ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 170

Talking วิธีแก้ปัญหา fonts ในคอมเปลี่ยนไป

วิธีแก้ ปัญหาเรื่องการ Uninstall Game ออกแล้วFonts มีปัญหา
    วิธีแก้คือ ให้ไปที่ RUN นะครับผม พิมพ์คำว่า fonts แล้ว OK

จะมีMenu Fonts ขึ้นมาให้ไปที่
    File---> Install new fonts

เลือกที่ c:\windows\fonts นะครับ
    แล้วเลือกที่ช่อง List Of fonts เป็น Tahoma(true Type) และ Tahoma Bold(Ture type)

แล้วกด Ok มันจะลงทับอันเก่าปล่อยมันไปครับหลังจากนั้น ให้ กด OK

แล้ว ลองดูการเปลี่ยนแปลงของหน้าจอ
    จะกลับมาเหมือนเดิมครับผม

credit : http://board.dragonica.in.th
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenyoyo : 20th November 2011 เมื่อ 11:43
    THANK ------------- LIKE / LOAD -------------- LOVE

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ในเว็บลองกด Ctrl ค้างแล้วเลื่อนลูกกลิ้ง Mouse ดู ...

ถ้าคอมมันยังมีปัญหามากอยู่ก็ + ไปเลยครับ เปิดก่อนได้เปรียบ

ปล. ขำๆ นะ :')

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    533
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Naowarat อ่านกระทู้
    ในเว็บลองกด Ctrl ค้างแล้วเลื่อนลูกกลิ้ง Mouse ดู ...

ถ้าคอมมันยังมีปัญหามากอยู่ก็ + ไปเลยครับ เปิดก่อนได้เปรียบ

ปล. ขำๆ นะ :')
    คือว่ามันเป็นทั้งในคอมผมพวกเมนู start อะไรก็เป็นอะครับ
    THANK ------------- LIKE / LOAD -------------- LOVE

กล่าวขอบคุณ
    533
    ผมได้ศึกษาจากแหล่งอื่นครับและแก้ไขได้แล้วครับเลยขอเปลี่ยนชื่อกระทู้หน่อยนะครับขอขอบคุณทุกการช่วยเหลือครับ

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    เราได้วิธีการแก้ไขแล้ว และแก้ไขได้สำเร็จ ก็เอาวิธีที่เราได้มานั้นมาโพสในลงบอร์ด เผื่อมีคนเขาประสบปัญหาเดียวกับเรา เขาจะได้แก้ไขได้ ...

กล่าวขอบคุณ
    533
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Naowarat อ่านกระทู้
    เราได้วิธีการแก้ไขแล้ว และแก้ไขได้สำเร็จ ก็เอาวิธีที่เราได้มานั้นมาโพสในลงบอร์ด เผื่อมีคนเขาประสบปัญหาเดียวกับเรา เขาจะได้แก้ไขได้ ...
    โอ้โฮมันเยี่ยมไปเลยตั้งแต่ตอน + และ...