ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261

Post เคยสงสัยเรื่อง Cpt.John Price ไหม

ในบรรดาตัวละครใน Call of Duty ผมสงสัยเรื่องของลุงแกมากที่สุดเลยครับ
    ตอนที่ผมเล่น Call of Duty 1 มันมีภารกิจที่เราเข้าไปช่วย Cpt.Price ซึ่งแน่นอนว่ามันเป็นสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 ครับ
    แต่พอเข้า Call of Duty MW1 2 และ 3 ลุงแกก็ยังมีชีวิตอยู่ (อย่างน่าอัศจรรย์)
    อยากทราบครับว่าทำไมลุงแกยังมีชีวิตอยู่
    ป.ล.แค่สงสัยเฉยนะครับ เพราะถ้าให้ผมยอมรับ ผมชอบ Cpt.Price มาก ลุงแกเก่งสุดๆ

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    Mascos ประจำเกมของ IW ละมั้ง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    576
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ตัวชูโรง COD เลยไม่ใช่เหรอ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    มันมีหลายข้อครับ ที่ผมคิดไว้
    1.ที่เราพบใน cod 1 น่าจะเป็นปู่ของ price ใน series MW
    2.น่าจะการ remake ตัวละครมาใหม่
    3.ลุงแกอยู่รอดได้ตั้งแต่ cod 1 จนถึง MW3 (โคตรแก่!! แต่ฟิต!!)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornkit46 อ่านกระทู้
    1.ที่เราพบใน cod 1 น่าจะเป็นปู่ของ price ใน series MW
    2.น่าจะการ remake ตัวละครมาใหม่
    3.ลุงแกอยู่รอดได้ตั้งแต่ cod 1 จนถึง MW3 (โคตรแก่!! แต่ฟิต!!)
    ข้อ 3 อาจจะใช่เลยครับ เพราะผมจำได้ว่าตอนนั้นลุงแกยังดูหนุ่มอยู่ครับ

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    มันถึกไงครับ

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    เหมือนประมาณว่า Call of Duty จะเอาตัวกัปตัน Price เป็นจุดขายในเกมส์ซีรี่ย์นี้
    เพราะฉะนั้นกัปตัน price ที่เห็นตั้งแต่ภาคแรกก็เป็นตัวกัปตัน price เองแหละ แต่ที่เราเห็นทั้งสงครามโลก กับสงครามปัจจุบัณ
    เพราะมันคนละยุคสมัย เพราะฉะนั้นเนื้อเรื่องของ2สงครามนี้ก็ใช่ว่าจะมาติดต่อเป็นเนื้อเรื่องเดียวกัน จึงมีทั้ง กัปตัน price เวอร์ชั่นสงครามโลก
    กับเวอร์ชั่น modern warfare

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    Blog Entries
    1
    ถ้าตอบแบบเด็กๆที่คลั่งหนังวิทยาศาสตร์ เขาคงมีร่างโคลนอ่ะคับ ถ้าเอาแบบคนธรรมดา คงเป็นมาสคอต แต่ถ้าเอาแบบที่เคยเจอมา คนที่เป็นทีมงานคนนึงของทีมIWเดิม เคยมีคนที่หนวดคล้ายๆตาคนเนี้ย

ปล.ภาคนี้ตายเยอะเนาะ ตัวร้ายหมดแล้ว จบซะทีซีรี่ยส์นี้(แต่ก็มีข้อสงสัยเกี่ยวกับภาพสุดท้าย ใครคือคิงฟิช(วะ)
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ถ้าตอบแบบเด็กๆที่คลั่งหนังวิทยาศาสตร์ เขาคงมีร่างโคลนอ่ะคับ ถ้าเอาแบบคนธรรมดา คงเป็นมาสคอต แต่ถ้าเอาแบบที่เคยเจอมา คนที่เป็นทีมงานคนนึงของทีมIWเดิม เคยมีคนที่หนวดคล้ายๆตาคนเนี้ย

ปล.ภาคนี้ตายเยอะเนาะ ตัวร้ายหมดแล้ว จบซะทีซีรี่ยส์นี้(แต่ก็มีข้อสงสัยเกี่ยวกับภาพสุดท้าย ใครคือคิงฟิช(วะ)
    OP KING FISH คือภารกิจตามล่าตัว makarov ครับเนื้อเรื่องก่อน mw2
    ถ้าไปดูหนังสั้นเรื่องนี้ใน ยูทูป ก็จะทำให้ได้รู้ว่าทำไม mw2 กัปตัน price หายไปไหน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornkit46 อ่านกระทู้
    ข้อ1แน่นอน(หรือป่าว) ผมเคยดูรายการมันเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับซีรีย์cod ผมได้ยินเฉียดๆเขาบอกว่า เป็นปู่ของ price ละมั้งผมมั่วนะ55

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maggots อ่านกระทู้
    OP KING FISH คือภารกิจตามล่าตัว makarov ครับเนื้อเรื่องก่อน mw2
    ถ้าไปดูหนังสั้นเรื่องนี้ใน ยูทูป ก็จะทำให้ได้รู้ว่าทำไม mw2 กัปตัน price หายไปไหน
    อ่อคับก็เคยดูอยู่ แต่มีคนเคยบ่นๆอะไรกันไม่รู้ว่ารูปสุดท้ายตอนจบอาจจะเป็นภาคต่อไรงี้ ตอนแรกก็ยังไม่เชื่อหรอก จนตอนนี้ ไม่เชื่อแล้ว
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    คนสงสัยตัวละครเกมนี้กันเยอะจัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    คงเป็นมุขสินะ เพราะถ้าของจริง MW3 ปี 20xx และ cod1 มันสงครามโลกเลยนะ หลายปีเกินไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Price เป็นชื่อตระกูลครับ นามสกุล นั่นแหละ เค้าก็เลยใช้ชื่อตระกูลนี้เป็นตัวชูโรงเกมส์นี้ไงหล่ะครับ ซึ่งอาจจะมี Price หลายๆรุ่น