ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261

Post เคยสงสัยเรื่อง Cpt.John Price ไหม

ในบรรดาตัวละครใน Call of Duty ผมสงสัยเรื่องของลุงแกมากที่สุดเลยครับ
    ตอนที่ผมเล่น Call of Duty 1 มันมีภารกิจที่เราเข้าไปช่วย Cpt.Price ซึ่งแน่นอนว่ามันเป็นสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 ครับ
    แต่พอเข้า Call of Duty MW1 2 และ 3 ลุงแกก็ยังมีชีวิตอยู่ (อย่างน่าอัศจรรย์)
    อยากทราบครับว่าทำไมลุงแกยังมีชีวิตอยู่
    ป.ล.แค่สงสัยเฉยนะครับ เพราะถ้าให้ผมยอมรับ ผมชอบ Cpt.Price มาก ลุงแกเก่งสุดๆ

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    Mascos ประจำเกมของ IW ละมั้ง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ตัวชูโรง COD เลยไม่ใช่เหรอ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    มันมีหลายข้อครับ ที่ผมคิดไว้
    1.ที่เราพบใน cod 1 น่าจะเป็นปู่ของ price ใน series MW
    2.น่าจะการ remake ตัวละครมาใหม่
    3.ลุงแกอยู่รอดได้ตั้งแต่ cod 1 จนถึง MW3 (โคตรแก่!! แต่ฟิต!!)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornkit46 อ่านกระทู้
    1.ที่เราพบใน cod 1 น่าจะเป็นปู่ของ price ใน series MW
    2.น่าจะการ remake ตัวละครมาใหม่
    3.ลุงแกอยู่รอดได้ตั้งแต่ cod 1 จนถึง MW3 (โคตรแก่!! แต่ฟิต!!)
    ข้อ 3 อาจจะใช่เลยครับ เพราะผมจำได้ว่าตอนนั้นลุงแกยังดูหนุ่มอยู่ครับ

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    มันถึกไงครับ

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    เหมือนประมาณว่า Call of Duty จะเอาตัวกัปตัน Price เป็นจุดขายในเกมส์ซีรี่ย์นี้
    เพราะฉะนั้นกัปตัน price ที่เห็นตั้งแต่ภาคแรกก็เป็นตัวกัปตัน price เองแหละ แต่ที่เราเห็นทั้งสงครามโลก กับสงครามปัจจุบัณ
    เพราะมันคนละยุคสมัย เพราะฉะนั้นเนื้อเรื่องของ2สงครามนี้ก็ใช่ว่าจะมาติดต่อเป็นเนื้อเรื่องเดียวกัน จึงมีทั้ง กัปตัน price เวอร์ชั่นสงครามโลก
    กับเวอร์ชั่น modern warfare

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ถ้าตอบแบบเด็กๆที่คลั่งหนังวิทยาศาสตร์ เขาคงมีร่างโคลนอ่ะคับ ถ้าเอาแบบคนธรรมดา คงเป็นมาสคอต แต่ถ้าเอาแบบที่เคยเจอมา คนที่เป็นทีมงานคนนึงของทีมIWเดิม เคยมีคนที่หนวดคล้ายๆตาคนเนี้ย

ปล.ภาคนี้ตายเยอะเนาะ ตัวร้ายหมดแล้ว จบซะทีซีรี่ยส์นี้(แต่ก็มีข้อสงสัยเกี่ยวกับภาพสุดท้าย ใครคือคิงฟิช(วะ)
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ถ้าตอบแบบเด็กๆที่คลั่งหนังวิทยาศาสตร์ เขาคงมีร่างโคลนอ่ะคับ ถ้าเอาแบบคนธรรมดา คงเป็นมาสคอต แต่ถ้าเอาแบบที่เคยเจอมา คนที่เป็นทีมงานคนนึงของทีมIWเดิม เคยมีคนที่หนวดคล้ายๆตาคนเนี้ย

ปล.ภาคนี้ตายเยอะเนาะ ตัวร้ายหมดแล้ว จบซะทีซีรี่ยส์นี้(แต่ก็มีข้อสงสัยเกี่ยวกับภาพสุดท้าย ใครคือคิงฟิช(วะ)
    OP KING FISH คือภารกิจตามล่าตัว makarov ครับเนื้อเรื่องก่อน mw2
    ถ้าไปดูหนังสั้นเรื่องนี้ใน ยูทูป ก็จะทำให้ได้รู้ว่าทำไม mw2 กัปตัน price หายไปไหน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornkit46 อ่านกระทู้
    ข้อ1แน่นอน(หรือป่าว) ผมเคยดูรายการมันเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับซีรีย์cod ผมได้ยินเฉียดๆเขาบอกว่า เป็นปู่ของ price ละมั้งผมมั่วนะ55

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maggots อ่านกระทู้
    OP KING FISH คือภารกิจตามล่าตัว makarov ครับเนื้อเรื่องก่อน mw2
    ถ้าไปดูหนังสั้นเรื่องนี้ใน ยูทูป ก็จะทำให้ได้รู้ว่าทำไม mw2 กัปตัน price หายไปไหน
    อ่อคับก็เคยดูอยู่ แต่มีคนเคยบ่นๆอะไรกันไม่รู้ว่ารูปสุดท้ายตอนจบอาจจะเป็นภาคต่อไรงี้ ตอนแรกก็ยังไม่เชื่อหรอก จนตอนนี้ ไม่เชื่อแล้ว
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    คนสงสัยตัวละครเกมนี้กันเยอะจัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    คงเป็นมุขสินะ เพราะถ้าของจริง MW3 ปี 20xx และ cod1 มันสงครามโลกเลยนะ หลายปีเกินไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    Price เป็นชื่อตระกูลครับ นามสกุล นั่นแหละ เค้าก็เลยใช้ชื่อตระกูลนี้เป็นตัวชูโรงเกมส์นี้ไงหล่ะครับ ซึ่งอาจจะมี Price หลายๆรุ่น