ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking มาดูประโยคที่ฝรั่งใช้จีบสาวๆกัน !

Is your father a lumberjack? (No why?) Because whenever I look at you, I get wood in my pants.
    พ่อคุณเป็นคนตัดไม้รึเปล่า(ไม่, ทำไมหรอ?) เพราะทุกครั้งที่ผมมองคุณ ผมรู้สึกเหมือนมีท่อนไม้อยู่ในกางเกง

You see my friend over there? He wants to know if you think I’m cute.
    คุณเห็นเพื่อนผมที่อยู่ตรงนั้นมั๊ย คือเค้าอยากรู้ครับว่า คุณคิดว่าผมน่ารักรึเปล่า?

I’m new in town. Could you give me directions to your apartment?
    ผมเพิ่งเคยมาเมืองนี้ครับ ช่วยบอกทางไปห้องคุณได้มั๊ย?

Do I know you from somewhere, because I don’t recognize you with your clothes on?
    นี่ผมรู้จักคุณมาก่อนรึเปล่า เพราะผมจำคุณไม่ได้ ตอนใส่เสื้อผ้า

You know what would look great on you? Me

คุณรู้ไหมว่าอะไรน่าจะดูดีสุดบนตัวคุณ? ผมไง ..OMG!

I’ve seem to have lost my number, Can I have yours?
    รู้สึกว่าผมจะทำเบอร์ไทรศัพท์หาย งั้นผมของเบอร์คุณแทนได้มั๊ย

Is your name Gillette?...Because you’re the best a man can get.
    คุณชื่อยิลเล็ตท์รึเปล่าครับ เพราะว่าคุณคือสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับผู้ชาย

Hey that dress looks nice. Can I talk to you out of it?
    ชุดสวยนะครับ, ผมขอคุยกับคุณโดยที่ไม่มีมันได้มั๊ย?

Do you have a boyfriend?(If yes) Well when you want a MAN-friend, come and talk to me. (อันนี้ไม่ต้องแปล)

What is a nice girl like you doing in a dirty mind like mine?
    ผู้หญิงน่ารักอย่างคุณมาทำอะไรใจอันโสมมของผมก็ไม่รู้?

Look at her shirt label, when she say, “What are you doing?” Checking to see if you were made in heaven.
    ดูป้ายเสื้อเธอ เมื่อเธอถามว่าทำอะไร ก็บอกไปว่า กำลังเช็คอยู่ว่าคุณถูกผลิตมาจากสวรรค์รึเปล่า?

I miss my teddy bear. Would you sleep with me?
    ผมคิดถึงตุ๊กตาหมีผมจัง คุณช่วยมานอนเป็นเพื่อนผมได้มั๊ย?

Do you believe in helping the homeless?(if yes) Take me home with you.
    คุณเชื่อในการช่วยเหลือคนไม่มีที่อยู่(จรจัด)รึเปล่า ? (ถ้าเธอตอบว่าใช่) งั้นพาผมกลับบ้านด้วยคนสิ

Do you believe in love at first sight, or should I walk by again?
    คุณเชื่อในรักแรกพบมั๊ย หรือว่าผมควรจะเดินผ่านคุณอีกสักรอบ

I’m a frog but if you kiss me I’ll turn a prince.
    ผมอาจจะดูขี้เหร่ แต่เมื่อไหร่ที่คุณจูบผม ผมจะหล่อขึ้นมาทันที

Excuse me, I’m looking for my friend...do you wanna be my friend?
    โทษนะครับ, ผมกำลังมองหาเพื่อนผมอยู่...คุณอยากจะมาเป็นเพื่อนผม มั๊ย?

Nice dress, It’d look good on my bedroom floor.
    ชุดสวยนะครับ, ผมว่ามันคงจะดูดีกว่านี้ถ้ามันกองบนพื้นห้องนอนผม.

I just wanna show this rose how incredibly beautiful you are.
    ผมแค่อยากโชว์กุหลาบดอกนี้ ว่าคุณสวยขนาดไหน

If a women asks, “Excuse me do you have the time?” You should answer: “Yeah! Do you have the energy?”
    ผู้หญิงถาม คุณพอจะมีเวลามั๊ยค่ะ คุณควรตอบว่า แน่นอนครับ แล้วคุณล่ะ พอจะมีพลังงานอยู่มั๊ย?

I’m sorry, were you talking to me? No. Well then, please start.
    โทษน่ะครับ, คุณคุยกับผมรึเปล่า? ไม่นิค่ะ, งั้นเริ่มเลยสิครับ

Is there an airport nearby or is that just my heart taking off?
    สนามบินอยู่แถวนี้รึเปล่า หรือว่าแค่หัวใจผมโบยบินไป

ถ้าเมืองไทยเอาความหมายพวกนี้ไปใช้สงสัยบางคนจะโดนตบนะคับ 555+

เครดิส By []-พาโบนัมจา-[] @ Siamzone

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อันแรกนี่มัน....

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ความหมายสุดยอดครับบางคำ = =

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    พ่อคุณเป็นคนตัดไม้รึเปล่า(ไม่, ทำไมหรอ?) เพราะทุกครั้งที่ผมมองคุณ ผมรู้สึกเหมือนมีท่อนไม้อยู่ในกางเกง

ปล. อึ้ง

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    I’ve seem to have lost my number, Can I have yours?
    รู้สึกว่าผมจะทำเบอร์ไทรศัพท์หาย งั้นผมของเบอร์คุณแทนได้มั๊ย

....

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เอาไปใช้คงไม่ไหว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมว่าเค้าคงเรียกพวกมารุมกระทืบเลยล่ะ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ฝรั่งแม่มเจ๋งอ่ะ 555+
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    แปลเป็นไทยแล้ว รู้สึกจะแป๊กมาก เอาไปใช้มี fail

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    Blog Entries
    1
    ฝรั่งอะไรๆก้จะเอาละนะ 555555555555555+

ไม่ได้ว่านะครับ แค่ในประโยคเฉยๆ ฮาๆครับ
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    สำหรับฝรั่งอาจจะดูเท่ไปอีกแบบ แต่แปลเป็นไทยที...มัน....

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ฝรั่งเค้ารุนแรงจริงๆ แต่ละมุก

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    I’m a frog but if you kiss me I’ll turn a prince.
    ผมอาจจะดูขี้เหร่ แต่เมื่อไหร่ที่คุณจูบผม ผมจะหล่อขึ้นมาทันที

สุโค่ย
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    ต้อง สุดเขตเสล็ดเป็ด เรา " ถึงหน้าตาผมจะไม่หล่อแต่หัวใจผมหล่อมาก " ^^ คำคมสำหรับผม "รักไม่ใช่รักหน้าตา แต่มันคือความรักของคน2คนที่รักกัน" ^^

แบบกวนๆๆ
    A:รู้มั้ยทำไมเราถึงหลับตาไม่ได้
    B:ทำไมอ่ะ
    A:เพราะทุกครั้งที่หลับตาเราจะฝันเห็นเธอตลอดเวลา
    B:บ้า!!!พูดไรอ่ะ
    A:ถ้าบ้าก็บ้าเพราะรักเธอ เพราะเธอคือส่วนนึงของหัวใจของฉัน ถ้าเธอเป็นอะไรไปยังกับว่าหัวใจดวงนี้จะสลายหายไปพร้อมกับความรักที่มีให้เธอ
    B:จริงเหรอ รักเราขนากนั้นเลยเหรอ
    A:จะถามว่าจริงทำไม เพราะตั้งแต่เมื่อพบเธอหัวใจของเราก็ให้เธอไปหมดแล้ว ยังกับฟ้าลิขิตดวงชะตาของเราเอาไว้กับเธอ เพราะเมื่อเจอเธอหัวใจของเราเหมือนกลายเป็นส่วนนึงของร่างกายเธอ เพราะเธอคือคนที่ใช่สำหรับเราที่ฟ้ากำหนดมาให้แล้ว
    B:เธอไม่ใช่เสป็คเราอ่ะ !!!!
    A:คิดใน ใจ อึ้งไปสักพัก ที่กุพูดมากุอายไหมนั่น สุดท้าย**** วิ่งหนีไปเลยครับ 5555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oodkungzx : 21st November 2011 เมื่อ 02:58
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    สุดยอดอ่า

ถ้าเอาไปใช้กับคนไทยจะโดนไหมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    แปลออกมาแล้วมันดูเสื่อมๆนะ- -''

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    แปลผิดรึเปล่า 555

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

อันนี้ ผมว่าคงจะโดนผู้หญิง ตัดท่อนไม้เราทิ้งแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 650
    ไม่โดนมือหรอแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    ฝรั่งหื่นครับ

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ความจริงก็ ใช้ได้ทุกมุข อ่ะครับ ถ้ารู้จังหวะ ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบด้วย ซ้ำ แต่ไม่แสดงออก

Persona!
    Somewhere I Belong.
    กล่าวขอบคุณ
    1,654
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    Nice dress, It’d look good on my bedroom floor.
    ชุดสวยนะครับ, ผมว่ามันคงจะดูดีกว่านี้ถ้ามันกองบนพื้นห้องนอนผม.

สุดยอด 55

กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    1
    You know what would look great on you? Me

คุณรู้ไหมว่าอะไรน่าจะดูดีสุดบนตัวคุณ? ผมไง ..OMG!

สุดยอด...............!!!

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    แต่ละมุข จะชวนไปในทางล่อแหลมทั้งนั้น 55555

ฮาดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    Do you believe in love at first sight, or should I walk by again?
    คุณเชื่อในรักแรกพบมั๊ย หรือว่าผมควรจะเดินผ่านคุณอีกสักรอบ

น่ารักอ่ะ ^-^

I’m sorry, were you talking to me? No. Well then, please start.
    โทษน่ะครับ, คุณคุยกับผมรึเปล่า? ไม่นิค่ะ, งั้นเริ่มเลยสิครับ

เอาไปใช้ดีกว่า โดยเฉพาะ ตามร้านหมูกระทะ 555+