ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

หัวข้อ: Battlefield 3

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1

Battlefield 3

อยากจะถามถึงสเปคครับ
    AMD Phenom II X4 + ATI Redeon IceQ5 5770HD Memory1GB + RAM4GB
    [สเปคนี้เล่นได้ไหม]
    มาถามก่อนจะไปสั่งจองน่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    สเปกยังไม่เปิดเผยมา ก็บอกยาก
    ตอนนี้บอกได้แค้ สเปกนี้เล่นได้อยุ่แล้วแหละ สเปกอ่อนกว่านี้ก็เล่นได้ แต่จะปรับสุดได้ไหมยังไม่รุ้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ถ้าเครื่องของคุณ whiteking 7 เล่น Battlefield Bad Company 2 ได้
    ก็เล่น Battlefield 3 ได้เช่นกันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เกมยังไม่ออกไม่มีใครรู้หลอกครับว่าเป็นยังไง แต่สเปคคุณเล่นได้แน่
    "ยามเรือง รุ่งพุ่งเปรี้ยงดุจเสียงฟ้า แม้เทวายังสยบหลบทางให้ จะหยิบดาวเดือนชมก็สมใจ คงร้องให้วันหนึ่งแน่ คราวแพ้มี"

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    Minimum (สเป็คขั้นต่ำ):
    CPU: Core 2 Duo @ 2.0GHz
    RAM: 2GB RAM
    การ์ดจอ (GPU): การ์ดจอที่ใช้ DirectX 10 หรือ 11 ได้ ของทั้ง Nvidia และ ATi (GeForce 7800 GT / ATI X1900)
    RAM การ์ดจอ (VRAM): 512 MB Graphics Memory
    ระบบปฏิบัติการ (OS): Windows Vista หรือ Windows 7 (ใช้ Windows XP ไม่ได้นะครับ เพราะใช้งาน DirectX 10 ขึ้นไปไม่ได้)
    เนื้อที่ฮาร์ดดิสก์: 15GB สำหรับผู้ที่ซื้อผ่านระบบ Digital (Steam และอื่นๆ), 10GB สำหรับผู้ที่ซื้อแผ่น

Recommended (สเป็คขั้นสูง-แนะนำ):
    CPU: Quad-core Intel หรือ AMD CPU
    RAM: 4 GB RAM
    การ์ดจอ (GPU): การ์ดจอของ Nvidia หรือ ATi ที่ใช้ DirectX 11 ได้, GeForce GTX 460, Radeon Radeon HD 6850
    RAM การ์ดจอ (VRAM): 1 GB Graphics Memory
    ระบบปฏิบัิติการ (OS): Windows 7 64-bit
    เนื้อที่ฮาร์ดดิสก์: 15GB สำหรับผู้ที่ซื้อผ่านระบบ Digital (Steam และอื่นๆ), 10GB สำหรับผู้ที่ซื้อแผ่น

คร่าวๆก้อประมาณนี้ละนะครับ
    ปล.ยังไม่แน่นอนเสมอไป

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ของผมเฉียดฉิว ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมว่าตั้งแต่ Core 2 ขึ้นไปก็หน้าจะเล่นได้หมดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,895
    1
    การ์ดจอ (GPU): การ์ดจอของ Nvidia หรือ ATi ที่ใช้ DirectX 11 ได้, GeForce GTX 460, Radeon Radeon HD 6850
    ถ้าขนาด6850 ผมไม่ไหวแล้วอะดิ
    จะจองดีไหมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    1,895
    1
    ถ้าขนาด6850 ผมไม่ไหวแล้วอะดิ
    จะจองดีไหมเนี่ย

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,838
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ผมว่าเอาให้คอมเทพที่สุดเท่าที่จะทำได้

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เล่นได้อาจ ปรับไม่ได้สุด
    จงพอใจกับสิ่งที่ตัวเองมี เชื่อผมสิ

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    Recommended (สเป็คขั้นสูง-แนะนำ):
    CPU: Quad-core Intel หรือ AMD CPU
    RAM การ์ดจอ (VRAM): 1 GB Graphics Memory
    ระบบปฏิบัิติการ (OS): Windows 7 64-bit

โอ้วทุกอย่างผมได้หมด จะต่ำก็แต่ตรงการ์ดจอ ผมATI HD 5770 เอง

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    903
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,488
    ของผม HD 4670 readon แรม 4gb
    เล่นได้เปล่า ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สเปค BF3 ที่ออกมาตอนนี้ fake ทั้งหมดนะครับ..ถ้าทาง DICEยังไม่เปิดเผยก็รอไปก่อนดีกว่า...

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    CPU: Quad-core Intel
    การ์ดจอ (GPU): การ์ดจอของ Nvidia
    RAM การ์ดจอ (VRAM): 4 GB Graphics Memory
    เนื้อที่ฮาร์ดดิสก์: 150GB

พอจะได้ไหมอยากเล่นมากสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Body Lotion อ่านกระทู้
    สเปค BF3 ที่ออกมาตอนนี้ fake ทั้งหมดนะครับ..ถ้าทาง DICEยังไม่เปิดเผยก็รอไปก่อนดีกว่า...
    ไอ้ที่เขาโพสๆมาเนี่ย ไม่ Fake นะครับ...เพราะมันแง้มออกมาตั้งแต่ตอนทดสอบ Alpha แล้ว แต่ยังไม่ใช่สเป็คที่"สมบูรณ์"เท่านั้น เพราะตัว Alpha ยังมีปัญหาหลายอย่างทำให้กินทรัพยากรเยอะ

จริงๆจัดคอมสเป็คให้สูงกว่าตามที่เขาโพสมาไปก่อนก็ได้ครับ เพราะเครื่องแบบนี้ผมว่าเล่นได้แทบทุกเกมที่ออกมาแล้วล่ะ

เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ผมจัด Phenom ii x6 1055t แล้ว แต่การ์ดจอยังใช้ 5770 เหมือนเดิม
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Manman02 อ่านกระทู้
    ไอ้ที่เขาโพสๆมาเนี่ย ไม่ Fake นะครับ...เพราะมันแง้มออกมาตั้งแต่ตอนทดสอบ Alpha แล้ว แต่ยังไม่ใช่สเป็คที่"สมบูรณ์"เท่านั้น เพราะตัว Alpha ยังมีปัญหาหลายอย่างทำให้กินทรัพยากรเยอะ

จริงๆจัดคอมสเป็คให้สูงกว่าตามที่เขาโพสมาไปก่อนก็ได้ครับ เพราะเครื่องแบบนี้ผมว่าเล่นได้แทบทุกเกมที่ออกมาแล้วล่ะ

เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ผมจัด Phenom ii x6 1055t แล้ว แต่การ์ดจอยังใช้ 5770 เหมือนเดิม
    ผมว่า Fake อ่ะ ไมอ่ะ..... โพสมาเดือนกว่าๆแล้ว ยังจะขุดขึ้นมาอีกเน๊าะ..คนเรา