ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 142

Facebook บริการฟรีแล้วเขาได้เงินมาจากทางไหน

Facebook บริการฟรีแล้วเขาได้เงินมาจากทางไหน

สังคมออนไลน์ขนาดใหญ่ไม่มีใครเกิน Facebook แน่นอน ว่าแต่ว่าเจ้า Facebook.com เขาให้ลงทะเบียนใช้งานได้แบบฟรีๆ ว่าแต่ว่าเพื่อนๆ เคยสงสัยกันไหมว่าในเมื่อให้ใช้งานได้ฟรีแบบนี้ แล้วเจ้าของเฟสบุ๊ค Mark Zuckerberg เขาหาเงินมาทางไหนถึงได้เป็นเศรษฐีที่อายุน้อยที่สุดได้

เคยเห็นโฆษณาในหน้าแรกของคุณไหมครับ นั่นแหละเงินจำนวนมหาศาลที่ Facebook สร้างได้จากผู้ใช้งานนับล้านที่สามารถเข้ามาสร้างโฆษณาได้เอง เพื่อแลกกับการให้โฆษณาของตัวเองแสดงออกสู่สาธารณชน โดยที่จ่ายเงินให้ Facebook เพียงเล็กๆ น้อยๆ คิดดูซิผู้ใช้งานนับล้านจ่ายเงินให้เฟสบุ๊คคนละนิดคนละหน่อย กลายเป็นเงินมหาศาลแค่ไหน

โฆษณาที่แสดงให้คุณเห็นก็จะเป็นโฆษณาที่คุณสนใจด้วย ตัวอย่างให้เห็นภาพง่ายๆ ถ้าคุณเป็นแฟนของ Adidas และคุณได้กด Like ไว้ โฆษณาที่แสดงออกมาก็จะเกี่ยวข้องกับกีฬา เพราะคุณเป็นคนชอบกีฬาแน่นอน ถ้าไม่ชอบก็คงไม่กด Like จริงไหมครับ

อีกวิธีหนึ่งก็คือ การส่งของขวัญเสมือนจริง ในออฟชั่น “send a gift” เป็นความรู้สึกดีดีที่ผู้ใช้สามารถส่งของขวัญแบบเสมือนจริงไปให้คนที่รัก เช่น เพื่อนรัก แฟน หรือ ครอบครัว คิดดูถ้าคนซื้อของขวัญเป็นล้านชิ้น เฟสบุ๊คก็ทำเงินได้อีกมหาศาลจากของขวัญที่ไม่มีตัวตน โอ้โห!

อีกหนึ่งวิธีที่สำคัญที่สุดในการทำเงินของเฟสบุ๊คก็คือ มาจากเกมส์ยอดฮิต มากมายหลายเกมส์ ที่คุณๆ คุ้นเคยนั่นแหละครับ

ตัวอย่างเช่น ‘Farmville’ ปลูกผักเก็บผัก ซึ่งเจ้าของคือ บริษัท Zynga เขามีทราฟฟิกจากเฟสบุ๊คมากมาย คนเล่นก็ซื้อของซื้อไอเทมในเกมส์นี้ แน่นอน! เฟสบุ๊คก็คิดค่า “ส่วนแบ่ง” จากรายได้ที่เกิดขึ้นจากเกมส์ต่างๆ เหล่านี้ด้วย ลองจินตนาการดูถ้าคนเล่นเกมส์นับล้าน เขาจะได้เงินกันเท่าไหร่?

ไอที ไหมเนี้ย กระทู้นี้

ที่มา fwmail

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ไม่รู้จริงไหม ประเทศไทยรวมๆซื้อของไปไม่กี่ล้านเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ว่างั้นแหละครับ แต่ผมไม่เติมเงินใน facebook หรอก

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    มีคนเล่นก็น่าจะได้เงินละนะครับ
    Fansub

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    718
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมก็สงสัยมานานแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่เคยเติมเงินใน FaceBook อ่ะ...เปลือง

♪◄•► !NfiПt€–Ju$T!cΣ ◄•►♫
    CPU:Intel Core i5-2410M/VGA:nVidia GeForce GT 525M/RAM:DDR3 4GB
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    ก็พวกโฆษนากับเติมไงครับ ผมก็ไม่เติมเหมือนกันแต่ใช้โปรเอาcredit
    CPU : Intel Core i5-2410M/VGA : nVidia GeForce GT 525M 1GB DDR3/RAM : DDR3 4GB

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ยังไม่เคยเติมเงินอ่ะครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ของฟรีไม่มีในโลก

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ถ้าฟรีแล้วเขาจะรวยเป็น "มหาเศรษฐี" อันดับต้นๆของได้ยังไงหล่ะ!!
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เติมกันเยอะนะ เงินอ่ะ

โดยเฉพาะเกม farm

สำหรับผมไม่ค่อยชอบเกมมันเท่าแต่ชอบ Mark Zuckerberg เพราะเป็นคนมีความคิดดี

ลองอ่านประวัติดูจะรู้
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    เจ๋งครับ!

อยากให้คนไทย ทำได้แบบนี้มั้งจัีง!
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    เขาฉลาดแบบนี้ จริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    มันก็เหมือนๆhi5ละคับ ตอนแรกๆ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ได้ความรู้อีกแล้ว ขอบคุรมากครับ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    มันก็แค่เรื่องง่ายๆที่ว่าโฆษณาน่ะ มันอาจจะเล็กน้อยรึเปล่าผมไม่รู้ หรอกนะ สำหรับเว็บที่คนใช้เป็นร้อยล้านค่าโฆษณามันจะถูกจริงเหรอ
    ยิ่งเป็นเว็บที่คนเข้าเยอะคนลงโฆษณายิ่งยินดีจ่ายสูง เพราะงั้นรายได้หลักๆมาจากค่าโฆษณา แน่นอน นอกจากนั้นยังมีค่าที่มีมูลค่าเป็นแสนล้าน
    เงินในบัญชีของพ่อ มาร์คไม่เกี่ยวหรอก เค้าวัดจากหุ้นที่ถือครองต่างหากล่ะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    ทั้งรวยทั้งเก่งเเบบนี้ยกนิ้วให้เลย

Skrillex !