ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407

[PC/Music] OSU! [FULL22MB/SINGLEPLAYER/MULTIPLAYER/TH/ENG]

OSU!

System Requirements

1GHz+ Processor
    512mb+ RAM
    Microsoft .NET Framework (2.0+, 32bit)

Screenshots

วิธีลงเกมส์

Download ที่รูปด้านบนให้เรียบร้อยแล้วคลิกที่ตัว Install ครับ

เมื่อลงเกมส์เสร็จให้โหลด Beatmap ไปใส่ไว้ที่ X:\...\osu!\Songs (X: คือไดร์ที่ลงเกมส์ไว้ครับ) (ต้องสมัครสมาชิกด้วยนะครับ)

ถ้ามีปัญหาก็ลองอ่านในนี้นะครับ

หน้าเว็บอย่างเป็นทางการ
    http://osu.ppy.sh/

เอาละมาพูดถึงวิธีเล่นกันดีกว่า
    โดยในเกมส์ปุ่ม3แบบดั้งนี้นะครับ

1.ปุ่มวงกลม (Hit Circles)

สำหรับปุ่มวงกลมนั้น จะมีวงแหวนบอกจังหวะ (Approach Circle) อยู่รอบๆ (ดูรูปประกอบ) วงแหวนนี้จะค่อยๆหดเข้ามาหาตัวปุ่ม เราต้องกะจังหวะเอาเมาส์คลิกตอนที่วงแหวนหดเข้ามาทาบกับตัวปุ่มพอดี แต่ละปุ่มจะมีเลขเขียนไว้ ไล่ตั้งแต่ 1 2 3 ไปเรื่อยๆ เราก็คลิกไล่ตามลำดับเลยครับ แต่การจะคลิกให้แม่นจริงๆนั้น อย่าเชื่อสายตาครับ ใช้หูฟังเพลงแล้วคลิกตามจังหวะเอาจะแม่นกว่า

2.สไลเดอร์ (Sliders)

ส่วนโน้ตแบบสไลเดอร์นั้น ตอนแรกเราก็ต้องกะจังหวะกดให้ตรง แบบเดียวกับโน้ตแบบปุ่มเลยครับ แต่หลังจากกดแล้วอย่าเพิ่งปล่อยนิ้ว ให้กดค้างไว้ก่อน จะมีลูกบอลไหลไปตามรางด้วยความเร็วคงที่ เราต้องลากเมาส์ตามลูกบอลไปอย่าให้หลุดจนกว่าจะสุดรางครับ แต่ถ้าปลายอีกฝั่งนึงมีเครื่องหมายลูกศรวกกลับ (แบบในรูปข้างบน) เมื่อถึงปลายอีกฝั่งแล้ว เราต้องลากวกกลับทางเดิมอีกครับ

3.แป้นหมุน (Spinners)

สำหรับโน้ตแบบสุดท้ายคือแป้นหมุน ให้เอาเมาส์คลิกตรงแป้นวงกลมค้างไว้ แล้วลากเมาส์เป็นวงกลมหมุนแป้นไปเรื่อยๆ (จะหมุนตามเข็มนาฬิกาหรือทวนเข็มก็ได้ครับ) เพื่อทำให้แถบไฟที่อยู่ด้านซ้ายขวา นั้นเต็ม ก่อนที่วงกลมสีฟ้าจะหดถึงกลางหน้าจอครับ

หน้าจอขณะเล่น

1.แถบพลัง แถบพลังนี้จะค่อยๆลดลงเรื่อยๆระหว่างที่เราเล่น เราสามารถฟื้นพลังคืนได้โดยการคลิกที่โน้ตให้ตรงจังหวะ ถ้าเราเล่นพลาด พลังเราก็จะลดลงด้วย ถ้าพลังหมดเมื่อไหร่ก็เป็นอันจบเกมครับ
    2.คะแนนที่เล่นได้
    3.เวลาที่เหลือ
    4.ค่าความแม่นยำ (Accuracy) ที่เล่นได้
    5.อันดับในขณะนี้ จะแสดงอันดับของเราในขณะนี้ (สีน้ำเงิน) อันดับสูงสุดที่เคยเล่นได้สำหรับระดับความยากนี้ (สีส้ม) อันดับของเพื่อน (สีม่วง) 40 อันดับสูงสุดสำหรับระดับความยากนี้ (สีเหลือง) และอันดับสูงสุด (สีฟ้า)
    6.คอมโบที่เล่นได้

ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วยนะครับ
    1 Part Direct Download
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutyoyo456 : 19th November 2011 เมื่อ 16:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เคยเล่นในIphoneแล้ว หนุกโคตร

แต่รู้สึกTap Tapจะโหดกว่าหน่อย -w-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    สนใจตรง Toradora! O_o!!!

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ airgear อ่านกระทู้
    สนใจตรง Toradora! O_o!!!
    Toradora ของผมใช้อันนี้ครับhttp://osu.ppy.sh/s/27523

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โอ้ว.......น่าเล่นดีครับ ขอบคุณมากๆเลย
    ในโลกนี้ยังมีบางอย่างที่ยังไม่เคยมีใครเห็นมันมาก่อนมันเป็นสิ่งที่อ่อนโยนและหอมหวานบางทีถ้าสามารถมองเห็นมันได้ล่ะก็ทุกคนต้องอยากได้มันแน่นอนดังนั้นแล้วจึงยังไม่เคยมีใครเห็นมันมาก่อน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้
    เคยเล่นในIphoneแล้ว หนุกโคตร

แต่รู้สึกTap Tapจะโหดกว่าหน่อย -w-
    ลองมาเล่นของ PC ดูสิ...

ผมเวล 20 ก็เลิกละ 55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread