ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407

[PC/Music] OSU! [FULL22MB/SINGLEPLAYER/MULTIPLAYER/TH/ENG]

OSU!

System Requirements

1GHz+ Processor
    512mb+ RAM
    Microsoft .NET Framework (2.0+, 32bit)

Screenshots

วิธีลงเกมส์

Download ที่รูปด้านบนให้เรียบร้อยแล้วคลิกที่ตัว Install ครับ

เมื่อลงเกมส์เสร็จให้โหลด Beatmap ไปใส่ไว้ที่ X:\...\osu!\Songs (X: คือไดร์ที่ลงเกมส์ไว้ครับ) (ต้องสมัครสมาชิกด้วยนะครับ)

ถ้ามีปัญหาก็ลองอ่านในนี้นะครับ

หน้าเว็บอย่างเป็นทางการ
    http://osu.ppy.sh/

เอาละมาพูดถึงวิธีเล่นกันดีกว่า
    โดยในเกมส์ปุ่ม3แบบดั้งนี้นะครับ

1.ปุ่มวงกลม (Hit Circles)

สำหรับปุ่มวงกลมนั้น จะมีวงแหวนบอกจังหวะ (Approach Circle) อยู่รอบๆ (ดูรูปประกอบ) วงแหวนนี้จะค่อยๆหดเข้ามาหาตัวปุ่ม เราต้องกะจังหวะเอาเมาส์คลิกตอนที่วงแหวนหดเข้ามาทาบกับตัวปุ่มพอดี แต่ละปุ่มจะมีเลขเขียนไว้ ไล่ตั้งแต่ 1 2 3 ไปเรื่อยๆ เราก็คลิกไล่ตามลำดับเลยครับ แต่การจะคลิกให้แม่นจริงๆนั้น อย่าเชื่อสายตาครับ ใช้หูฟังเพลงแล้วคลิกตามจังหวะเอาจะแม่นกว่า

2.สไลเดอร์ (Sliders)

ส่วนโน้ตแบบสไลเดอร์นั้น ตอนแรกเราก็ต้องกะจังหวะกดให้ตรง แบบเดียวกับโน้ตแบบปุ่มเลยครับ แต่หลังจากกดแล้วอย่าเพิ่งปล่อยนิ้ว ให้กดค้างไว้ก่อน จะมีลูกบอลไหลไปตามรางด้วยความเร็วคงที่ เราต้องลากเมาส์ตามลูกบอลไปอย่าให้หลุดจนกว่าจะสุดรางครับ แต่ถ้าปลายอีกฝั่งนึงมีเครื่องหมายลูกศรวกกลับ (แบบในรูปข้างบน) เมื่อถึงปลายอีกฝั่งแล้ว เราต้องลากวกกลับทางเดิมอีกครับ

3.แป้นหมุน (Spinners)

สำหรับโน้ตแบบสุดท้ายคือแป้นหมุน ให้เอาเมาส์คลิกตรงแป้นวงกลมค้างไว้ แล้วลากเมาส์เป็นวงกลมหมุนแป้นไปเรื่อยๆ (จะหมุนตามเข็มนาฬิกาหรือทวนเข็มก็ได้ครับ) เพื่อทำให้แถบไฟที่อยู่ด้านซ้ายขวา นั้นเต็ม ก่อนที่วงกลมสีฟ้าจะหดถึงกลางหน้าจอครับ

หน้าจอขณะเล่น

1.แถบพลัง แถบพลังนี้จะค่อยๆลดลงเรื่อยๆระหว่างที่เราเล่น เราสามารถฟื้นพลังคืนได้โดยการคลิกที่โน้ตให้ตรงจังหวะ ถ้าเราเล่นพลาด พลังเราก็จะลดลงด้วย ถ้าพลังหมดเมื่อไหร่ก็เป็นอันจบเกมครับ
    2.คะแนนที่เล่นได้
    3.เวลาที่เหลือ
    4.ค่าความแม่นยำ (Accuracy) ที่เล่นได้
    5.อันดับในขณะนี้ จะแสดงอันดับของเราในขณะนี้ (สีน้ำเงิน) อันดับสูงสุดที่เคยเล่นได้สำหรับระดับความยากนี้ (สีส้ม) อันดับของเพื่อน (สีม่วง) 40 อันดับสูงสุดสำหรับระดับความยากนี้ (สีเหลือง) และอันดับสูงสุด (สีฟ้า)
    6.คอมโบที่เล่นได้

ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutyoyo456 : 19th November 2011 เมื่อ 16:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread