ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Question เล่น minecraft แล้วกระตุก แก้ไขอย่างไร ขอความกรุณาด้วยครับ

คือผมเพิ่งเคยหัดเล่นนะครับ พอเข้าเล่นคืนแรกผ่านไปไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่พอวันต่อมากระตุกหนักซ้ะงั้น

ต้องปรับอะไรอย่างไงครับ ช่วยให้ความรู้ที

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ปรับภาพให้ low ลง จากใบไม้ที่มองทะลุได้ จะกลายเป็นก้อนใบไม้เขียวมองทะลุไม่ได้ น้ำไม่เป็นประกาย สีน้ำที่ดินเลนที่คล้ำๆจะกลายเป็นสีฟ้าเหมือนทะเล
    ปรับระยะการมอง จาก far เป็น medium อะไรประมาณนี้
    ปิดเอฟเฟ็ค เมฆ ด้วยก็ได้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ขอบคุณ oniwaga มากนะครับ พึ่งรู้นะเนี่ยว่า minecraft มันจะกินสเปคกะเขาด้วย 55555

แล้วขอถามอีกอย่างนึงครับว่าจุดประสงค์หลักของเกมคืออะไรครับ

ชอบซื้อเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 397
    ทำอะไรก็ได้อิสระตามใจเราเลยครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cpt.Price อ่านกระทู้
    ทำอะไรก็ได้อิสระตามใจเราเลยครับ
    คือไม่มีอะไรผูกมัดใช่ไหมครับ เล่นไปเรื่อยๆหาของ หาแร่ มาสร้างสรรค์ผลงานอันน่าพิศวง 555555

ดีๆๆๆ ระหว่างรอเกมใหม่ minecraft นี่เเหละ 55555

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    เกมดูไม่น่าจะใช้กราฟฟิคเยอะเลยนะ