ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

Facebook บริการฟรีแล้วเขาได้เงินมาจากทางไหน

Facebook บริการฟรีแล้วเขาได้เงินมาจากทางไหน

สังคมออนไลน์ขนาดใหญ่ไม่มีใครเกิน Facebook แน่นอน ว่าแต่ว่าเจ้า Facebook.com เขาให้ลงทะเบียนใช้งานได้แบบฟรีๆ ว่าแต่ว่าเพื่อนๆ เคยสงสัยกันไหมว่าในเมื่อให้ใช้งานได้ฟรีแบบนี้ แล้วเจ้าของเฟสบุ๊ค Mark Zuckerberg เขาหาเงินมาทางไหนถึงได้เป็นเศรษฐีที่อายุน้อยที่สุดได้

เคยเห็นโฆษณาในหน้าแรกของคุณไหมครับ นั่นแหละเงินจำนวนมหาศาลที่ Facebook สร้างได้จากผู้ใช้งานนับล้านที่สามารถเข้ามาสร้างโฆษณาได้เอง เพื่อแลกกับการให้โฆษณาของตัวเองแสดงออกสู่สาธารณชน โดยที่จ่ายเงินให้ Facebook เพียงเล็กๆ น้อยๆ คิดดูซิผู้ใช้งานนับล้านจ่ายเงินให้เฟสบุ๊คคนละนิดคนละหน่อย กลายเป็นเงินมหาศาลแค่ไหน

โฆษณาที่แสดงให้คุณเห็นก็จะเป็นโฆษณาที่คุณสนใจด้วย ตัวอย่างให้เห็นภาพง่ายๆ ถ้าคุณเป็นแฟนของ Adidas และคุณได้กด Like ไว้ โฆษณาที่แสดงออกมาก็จะเกี่ยวข้องกับกีฬา เพราะคุณเป็นคนชอบกีฬาแน่นอน ถ้าไม่ชอบก็คงไม่กด Like จริงไหมครับ

อีกวิธีหนึ่งก็คือ การส่งของขวัญเสมือนจริง ในออฟชั่น “send a gift” เป็นความรู้สึกดีดีที่ผู้ใช้สามารถส่งของขวัญแบบเสมือนจริงไปให้คนที่รัก เช่น เพื่อนรัก แฟน หรือ ครอบครัว คิดดูถ้าคนซื้อของขวัญเป็นล้านชิ้น เฟสบุ๊คก็ทำเงินได้อีกมหาศาลจากของขวัญที่ไม่มีตัวตน โอ้โห!

อีกหนึ่งวิธีที่สำคัญที่สุดในการทำเงินของเฟสบุ๊คก็คือ มาจากเกมส์ยอดฮิต มากมายหลายเกมส์ ที่คุณๆ คุ้นเคยนั่นแหละครับ

ตัวอย่างเช่น ‘Farmville’ ปลูกผักเก็บผัก ซึ่งเจ้าของคือ บริษัท Zynga เขามีทราฟฟิกจากเฟสบุ๊คมากมาย คนเล่นก็ซื้อของซื้อไอเทมในเกมส์นี้ แน่นอน! เฟสบุ๊คก็คิดค่า “ส่วนแบ่ง” จากรายได้ที่เกิดขึ้นจากเกมส์ต่างๆ เหล่านี้ด้วย ลองจินตนาการดูถ้าคนเล่นเกมส์นับล้าน เขาจะได้เงินกันเท่าไหร่?

ไอที ไหมเนี้ย กระทู้นี้

ที่มา fwmail

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ไม่รู้จริงไหม ประเทศไทยรวมๆซื้อของไปไม่กี่ล้านเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ว่างั้นแหละครับ แต่ผมไม่เติมเงินใน facebook หรอก

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    มีคนเล่นก็น่าจะได้เงินละนะครับ
    Fansub

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมก็สงสัยมานานแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่เคยเติมเงินใน FaceBook อ่ะ...เปลือง

♪◄•► !NfiПt€–Ju$T!cΣ ◄•►♫
    CPU:Intel Core i5-2410M/VGA:nVidia GeForce GT 525M/RAM:DDR3 4GB
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    ก็พวกโฆษนากับเติมไงครับ ผมก็ไม่เติมเหมือนกันแต่ใช้โปรเอาcredit
    CPU : Intel Core i5-2410M/VGA : nVidia GeForce GT 525M 1GB DDR3/RAM : DDR3 4GB

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ยังไม่เคยเติมเงินอ่ะครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ของฟรีไม่มีในโลก

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ถ้าฟรีแล้วเขาจะรวยเป็น "มหาเศรษฐี" อันดับต้นๆของได้ยังไงหล่ะ!!
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    เติมกันเยอะนะ เงินอ่ะ

โดยเฉพาะเกม farm

สำหรับผมไม่ค่อยชอบเกมมันเท่าแต่ชอบ Mark Zuckerberg เพราะเป็นคนมีความคิดดี

ลองอ่านประวัติดูจะรู้
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    เจ๋งครับ!

อยากให้คนไทย ทำได้แบบนี้มั้งจัีง!
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    เขาฉลาดแบบนี้ จริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    มันก็เหมือนๆhi5ละคับ ตอนแรกๆ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ได้ความรู้อีกแล้ว ขอบคุรมากครับ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    มันก็แค่เรื่องง่ายๆที่ว่าโฆษณาน่ะ มันอาจจะเล็กน้อยรึเปล่าผมไม่รู้ หรอกนะ สำหรับเว็บที่คนใช้เป็นร้อยล้านค่าโฆษณามันจะถูกจริงเหรอ
    ยิ่งเป็นเว็บที่คนเข้าเยอะคนลงโฆษณายิ่งยินดีจ่ายสูง เพราะงั้นรายได้หลักๆมาจากค่าโฆษณา แน่นอน นอกจากนั้นยังมีค่าที่มีมูลค่าเป็นแสนล้าน
    เงินในบัญชีของพ่อ มาร์คไม่เกี่ยวหรอก เค้าวัดจากหุ้นที่ถือครองต่างหากล่ะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    ทั้งรวยทั้งเก่งเเบบนี้ยกนิ้วให้เลย

Skrillex !