประกันศูนย์ it city 3ปี ทุกสาขา แต่ดูแล้วคงไม่พ้น พี่จีนหรอกครับ แต่ก็นะชั่วโมงนี้ เอาได้ก็เอามีตัวเลือกไม่มาก เพื่อนผมมันไม่ได้ซีเรียสเรื่องพวกนี้เท่าไหร่

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    Hitachi แบรนนี้ผมเข็คเลย ชอบเป็น bad sector เอง แถมร้อนไวมากๆ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xgenza อ่านกระทู้
    Hitachi แบรนนี้ผมเข็คเลย ชอบเป็น bad sector เอง แถมร้อนไวมากๆ
    ห้วย อย่าทำให้ตกใจสิครับ พึ่งประกอบให้เพื่อนไปเดือนก่อน 1400.-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    HITACHI ใช้มาจะหมดประกันละ ยังไม่บง ไม่แบด อะไรเลยเนี่ย ทั้ง250GB ทั้ง500GB ยังใช้ดีอยู่

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    น้องผมเพิ่งสอย ไป 3500 มะเย็นเองครับ
    พอดี มันจำเป็นต้องใช้ *-*

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    เรื่องของ bad sector มีให้เห็นทุกยี่ห้อครับ ไม่ใช่ hitachi อย่างเดียว แล้วแต่ใครจะเจอ

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ราคาของ JIB ไปมาเมื่อวาน 3 พันกว่าครับ จำไม่ได้กว่าเท่าไร
    Macintosh