ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking 20 เรื่องเกี่ยวกับเกมThe Simsที่คุณอาจไม่เคยรู้มาก่อน

1. เกมthe simsออกแบบโดย Will Wright ชาวอเมริกัน ผู้สร้างเกม sim city และ spore ปัจจุบันเขามีอายุ50ปี เราสามารถเห็นหน้าตาของเขาในเกมได้ โดยหน้าของเขาจะปรากฎอยู่ในภูเขาลูกหนึ่งในโหมดตกแต่งแผนที่ ในsims2

Will Wright ผู้ออกแบบเกม the sims

2. เกมthe sims ภาคแรกออกวางขายครั้งแรก วันที่ 4 ก.พ. ปี2000 และได้รางวัลเกมยอดเยี่ยมแห่งปี Game spot's "Game of the Year Award" for 2000

the sims ภาคแรก

3. หากใครยังไม่รู้ คำว่า sim นั้นย่อมาจาก simulation ที่แปลว่า ลอกเลียนแบบ โดยผู้สร้างต้องการสร้างเกมที่สมจริง ที่ลอกเลียนแบบมาจากชีวิตจริงของเราๆนั่นเอง

4. หลังจากที่เกม the sims วางขายครั้งแรกออกไป 2 ปี วันที่ 22 ม.ค. 2002 เกมthe sims ได้ถูกบันทึกว่าเป็นเกมPCที่มียอดขายสูงสุดในประวัติศาสตร์ ด้วยยอดขายทั่วโลกจำนวน 6.3 ล้านชุด!!! (นี่ขนาดยังไม่รวมแผ่นก๊อปเลยนะเนี่ย!)

5. และในปี 2008 เกม the sims ได้มียอดขายทั่วโลก รวมทุกภาค ทั้งหมด 100 ล้านชุด!!! เป็นเกม PC franchise ที่ขายดีที่สุดในประวัติศาสตร์!!!

6. ปัจจุบัน EA game ค่ายเกมต้นสังกัดเกมthe sims เป็นค่ายเกมที่ใหญ่ที่สุดในโลก

EA game โลโก้

7.ตลอด10ปีที่ผ่านมา เกมตระกูลsims เป็นเกมที่มีภาคเสริมออกมาเยอะที่สุด

8. เกมตระกูล sims ได้มีการวางขายครอบคลุมเครื่องเล่นหลายชนิด ได้แก่ pc , ps2 , psp, x-box , gamboy advance และในโทรศัพท์มือถือด้วย!

9. เกมthe sims 2 เป็นภาคที่เนื้อเรื่องดำเนินต่อมา25ปี จากภาคแรก(the sims) สังเกตได้จากครอบครัวก็อธดูมีอายุมากขึ้นและเบลล่าหายไป แต่ในthe sims3 นั้น เป็นภาคที่ดำเนินเรื่องก่อนภาคแรก 25ปี ทำให้เราจะได้เห็นตัวละครในซีรีย์นี้ยังเป็นเด็กอยู่

10.ภาษาซิมส์ที่โผล่ให้เห็นในโลกซิมส์นั้น เขียนด้วยอักษร Zodiac โดยใช้อักษร Wingdings

11.Rod Humble ตัวละครในเกมซิมส์ ในชีวิตจริงเขาคือผู้ร่วมพัฒนาเกมซีรีย์นี้ ในภาค2และ3

12.ในภาค2 เวลาชาวซิมเล่นมาร์โคโปโล ในสระว่ายน้ำ ทุกคนจะพูดว่า Timla Turno, มาจากคุณ Tim LeTourneau, หนึ่งในผู้พัฒนาเกมนี้

13.ภาษาพูด ในเกมซิมถูกคิดโดย Will Wright โดยเขามีแนวคิดว่าภาษาซิมส์สามารถใช้การได้ดีที่สุดในฐานะที่เป็นภาษาที่สร้างขึ้นมาจากภาษาพูดที่ไม่มีความหมายและไม่สามารถแปลได้ ทำให้ความหมายที่แท้จริงนั้นขึ้นอยู่กับการตีความตามจินตนาการของผู้เล่นเอง

14.ตัวละครสัตว์ประหลาดต่างๆในเกมspore ต่างก็พูดภาษาซิมด้วยเช่นกัน เช่นเดียวกับในเกมซีรีย์ sim city หากเราซูมลงใกล้ๆคนในเมืองพูดคุยกันก็จะได้ยินภาษานี้

15.ผู้ที่ให้เสียงพากษ์ภาษาซิมส์นั้น คือ Stephen Kearin และ Gerri Lawlor นักพากษ์ และ นักแสดงชาวอเมริกัน

16.ถ้าอยากรู้ความหมายของภาษาซิมส์ นี่คือตัวอย่างคำพูดบางคำ ที่เคยมีคนเคยลองแปลดูแล้ว Chumcha แปลว่า พิซซ่า
    Dag Dag หรือ Soon-soon แปลว่า บ๊าย-บาย huggio แปลว่า กอด และ Flibla แปลว่า ไฟไหม้!! ส่วน Oonga! Oonga! แปลว่า หิวโว้ย!!!

17.ในsims2และ3นั้น มีการนำเพลงของนักร้องจริงๆ มาแปลเป็นภาษาซิมส์และนำมาใช้ประกอบในเกมด้วย ซึ่งล้วนแล้วแต่เป็นเพลงที่ฮิตติดชาร์ตในอเมริกาทั้งนั้น เช่น Smile ของ Lilly Allen

18.ต่อเนื่องจากข้อที่แล้ว ทาทายัง ก็มีเพลงภาษาซิมส์ในเกมนี้ด้วยนะ

19.หากใครเคยเล่นsims2 ภาคเสริมล่าสุด freetimes หรือ สนุกจังยามว่าง เมื่อเราเริ่มเข้าเล่นหรือสร้างตัวละครใหม่และย้ายเข้าบ้านจะพบกับ
    Rod Humble โดยเขาจะนำคอมพิวเตอร์มาให้เป็นของขวัญ เพื่อเป็นการขอบคุณแฟนเกม และเนื่องด้วยที่เขาได้รับการเลื่อนตำแหน่งเป็น Executive Vice President และ Head of The Sims Label of EA และเป็นการโปรโมต sims 3 ไปด้วย

20. ปัจจุบัน Will Wright ได้ออกจากบริษัท EA ผู้ผลิตเกม sims เรียบร้อยแล้ว เพื่อบริหารบริษัทของตัวเองที่มีชื่อว่า Stupid Fun Club ซึ่งเป็นบริษัทผลิตหุ่นยนต์!!! (ไม่แน่ในอนาคตอาจจะมีหุ่น servo แบบในเกมsims จริงๆ ออกวางขายก็ได้!)

เครดิต http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=24177

อันนี้แถมครับ เครดิต youtube และ ผู้อัปโหลดครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    OMG ลึกไปยิ่งขึ้น

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Blog Entries
    2
    ความรู้เน้นๆลึกๆ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    เป็นอีก 1 เกมที่เล่นตั้งแต่เด็กๆ แล้วชอบซะด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    ภาคเเรกนี่เล่นซะติดงอมเเงม =w=

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไม่แน่ใจเท่าไหร่นะ เดี๋ยวนี้ความนิยมในเกมซิมส์มันชักลดน้อยลงว่ามั้ย
    บั๊กก็เยอะ นี่อาจเป็นภาคสุดท้ายที่จะได้ซื้อแผ่นแท้ล่ะมั้งนะ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    สุดยอดเกมนี้ เห็นแต่เด็กๆ อยากเล่นมาก ตอนนี้ไม่ละ 55555 เอ่อขอถามหน่อยครับ พวกเป็นข้อเกี่ยวกับเกมแบบนี้เขาเรียกว่าอะไรผมชอบอ่านมากเลย เรื่องควรรู้กับ หนังกับเกม 108 ข้อเกม FPS แบบเนี้ยแบบฮาๆเขาเรียกว่าอะไรเนี่ยครับ หาไม่ค่อยเจอเลยชอบอ่านมันฮา
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    เกมส์ในตำนาน สุโค่ยจริงๆ

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    คุณภาพของเกมนี้มันได้ตกหวบลงไปในภาค 3 ครับ ทีมงานไม่ได้มีการแก้บัคอะไรเลย ถึงแม้จะซื้อแผ่นแท้ก็ยังมีบัค

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    1
    ความรู้เน้นๆ แต่อยากรู้ว่า ทาทายัง เพลงไหนหรอ -.- ไม่รุ้มาก่อนเลยนะเนี่ย

Slalom Land *0*
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ฮานะเราเล่นมาตั้งนานไม่รุ้เลย *-*

คนที่ร้องไห้ในวันนี้คือคนที่เข้มแข็งในวันข้างหน้า !!!

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ชอบ the sims 2 มากกว่า the sims 3 ไม่รู้ทำไม คลาสสิกกว่าละมั้ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    สุดยอดเกมนี้ เห็นแต่เด็กๆ อยากเล่นมาก ตอนนี้ไม่ละ 55555 เอ่อขอถามหน่อยครับ พวกเป็นข้อเกี่ยวกับเกมแบบนี้เขาเรียกว่าอะไรผมชอบอ่านมากเลย เรื่องควรรู้กับ หนังกับเกม 108 ข้อเกม FPS แบบเนี้ยแบบฮาๆเขาเรียกว่าอะไรเนี่ยครับ หาไม่ค่อยเจอเลยชอบอ่านมันฮา
    Fact ครับ
    บางเว็บใช้ Article
    Project Reality - Battlefield 2's Realistic Modification
    PR Thailand - Clan | TeamSpeak 3 Server IP: alterlis.dyndns.info

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ความรู้มากครับ
    No Comment

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    Thx For Clip
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใจมากคับ ไม่เคยรู้เลยนะเนี่ย

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    รู้และว่าใครที่มันชอบเอาคอมมาให้เวลาสร้างตัวใหม่ 55