ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

Red face Sony Xperia ทุกรุ่น มาคุยกันนะครับ

Sony Xperia ทุกรุ่น มาคุยกันนะครับ

ของผมใช้ Xperia mini pro คุ้มเเสนคุ้มครับ
    ข้อดี
    1. ก็ดีกว่ารุ่นอื่นๆในราคาที่เท่ากัน
    2. มีQverty สะดวกเวลาใช้
    3. Romโหด Ram โหด Cpu เทพ 1G
    4. เล่นเกมส์ลื่นโคตรลื่น
    5. อีกเยอะ นึกไม่ออก

ข้อเสีย
    1. จอเล็กห้าๆๆๆ
    2. เเบตเเค่ 1200 ไม่เข้ากะเสปกที่ให้มาเลย หมดเร็วไปน่อยเวลาใช้โหดๆ
    3. นึกไม่ออกออีกละ ไม่มีปัญหาอื่นนี่นา

ปล.แทรกรูปไงอะครับ ทำไม่เป็น

มีอะไรคุยกันได้นะครับ เท่าที่ใช้มผมว่าผมคุ้มกับเงินที่เสียไปนะ ออ กล้องก็เทพสุดๆด้วยนะครับ HD ทั้งวีดีโอเเล้วก็ถ่ายภาพ

ผมรัก Xperia

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ผมว่าจะสอบ xperia arc s อยู่

อยากรู้ว่ามันจะคุ้มไหม เเล้วอนาคตข้างหน้ามันจะตกรุ่นไวไหมแล้ว sony มันจะมีเปลือกโทรศัพท์ขายไหม เห็นพวก iphone ****มีเเล้วหมั่นไส้ ฮ่าๆ ผมว่าคนไทยสมัยนี้ชอบคิดว่าซื้อของแพงเเล้วจะดีที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mojotaru อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่ามันจะคุ้มไหม เเล้วอนาคตข้างหน้ามันจะตกรุ่นไวไหมแล้ว sony มันจะมีเปลือกโทรศัพท์ขายไหม เห็นพวก iphone ****มีเเล้วหมั่นไส้ ฮ่าๆ ผมว่าคนไทยสมัยนี้ชอบคิดว่าซื้อของแพงเเล้วจะดีที่สุด
    อย่าไปหมั่นไส้เขาเลยครับท่าน ผมใช้n80 อยู่เลย เปลี่ยนกรอบเปลี่ยนแบตหลายรอบแล้ว โทรศัพท์ก็เอาไว้โทรพอแล้ว ถ้าจะเล่นเกมส์ก็หยิบpsp3000 มาเล่นดีกว่า 55 แต่ก็มีแผนจะซื้อi4sเหมือนกันจ้า อยากได้ ไม่ใช่อะไรหรอก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ส่วนตัวก็เล็ง Neo , Neo v , Arc s อยู่นะครับ เเต่หาซื้อค่อนข้างยาก ไหนจะต้องหา ตัวที่รองรับ 3g 850 อีก เห็นข่าวเเว่วๆ ว่าเร็วๆนี้จะมี Nozomi หรือ Arc HD ออกมาอีก

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมใช้Xperia mini พี่ผมใช้Xperia arc พ่อผมใช้neo V ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mokTakuya : 29th December 2011 เมื่อ 18:56

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    ผมใช้ Live With Walkman อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ F4GetmeNot อ่านกระทู้
    ส่วนตัวก็เล็ง Neo , Neo v , Arc s อยู่นะครับ เเต่หาซื้อค่อนข้างยาก ไหนจะต้องหา ตัวที่รองรับ 3g 850 อีก เห็นข่าวเเว่วๆ ว่าเร็วๆนี้จะมี Nozomi หรือ Arc HD ออกมาอีก
    จากที่ผมรู้มานะครับ Neo V ที่TGมีขายคลื่น 850 ส่วนArc S ไม่รู้ครับ ถ้าจะหาNeoส่วนใหญ่ต้องเป็นเครื่องหิ้วนะครับ
    ร้านที่มาบุญครอง เค้าขาย Xperia Neo เครื่องนอก = 11,400 + mem 8GB กล้อง 8 ล้าน + แอพแท้ อันนี้ราคาร้าน Thaimobile7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basbas16 : 29th December 2011 เมื่อ 20:01

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basbas16 อ่านกระทู้
    จากที่ผมรู้มานะครับ Neo V ที่TGมีขายคลื่น 850 ส่วนArc S ไม่รู้ครับ ถ้าจะหาNeoส่วนใหญ่ต้องเป็นเครื่องหิ้วนะครับ
    ร้านที่มาบุญครอง เค้าขาย Xperia Neo เครื่องนอก = 11,400 + mem 8GB กล้อง 8 ล้าน + แอพแท้ อันนี้ราคาร้าน Thaimobile7
    โอ้ว ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mojotaru อ่านกระทู้

ผมว่าเรื่องตกยุคเนี่ยยังไงวะมันก็ตกอยู่เเล้วล่ะครับเเต่คงอีกนานน่อยนะ เพราะโซนี่ดีไซน์เครื่องก็สวยไม่ใช้มีเเต่ดำๆเหมือนยี่ห้ออื่นนะครับ เเถมเสปกก็ยังดูดีกว่าบางยี่ห้อในราคาเดียวกันด้วย

ส่วนพวกเปลือกโทรศัพนี่ต้องยอมรับล่ะครับว่าหายากเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยเเหละ ร้านซื้อเครื่องโซนี่ยังหายากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boss OF Olimpus อ่านกระทู้
    ผมใช้ Live With Walkman อ่ะครับ
    แฟนผมจะซื้อพอดี ถามว่าคุณภาพน่าพอใจมั้ยอะครับ แบบว่าฟังเพลงเเล้ว ได้อารมณ์มั้ย อะไรประมาณเนี้ยครับ ห้าๆๆๆ ผมชอบโซนี่มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    หาซื้อ Xperia Arc S 900/2100 มือ1ไม่ได้เลยคร้าบบ

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuiblackedit อ่านกระทู้
    แฟนผมจะซื้อพอดี ถามว่าคุณภาพน่าพอใจมั้ยอะครับ แบบว่าฟังเพลงเเล้ว ได้อารมณ์มั้ย อะไรประมาณเนี้ยครับ ห้าๆๆๆ ผมชอบโซนี่มากๆ
    หูฟังที่แถมมาให้ผมว่าเสียงมันดีนะครับ แต่เสียที่ว่าไม่ค่อยมีเบสครับ เบสจะไม่ค่อยหนัก ถ้าเน้นเบสผมแนะนำว่าให้ไปซื้อหูฟังตัวใหม่ครับ

สำหรับเสปคก็ Cpu 1g Ram512 Rom 300กว่าอ่ะครับ เล่นเกม 3d สบายๆครับ ตอนนี้ผมเล่น Gta 3 กับ Asphalt 6 อยู่ครับ ถือว่าคุ้มมากในราคาเท่านี้ครับ ถ้าเทียบราคา ยี่ห้ออื่นเสปคต่ำกว่านี้อีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ถ้าพูดถึงเรื่อง เคสโทรศัพนะครับ ผมรู้จักพี่คนนึงเค้าขายอยู่ในเว็ปครับ ราคาก็มีหลายเกรดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vanishman อ่านกระทู้
    หาซื้อ Xperia Arc S 900/2100 มือ1ไม่ได้เลยคร้าบบ
    เซนทรัลปิ่นเกล้ามีอยู่ครับ เมื่อวานพึ่งไปดูมา เเต่จำพิกัดไม่ได้

เมื่อวานไปถามหาตัว 850 ดันไม่มี เศร้าาา

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมใช้ Xperia mini เข้า SDcard ไม่เป็นอ้ะ เข้ายังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popking22 อ่านกระทู้
    ผมใช้ Xperia mini เข้า SDcard ไม่เป็นอ้ะ เข้ายังไงหรอครับ
    ลงโปรแกรมเอาครับ ง่ายดี
    เเนะนำ astro file manager ใช้ง่ายเเละสะดวกครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    อยู่ต่างจังหวัด Neo V ขาดตลาด ครับ หาซื้อไม่ได้เลย เซง ง ง
    แต่เขาว่าจะเข้าช่วงสิ้นเดือน มกราคม เออพอดีรอถึงเดือน มีนา แล้วค่อยซื้อ samsung เปิดตัวมือถือใหม่เลยจะดีกว่าไหมเนี้ย ย

แต่ยอมรับเลยว่า การออกแบบของ sony กินขาดที่สุดล่ะตอนนี้ ไม่เหมือน samsung มีดีแค่ hardware รูปร่างนี้.. จะอ้วก !!! จะ 3 ปีแล้วไม่คิดจะออกแบบแนวใหม่เลยเหรอ

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ตอนนี้มีข่าวว่ากำลังจะออกรุ่นใหม่ในซีรี่ย์ Xperia ที่เรียกกันเล่นๆว่า Sony Ericsson 'Super Phone' อยู่ครับ รายละเอียดเห็นบอกว่าจะได้กล้องที่สูงถึง13MPเลยทีเดียว!!!??? ดูรายละเอียดเอาที่ลิงก์ด้านล่างละกัน(ตัวผมก็เล็งไว้เหมือนกันไอ้รุ่นนี้ ถ้าHTC Rezoundมันไม่เข้าไทยล่ะก็นะ...)
    http://www.7boot.com/sony-ericsson-s...%E0%B8%9A-lte/

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

กล่าวขอบคุณ
    0
    WOW กล้อง 13 ล้าน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนนี้ผมใช้ Xperia Neo V ใช้มาประมาณ 2 อาทิตย์ แล้วสุดยอดมากเลยคับมีแต่คนชมว่าสวยดูไไฮโซมาก เล่น HD เกมส์ก็ลื่น ถ่ายรูปยิ่งไม่ต้องพูดถึง 5ล้านก็เพียงพอ ออฟชั่นในการถ่ายรูปเยอะมากขอบอก
    แบตอึด 1500 หน้าจอใหญ่ซะใจ 3.7 นิ้ว คุ้มสุดดดด แต่อาจจะหาซื้อยากถึงยากมากก ต้องสั่งหรือยากได้เร็วหน่อยต้องโทรถามที่ศุนย์TG หลายๆศูนย์นะคับ อีกอย่าง พวกเคสกันรอยต่างๆต้อง MBK หรือสั่งซื้อที่ se-society

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basbas16 อ่านกระทู้
    ถ้าพูดถึงเรื่อง เคสโทรศัพนะครับ ผมรู้จักพี่คนนึงเค้าขายอยู่ในเว็ปครับ ราคาก็มีหลายเกรดนะครับ

ขอบคุณมากครับ ผมละห่วงกับเรื่องพวกเคสมาก รุ่นเก่าผมใช้จนแบบว่าสีลอกอะ เเล้วก็ไม่รู้จะไปเปลี่ยนที่ไหนด้วย
    ยังไงก็วานหา link มาให้หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ขอบคุณมากครับ ผมละห่วงกับเรื่องพวกเคสมาก รุ่นเก่าผมใช้จนแบบว่าสีลอกอะ เเล้วก็ไม่รู้จะไปเปลี่ยนที่ไหนด้วย
    ยังไงก็วานหา link มาให้หน่อยนะครับ
    \
    เคสก็หายากมากๆครับตอนนี้ ของผมยังหาไม่ได้เลย ที่มีก็ไม่สวย(ไม่เหมือนกับ iphone ที่มีเกลื่อนจนเลือกไม่ถูกเลยทีเดียว)

ปล.ผมใช้ arc นะครับ รักมากๆเลย ส่วนถ้าเป็นกรอบมือถือที่ศูนย์เปลี่ยนแค่ 700-1000 ครับ ไม่เกินนี้ ประกันไม่หมดด้วย
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    Android: ภาพหลุด Sony Ericsson XPERIA Nozomi โชว์บอดี้สวยเทพ, CPU dual-core 1.5GHz!!

จากที่ก่อนหน้านี้มีข่าวออกมาก่อนแล้วว่า ทาง Sony Ericsson กำลังจะเปิดตัวสมาร์ทโฟน Android ตัวใหม่ ที่มีชื่อว่า Sony Ericsson Nozomi สมาร์ทโฟนตัวใหม่ที่มีดีไซน์การออกแบบที่ค่อนข้างสวยเลยทีเดียวครับ ล่าสุดมีภาพหลุดแบบชัดๆ ออกมาให้แฟนสาวก SE ได้ชื่นชมกันแล้วครับ

โดย Sony Ericsson XPERIA Nozomi (บางเว็บในต่างประเทศเรียกว่า Xperia Arc HD) จะมาพร้อมกับหน้าจอขนาด 4.3 นิ้ว ความละเอียดระดับ HD 720p ที่ 320dpi, ใช้ชิปประมวลผล 1.5GHz แบบ Dual-Core และจากภาพหลุดที่ออกมา ถึงแม้ว่าในภาพ Xperia Arc HD จะใช้ Android 2.3.5 แต่คาดว่าตัวที่วางจำหน่าย จะมาพร้อมกับ Android 4.0 Ice-Cream Sandwich ครับ นอกจากนี้ ทาง Sony Ericsson ยังได้แก้ไขจุดบอดของ Xperia Arc S ด้วยการเพิ่มกล้องหน้ามาให้ด้วยครับ

นอกจากนี้ บางแหล่งข่าวยังบอกว่า Sony Ericsson XPERIA Nozomi จะวางจำหน่ายประมาณไตรมาสแรกของปี 2012 ด้วยครับ แต่ราคายังไม่มีการกำหนดออกมา

ปล.สวยงามมากครับ ติดตามกันต่อไป ^^
    ที่มา : techxcite.com
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ไม่มี ใครพูดถึงเจ้า active มั่งเลยย TT

Nakhonratchasima,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuiblackedit อ่านกระทู้
    เสียงสุดยอดค่ะ ลำโพงดังมากๆๆๆๆๆๆ รับประกันเลย ถ้าเล่น 3G แนะนำ AIS ค่ะ ครอบคลุมที่สุด Andriod 2.3.4 แล้วก็สัมผัสลื่นพอสมควรค่ะ พอตัวของราคา
    เราใช้อยู่แต่ว่า จะเปลี่ยนแล้วอะ อยากขายๆลังเลอยู่ว่า จะซื้อ neo หรือ ray ดี เพราะว่า ไม่แน่ใจเลยอะ สนใจของเราป่าว 555 เรามีซิลิโคนให้ด้วยนะสีขาวกับสีฟ้า
    อุปกรณ์ครบนะ PM มาก็ได้ เราอยากขายจริงๆแหละ ไม่สนใจไม่เปนไรจ้า (ขอโทดนะค่ะ ถ้าไม่เหมาะสม)